2011/12 > Austurríki 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2011/12 > Austurríki

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Þýskaland Tékkland Slóvakía
Liechtenstein
Sviss

Austurríki
 
Ungverjaland
ítalía Slóvenía Króatía

Baden bei Wien, Stadttheater Baden  / 

Faust (Gounod) 22 Okt-25 NóvHlj.stj: Franz Josef Breznik; Leikstj.: Robert Herzl
Pollicino (Henze) 19 Nóv-11 DesHlj.stj: Oliver Ostermann; Leikstj.: Christa Ertl
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 17 Des-11 FebHlj.stj: László Gyükér; Leikstj.: Alexandra Frankmann
Sweet Charity (Coleman) 14 Jan-25 MarHlj.stj: Oliver Ostermann; Leikstj.: Ricarda R Ludigkeit
Viktoria und ihr Husar (Abraham) 18 Feb-31 MarHlj.stj: Franz Josef Breznik; Leikstj.: Robert Herzl
Bregenz, Vorarlberger Landestheater  / 
Die Dreigroschenoper (Weill) 30 Sep-11 NóvHlj.stj: Boris Fiala / Andreas Hamza; Leikstj.: Alexander Kubelka
Der Liebestrank (Donizetti) 14 Feb-4 MarHlj.stj: Domingo Hindoyan; Leikstj.: Alexander Kubelka
Dido und Aeneas (Purcell) 31 Mar-16 MaíHlj.stj: Benjamin Lack; Leikstj.: Paul Lerchbaumer
Graz, Grazer Oper  / 
Otello (Verdi) 1 Okt-15 DesHlj.stj: Johannes Fritzsch; Leikstj.: Stephen Lawless
Pique Dame (Tchaikovsky) 6 Nóv-10 FebHlj.stj: Tecwyn Evans; Leikstj.: Peter Konwitschny
Das kleine Gespenst (Soyka) 20 Nóv-11 DesLeikstj.: Jewgenij Sitochin
Ein Walzertraum (Straus) 7 Des-1 AprHlj.stj: Marius Burkert; Leikstj.: Michael Schilhan
Elektra (Strauss) 21 Jan-13 MaíHlj.stj: Johannes Fritzsch; Leikstj.: Johannes Erath
Gigi (Loewe) 2 Mar-22 JúnHlj.stj: Marius Burkert; Leikstj.: Matthias Davids
Maria Stuarda (Donizetti) 30 Mar-29 JúnHlj.stj: Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: Stefano Poda
Die arabische Prinzessin (Arriaga) 10-19 MaíHlj.stj: Massimo Parise; Leikstj.: Elisabeth Kassal
Carmen (Bizet) 3-27 JúnHlj.stj: Johannes Fritzsch; Leikstj.: Stefan Herheim
Der Mann von La Mancha (Leigh) 24 Jún-15 JúlHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Innsbruck, Tiroler Landestheater  / 
Lohengrin (Wagner) 25 Sep-28 JanHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: David Prins
Les Miserables (Schoenberg,C) 18 Okt-13 JanHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Pierre Wyss
Idomeneo re di Creta (Mozart) 6 Nóv-18 MarHlj.stj: Christoph Altstaedt; Leikstj.: Peer Boysen
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 11 Nóv-29 JanHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Marina Wandruschka
Die lustige Witwe (Lehár) 17 Des-19 MaíHlj.stj: Florian Erdl; Leikstj.: Thomas Enzinger
Falstaff (Verdi) 5 Feb-8 JúlHlj.stj: Christoph Poppen; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Jenůfa (Janáček) 24 Mar-4 JúlHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Bruno Klimek
Maria Stuarda (Donizetti) 15 Apr-16 JúnHlj.stj: Francesco Angelico
Shylock! (Kanyar) 5 Maí-6 JúlHlj.stj: Stephan Kanyar; Leikstj.: Pierre Wyss
Der dritte Polizist (Bramböck) 6+ MaíHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Doris Happl
Albert Herring (Britten) 9 Jún-5 JúlHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Klagenfurt, Stadttheater Klagenfurt  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 15 Sep-5 NóvHlj.stj: Peter Marschik; Leikstj.: Torsten Fischer
My Fair Lady (Loewe) 15 Des-24 FebHlj.stj: John Owen Edwards; Leikstj.: Josef E Köpplinger
Der Evangelimann (Kienzl) 9 Feb-9 MarHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Josef E Köpplinger
West Side Story (Bernstein) 29 Mar-24 MaíHlj.stj: Peter Marschik; Leikstj.: Josef E Köpplinger
Tosca (Puccini) 3-31 MaíHlj.stj: Peter Marschik; Leikstj.: Stefano Poda
West Side Story (Bernstein) 26 Júl-4 Ág
My Fair Lady (Loewe) 8-18 Ág
Linz, Landestheater Linz  / 
La bohème (Puccini) 17 Sep-26 JúnHlj.stj: Daniel Linton-France / Takeshi Moriuchi; Leikstj.: Rainer Mennicken
Il trovatore (Verdi) 2 Okt-16 NóvHlj.stj: Dante Anzolini / Ingo Ingensand / Marc Reibel; Leikstj.: Andreas Baesler
Gräfin Mariza (Kálmán) 29 Okt-13 JúnHlj.stj: Marc Reibel / Sigurd Hennemann / Borys Sitarski; Leikstj.: Olivier Tambosi
Maria Stuarda (Donizetti) 10 Des-28 AprHlj.stj: Dennis Russell Davies / Daniel Linton-France; Leikstj.: Olivier Tambosi
Die Omama im Apfelbaum (Naske) 30 Des-2 MarHlj.stj: Marc Reibel / Borys Sitarski; Leikstj.: Markus Tschubert
Così fan tutte (Mozart) 4 Feb-24 MaíHlj.stj: Ingo Ingensand / Daniel Linton-France; Leikstj.: Andreas Baesler
Gespräche der Karmeliterinnen (Poulenc) 24 Mar-4 JúlHlj.stj: Dante Anzolini; Leikstj.: Roland Schwab
Nijinskys Tagebuch (Glanert) 9-26 AprHlj.stj: Ingo Ingensand / Sigurd Hennemann; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Der Rosenkavalier (Strauss) 19 Maí-15 JúnHlj.stj: Dennis Russell Davies; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Salzburg, Landestheater  / 
Die kleine Zauberflöte (Mozart) 25 Sep-1 JúnHlj.stj: Adrian Kelly; Leikstj.: Marco Dott
The Sound of Music (Rodgers) 23 Okt-26 MaíHlj.stj: Peter Ewaldt / Stefan Müller; Leikstj.: Andreas Gergen
La cenerentola (Rossini) 7 Des-20 AprHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Carl Philip von Maldeghem
Imeneo (Handel) 5 Feb-20 MarHlj.stj: Matthew Halls; Leikstj.: Nina Kühner
La traviata (Verdi) 11-27 MarHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Andreas Gergen
Wozzeck (Berg) 11 Maí-1 JúnHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Amélie Niermeyer
Wien, Wiener Staatsoper  / 
Simon Boccanegra (Verdi) 3 Sep-13 MarHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Peter Stein
Arabella (Strauss) 5 Sep-12 MaíHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Ariadne auf Naxos (Strauss) 7-14 SepHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Filippo Sanjust
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 11 Sep-15 MaíHlj.stj: Michael Güttler / Karel Mark Chichon; Leikstj.: Günther Rennert
Don Giovanni (Mozart) 13-25 SepHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Falstaff (Verdi) 15-24 SepHlj.stj: Alain Altinoglu
Alcina (Handel) 27 Sep-5 OktHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Adrian Noble
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 28 Sep-6 OktHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: Falk Richter
Madama Butterfly (Puccini) 7 Okt-15 MarHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Josef Gielen
La traviata (Verdi) 9 Okt-20 MaíHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Jean-Francois Sivadier
Die Zauberflöte (Mozart) 11 Okt-22 DesHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Aladdin und die Wunderlampe (Rota) 15 OktLeikstj.: Thomas Birkmeir
Fidelio (Beethoven) 20-30 OktHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Otto Schenk
Salome (Strauss) 22 Okt-18 MaíHlj.stj: Peter Schneider.cond; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Das Rheingold (Wagner) 1 NóvHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Die Walküre (Wagner) 6 NóvHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
L'elisir d'amore (Donizetti) 8 Nóv-10 AprHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Otto Schenk
Siegfried (Wagner) 9 NóvHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Katja Kabanova (Janáček) 10-21 NóvHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: André Engel
Götterdämmerung (Wagner) 13 NóvHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
L'italiana in Algeri (Rossini) 16-25 NóvHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Tannhäuser (Wagner) 20 Nóv-25 MarHlj.stj: Franz Welser-Möst / Bertrand de Billy; Leikstj.: Claus Guth
Nabucco (Verdi) 4-9 DesHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Günter Krämer
Der Rosenkavalier (Strauss) 8 Des-21 AprHlj.stj: Peter Schneider; Leikstj.: Otto Schenk
Daphne (Strauss) 10-19 DesHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Nicolas Joel
Aus einem Totenhaus (Janáček) 11-30 DesHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Peter Konwitschny
Le nozze di Figaro (Mozart) 26 Des-13 JúnHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 Des-6 JanHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Otto Schenk
Un ballo in maschera (Verdi) 2-20 JanHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Gianfranco de Bosio
La forza del destino (Verdi) 8-17 JanHlj.stj: Jesús López Cobos; Leikstj.: David Pountney
Otello (Verdi) 13-26 JanHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Christine Mielitz
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 24 Jan-5 FebHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Jérôme Deschamps
Andrea Chénier (Giordano) 28 Jan-6 FebHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Otto Schenk
Faust (Gounod) 1-10 FebHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Nicolas Joel
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 17 FebHlj.stj: Patrick Lange
La sonnambula (Bellini) 22-29 FebHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Carmen (Bizet) 24 Feb-1 MarHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Die Feen (Wagner) 3 Mar
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 17-27 MarHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Robert Carsen
Tosca (Puccini) 19 Mar-14 JúnHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Margarethe Wallmann
Cardillac (Hindemith) 29 Mar-4 AprHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Parsifal (Wagner) 5-12 AprHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Christine Mielitz
Werther (Massenet) 14-22 AprHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Andrei Serban
Pagliacci (Leoncavallo) 29 Apr-8 MaíHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Cavalleria rusticana (Mascagni) 29 Apr-8 MaíHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
La clemenza di Tito (Mozart) 17 Maí-1 JúnHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: Jürgen Flimm
Der fliegende Holländer (Wagner) 19-25 MaíHlj.stj: Graeme Jenkins; Leikstj.: Christine Mielitz
Don Carlos (Verdi) 16-29 JúnHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Daniele Abbado
Elektra (Strauss) 18-28 JúnHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Harry Kupfer
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 20-30 JúnHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Wien, Theater an der Wien  / 
The Turn of the Screw (Britten) 14-27 SepHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: Robert Carsen
Serse (Handel) 18-27 OktHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Adrian Noble
Gogol (Auerbach) 15-26 NóvHlj.stj: Vladimir Fedoseyev; Leikstj.: Christine Mielitz
L'orfeo (Monteverdi) 14-31 Des
Francesca da Rimini (Rakhmaninov) 19-31 JanHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Stephen Lawless
Iolanta (Tchaikovsky) 19-31 JanHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Stephen Lawless
Les Boulingrin (concert) (Aperghis) 23 JanHlj.stj: Emilio Pomárico
Telemaco (Gluck) 22 Feb-2 MarHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Torsten Fischer
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 19 Mar-10 JúlHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: William Friedkin
Hamlet (Thomas,A) 23 Apr-5 MaíHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Olivier Py
La donna del lago (Rossini) 10-19 ÁgHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Christof Loy
Wien, Volksoper Wien  / 
Die lustige Witwe (Lehár) 4 Sep-30 DesHlj.stj: Michael Tomaschek; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Die Fledermaus (Strauss,J) 5 Sep-31 DesHlj.stj: Rudolf Bibl; Leikstj.: Heinz Zednik
Wiener Blut (Strauss,J) 9 Sep-6 NóvHlj.stj: Alfred Eschwé / Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Thomas Enzinger
Die Zauberflöte (Mozart) 11 Sep-29 JúnHlj.stj: Gerrit Prießnitz / Nicholas Milton; Leikstj.: Helmuth Lohner
Rigoletto (Verdi) 15 Sep-19 OktHlj.stj: Rossen Gergov; Leikstj.: Stephen Langridge
Hello, Dolly! (Herman) 17 Sep-27 OktHlj.stj: John Owen Edwards; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Salome (Strauss) 15 Okt-27 NóvHlj.stj: Roland Böer / Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Marguerite Borie
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 22 Okt-27 AprHlj.stj: Rudolf Bibl; Leikstj.: Robert Herzl
Carmen (Bizet) 30 Okt-10 DesHlj.stj: Julia Jones / Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Guy Joosten
Madama Butterfly (Puccini) 22 Nóv-22 DesHlj.stj: Tetsuro Ban; Leikstj.: Stefan Herheim
Die spinnen, die Römer (Sondheim) 15 Des-28 JúnLeikstj.: Werner Sobotka
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 21 Des-18 JanLeikstj.: Karl Dönch
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 2-9 JanHlj.stj: Sascha Goetzel / Alfred Eschwé; Leikstj.: Alfred Kirchner
La cenerentola (Rossini) 14 Jan-26 FebLeikstj.: Achim Freyer
Candide (Bernstein) 22-29 Jan
Der Mantel (Puccini) 28 Jan-16 MarHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Robert Meyer
Gianni Schicchi (Puccini) 28 Jan-16 MarHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Robert Meyer
Das Land des Lächelns (Lehár) 4 Feb-2 JúnLeikstj.: Beverly Blankenship
La traviata (Verdi) 13 Feb-4 MaíLeikstj.: Hans Gratzer
Rusalka (Dvořák,A) 9 Mar-6 MaíHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Renaud Doucet
Der Bajazzo (Leoncavallo) 31 Mar-25 AprHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Thomas Schulte-Michels
Das Wundertheater (Henze) 31 Mar-25 AprHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Thomas Schulte-Michels
The Sound of Music (Rodgers) 30 Apr-30 MaíLeikstj.: Renaud Doucet
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 5-28 MaíLeikstj.: Helen Malkowsky
Madame Pompadour (Fall) 6-30 Jún