2011/12 > Þýskaland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2011/12 > Þýskaland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Danmörk Svíþjóð
Holland
Belgía
Lúxemborg

Þýskaland
 
Pólland
Tékkland
Frakkland Sviss Austurríki

Aachen, Theater Aachen  / 

Woyzeck (Waits) 19 Sep-24 MarHlj.stj: Andreas Debatin; Leikstj.: Bernadette Sonnenbichler
Die Fledermaus (Strauss,J) 25 Sep-16 MarHlj.stj: Volker Hiemeyer; Leikstj.: Ewa Teilmans
La cenerentola (Rossini) 26 Okt-6 DesHlj.stj: Péter Halász; Leikstj.: Joan Anton Rechi
Il combattimento di Tancredi e Clorinda (Monteverdi) 6 Nóv-29 JanHlj.stj: Péter Halász; Leikstj.: Alexander von Pfeil
La voix humaine (Poulenc) 6 Nóv-29 JanHlj.stj: Péter Halász; Leikstj.: Alexander von Pfeil
Le nozze di Figaro (Mozart) 4 Des-12 AprHlj.stj: Marcus R Bosch; Leikstj.: Michael Helle
Un ballo in maschera (Verdi) 5 Feb-15 JúnHlj.stj: Péter Halász; Leikstj.: Michael Schmitz-Aufterbeck
King Arthur (Purcell) 1 Apr-11 JúlHlj.stj: Volker Hiemeyer; Leikstj.: Albrecht Hirche
Tristan und Isolde (Wagner) 20 Maí-7 JúlHlj.stj: Marcus R Bosch; Leikstj.: Ludger Engels
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 16 Jún-3 JúlHlj.stj: Herbert Görtz; Leikstj.: Sebastian Jacobs
Altenburg, Landestheater Altenburg  / 
Frau Luna (Lincke) 9 Okt-11 MaíHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Steffen Piontek
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 21 Okt-20 JúnHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Matthias Winter
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 3 NóvHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Oliver Kloeter
Die Zauberflöte (Mozart) 4 Des-3 JúlHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Ansgar Weigner
Ulenspiegel (Braunfels) 22 Apr-19 JúnHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Matthias Oldag
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 10 Jún-1 JúlHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Ansgar Weigner
Annaberg-Buchholz, Eduard-von-Winterstein-Theater Annaberg  / 
Don Giovanni (Mozart) 18 Sep-26 NóvHlj.stj: Naoshi Takahashi; Leikstj.: Ingolf Huhn
Im weißen Rößl (Benatzky) 2 Okt-16 MarHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Reinhard Schwalbe
Hexe Hillary geht in die Oper (Lund) 7 Okt-9 MarHlj.stj: Kajsa Boström; Leikstj.: Birgit Eckenweber
The Sound of Music (Rodgers) 16 Okt-27 JanHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Friederike Barthel
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 13 Nóv-14 JanHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Hans-Hermann Krug
La bohème (Puccini) 22 Jan-21 Apr
Die Fledermaus (Strauss,J) 11 Mar-6 Maí
Götz von Berlichingen (Goldmark) 29 Apr-13 Maí
Augsburg, Theater Augsburg  / 
Le nozze di Figaro (Mozart) 25 Sep-2 JúnHlj.stj: Carolin Nordmeyer; Leikstj.: Jan Philipp Gloger
Carmen (Bizet) 22 Okt-6 JanHlj.stj: Dirk Kaftan / Eberhard Fritsche; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Lulu (Berg) 4 Des-14 FebHlj.stj: Dirk Kaftan / Carolin Nordmeyer; Leikstj.: Monique Wagemakers
Die Fledermaus (Strauss,J) 14 Jan-18 AprHlj.stj: Rune Bergmann; Leikstj.: Thorleifur Örn Arnarsson
King Arthur (Purcell) 18 Feb-29 AprHlj.stj: Carolin Nordmeyer; Leikstj.: Sigrid Herzog
La traviata (Verdi) 10 Mar-27 AprHlj.stj: Carolin Nordmeyer; Leikstj.: Markus Trabusch
Satyricon (Maderna) 23 Apr-7 Maí
Dido and Aeneas (Purcell) 23 Apr-7 MaíHlj.stj: Eberhard Fritsche; Leikstj.: Jörg Behr
Ritter Blaubart (Reznicek) 4-10 MaíHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Manfred Weiß
Der fliegende Holländer (Wagner) 23 Jún-28 JúlHlj.stj: Rune Bergmann; Leikstj.: Christian Sedelmayer
Berlin, Deutsche Oper Berlin  / 
Das Rheingold (Wagner) 10-20 SepHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Die Walküre (Wagner) 11-21 SepHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Siegfried (Wagner) 14-22 SepHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Götterdämmerung (Wagner) 18-24 SepHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Tosca (Puccini) 30 Sep-16 JúnHlj.stj: Alexander Joel / Matthias Foremny; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Messa da Requiem (Verdi) 1-22 OktHlj.stj: William Spaulding; Leikstj.: Achim Freyer
Der Rosenkavalier (Strauss) 9 Okt-11 DesHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Don Carlos (Verdi) 23 Okt-29 AprHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 28 Okt-1 AprHlj.stj: Guillermo García Calvo / Enrique Mazzola; Leikstj.: Katharina Thalbach
Tannhäuser (Wagner) 30 Okt-21 DesHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Kirsten Harms
Die Zauberflöte (Mozart) 1 Nóv-10 JúnHlj.stj: Matthias Foremny / Evan Rogister; Leikstj.: Günter Krämer
Carmen (Bizet) 3 Nóv-15 MaíHlj.stj: Guillermo García Calvo / Evan Rogister; Leikstj.: Peter Beauvais(original), Søren Schuhmacher(revival)
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 23 Nóv-14 JúnHlj.stj: Guillermo García Calvo / Roberto Rizzi Brignoli; Leikstj.: Filippo Sanjust
Falstaff (Verdi) 24 Nóv-1 DesHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: Götz Friedrich
Don Giovanni (Mozart) 30 Nóv-8 DesHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Roland Schwab
La bohème (Puccini) 5 Des-3 JanHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Götz Friedrich
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 23-27 DesHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Andreas Homoki
Turandot (Puccini) 7 Jan-7 MarHlj.stj: John Fiore / Jesus Lopez Cobos; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Tancredi (Rossini) 22 Jan-4 FebHlj.stj: Alberto Zedda; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
La traviata (Verdi) 29 Jan-7 JúnHlj.stj: Evan Rogister / Erik Nielsen; Leikstj.: Götz Friedrich
Un ballo in maschera (Verdi) 18-24 FebHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Götz Friedrich
Tristan und Isolde (Wagner) 19-25 FebHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Graham Vick
Jenůfa (Janáček) 4 Mar-24 AprHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Christof Loy
Luisa Miller (Verdi) 14-20 MarHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Götz Friedrich
Candide (concert) (Bernstein) 15-18 MarHlj.stj: Donald Runnicles
Macbeth (Verdi) 19-25 MarHlj.stj: Ivan Repusic; Leikstj.: Robert Carsen
Lohengrin (Wagner) 15 Apr-1 MaíHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Kasper Bech Holten
Rienzi, der letzte der Tribunen (Wagner) 20-30 AprHlj.stj: Sebastian Lang-Lessing; Leikstj.: Philipp Stölzl, Mara Kurotschka
I due Foscari (concert) (Verdi) 9-11 MaíHlj.stj: Roberto Rizzi Brignoli
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 10 Maí-1 JúnHlj.stj: Friedemann Layer; Leikstj.: Götz Friedrich
Gisei Das Opfer (Orff) 19 MaíHlj.stj: Jacques Lacombe
Die Dorfschule (Weingartner) 19 MaíHlj.stj: Jacques Lacombe
Die Walküre (Wagner) 25-28 MaíHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Il trovatore (concert) (Verdi) 6-9 JúnHlj.stj: Andrea Battistoni
Berlin, Komische Oper Berlin  / 
Im weißen Rößl (Benatzky) 25 Sep-15 JanHlj.stj: Koen Schoots / Peter Christian Feigel; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Rigoletto (Verdi) 30 Sep-3 DesHlj.stj: Ivan Repusic; Leikstj.: Barrie Kosky
Das schlaue Füchslein (Janáček) 2 Okt-7 JúlHlj.stj: Alexander Vedernikov; Leikstj.: Andreas Homoki
Gespräche der Karmeliterinnen (Poulenc) 8 Okt-3 NóvHlj.stj: Stefan Blunier; Leikstj.: Calixto Bieito
Die verkaufte Braut (Smetana) 9 Okt-1 NóvHlj.stj: Alexander Vedernikov
Mikropolis (Jost) 30 Okt-18 FebHlj.stj: Christian Jost; Leikstj.: Nadja Loschky
Rusalka (Dvořák,A) 2 Nóv-3 JanHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Barrie Kosky
Carmen (Bizet) 27 Nóv-4 JúlHlj.stj: Yordan Kamdzhalov / Yordan Kamdzhalov / Josep Caballé-Domenech; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Orlando (Handel) 1-27 DesHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Alexander Mørk-Eidem
Lear (Reimann) 10 Des-8 JanHlj.stj: Friedemann Layer; Leikstj.: Hans Neuenfels, Henry Arnold
Die Schneekoenigin (Valtinoni) 5 Jan-26 FebHlj.stj: Carlos Spierer; Leikstj.: Anisha Bondy
La traviata (Verdi) 14 Jan-14 FebHlj.stj: Patrick Lange / Kristiina Poska; Leikstj.: Hans Neuenfels
Der Freischütz (Weber) 29 Jan-6 JúlHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Calixto Bieito
La bohème (Puccini) 8 Feb-17 MarHlj.stj: Łukasz Borowicz; Leikstj.: NN
Die sieben Todsünden (Weill) 12 Feb-2 JúlHlj.stj: Kristiina Poska; Leikstj.: Barrie Kosky
Die Liebe zu drei Orangen (Prokofiev) 15 Feb-26 MaíHlj.stj: Dirk Kaftan
Das bronzene Pferd (Auber) 11 Mar-3 JúlHlj.stj: Maurizio Barbacini; Leikstj.: Frank Hilbrich
Kiss me, Kate (Porter) 14 Mar-21 AprHlj.stj: Koen Schoots; Leikstj.: Barrie Kosky
Der Rosenkavalier (Strauss) 25 Mar-15 AprHlj.stj: Patrick Lange / Friedemann Layer; Leikstj.: Andreas Homoki
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 11 Apr-16 MaíHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Calixto Bieito
Salome (Strauss) 22 Apr-25 MaíHlj.stj: Alexander Vedernikov; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Xerxes (Handel) 13 Maí-5 JúlHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Stefan Herheim
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 2-30 JúnHlj.stj: Martin Hoff; Leikstj.: Andreas Homoki
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 10 Jún-8 JúlHlj.stj: Patrick Lange
Idomeneo re di Creta (Mozart) 16 Jún-1 JúlHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Benedikt von Peter
Berlin, Staatsoper Unter den Linden im Schiller Theater  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 2-16 OktHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Ruth Berghaus
Aus einem Totenhaus (Janáček) 3-17 OktHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Patrice Chéreau
Last Desire (Ronchetti) 5-23 Okt
Wozzeck (Berg) 26-30 OktHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Andrea Breth
Norma (concert) (Bellini) 29 Okt-3 NóvHlj.stj: Andriy Yurkevych
Candide (Bernstein) 1-15 NóvHlj.stj: Wayne Marshall; Leikstj.: Vincent Boussard
Aschenputtel (Wolf-Ferrari) 5 Nóv-29 DesHlj.stj: Vinzenz Weissenburger / Tobias Walenciak / Roqelio Riojas; Leikstj.: Eva-Maria Weiß
Die Zauberflöte (Mozart) 17 Nóv-8 JanHlj.stj: Julien Salemkour; Leikstj.: August Everding
Die verkaufte Braut (Smetana) 19 Nóv-23 JúnHlj.stj: Karl-Heinz Steffens; Leikstj.: Balázs Kovalik
La traviata (Verdi) 27 Nóv-1 JúlHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Peter Mussbach
L'étoile (Chabrier) 4-22 DesHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Dale Duesing
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 16 Des-19 JanHlj.stj: Christoph Israel; Leikstj.: Philipp Stölzl
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 2 Jan-20 MaíHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Michael Thalheimer
Der gestiefelte Kater (Cui) 7-29 JanHlj.stj: Vinzenz Weissenburger; Leikstj.: Isabel Ostermann
Montezuma (concert) (Graun) 26-28 JanHlj.stj: Michael Hofstetter
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 4-18 FebHlj.stj: Pietari Inkinen; Leikstj.: Achim Freyer
Le nozze di Figaro (Mozart) 11-26 FebHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Thomas Langhoff
Al gran sole carico d'amore (Nono) 1-11 MarHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Katie Mitchell
L'elisir d'amore (Donizetti) 2-15 MarHlj.stj: Antonello Allemandi; Leikstj.: Percy Adlon
Tristan und Isolde (Wagner) 10-25 MarHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Harry Kupfer
Wahnsinn, das ist die Seele der Handlung (Stahnke) 20 Mar-15 AprHlj.stj: Harry Lyth; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
Das Rheingold (Wagner) 30 MarHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Guy Cassiers
Lulu (Berg) 31 Mar-14 AprHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Andrea Breth
Die Walküre (Wagner) 1 AprHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Guy Cassiers
Tosca (Puccini) 23-28 AprHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Carl Riha
Moskau, Tscherjomuschki (Shostakovich) 2-17 Maí
Madama Butterfly (Puccini) 6-13 MaíHlj.stj: Andris Nelsons; Leikstj.: Eike Grams
Simon Boccanegra (Verdi) 26-31 MaíHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Federico Tiezzi
Dido and Aeneas (Purcell) 3-9 JúnHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Sasha Waltz
Lehrstück (Hindemith) 9-24 JúnHlj.stj: David Coleman; Leikstj.: Michael von zur Mühlen
Don Giovanni (Mozart) 24 Jún-6 JúlHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Robert Carsen
Dionysos (Rihm) 8-15 JúlHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Pierre Audi
The Rake's Progress (Stravinsky) 11-14 JúlHlj.stj: Johannes Debus; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Bielefeld, Theater Bielefeld  / 
Cavalleria rusticana (Mascagni) 13 Sep-16 NóvHlj.stj: Alexander Kalajdzic; Leikstj.: Ansgar Weigner
Pagliacci (Leoncavallo) 13 Sep-16 NóvHlj.stj: Alexander Kalajdzic; Leikstj.: Ansgar Weigner
Don Giovanni (Mozart) 15 Okt-28 JanHlj.stj: Alexander Kalajdzic; Leikstj.: Helen Malkowsky
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 5-17 NóvHlj.stj: Witolf Werner; Leikstj.: Johannes Weigand
Die schöne Helena (Offenbach) 11 Des-27 JanHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Bruno Klimek
Peter Grimes (Britten) 11 Feb-27 MarHlj.stj: Alexander Kalajdzic; Leikstj.: Helen Malkowsky
Dido und Aeneas (Purcell) 15 Apr-19 MaíLeikstj.: Holger Pototzki
Where the Wild Things Are (Knussen) 15 Apr-19 MaíLeikstj.: Holger Pototzki
Company (Sondheim) 5 Maí-16 Jún
Rigoletto (Verdi) 26 Maí-17 Jún
Bonn, Oper der Stadt Bonn  / 
Manon Lescaut (Puccini) 25 Sep-14 AprHlj.stj: Stefan Blunier; Leikstj.: Christine Mielitz
Bluthaus (Haas,Georg) 27+ SepHlj.stj: Garrett Keast; Leikstj.: Klaus Weise
La sonnambula (Bellini) 16 Okt-3 DesHlj.stj: Robin Engelen; Leikstj.: Roland Schwab
Robert S (Various) 29 Okt-2 DesHlj.stj: Wolfgang Lischke; Leikstj.: Michael von zur Mühlen
La finta giardiniera (Mozart) 6 Nóv-8 JúnHlj.stj: Daniel Jakobi; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Turandot (Puccini) 12 Nóv-12 DesHlj.stj: Stefan Blunier / Christopher Sprenger; Leikstj.: Silviu Purcarete
Der ferne Klang (Schreker) 11 Des-17 MarHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Klaus Weise
Rusalka (Dvořák,A) 21 Des-11 MarHlj.stj: Christopher Sprenger; Leikstj.: Mark Daniel Hirsch
Lakmé (Delibes) 29 Jan-1 JúnHlj.stj: Stefan Blunier / Robin Engelen; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
Il trovatore (Verdi) 25 Mar-5 JúlHlj.stj: Robin Engelen; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf, Ralf Budde
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 6 Maí-4 JúlHlj.stj: Robin Engelen; Leikstj.: Tom Ryser
Braunschweig, Staatstheater Braunschweig  / 
Turandot (Puccini) 20 Ág-5 SepHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Robert Lehmeier
Falstaff (Verdi) 17-30 SepHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Wolfgang Engel
Der Vogelhändler (Zeller,C) 24+ SepHlj.stj: Georg Menskes
Die Zauberflöte (Mozart) 14 Okt-14 JanHlj.stj: György Mézáros; Leikstj.: Aniara Amos
Tristan und Isolde (Wagner) 15+ OktHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Yona Kim
Don Giovanni (Mozart) 21+ OktHlj.stj: Sebastian Beckedorf; Leikstj.: Johannes Erath
Luisa Miller (Verdi) 26+ NóvHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Walter Sutcliffe
Die Fledermaus (Strauss,J) 10+ DesHlj.stj: Georg Menskes; Leikstj.: Thomas Enzinger
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 4+ FebHlj.stj: Sebastian Beckedorf; Leikstj.: Michael Talke
Orpheus und Eurydike (Gluck) 5+ FebHlj.stj: Christopher Hein; Leikstj.: Dorian Dreher
Sarka (Fibich) 22+ MarHlj.stj: Sebastian Beckedorf; Leikstj.: Konstanze Lauterbach
Le nozze di Figaro (Mozart) 12+ MaíHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Balázs Kovalik
Mama Dolorosa (Kim) 13+ JúnHlj.stj: Sebastian Beckedorf; Leikstj.: Yona Kim
Die verkaufte Braut (Smetana) 30+ JúnHlj.stj: Georg Menskes; Leikstj.: Jean-Claude Berutti
Bremen, Theater Bremen  / 
Tannhäuser (Wagner) 14 Sep-19 FebHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: Tobias Kratzer
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 22 Sep-29 OktHlj.stj: Florian Ziemen; Leikstj.: Frank Hilbrich
Idoménée (Mozart) 7 Okt-11 JúlHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: Kay Kuntze
The Turn of the Screw (Britten) 28 Okt-4 MarHlj.stj: Daniel Montané; Leikstj.: Frank Hilbrich
Die Zauberflöte (Mozart) 5 Nóv-27 MaíHlj.stj: Daniel Mayr; Leikstj.: Chris Alexander
Das Land des Lächelns (Lehár) 3 Des-13 MaíHlj.stj: Florian Ziemen
Drei alte Männer wollten nicht sterben (Ponsioen) 15 Jan-13 FebHlj.stj: Tero Valtonen; Leikstj.: Patric Seibert
Das Tagebuch der Anne Frank (Frid) 10-28 FebLeikstj.: Patric Seibert
Blaubart (Hummel,F) 25 Feb-13 JúnHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Herzog Blaubarts Burg (Bartók) 25 Feb-13 JúnHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Der Rosenkavalier (Strauss) 11 Mar-17 MaíHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: Tobias Kratzer
Westzeitstory (Klein) 26+ AprLeikstj.: Anja Nicklich
All diese Tage (Eggert) 28 Apr-12 JúlHlj.stj: Florian Ziemen; Leikstj.: Michael Talke
Tosca (Puccini) 26 Maí-10 JúlHlj.stj: Daniel Montané; Leikstj.: Vera Nemirova
Bremerhaven, Stadttheater Bremerhaven  / 
The Fairy Queen (Purcell) 17 Sep-13 NóvHlj.stj: Stephan Tetzlaff; Leikstj.: Ulrich Mokrusch
Crazy For You (Gershwin) 29 Okt-8 JanHlj.stj: Stephan Tetzlaff; Leikstj.: Roland Hüve
La traviata (Verdi) 25 Des-26 FebHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Kirsten Uttendorf
Im weißen Rößl (Benatzky) 28 Jan-30 MarHlj.stj: Hartmut Brüsch; Leikstj.: Ralf Nürnberger
Lady Macbeth von Mzensk (Shostakovich) 10 Mar-13 MaíHlj.stj: Stephan Tetzlaff; Leikstj.: Andrej Woron
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 21 Apr-28 JúnHlj.stj: Stefan Veselka
Violanta (Korngold) 2-27 JúnHlj.stj: Stephan Tetzlaff; Leikstj.: Petra Luisa Meyer
Chemnitz, Städtische Theater Chemnitz  / 
Aida (John,E) 10 Sep-22 JúnHlj.stj: Heiko Lippmann / Tom Bitterlich; Leikstj.: Matthias Winter
Die Zauberflöte (Mozart) 2 Okt-4 MarHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
Rigoletto (Verdi) 22 Okt-8 DesHlj.stj: Anja Bihlmaier; Leikstj.: Michael Heinicke
Gräfin Mariza (Kálmán) 19 Nóv-3 MaíHlj.stj: Anja Bihlmaier; Leikstj.: John Dew
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 26 Nóv-26 DesHlj.stj: Anja Bihlmaier / Reinhard Petersen; Leikstj.: Steffen Piontek
My Fair Lady (Loewe) 2 Des-4 MaíHlj.stj: Heinz Meißner; Leikstj.: Michael Heinicke
Swanhunter (Dove) 3 Des-21 JanHlj.stj: Domonkos Héja; Leikstj.: Jürgen R Weber
Ganz oder gar nicht (Yazbek) 5 Jan-25 MarHlj.stj: Michael Fuchs; Leikstj.: Matthias Winter
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 14 Jan-13 MarHlj.stj: Domonkos Héja; Leikstj.: Michael Heinicke
Tosca (Puccini) 4 Feb-3 JúnHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Der Liebestrank (Donizetti) 10 Mar-28 MaíHlj.stj: Anja Bihlmaier; Leikstj.: Guy Montavon
Die schweigsame Frau (Strauss) 28 Apr-8 JúnHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Gerd Heinz
Nabucco (Verdi) 2-10 JúnHlj.stj: Domonkos Héja; Leikstj.: Michael Heinicke
Coburg, Landestheater Coburg  / 
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 25 Sep-10 NóvHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Carlos Wagner
La traviata (Verdi) 15 Okt-20 MaíHlj.stj: Moritz Gnann; Leikstj.: Aron Stiehl
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 3 Des-16 MarHlj.stj: Peter Tilling / Moritz Gnann / Daxi Pan; Leikstj.: Volker Vogel
Katja Kabanova (Janáček) 21 Jan-28 MarHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Alessandro Talevi
Evita (Lloyd Webber) 29 Jan-11 MarHlj.stj: Roland Fister; Leikstj.: Pascale-Sabine Chevroton
I Capuleti e i Montecchi (concert) (Bellini) 18 Feb-28 AprHlj.stj: Francesco Angelico
West Side Story (Bernstein) 10-23 MarHlj.stj: Roland Fister; Leikstj.: Pascale-Sabine Chevroton
Der Freischütz (Weber) 21+ AprHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Tobias Theorell
Madame Pompadour (Fall) 26+ MaíHlj.stj: Hans Stähli; Leikstj.: François De Carpentries
Rinaldo (Handel) 16+ JúnHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Cottbus, Staatstheater Cottbus  / 
Jekyll und Hyde (Wildhorn) 9 Sep-30 DesHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Martin Schüler
Aida (Verdi) 11 Sep-21 MarHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Ralf Nürnberger
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 24 Sep-1 JanHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Das Tagebuch der Anne Frank (Frid) 1 Okt-26 NóvLeikstj.: Hauke Tesch
Così fan tutte (Mozart) 20 Okt-26 JanHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Hauke Tesch
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 25 Des-12 MaíHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Hexe Hillary geht in die Oper (Lund) 1-5 FebHlj.stj: Christian Georgi; Leikstj.: Hauke Tesch
Genoveva (Schumann) 17 Feb-2 JúnHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 21 Apr-24 JúnHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Hauke Tesch
Siegfried (Wagner) 29 Apr-16 JúnHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Rusalka (Dvořák,A) 7+ JúlHlj.stj: Evan Christ
Darmstadt, Staatstheater Darmstadt  / 
Aida (John,E) 10 Sep-19 OktHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Siegfried (Wagner) 2 Okt-8 AprHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: John Dew
Götterdämmerung (Wagner) 16 Okt-9 AprHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: John Dew
Nabucco (Verdi) 22+ OktLeikstj.: Lothar Krause
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 5 Nóv-22 MarHlj.stj: Martin Lukas Meister; Leikstj.: Lothar Krause
Das Rheingold (Wagner) 12 Nóv-5 AprHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: John Dew
Die Walküre (Wagner) 13 Nóv-6 AprHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: John Dew
Die Zauberflöte (Mozart) 30 Nóv-21 DesHlj.stj: Martin Lukas Meister; Leikstj.: Bettina Geyer
Die lustige Witwe (Lehár) 23 Des-29 AprHlj.stj: Witolf Werner; Leikstj.: Chas Rader-Shieber
Orpheus und Eurydike (Gluck) 28 Jan-13 MaíHlj.stj: Martin Lukas Meister; Leikstj.: Mei Hong Lin
Der Mond (Orff) 3 Mar-25 MaíHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: John Dew
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 28 Apr-30 MaíHlj.stj: Elias Grandy; Leikstj.: John Dew
Madame Butterfly (Puccini) 16 JúnHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: John Dew
Dessau, Anhaltisches Theater Dessau  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 16 Sep-19 FebHlj.stj: Wolfgang Kluge; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Chowanschtschina (Musorgsky) 18 Sep-27 NóvHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Andrea Moses
Così fan tutte (Mozart) 24 Sep-29 DesHlj.stj: Daniel Carlberg; Leikstj.: Florian Lutz
West Side Story (Bernstein) 30 Sep-27 MaíHlj.stj: Daniel Carlberg; Leikstj.: Christian von Götz
Schaf (Kassies) 11-16 OktHlj.stj: Stefan Neubert; Leikstj.: Dirk Schmeding
Das Tagebuch der Anne Frank (Frid) 27 Okt-11 MarHlj.stj: Stefan Neubert; Leikstj.: André Bücker
La bohème (Puccini) 12 Nóv-17 MaíHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Roman Hovenbitzer
Der Bajazzo (Leoncavallo) 13 Jan-22 MarHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: André Bücker
Der Protagonist (Weill) 13 Jan-22 MarHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: André Bücker
Bastien und Bastienne (Mozart) 2 Feb-3 AprHlj.stj: Stefan Neubert; Leikstj.: Jana Eimer
Oskar und die Groschenbande (Reuter) 10 MarHlj.stj: Stefan Neubert; Leikstj.: Silke Wallstein
Faust (Gounod) 17 Mar-9 JúnHlj.stj: Daniel Carlberg; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Götterdämmerung (Wagner) 12 Maí-30 JúnHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: André Bücker
Peer Gynt (Grieg) 22 Jún-6 JúlHlj.stj: Antony Hermus
Detmold, Landestheater Detmold  / 
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 31 Ág-19 FebHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Oklahoma! (Rodgers) 7 Sep-26 FebHlj.stj: Jörg Pitschmann / Emiliano Greizerstein; Leikstj.: Richard Lowe
Madama Butterfly (Puccini) 23 Sep-23 MarHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Ute M Engelhardt
Die lustige Witwe (Lehár) 4 Nóv-2 JúnHlj.stj: Matthias Wegele; Leikstj.: Holger Pototzki
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 23 Nóv-25 DesHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Thomas Mittmann
Samson und Dalila (Saint-Saëns) 16 Des-21 JúnHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Roland Velte
La traviata (Verdi) 10-14 JanHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Kay Metzger
Parsifal (Wagner) 10 Mar-6 AprHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Kay Metzger
Irma la Douce (Monnot) 30 Mar-20 MaíHlj.stj: Thomas Wolter; Leikstj.: Tatjana Rese
Das Rheingold (Wagner) 12 MaíHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Kay Metzger
Die Walküre (Wagner) 13 MaíHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Kay Metzger
Siegfried (Wagner) 17 MaíHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Kay Metzger
Götterdämmerung (Wagner) 20 MaíHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Kay Metzger
Der Wildschütz (Lortzing) 15-16 JúnHlj.stj: Matthias Wegele; Leikstj.: Christian Jérôme Timme
Dortmund, Theater Dortmund-Opernhaus  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 2 Okt-23 DesHlj.stj: Jac van Steen / Lancelot Fuhry; Leikstj.: Jens-Daniel Herzog
Eliogabalo (Cavalli) 9 Okt-15 DesHlj.stj: Fausto Nardi; Leikstj.: Katharina Thoma
Ganz oder gar nicht (Yazbek) 22 Okt-18 MaíHlj.stj: Jürgen Grimm; Leikstj.: Gil Mehmert
Ganz oder gar nicht (Yazbek) 5 Nóv-7 MarHlj.stj: Jürgen Grimm; Leikstj.: Gil Mehmert
Norma (Bellini) 3 Des-18 MarHlj.stj: Lancelot Fuhry; Leikstj.: Enrico Lübbe
Die lustige Witwe (Lehár) 31 Des-21 AprHlj.stj: Philipp Armbruster; Leikstj.: Matthias Davids
Così fan tutte (Mozart) 21 Jan-3 MaíHlj.stj: Motonori Kobayashi; Leikstj.: Jens-Daniel Herzog
Eisberg nach Sizilien (Schwertsik) 4 Feb-26 MarHlj.stj: Michael Hönes; Leikstj.: Marcelo Diaz
Elias (Mendelssohn) 3 Mar-17 MaíHlj.stj: Jac van Steen; Leikstj.: Jens-Daniel Herzog
La bohème (Puccini) 25 Mar-30 MaíHlj.stj: Lancelot Fuhry; Leikstj.: Katharina Thoma
Beatrice Cenci (Goldschmidt) 26+ MaíHlj.stj: Jac van Steen; Leikstj.: Regula Gerber
Cinderella (Maxwell Davies) 3+ JúlLeikstj.: Svenja Tiedt
Dresden, Staatsoperette Dresden  / 
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 6 Sep-1 JúnHlj.stj: Christian Garbosnik; Leikstj.: Matthias Oldag
Gräfin Mariza (Kálmán) 8 Sep-11 MarHlj.stj: Christian Garbosnik; Leikstj.: Axel Köhler
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 10 Sep-20 AprHlj.stj: Wolfram Tetzner; Leikstj.: Rita Schaller
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 14 Sep-18 MaíHlj.stj: Ernst Theis / Peter Christian Feigel; Leikstj.: Rita Schaller
Prinz Methusalem (Strauss,J) 22 Sep-6 JúlHlj.stj: Ernst Theis; Leikstj.: Adriana Altaras
Hello, Dolly! (Herman) 28 Sep-1 AprHlj.stj: Christian Garbosnik / Peter Christian Feigel; Leikstj.: Winfried Schneider
Die Grossherzogin von Gerolstein (Offenbach) 8 Okt-24 MaíHlj.stj: Ernst Theis; Leikstj.: Michiel Dijkema
Cabaret (Kander) 21 Okt-29 MaíHlj.stj: Christian Garbosnik; Leikstj.: Robert Lehmeier
Passion (Sondheim) 15 Nóv-4 AprHlj.stj: Peter Christian Feigel; Leikstj.: Holger Hauer
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 26 Nóv-23 DesHlj.stj: Peter Christian Feigel / Christian Garbosnik / Ernst Theis; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
Die Fledermaus (Strauss,J) 12 Jan-31 MaíHlj.stj: Ernst Theis / Christian Garbosnik; Leikstj.: Peter Kube
Pariser Leben (Offenbach) 27 Jan-17 JúnHlj.stj: Ernst Theis; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
My Fair Lady (Loewe) 8 Feb-10 JúnHlj.stj: Christian Garbosnik / Peter Christian Feigel; Leikstj.: Georg Immelmann, Jürgen Mai, Winfried Schneider
Die Zauberflöte (Mozart) 21 Mar-6 MaíHlj.stj: Ernst Theis / Christian Garbosnik; Leikstj.: Axel Köhler
Im weißen Rößl (Benatzky) 27 Mar-3 JúnHlj.stj: Ernst Theis / Christian Garbosnik / Peter Christian Feigel; Leikstj.: Winfried Schneider
Der Frauenminister (Mautner) 27 Apr-8 JúnHlj.stj: Ernst Theis; Leikstj.: Holger Hauer
Der Carneval in Rom (concert) (Strauss,J) 15 MaíHlj.stj: Ernst Theis
Das Spitzentuch der Königin (concert) (Strauss,J) 19 MaíHlj.stj: Ernst Theis
Dresden, Sächsische Staatsoper  / 
Rusalka (Dvořák,A) 1 Sep-20 NóvHlj.stj: Tomáš Netopil
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 2 Sep-2 OktHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Le nozze di Figaro (Mozart) 8 Sep-14 JúnHlj.stj: Josep Caballé-Domenech; Leikstj.: David Mouchtar-Samorai
La traviata (Verdi) 21 Sep-16 JúnLeikstj.: Andreas Homoki
Street Scene (Weill) 23 Sep-3 JúnHlj.stj: Jonathan Darlington; Leikstj.: Bettina Bruinier
Un ballo in maschera (Verdi) 30 Sep-16 FebHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
Rigoletto (Verdi) 4 Okt-30 AprHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Nikolaus Lehnhoff
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 15-30 OktHlj.stj: Rubén Dubrovsky; Leikstj.: Florentine Klepper
Simplicius Simplicissimus (Hartmann) 21 Okt-11 NóvHlj.stj: Erik Nielsen
Alcina (Handel) 29 Okt-7 JúlHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Jan Philipp Gloger
Lohengrin (Wagner) 6-16 NóvHlj.stj: Ádám Fischer; Leikstj.: Christine Mielitz
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 30 Nóv-12 DesHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Katharina Thalbach
Capriccio (Strauss) 4 Des-5 JanHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Tosca (Puccini) 10 Des-13 JanHlj.stj: Julian Kovatchev; Leikstj.: Johannes Schaaf
Die lustige Witwe (Lehár) 21 Des-28 JanHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Jérôme Savary
Die Zauberflöte (Mozart) 7 Jan-1 JúlHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Achim Freyer
Il trovatore (Verdi) 9 Jan-21 FebHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Michael Hampe
Lulu (Berg) 4 Feb-22 JúnHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: Stefan Herheim
Cardillac (Hindemith) 17 Feb-6 AprHlj.stj: Kevin John Edusei; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Dead Man Walking (Heggie) 1-23 MarHlj.stj: Stefan Lano; Leikstj.: Nikolaus Lehnhoff
La Dirindina (Martini,G) 4 Mar-24 JúnHlj.stj: Felice Venanzoni
Svanda Dudák (Weinberger) 24 Mar-17 MaíHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Axel Köhler
Don Giovanni (Mozart) 25 Apr-28 MaíHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: Willy Decker
L'elisir d'amore (Donizetti) 28 Apr-9 JúnHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Michael Schulz
Salome (Strauss) 3-31 MaíHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Peter Mussbach
La clemenza di Tito (Mozart) 26 Maí-25 JúnHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Bettina Bruinier
Fidelio (Beethoven) 17 Jún-5 JúlHlj.stj: John Fiore; Leikstj.: Christine Mielitz
Duisburg, Deutsche Oper am Rhein  / 
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 30 Sep-22 OktHlj.stj: Axel Kober / Ralf Lange; Leikstj.: Guy Joosten
Carmen (Bizet) 15 Okt-3 JúnHlj.stj: Axel Kober / Christoph Altstaedt; Leikstj.: Carlos Wagner
Madama Butterfly (Puccini) 11 Nóv-10 DesHlj.stj: Enrico Dovico / NN; Leikstj.: Robert Carsen
Die Zauberflöte (Mozart) 15 Nóv-18 DesHlj.stj: Wolfram Koloseus; Leikstj.: Christof Loy
Der gestiefelte Kater (Montsalvatge) 21 Nóv-8 DesHlj.stj: Patrick Francis Chestnut; Leikstj.: Svenja Tiedt
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 3 Des-29 JanHlj.stj: Christoph Altstaedt; Leikstj.: Andreas Meyer-Hanno
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 11 Des-26 FebHlj.stj: Wolfram Koloseus; Leikstj.: András Fricsay Kali Son
Tosca (Puccini) 21 Des-21 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / NN; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Così fan tutte (Mozart) 13 Jan-4 FebHlj.stj: Christoph Altstaedt / Axel Kober; Leikstj.: Nicolas Brieger
Die Nachtigall (Stravinsky) 3 Feb-27 AprHlj.stj: Wen-Pin Chien / Ralf Lange; Leikstj.: Svenja Tiedt
La bohème (Puccini) 10 Feb-18 MaíHlj.stj: Giordano Bellincampi / Christoph Altstaedt; Leikstj.: Robert Carsen
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 15 Feb-1 MarHlj.stj: Christoph Stöcker; Leikstj.: Barbara Klimo
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 17 Mar-19 MaíHlj.stj: Axel Kober / Giuliano Betta; Leikstj.: Claus Guth
The Turn of the Screw (Britten) 4 Maí-10 JúnHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Immo Karaman
Phaedra (Henze) 17 Maí-7 JúnHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Sabine Hartmannshenn
The Rake's Progress (Stravinsky) 23 Maí-1 JúlHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Sabine Hartmannshenn
Salome (Strauss) 9 Jún-7 JúlHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Don Giovanni (Mozart) 22 Jún-8 JúlHlj.stj: Friedemann Layer; Leikstj.: Karoline Gruber
Dusseldorf, Deutsche Oper am Rhein  / 
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 18 Sep-20 NóvHlj.stj: Christoph Stöcker; Leikstj.: Barbara Klimo
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 2 Des-7 JúlHlj.stj: Axel Kober / Giuliano Betta; Leikstj.: Claus Guth
Carmen (Bizet) 4 Des-4 JúlHlj.stj: Axel Kober / Christoph Altstaedt / Ralf Lange; Leikstj.: Carlos Wagner
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 10 Des-27 JanHlj.stj: Christoph Altstaedt / Ralf Lange; Leikstj.: Andreas Meyer-Hanno
Die lustige Witwe (Lehár) 23 Des-16 FebHlj.stj: Ralf Lange; Leikstj.: Christian Brey, Harald Schmidt
La bohème (Puccini) 6-21 JanHlj.stj: Giordano Bellincampi / Christoph Altstaedt; Leikstj.: Robert Carsen
Castor et Pollux (Rameau) 28 Jan-26 FebHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Martin Schläpfer
Pagliacci (Leoncavallo) 9 Feb-8 MarHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Christof Loy
Cavalleria rusticana (Mascagni) 9 Feb-8 MarHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Christof Loy
Der gestiefelte Kater (Montsalvatge) 10 Feb-30 MarHlj.stj: Patrick Francis Chestnut; Leikstj.: Svenja Tiedt
Das Testament der Tante Karoline (Roussel) 24 Feb-7 MarHlj.stj: Christoph Stöcker; Leikstj.: Mechthild Hoersch
Die Walküre (Wagner) 24 Feb-1 AprHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Kurt Horres
Così fan tutte (Mozart) 4 Mar-27 AprHlj.stj: Christoph Altstaedt / Axel Kober / Ralf Lange; Leikstj.: Nicolas Brieger
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 9 Mar-24 AprHlj.stj: Axel Kober / Ralf Lange; Leikstj.: Guy Joosten
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 7 Apr-17 JúnHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Guy Joosten
Madama Butterfly (Puccini) 14 Apr-6 JúlHlj.stj: Enrico Dovico / NN; Leikstj.: Robert Carsen
The Turn of the Screw (Britten) 4 Maí-10 JúnHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Immo Karaman
Tosca (Puccini) 17-24 MaíHlj.stj: Enrico Dovico / NN; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Mörder Kaspar Brand (Schreier) 14 Jún-1 JúlHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Philipp J Neumann
Die Nachtigall (Stravinsky) 21 Jún-8 JúlHlj.stj: Wen-Pin Chien / Ralf Lange; Leikstj.: Svenja Tiedt
Eisenach, Landestheater Eisenach  / 
Tannhäuser (Wagner) 3 Sep-26 MaíHlj.stj: Hans Urbanek; Leikstj.: Ansgar Haag
Der Wildschütz (Lortzing) 24 Sep-17 NóvHlj.stj: Alexander Steinitz / Sierd Quarré; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
Cabaret (Kander) 30 Sep-26 NóvHlj.stj: Elisa Gogou; Leikstj.: Lars Wernecke
Der Vogelhändler (Zeller,C) 1 Okt-15 JanHlj.stj: Sierd Quarré; Leikstj.: Klaus Rak
20.000 Meilen unter dem Meer (Dvořák,J) 3 Des-22 JanHlj.stj: Carlos Domínguez-Nieto / Roberto Fabbroni; Leikstj.: Thomas Fiedler
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 18 Feb-28 JúnHlj.stj: Carlos Domínguez-Nieto / Alexander Steinitz; Leikstj.: Georg Blüml
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 28 Apr-12 JúlHlj.stj: Elisa Gogou; Leikstj.: Rudolf Frey
Erfurt, Theater Erfurt  / 
Robert le diable (Meyerbeer) 16 Sep-22 JanHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Die Fledermaus (Strauss,J) 30 Sep-24 JúnHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Katharina Thalbach
La petite messe solennelle (Rossini) 2-3 OktHlj.stj: Nicholas Jenkins; Leikstj.: Nicola Hümpel
Der Triumph der Liebe (Bach,JS) 8 Okt-20 NóvHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Bettina Lell
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 22 Okt-18 MaíHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Bernd Mottl
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 6 Nóv-26 JanHlj.stj: Walter E Gugerbauer; Leikstj.: Lutz Schwarz
Nabucco (Verdi) 26 Nóv-15 AprHlj.stj: Walter E Gugerbauer; Leikstj.: Michael Heinicke
Die kleine Zauberflöte (Mozart) 3 Des-20 MarHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Eva-Maria Abelein
La clemenza di Tito (Mozart) 23 Des-15 JúnHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Christiane Küppers
Der Freischütz (Weber) 14 Jan-20 MaíHlj.stj: Walter E Gugerbauer; Leikstj.: Dominique Horwitz
Lady Magnesia (Weinberg) 2 Feb-16 MaíHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Barbara Schöne
König Arthur (Purcell) 28 Feb-12 MaíHlj.stj: Michael Zehetner; Leikstj.: Christian Georg Fuchs
My Fair Lady (Loewe) 2 Mar-13 JúnHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Hermann Keckeis
Die Nürnberger Puppe (Adam,A) 1 AprHlj.stj: Ralph Neubert
Der Trank der Unsterblichkeit (Hoffmann,ETA) 28 Apr-23 JúnHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Peter P Pachl
Die Zauberin (Tchaikovsky) 2-22 JúnHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Essen, Aalto Theater  / 
Der Liebestrank (Donizetti) 14 Sep-11 FebHlj.stj: Volker Perplies; Leikstj.: Andreas Baesler
Madama Butterfly (Puccini) 17 Sep-27 JanHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Tilman Knabe
Hercules (Handel) 25 Sep-26 NóvHlj.stj: Alexander Eberle; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
Der fliegende Holländer (Wagner) 8 Okt-20 NóvHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Barrie Kosky
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 22 Okt-20 JúnHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Der Rosenkavalier (Strauss) 12 Nóv-8 JanHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Anselm Weber
Die Fledermaus (Strauss,J) 10 Des-2 JúnHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Gil Mehmert
Die Zauberflöte (Mozart) 11 Des-7 JanHlj.stj: Stefan Soltesz / Volker Perplies; Leikstj.: Ezio Toffolutti
Tannhäuser (Wagner) 23 Des-15 JanHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Hans Neuenfels
Tristan und Isolde (Wagner) 29 Jan-12 FebHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Barrie Kosky
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 25 Feb-25 MarHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Michael Sturminger
Götterdämmerung (Wagner) 3 Mar-1 JúlHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Barrie Kosky
Figaros Hochzeit (Mozart) 16 Mar-22 AprHlj.stj: Wolfram-Maria Märtig; Leikstj.: Johannes Schaaf
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 18 Mar-12 AprHlj.stj: Volker Perplies; Leikstj.: Michael Sturminger
Die Walküre (Wagner) 24 Mar-28 JúnHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Anselm Weber
Siegfried (Wagner) 7 Apr-30 JúnHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Anselm Weber
La traviata (Verdi) 5 Maí-22 JúnHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 10-27 JúnHlj.stj: NN; Leikstj.: Jetske Mijnssen
Das Rheingold (Wagner) 26 JúnHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Tilman Knabe
Flensburg, Schleswig-Holsteinische Landestheater  / 
Der Freischütz (Weber) 10 Sep-29 DesHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: Markus Hertel
Zar und Zimmermann (Lortzing) 22 Sep-11 NóvHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Markus Hertel
Mignon (concert) (Thomas,A) 19 NóvHlj.stj: Mihkel Kütson
Evita (Lloyd Webber) 17 Des-27 AprHlj.stj: Tjaard Kirsch; Leikstj.: Peter Grisebach
Der Zarewitsch (Lehár) 25 Feb-17 JúnHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: Markus Hertel
Preußisches Marchen (Blacher) 21 Apr-8 JúnHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Henning Bock
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 2-5 JúnHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Markus Hertel
Frankfurt, Oper Frankfurt  / 
Così fan tutte (Mozart) 3 Sep-19 MaíHlj.stj: Hartmut Keil / Karsten Januschke; Leikstj.: Christof Loy
Penthesilea (Schoeck) 4 Sep-1 OktHlj.stj: Alexander Liebreich; Leikstj.: Hans Neuenfels
Die tote Stadt (Korngold) 10 Sep-9 OktHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: Anselm Weber
L'étoile (Chabrier) 2 Okt-12 NóvHlj.stj: Henrik Nánási / Karsten Januschke; Leikstj.: David Alden
La traviata (Verdi) 8 Okt-13 NóvHlj.stj: Yuval Zorn; Leikstj.: Axel Corti
Siegfried (Wagner) 30 Okt-28 JúnHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Vera Nemirova
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 2 Nóv-18 DesHlj.stj: Christian Arming / Yuval Zorn; Leikstj.: Dale Duesing
Otello (Verdi) 4 Des-29 JúnHlj.stj: Sebastian Weigle / Erik Nielsen; Leikstj.: Johannes Erath
Tosca (Puccini) 9 Des-27 JanHlj.stj: Hartmut Keil; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Die Fledermaus (Strauss,J) 17 Des-30 JúnHlj.stj: Marc Soustrot / Hartmut Keil / Eugene Tzigane; Leikstj.: Christof Loy
La Calisto (Cavalli) 23 Des-7 JanHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Jan Bosse
Don Giovanni (Mozart) 30 Des-21 JanHlj.stj: Carlo Franci; Leikstj.: Peter Mussbach
Götterdämmerung (Wagner) 29 Jan-1 JúlHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Vera Nemirova
Arabella (Strauss) 4-25 FebHlj.stj: Gabriel Feltz; Leikstj.: Christof Loy
Ariane et Barbe-bleue (Dukas) 11 Feb-2 MarHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: Sandra Leupold
Adriana Lecouvreur (Cilea) 4-30 MarHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Vincent Boussard
Lear (Reimann) 10 Mar-9 AprHlj.stj: Friedemann Layer; Leikstj.: Keith Warner
L'amico Fritz (concert) (Mascagni) 11-13 MarHlj.stj: Carlo Montanaro
Die Sache Makropulos (Janáček) 8-29 AprHlj.stj: Friedemann Layer; Leikstj.: Richard Jones
Il prigioniero (Dallapiccola) 27 Apr-17 MaíHlj.stj: Lothar Zagrosek; Leikstj.: Keith Warner
Volo di notte (Dallapiccola) 27 Apr-17 MaíHlj.stj: Lothar Zagrosek; Leikstj.: Keith Warner
Das Liebesverbot (concert) (Wagner) 2-4 MaíHlj.stj: Sebastian Weigle
The Rake's Progress (Stravinsky) 20 Maí-9 JúnHlj.stj: Constantinos Carydis; Leikstj.: Axel Weidauer
Das Rheingold (Wagner) 2-22 JúnHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Vera Nemirova
Die Walküre (Wagner) 7-24 JúnHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Vera Nemirova
Wasser (Herrmann,A) 16-24 JúnHlj.stj: Hartmut Keil; Leikstj.: Florentine Klepper
Freiberg, Theater Freiberg  / 
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 26 Ág-3 SepHlj.stj: Jan Michael Horstmann; Leikstj.: Klaus Kühl
Der Liebestrank (Donizetti) 16 Okt-16 MarHlj.stj: Jan Michael Horstmann; Leikstj.: Judica Semler
Rusalka (Dvořák,A) 19 Okt-22 DesHlj.stj: Jan Roloef Wolthuis; Leikstj.: Judica Semler
Das Feuerwerk (Burkhard) 21 Okt-31 DesHlj.stj: Peter Kubisch; Leikstj.: Manuel Schöbel
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 29 OktHlj.stj: Jan Michael Horstmann; Leikstj.: Klaus Kühl
Die Prinzessin auf der Erbse (Toch) 10-22 NóvHlj.stj: Ido Arad; Leikstj.: Susanne Knapp
Hexen (Lund) 10-20 DesHlj.stj: Joseph Bousso; Leikstj.: Birgit Eckenweber
Die Krönung der Poppea (Monteverdi) 10-21 JanHlj.stj: Jan Michael Horstmann; Leikstj.: Holger Pototzki
Sturmhöhe (Floyd) 11 Feb-19 MaíHlj.stj: Jan Michael Horstmann; Leikstj.: Judica Semler
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 14 Apr-17 Maí
Werther (Massenet) 9-19 Jún
Freiburg, Theater Freiburg  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 8 Okt-28 AprHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Jarg Pataki
Das grosse Welttheater (Santos) 10 Nóv-28 JúnHlj.stj: Clemens Flick; Leikstj.: Calixto Bieito
Manon Lescaut (Puccini) 26 Nóv-11 MaíHlj.stj: Gerhard Markson; Leikstj.: Yona Kim
Otello (Verdi) 2 Des-29 FebHlj.stj: Johannes Knapp; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 3 Des-6 JanHlj.stj: Norbert Kleinschmidt; Leikstj.: Thalia Schuster
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 31 Des-25 FebHlj.stj: Norbert Kleinschmidt; Leikstj.: Tom Ryser
Lohengrin (Wagner) 26 Jan-10 MarHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Frank Hilbrich
Das Kind und die Zauberdinge (Ravel) 26 Feb-22 JúnHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Leandra Overmann
Rigoletto (Verdi) 17 Mar-7 JúlHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Thomas Krupa
Das Rheingold (Wagner) 2 Apr-25 MaíHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Frank Hilbrich
Die Walküre (Wagner) 3 Apr-26 MaíHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Frank Hilbrich
Siegfried (Wagner) 5 Apr-28 MaíHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Frank Hilbrich
Götterdämmerung (Wagner) 7 Apr-30 MaíHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Frank Hilbrich
Die kleine Zauberflöte (Mozart) 12-15 MaíHlj.stj: Norbert Kleinschmidt; Leikstj.: Tim Jentzen
Rinaldo (Handel) 16 Jún-18 JúlHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Tom Ryser
Esclarmonde (concert) (Massenet) 14-17 JúlHlj.stj: Fabrice Bollon
Gelsenkirchen, Musiktheater im Revier  / 
Merlin (Albéniz) 8 Okt-22 DesHlj.stj: Heiko Mathias Förster; Leikstj.: Roland Schwab
Im weißen Rößl (Benatzky) 12 Nóv-24 FebHlj.stj: Bernhard Stengel; Leikstj.: Peter Hailer
La traviata (Verdi) 17 Des-21 AprHlj.stj: Rasmus Baumann; Leikstj.: Michael Schulz
Die Comedian Harmonists (Wittenbrink) 13 Jan-22 AprHlj.stj: Askan Geisler; Leikstj.: Sandra Wissmann
Leben in dieser Zeit (Nick) 14 Jan-1 MarHlj.stj: Clemens Jüngling; Leikstj.: Bridget Breiner
Mahagonny Songspiel (Weill) 14 Jan-1 MarHlj.stj: Clemens Jüngling; Leikstj.: Bridget Breiner
Zeus und Elida (Wolpe) 14 Jan-1 MarHlj.stj: Clemens Jüngling; Leikstj.: Bridget Breiner
La bohème (Puccini) 11 Feb-18 MarHlj.stj: Rasmus Baumann; Leikstj.: Michael Schulz
La Grande Magia (Trojahn) 24 Mar-15 AprHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Gabriele Rech
Ubu (Corbett) 14-28 AprHlj.stj: Clemens Jüngling; Leikstj.: Alexander von Pfeil
Rusalka (Dvořák,A) 29+ AprHlj.stj: Rasmus Baumann; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
Salome (Strauss) 20+ MaíHlj.stj: Rasmus Baumann
Gera, Bühnen der Stadt Gera  / 
Die Dreigroschenoper (Weill) 7 Okt-3 JúnHlj.stj: Olav Kröger; Leikstj.: Amina Gusner
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 21 Okt-20 JúnHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Matthias Winter
Carmen (Bizet) 25 Nóv-27 JúnHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Kay Kuntze
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 7-12 DesHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Carin Marquardt
Anatevka (Bock) 3 Feb-6 JúnHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Matthias Winter
Die Fledermaus (Strauss,J) 21 Mar-24 MaíHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Thomas Enzinger
Brundibár (Krása) 24-29 MarHlj.stj: Ueli Häsler; Leikstj.: Cornelia Poppe
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 30 Mar-15 JúlHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Oliver Kloeter
Frau Luna (Lincke) 11 Maí-30 JúnHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Steffen Piontek
Giessen, Stadttheater Giessen  / 
La bohème (Puccini) 3 Sep-18 MarHlj.stj: Herbert Gietzen; Leikstj.: Helmut Polixa
Trouble in Tahiti (Bernstein) 9 Sep-29 OktHlj.stj: Herbert Gietzen; Leikstj.: Stephanie Kuhlmann
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 24 Sep-21 JanHlj.stj: Carlos Spierer; Leikstj.: Thomas Goritzki
Acis und Galatea (Handel) 5 Nóv-18 DesHlj.stj: Jan Hoffmann; Leikstj.: Stephanie Kuhlmann
Alessandro Stradella (Flotow) 28 Jan-9 JúnHlj.stj: Jan Hoffmann; Leikstj.: Roman Hovenbitzer
Maria, regina d'Inghilterra (Pacini) 17 Mar-17 JúnHlj.stj: Eraldo Salmieri; Leikstj.: Joachim Rathke
Lulu (Berg) 12 Maí-30 JúnLeikstj.: Thomas Oliver Niehaus
Guglielmo Tell (concert) (Rossini) 2-16 JúnHlj.stj: Herbert Gietzen
Goerlitz, Theater Goerlitz  / 
My Fair Lady (Loewe) 9-25 SepHlj.stj: Manuel Pujol; Leikstj.: Egon Baumgarten
Der Vogelhändler (Zeller,C) 8 Okt-20 MaíHlj.stj: Manuel Pujol; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Hexe Hillary geht in die Oper (Lund) 18-29 OktHlj.stj: Tobias Kruse; Leikstj.: Peter Hanslik
Hexe Hillary und der beleidigte Kontrabass (Lund) 19 Nóv-1 JúnLeikstj.: Moritz Manuel Michel
Schwanda der Dudelsackpfeifer (Weinberger) 26 Nóv-7 AprHlj.stj: Ulrich Kern; Leikstj.: Klaus Arauner
Die kleine Zauberflöte (Mozart) 19 Jan-10 MarHlj.stj: Olga Dribas; Leikstj.: Claus Kiesewetter
Der Besuch der alten Dame (Einem) 4 MaíHlj.stj: Eckehard Stier; Leikstj.: Klaus Arauner
Du sollst nicht lieben (Kreisler,G) 25 Maí-23 JúnHlj.stj: Manuel Pujol; Leikstj.: Frieder Venus
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 2-24 JúnHlj.stj: Eckehard Stier; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Im weißen Rößl (Benatzky) 29+ JúnHlj.stj: Manuel Pujol; Leikstj.: Sabine Sterken
Hagen, Theater Hagen  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 3 Sep-8 MarHlj.stj: Bernhard Steiner; Leikstj.: Thomas Weber-Schallauer
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 9 Sep-17 NóvHlj.stj: Bernhard Steiner / Steffen Müller-Gabriel; Leikstj.: Annette Wolf
La bohème (Puccini) 24 Sep-10 MarHlj.stj: Florian Ludwig; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Der Ring an einem Abend (Wagner) 8 Okt-12 FebHlj.stj: Florian Ludwig
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 26 Nóv-20 MaíHlj.stj: Florian Ludwig; Leikstj.: Thilo Borowczak
Susannah (Floyd) 17 Mar-24 Jún
Don Giovanni (Mozart) 5 Maí-21 Jún
Halle, Oper Halle  / 
Macbeth (Verdi) 2-4 SepHlj.stj: Karl-Heinz Steffens; Leikstj.: Axel Köhler
Dracula (Svoboda,K) 3 Sep-28 DesHlj.stj: Michael Fuchs; Leikstj.: Matthias Brenner
Die Walküre (Wagner) 23-25 SepHlj.stj: Karl-Heinz Steffens; Leikstj.: Hansgünther Heyme
Papageno spielt auf der Zauberflöte (Streul) 27 Sep-26 OktHlj.stj: Katrin Wittrisch / Tino Fiebig; Leikstj.: Heike Hanefeld
Anatevka (Bock) 30 Sep-23 OktHlj.stj: Marie-Luise Häuser; Leikstj.: Matthias Hüstebeck
Ottone (Handel) 3 Okt-6 JúnHlj.stj: Marcus Creed; Leikstj.: Franziska Severin
Gräfin Mariza (Kálmán) 8 Okt-26 FebHlj.stj: Kay Stromberg; Leikstj.: Axel Koehler
My Fair Lady (Loewe) 30-31 OktHlj.stj: Kay Stromberg; Leikstj.: Karl Absenger
Das Rheingold (Wagner) 4 NóvHlj.stj: Karl Heinz Steffens; Leikstj.: Hansgünther Heyme
Lucrezia Borgia (Donizetti) 9 Des-15 JúnHlj.stj: Andreas Henning; Leikstj.: Saskia Zschoch
Des Kaisers neue Kleider (Lofer) 17 Des-1 MarHlj.stj: Andreas Henning / Tobias Horschke; Leikstj.: Christian Schuller
Riemannoper (Johnson) 7 Jan-4 JúnHlj.stj: Tino Fiebig; Leikstj.: Axel Köhler
Die Fledermaus (Strauss,J) 4 Feb-17 JúnHlj.stj: Andreas Henning; Leikstj.: Axel Köhler
Sid, die Schlange, die singen wollte (Fox) 22+ FebHlj.stj: Tino Fiebig; Leikstj.: Matthias Hüstebeck
Siegfried (Wagner) 28 Apr-1 MaíHlj.stj: Karl-Heinz Steffens; Leikstj.: Hansgünther Heyme
Martha (Flotow) 12+ MaíHlj.stj: Kevin John Edusei; Leikstj.: Michael McCaffery
Spuk im Händelhaus (Streul) 28+ MaíHlj.stj: Kay Stromberg / Katrin Wittrisch; Leikstj.: Marco Misgaiski
Alcina (Handel) 1+ JúnHlj.stj: Bernhard Forck; Leikstj.: Andrej Woron
Hamburg, Hochschule für Musik und Theater Hamburg  / 
Les Enfants Terribles (Glass) 8-18 DesHlj.stj: Leon Gurvitch; Leikstj.: Kerstin Steeb
Così fan tutte (Mozart) 9 Feb-1 MarHlj.stj: Anna Skryleva; Leikstj.: Marcos Darbyshire
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 2-24 JúnHlj.stj: Siegfried Schwab; Leikstj.: Florian-Malte Leibrecht
Hamburg, Hamburger Kammeroper  / 
Carmen (Bizet) 16 Sep-9 OktHlj.stj: Fabian Dobler; Leikstj.: Jan-Richard Kehl
Der Vampyr (Marschner) 26 Okt-31 DesHlj.stj: Fabian Dobler; Leikstj.: Oswald Lipfert
Hamburg, Staatsoper Hamburg  / 
Faust (Gounod) 3 Sep-24 FebHlj.stj: Simone Young / Alfred Eschwé; Leikstj.: Andreas Homoki
Tosca (Puccini) 4-14 SepHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Robert Carsen
Rigoletto (Verdi) 6 Sep-10 JanHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Andreas Homoki
Don Giovanni (Mozart) 18 Sep-11 AprHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Doris Dörrie
La cenerentola (Rossini) 20 Sep-31 DesHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Renaud Doucet
Die Zauberflöte (Mozart) 25 Sep-3 MarHlj.stj: Jonas Alber / Florian Csizmadia; Leikstj.: Achim Freyer
Palestrina (Pfitzner) 2-16 OktHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Christian Stückl
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 8 Okt-26 FebHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Sandra Leupold
Flavius Bertaridus (Telemann) 23 Okt-16 NóvHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Jens-Daniel Herzog
Der fliegende Holländer (Wagner) 25 Okt-13 JúnHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Aida (Verdi) 8 Nóv-7 FebHlj.stj: Carlo Montanaro / Stefan Soltesz; Leikstj.: Guy Joosten
Bliss (Dean) 17-29 NóvHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Ramin Gray
Salome (Strauss) 19-27 NóvHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Willy Decker
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 7-21 DesHlj.stj: Johannes Fritzsch; Leikstj.: Peter Beauvais
Don Carlos (Verdi) 18 Des-29 JanHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Peter Konwitschny
Lear (Reimann) 15 Jan-3 FebHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Karoline Gruber
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 17 Jan-17 AprHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Gilbert Deflo(original)
La fille du régiment (Donizetti) 19 Jan-8 JúnHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Alexander von Pfeil
Das Rheingold (Wagner) 28 Jan-1 MarHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Claus Guth
La traviata (Verdi) 2-18 FebHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Folke Abenius
Die Walküre (Wagner) 5 Feb-4 MarHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Claus Guth
Der Rauber Hotzenplotz (Tarkmann) 5-26 FebHlj.stj: Benjamin Gordon; Leikstj.: Nicola Panzer
L'elisir d'amore (Donizetti) 10 Feb-2 MarHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle(original)
Siegfried (Wagner) 12 Feb-7 MarHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Claus Guth
Götterdämmerung (Wagner) 19 Feb-11 MarHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Claus Guth
Pique Dame (Tchaikovsky) 8-24 MarHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Willy Decker
La bohème (Puccini) 27 Mar-3 AprHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Guy Joosten
Manon Lescaut (Puccini) 1-29 AprHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Parsifal (Wagner) 6 Apr-6 MaíHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Robert Wilson
Turandot (Puccini) 26 Apr-8 MaíHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Ariadne auf Naxos (Strauss) 13 Maí-6 JúnHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Christian Stückl
Tristan und Isolde (Wagner) 28 Maí-3 JúnHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Ruth Berghaus
Macbeth (Verdi) 2-14 JúnHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Steven Pimlott
Die unglückselige Cleopatra (Mattheson) 23-30 JúnHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Holger Liebig
Hannover, Niedersächsische Staatstheater  / 
La traviata (Verdi) 17 Sep-17 MaíHlj.stj: Gregor Bühl; Leikstj.: Benedikt von Peter
Otello (Verdi) 18 Sep-9 OktHlj.stj: Lutz de Veer
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 24 Sep-26 NóvHlj.stj: Toshiaki Murakami / Andrea Sanguineti / Benjamin Reiners; Leikstj.: Ingo Kerkhof
Lady in the Dark (Weill) 15 Okt-8 AprHlj.stj: Mark Rohde; Leikstj.: Matthias Davids
Die Reise nach Reims (Rossini) 19 Okt-23 DesHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Matthias Davids
King Arthur (Purcell) 29 Okt-6 Maí
Intolleranza 1960 (Nono) 6 Nóv-7 DesHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Benedikt von Peter
Madame Butterfly (Puccini) 17 Nóv-15 DesHlj.stj: Ivan Repusic; Leikstj.: Peter Brenner(original), Charles Ebert(revival)
Ariadne auf Naxos (Strauss) 3 Des-14 FebHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Ingo Kerkhof
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 6 Des-6 JanHlj.stj: Siegmund Weinmeister; Leikstj.: Steffen Tiggeler
La bohème (Puccini) 22 Des-11 JanHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Charles Ebert(original), Chris Alexander(revival)
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 19 Jan-29 JúnHlj.stj: Ivan Repusic; Leikstj.: Alexander Charim
Tannhäuser (Wagner) 27+ JanHlj.stj: Ivan Repusic; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 3 Feb-16 MarHlj.stj: Ivan Repusic; Leikstj.: Ingo Kerkhof
Falstaff (Verdi) 1 Mar-20 AprHlj.stj: Ivan Repusic; Leikstj.: Olivier Tambosi
La voix humaine (Poulenc) 14 Mar-18 AprHlj.stj: Mzia Jajanidze; Leikstj.: Tobias Ribitzki
Die Teufel von Loudun (Penderecki) 24 Mar-4 MaíHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Balázs Kovalik
My Fair Lady (Loewe) 31 Mar-3 JúnHlj.stj: Siegmund Weinmeister; Leikstj.: Bernd Mottl
Faust (concert) (Gounod) 5 Maí-22 JúnHlj.stj: Ivan Repusic
Die Walküre (Wagner) 12 Maí-17 JúnHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Barrie Kosky
Götterdämmerung (Wagner) 26 Maí-26 JúnHlj.stj: Wolfgang Bozic; Leikstj.: Barrie Kosky
Il Tabarro (Puccini) 2-16 JúnHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Suor Angelica (Puccini) 2-16 JúnHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Gianni Schicchi (Puccini) 2-16 JúnHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Das Rheingold (Wagner) 14-26 JúnHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Barrie Kosky
Siegfried (Wagner) 21 JúnHlj.stj: Wolfgang Bozic; Leikstj.: Barrie Kosky
Heidelberg, Theater der Stadt Heidelberg  / 
Aida (Verdi) 9 Okt-12 JanHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: Lydia Steier
Las cartas de Frida (Rodriguez) 26 Okt-13 JanHlj.stj: Mirga Gražinytė; Leikstj.: Johanna Wehner
Marco Attilio Regolo (Scarlatti,A) 25 Nóv-10 FebHlj.stj: Rubén Dubrovsky; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
Carmen (Bizet) 29 Jan-1 JúnHlj.stj: Dietger Holm / Mirga Gražinytė / Ivo Hentschel; Leikstj.: Nadja Loschky
Der tausenjährige Posten (Schubert) 10 Mar-10 MaíHlj.stj: Dietger Holm; Leikstj.: Andrea Schwalbach
Ariadne auf Naxos (Strauss) 19 Maí-6 JúnHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Heilbronn, Theater Heilbronn  / 
Turandot (Puccini) 5 Nóv-15 JanHlj.stj: Toshiyuki Kamioka; Leikstj.: Dominik Neuner
Gräfin Mariza (Kálmán) 2-5 FebHlj.stj: Christian Garbosnik; Leikstj.: Axel Köhler
Winterreise (Schubert) 17 Feb-5 AprHlj.stj: Ruben Gazarian; Leikstj.: Christian Marten-Molnár
La cage aux folles (Herman) 10 Mar-1 JúnLeikstj.: Jens Schmidl
Le nozze di Figaro (Mozart) 30 Mar-2 JúnHlj.stj: Rune Bergmann; Leikstj.: Jan Philipp Gloger
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 6-22 JúlHlj.stj: Andreas Kowalewitz / Jörn Hinnerk Andresen; Leikstj.: Johanna Schall
Hellerau, KunstForumHellerau  / 
Les Fleurs du mal (Klaus Schedl) 2 Okt
Ferne Nähe (Smutny) 6-7 OktHlj.stj: Titus Engel; Leikstj.: Sommer Ulrickson
The Cave (Reich) 12 OktHlj.stj: Jonathan Stockhammer
Hof, Theater Hof  / 
Tosca (Puccini) 23 Sep-25 DesHlj.stj: Arn Goerke; Leikstj.: Kay Metzger
Jekyll und Hyde (Wildhorn) 28 Okt-22 JanHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Karsten Barthold
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 2 Des-19 FebHlj.stj: Roland Vieweg; Leikstj.: Uwe Drechsel
Lola Blau (Kreisler,G) 24 Jan-14 FebHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Karsten Jesgarz
Boris Godunow (Musorgsky) 9 Mar-29 Apr
The King and I (Rodgers) 27 Apr-6 Júl
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 9 Jún-19 Júl
Kaiserslautern, Pfalztheater Kaiserslautern  / 
Madama Butterfly (Puccini) 17 Sep-20 AprHlj.stj: Till Hass; Leikstj.: Ernö Weil
Hello, Dolly! (Herman) 29 Okt-25 AprHlj.stj: Rodrigo Tomillo; Leikstj.: Stefan Tilch
Ein Maskenball (Verdi) 5 Nóv-11 DesHlj.stj: Till Hass; Leikstj.: Holger Pototzki
Anton (Fritsch) 10-27 Nóv
Carmina Burana (Orff) 17 Des-25 MaíHlj.stj: Roger Boggasch; Leikstj.: Stefano Giannetti
Parsifal (Wagner) 25 Feb-22 AprHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Die Dreigroschenoper (Weill) 17 Mar-30 JúnHlj.stj: Rodrigo Tomillo; Leikstj.: Michael Lerchenberg
Verkundigung (Braunfels) 28 Apr-4 JúlHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Urs Häberli
The Sound of a Voice (Glass) 24 MaíHlj.stj: Silvia Canali; Leikstj.: Andreas Bronkalla
Boris Godunow (Musorgsky) 2+ JúnHlj.stj: Till Hass; Leikstj.: Kurt Josef Schildknecht
Karlsruhe, Badisches Staatstheater  / 
La traviata (Verdi) 18 Sep-30 OktHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Achim Thorwald
Eine Strasse, Lucile (Rihm) 25 Sep-3 OktHlj.stj: Markus Bieringer; Leikstj.: Alexander Schulin
Dantons Tod (Einem) 25 Sep-3 OktHlj.stj: Markus Bieringer; Leikstj.: Alexander Schulin
Katja Kabanowa (Janáček) 30 Sep-20 OktHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Georg Köhl
Les troyens (Berlioz) 15 Okt-12 FebHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: David Hermann
Rigoletto (Verdi) 6 Nóv-21 JanHlj.stj: Johannes Willig; Leikstj.: Jim Lucassen
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 13 Nóv-4 DesHlj.stj: Ulrich Wagner; Leikstj.: Achim Thorwald
Tosca (Puccini) 27 Nóv-26 DesHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: John Dew
Ritter Blaubart (Offenbach) 17 Des-14 JanHlj.stj: Markus Bieringer; Leikstj.: Aron Stiehl
Romeo und Julia auf dem Dorfe (Delius) 28 Jan-28 FebHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Arila Siegert
Alessandro (Handel) 17-26 FebHlj.stj: Michael Form; Leikstj.: Alexander Fahima
Dino und die Arche (Leininger) 19-25 FebHlj.stj: Markus Bieringer; Leikstj.: Daniel Pfluger
Giove in Argo (concert) (Handel) 25 FebHlj.stj: Holger Speck
Lohengrin (Wagner) 1 Apr-23 JúnHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Reinhild Hoffmann
Don Giovanni (Mozart) 28 Apr-4 JúlHlj.stj: Jochem Hochstenbach; Leikstj.: Robert Tannenbaum
Robin Hood (Schwemmer) 20 Maí-18 JúlHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Nelly Danker
Der Rosenkavalier (Strauss) 17 Jún-20 JúlHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Dominique Mentha
Wallenberg (Tüür) 7-18 JúlHlj.stj: Johannes Willig; Leikstj.: Tobias Kratzer
Kassel, Staatstheater Kassel  / 
La bohème (Puccini) 10 Sep-22 JúnHlj.stj: Marco Comin; Leikstj.: Philipp Kochheim
Don Pasquale (Donizetti) 17 Sep-23 JúnHlj.stj: Marco Comin; Leikstj.: Lisa Marie Küssner
Julius Cäsar in Ägypten (Handel) 23 Sep-9 NóvHlj.stj: Alexander Hannemann; Leikstj.: Dominique Mentha
Cabaret (Kander) 24 Sep-15 OktHlj.stj: Wolfgang Siuda; Leikstj.: Patrick Schlösser
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 29 Okt-2 MarHlj.stj: Patrik Ringborg; Leikstj.: Michael Schulz
Die Zauberflöte (Mozart) 10 Des-14 AprHlj.stj: Patrik Ringborg / Alexander Hannemann; Leikstj.: Katharina Thoma
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 15 Des-5 FebHlj.stj: Patrik Ringborg / Thomas Rimes; Leikstj.: Elmar Gehlen
Die lustige Witwe (Lehár) 28 Jan-16 JúnHlj.stj: Alexander Hannemann / Thomas Rimes / Xin Tan; Leikstj.: Volker Schmalöer
Griselda (Scarlatti,A) 18 Feb-1 AprHlj.stj: Jörg Halubek; Leikstj.: Stephan Müller
Parsifal (Wagner) 6 Apr-12 MaíHlj.stj: Patrik Ringborg; Leikstj.: Helen Malkowsky
La clemenza di Tito (Mozart) 28 Apr-3 JúnHlj.stj: Alexander Hannemann / Marco Comin; Leikstj.: Johannes Schütz
A Midsummer Night's Dream (Britten) 2-30 JúnHlj.stj: Marco Comin; Leikstj.: Nadja Loschky
Kiel, Theater Kiel  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 1 Sep-13 AprHlj.stj: Johannes Willig; Leikstj.: Daniel Karasek
La bohème (Puccini) 10 Sep-30 DesHlj.stj: Georg Fritzsch; Leikstj.: Daniel Karasek
Die Lombarden (Verdi) 24 Sep-4 AprHlj.stj: Leo Siberski; Leikstj.: Uwe Schwarz
Sekretärinnen (Wittenbrink) 25 Sep-21 JúnHlj.stj: Michael Nündel; Leikstj.: Jörg Diekneite, Daniel Karasek
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 15 Okt-14 JúnHlj.stj: Johannes Willig; Leikstj.: Thomas Wünsch
Hello, Dolly! (Herman) 5 Nóv-13 JúnHlj.stj: Michael Nündel; Leikstj.: Olaf Strieb
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 10 Des-24 MaíHlj.stj: Mariano Rivas; Leikstj.: Daniel Karasek
Lohengrin (Wagner) 28 Jan-9 JúnHlj.stj: Georg Fritzsch; Leikstj.: Georg Köhl
Radamisto (Handel) 10 Mar-15 JúnHlj.stj: Rubén Dubrovsky; Leikstj.: Nele Tippelmann
Kalif Storch (Meijering,C) 14 Apr-31 MaíHlj.stj: Bettina Rohrbeck; Leikstj.: Friederike Karig
Manon (Massenet) 5 Maí-24 JúnHlj.stj: NN; Leikstj.: Silvana Schröder
Tosca (Puccini) 18+ ÁgHlj.stj: Georg Fritzsch; Leikstj.: Daniel Karasek
Koblenz, Theater der Stadt Koblenz  / 
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 17 Sep-25 DesHlj.stj: Bernhard Ott; Leikstj.: Gabriele Wiesmüller
Les Boulingrin (Aperghis) 29 Okt-12 FebHlj.stj: Enrico Delamboye; Leikstj.: Matthias Schönfeldt
La Navarraise (Massenet) 29 Okt-12 FebHlj.stj: Karsten Huschke; Leikstj.: Matthias Schönfeldt, Beate Baron
Die Zauberflöte (Mozart) 10 Des-15 AprHlj.stj: Enrico Delamboye; Leikstj.: Cordula Däuper
Cabaret (Kander) 17 Des-2 AprHlj.stj: Christopher Wasmuth; Leikstj.: Markus Dietze
Fra Diavolo (Auber) 4 Feb-20 MaíHlj.stj: Karsten Huschke; Leikstj.: Gabriele Wiesmüller
Lohengrin (Wagner) 21 Apr-12 JúnHlj.stj: Enrico Delamboye; Leikstj.: Markus Dietze
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 22+ Sep
The Rake's Progress (Stravinsky) 10 Nóv
Evita (Lloyd Webber) 29 Des
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 23 Feb
Die Dreigroschenoper (Weill) 13+ Apr
Rigoletto (Verdi) 27+ Apr
Köln, Oper Köln  / 
Krieg und Frieden (Prokofjew) 16 Sep-8 OktHlj.stj: Michael Sanderling; Leikstj.: Nicolas Brieger
La clemenza di Tito (Mozart) 9 Okt-20 NóvHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
La traviata (Verdi) 16 Okt-9 NóvHlj.stj: Markus Poschner / Daniel Klajner; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Messa da Requiem (Verdi) 30 Okt-19 NóvHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Clemens Bechtel
Die Feuerrote Friederike (Naske) 10-27 NóvHlj.stj: Siro Battaglin; Leikstj.: Elena Tzavara
Ariadne auf Naxos (Strauss) 26 Nóv-26 DesHlj.stj: Markus Stenz / Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Pinocchio (Fontanelli) 6-22 DesLeikstj.: Thalia Schuster
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 30 Des-29 JanHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Bernd Mottl
Schneewittchen (Lange) 14 Jan-17 MarHlj.stj: Raimund Laufen; Leikstj.: Elena Tzavara
Norma (concert) (Bellini) 18-23 JanHlj.stj: Andriy Yurkevich
Il ritorno d'Ulisse in patria (Monteverdi) 25 Feb-24 MarHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Bernd Mottl
Rigoletto (Verdi) 15 Mar-12 AprHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Katharina Thalbach
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 1 Apr-7 JúnHlj.stj: Markus Stenz; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Border (Vollmer) 13 Apr-18 JúnHlj.stj: Fuad Ibrahimov; Leikstj.: Elena Tzavara
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 14-28 AprHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Der fliegende Holländer (Wagner) 4-28 MaíHlj.stj: Markus Poschner / Andreas Schüller; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Tosca (Puccini) 17 Maí-17 JúnHlj.stj: Markus Stenz; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Aschenputtel (Wolf-Ferrari) 24 Maí-30 JúnLeikstj.: Brigitta Gillessen
Alcina (Handel) 16 Jún-7 JúlHlj.stj: Peter Neumann; Leikstj.: Ingo Kerkhof
Vom Fischer und seiner Frau (Hoffmann,I) 23 Jún-7 JúlLeikstj.: Elena Tzavara
Krefeld, Theater Krefeld  / 
Me and My Girl (Gay) 15 Okt-30 JúnHlj.stj: Kenneth Duryea; Leikstj.: Georg Köhl
Joseph Süß (Glanert) 29 Okt-16 DesHlj.stj: Kenneth Duryea; Leikstj.: Jan-Richard Kehl
Die kleine Seejungfrau Rusalka (Dvořák,A) 13 Nóv-26 DesHlj.stj: Karsten Seefing; Leikstj.: Ansgar Weigner
Norma (Bellini) 3+ DesHlj.stj: Andreas Fellner; Leikstj.: Thomas Wünsch
Die Comedian Harmonists (Wittenbrink) 31 DesHlj.stj: Karsten Seefing; Leikstj.: Reinhardt Friese
Der kleine Barbier (Rossini) 19+ AprHlj.stj: Karsten Seefing; Leikstj.: Ulrich Proschka
Der Ring an 1 Abend (Wagner) 1 Maí-21 JúnHlj.stj: Graham Jackson
Maskarade (Nielsen,C) 12 Maí-29 JúnHlj.stj: Graham Jackson; Leikstj.: Aron Stiehl
Leipzig, Oper Leipzig  / 
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 9 Sep-15 AprHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Peter Konwitschny
La traviata (Verdi) 11 Sep-30 JúnHlj.stj: William Lacey; Leikstj.: Andreas Homoki
Die arabische Prinzessin (Arriaga) 18 Sep-16 DesHlj.stj: Friedrich Suckel / William Lacey / Robin Engelen; Leikstj.: Lotte de Beer
Der Rosenkavalier (Strauss) 24 Sep-19 FebHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Alfred Kirchner
Der Türke in Italien (Rossini) 28 Sep-16 JúnHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Michiel Dijkema
Tosca (Puccini) 15 Okt-23 JúnHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Michiel Dijkema
Deutsches Miserere (Dessau) 22-31 OktHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
Siegfried (concert) (Wagner) 16-19 NóvHlj.stj: Ulf Schirmer
La bohème (Puccini) 26 Nóv-25 DesHlj.stj: Matthias Foremny / William Lacey; Leikstj.: Peter Konwitschny
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 3-30 DesHlj.stj: Ulf Schirmer / William Lacey; Leikstj.: Birgit Eckenweber
Macbeth (Verdi) 10 Des-27 AprHlj.stj: Ulf Schirmer / William Lacey; Leikstj.: Peter Konwitschny
Die Zauberflöte (Mozart) 18 Des-20 MaíHlj.stj: Matthias Foremny / Karl-Heinz Müller / William Lacey; Leikstj.: Ralf Nürnberger
Così fan tutte (Mozart) 22 Des-6 JúlHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Peter Konwitschny
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 8 Jan-9 AprHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Jochen Biganzoli
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 14 Jan-7 AprHlj.stj: William Lacey; Leikstj.: Claus Guth
Die Liebe zu drei Orangen (Prokofiev) 29 Jan-3 JúnHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Wolfgang Engel
Das schlaue Füchslein (Janáček) 25 Feb-29 JúnHlj.stj: Matthias Foremny / William Lacey; Leikstj.: Lotte de Beer
Iphigenie in Aulis (Gluck) 16 Mar-9 JúnHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Peter Konwitschny
Alkestis (Gluck) 17 Mar-8 JúnLeikstj.: Peter Konwitschny
Parsifal (Wagner) 24 Mar-6 AprHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Roland Aeschlimann
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 28 Apr-19 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer / William Lacey; Leikstj.: Tobias Kratzer
Papageno und die Zauberflote (Mozart) 14-15 MaíHlj.stj: Friedrich Suckel; Leikstj.: Gundula Nowack
Der Schauspieldirektor (Mozart) 2-17 Jún
Prima la musica, poi le parole (=) 2-17 Jún
Leverkusen, Bayer Kultur  / 
La finta giardiniera (Anfossi) 4 NóvHlj.stj: Werner Ehrhardt
Lubeck, Theater Lübeck  / 
La traviata (Verdi) 9 Okt-6 MaíHlj.stj: Gianluca Martinenghi; Leikstj.: Gregor Lütje
Der Rosenkavalier (Strauss) 4 Sep-11 FebHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Die lustige Witwe (Lehár) 14 Okt-14 JúnHlj.stj: Ludwig Pflanz; Leikstj.: Michael Wallner
Der Vampyr (Marschner) 16 Okt-22 NóvHlj.stj: Carl Augustin; Leikstj.: Sascha Mink
Carmen (Bizet) 20 Okt-10 MarHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Alberto Triola
My Fair Lady (Loewe) 18 Nóv-2 JúnHlj.stj: Ludwig Pflanz; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 10 Des-8 JanHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Herbert Adler
Cavalleria rusticana (Mascagni) 13 Jan-15 JúnHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Rosetta Cucchi
La vida breve (Falla) 13 Jan-15 JúnHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 28 Jan-25 MarLeikstj.: Carl Augustin
Anatevka (Bock) 8 Feb-16 MaíHlj.stj: Ludwig Pflanz; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Das Geheime Konigreich (Krenek) 2 Mar-15 JúnHlj.stj: Anton Marik; Leikstj.: Franco Ripa di Meana
Der Ring des Polykrates (Korngold) 2 Mar-15 JúnHlj.stj: Anton Marik; Leikstj.: Franco Ripa di Meana
Madama Butterfly (Puccini) 23 Mar-25 MaíHlj.stj: NN; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Turandot (Puccini) 24 Mar-26 MaíHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Wolfgang Quetes
Tosca (Puccini) 25 Mar-27 MaíHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 27 Apr-14 JúnHlj.stj: NN; Leikstj.: Wolf Widder
Salome (Strauss) 19-23 MaíHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Roman Brogli-Sacher
Luneburg, Theater Lüneburg  / 
Tosca (Puccini) 24 Sep-25 DesHlj.stj: Urs-Michael Theus; Leikstj.: Hajo Fouquet
Orpheus und Eurydike (Gluck) 1 Okt-25 NóvHlj.stj: Kathy Nierenz / Daniel Stickan; Leikstj.: Friedrich von Mansberg
My Fair Lady (Loewe) 13 Okt-17 FebHlj.stj: Nezih Seckin; Leikstj.: Hajo Fouquet
Ein Käfig voller Narren (Herman) 19 Nóv-20 JúnHlj.stj: Nezih Seckin; Leikstj.: Klaus Seiffert
Die Comedian Harmonists (Wittenbrink) 15 Des-7 AprHlj.stj: Deborah Coombe; Leikstj.: Hajo Fouquet / Oliver Hennes
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 16 Des-26 JanHlj.stj: Nezih Seckin; Leikstj.: Friedrich von Mansberg
Don Giovanni (Mozart) 3 Mar-30 MaíHlj.stj: Urs-Michael Theus; Leikstj.: Hajo Fouquet
Die Fledermaus (Strauss,J) 16-24 JúnHlj.stj: Nezih Seckin; Leikstj.: Iris Gerath
Magdeburg, Theater Magdeburg  / 
Aschenputtel (Rossini) 17 Sep-22 JanHlj.stj: Michael Balke / Pawel Poplawski; Leikstj.: Anette Leistenschneider
My Fair Lady (Loewe) 18 Sep-23 OktHlj.stj: Martin Wagner; Leikstj.: Nico Rabenald
Der Freischütz (Weber) 2 Okt-18 DesHlj.stj: Kimbo Ishii-Eto; Leikstj.: Aniara Amos
Jenůfa (Janáček) 22 Okt-25 NóvHlj.stj: Kimbo Ishii-Eto / Pawel Poplawski; Leikstj.: Cornelia Crombholz
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 13 Nóv-21 AprHlj.stj: Rainer Roos; Leikstj.: Stefan Huber
Die Fledermaus (Strauss,J) 3 Des-17 FebHlj.stj: Johannes Stert; Leikstj.: Aron Stiehl
Hello, Dolly! (Herman) 12 Nóv-26 MaíHlj.stj: Kimbo Ishii-Eto / Pawel Poplawski; Leikstj.: Leonard Prinsloo
Madame Butterfly (Puccini) 21 Jan-28 MaíHlj.stj: Kimbo Ishii-Eto; Leikstj.: Olivia Fuchs
Die Dreigroschenoper (Weill) 10 Feb-11 MaíHlj.stj: Maria Hinze; Leikstj.: Jan Jochymski
La traviata (Verdi) 25 Feb-25 MaíHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Stephen Lawless
Miriways (Telemann) 10-17 MarHlj.stj: Michi Gaigg; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 18 Mar-10 JúnHlj.stj: Kimbo Ishii-Eto; Leikstj.: Christian von Götz
The Io Passion (Birtwistle) 7+ AprHlj.stj: NN; Leikstj.: Oliver Klöter
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 12 Maí-20 JúnHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Karen Stone
Mainz, Staatstheater Mainz  / 
Tristan und Isolde (Wagner) 17 Sep-22 OktHlj.stj: Hermann Bäumer; Leikstj.: Tilman Knabe
Idomeneo re di Creta (Mozart) 21 Sep-30 OktHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Vera Nemirova
The Rape of Lucretia (Britten) 15 Okt-4 MarHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: Freo Majer
Eva (Lehár) 10 Nóv-12 JúnHlj.stj: Sebastian Hernandez-Laverny; Leikstj.: Cordula Däuper
My Fair Lady (Loewe) 11+ DesHlj.stj: Sebastian Hernandez-Laverny; Leikstj.: Søren Schuhmacher
Un ballo in maschera (Verdi) 14 Jan-29 AprHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Le grand macabre (Ligeti) 17 Mar-13 MaíHlj.stj: Hermann Bäumer; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Il primo omicidio (Scarlatti,A) 4 Maí-19 JúnHlj.stj: Ralf Otto; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Così fan tutte (Mozart) 2-28 JúnHlj.stj: NN; Leikstj.: Johannes Schütz
Mannheim, Nationaltheater Mannheim  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 21 Sep-21 JanHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Joachim Schlömer
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 23 Sep-26 JanHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Regula Gerber
My Fair Lady (Loewe) 27 Sep-31 DesHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Helmut Baumann / Jürg Burth
La Gioconda (concert) (Ponchielli) 9 Okt-10 MarHlj.stj: Joseph Trafton
Das Rheingold (Wagner) 28 Okt-6 JanHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Achim Freyer
Come together on Abbey Road (Gerlitz) 3 Nóv-5 JanHlj.stj: Christiaan Crans; Leikstj.: Carsten Gerlitz
Samson et Dalila (concert) (Saint-Saëns) 6 Nóv-14 AprHlj.stj: Alois Seidlmeier
Die Fledermaus (Strauss,J) 11 Nóv-3 DesHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: Friedrich Meyer-Oertel
Turandot (Puccini) 24 Nóv-13 JanHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Regula Gerber
La bohème (Puccini) 27 Nóv-27 DesLeikstj.: Friedrich Meyer-Oertel
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 4-29 DesHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: Wolfgang Blum
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 9 Des-21 JúlHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Christian Pade
Pagliacci (Leoncavallo) 22 Des-26 FebHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Roland Velte
Cavalleria rusticana (Mascagni) 22 Des-26 FebHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Roland Velte
Amadis de Gaule (Bach,JC) 3-28 JanHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Nicolas Brieger
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 8-22 JanHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: Monique Wagemakers
Montezuma, Fallender Adler (Lang,B) 12-20 JanHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Peter Missotten
Die Walküre (Wagner) 25 Mar-24 JúnHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Achim Freyer
Parsifal (Wagner) 6-7 AprHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Hans Schüler
L'elisir d'amore (Donizetti) 4 Maí-3 JúnLeikstj.: Andrea Schwalbach
The Outcast (Neuwirth) 25 Maí-16 JúlHlj.stj: Johannes Kalitzke; Leikstj.: Michael Simon
Temistocle (Bach,JC) 6-20 JúlHlj.stj: Reinhard Goebel; Leikstj.: Günter Krämer
Meiningen, Das Meininger Theater  / 
Der Wildschütz (Lortzing) 5 ÁgHlj.stj: Sierd Quarré; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
Rienzi, der letzte der Tribunen (Wagner) 6-20 ÁgHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Wolfgang Gratschmaier
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 9 Sep-13 NóvHlj.stj: Alexander Steinitz; Leikstj.: Georg Blüml
Das Liebesverbot (Wagner) 10 Des-6 JúlHlj.stj: Philippe Bach / Alexander Steinitz / Elisa Gogou; Leikstj.: Ansgar Haag
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 27 Jan-14 AprHlj.stj: Elisa Gogou; Leikstj.: Rudolf Frey
Tannhäuser (Wagner) 4 Mar-1 JúlHlj.stj: Philippe Bach / Hans Urbanek; Leikstj.: Ansgar Haag
Ein Maskenball (Verdi) 20 Apr-8 JúlHlj.stj: Alexander Steinitz / Elisa Gogou; Leikstj.: Ansgar Haag
The Rape of Lucretia (Britten) 7+ JúnHlj.stj: Philippe Bach / Alexander Steinitz; Leikstj.: Ansgar Haag
Mönchengladbach, Theater Mönchengladbach  / 
Le nozze di Figaro (Mozart) 1 Okt-13 AprHlj.stj: Graham Jackson; Leikstj.: Kobie van Rensburg
Der Ring an 1 Abend (Wagner) 8 OktHlj.stj: Graham Jackson
Die Comedian Harmonists (Wittenbrink) 21+ NóvHlj.stj: Karsten Seefing; Leikstj.: Reinhardt Friese
Heute Abend: Lola Blau (Kreisler,G) 27+ NóvHlj.stj: Karsten Seefing; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Don Carlos (Verdi) 21+ JanHlj.stj: Graham Jackson / Hsiao-Lin Liao; Leikstj.: François De Carpentries
Die Fledermaus (Strauss,J) 25+ FebHlj.stj: Andreas Fellner; Leikstj.: Reinhardt Friese
Die Liebe zu den drei Orangen (Prokofiev) 17+ MarHlj.stj: Graham Jackson; Leikstj.: Ansgar Weigner
München, Bayerische Staatsoper  / 
Roberto Devereux (Donizetti) 23 Sep-13 FebHlj.stj: Friedrich Haider; Leikstj.: Christof Loy
Lohengrin (Wagner) 25 Sep-2 OktHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Richard Jones
Ariadne auf Naxos (Strauss) 5-10 OktHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Robert Carsen
Carmen (Bizet) 9-21 OktHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Lina Wertmüller(original)
Der Rosenkavalier (Strauss) 23 Okt-1 NóvHlj.stj: Leif Segerstam; Leikstj.: Otto Schenk(original)
Tosca (Puccini) 30 Okt-8 NóvHlj.stj: Asher Fisch / Marco Armiliato; Leikstj.: Luc Bondy
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 31 Okt-25 NóvHlj.stj: Constantinos Carydis; Leikstj.: Richard Jones
Der Zwerg (Zemlinsky) 6-20 NóvHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Grzegorz Jarzyna
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 6-20 NóvHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Grzegorz Jarzyna
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 11-18 NóvLeikstj.: Grzegorz Jarzyna
Così fan tutte (Mozart) 15 Nóv-24 JúnHlj.stj: Mark Wigglesworth; Leikstj.: Dieter Dorn
Fidelio (Beethoven) 27 Nóv-8 DesHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Calixto Bieito
Turandot (Puccini) 3 Des-21 AprHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Carlus Padrissa, La Fura dels Baus
La bohème (Puccini) 18-26 DesHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Otto Schenk
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 25-26 DesHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Herbert List
Die Zauberflöte (Mozart) 27 Des-1 JanHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: August Everding
L'elisir d'amore (Donizetti) 30 Des-7 JanHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: David Bösch
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 DesHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Leander Haußmann(original), Helmut Lehberger(revival)
Der fliegende Holländer (Wagner) 5-11 JanHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Peter Konwitschny
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 14-21 JanHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Martin Duncan
Don Carlos (Verdi) 15-29 JanHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Jürgen Rose
Das Rheingold (Wagner) 4-12 FebHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
La traviata (Verdi) 14-26 FebHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Günter Krämer
Madama Butterfly (Puccini) 18 Feb-1 MarHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Wolf Busse
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 4-13 MarHlj.stj: Karel Mark Chichon; Leikstj.: Ferruccio Soleri
Die Walküre (Wagner) 11 Mar-24 AprHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Macbeth (Verdi) 14-23 MarHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Martin Kušej
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 21-28 MarHlj.stj: Pietari Inkinen; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Otello (Verdi) 31 Mar-10 AprHlj.stj: Karel Mark Chichon; Leikstj.: Francesca Zambello
Parsifal (Wagner) 5-8 AprHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Peter Konwitschny
Luisa Miller (Verdi) 15 Apr-5 MaíHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Claus Guth
Le nozze di Figaro (Mozart) 3-13 MaíLeikstj.: Dieter Dorn
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 12-26 MaíHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Vincent Boussard
Siegfried (Wagner) 27 Maí-3 JúnHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
La cenerentola (Rossini) 29 Maí-10 JúnHlj.stj: Antonello Allemandi; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Wozzeck (Berg) 1-9 JúnHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Götterdämmerung (Wagner) 30 JúnHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Tannhäuser (Wagner) 23 Sep-2 OktHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: David Alden(original), Natascha Ursuliak(revival)
Fidelio (Beethoven) 30 Sep-30 OktHlj.stj: Eivind Gullberg Jensen; Leikstj.: Calixto Bieito
Tosca (Puccini) 7-25 OktHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Luc Bondy
Babylon (Widmann) 27 Okt-10 NóvHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Carlus Padrissa
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 28 Okt-4 NóvHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Rusalka (Dvořák,A) 5-16 NóvHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Martin Kušej
Lohengrin (Wagner) 11-18 NóvHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Richard Jones
Turandot (Puccini) 22 Nóv-1 DesHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Carlus Padrissa
Die Zauberflöte (Mozart) 24 Nóv-8 DesHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: August Everding(original), Helmut Lehberger(revival)
La bohème (Puccini) 6-14 DesHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Otto Schenk
Rigoletto (Verdi) 15-30 DesHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Árpád Schilling
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 16-22 DesHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Herbert List
Aida (Verdi) 23 Des-4 JanHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Christof Nel
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 DesHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Leander Haußmann(original), Helmut Lehberger(revival)
Das Rheingold (Wagner) 5-23 JanHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Die Walküre (Wagner) 6-24 JanHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Siegfried (Wagner) 9-25 JanHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Lucrezia Borgia (Donizetti) 10-20 JanHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Christof Loy
Götterdämmerung (Wagner) 13-27 JanHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Madama Butterfly (Puccini) 14-19 JanHlj.stj: Manlio Benzi; Leikstj.: Wolf Busse
Carmen (Bizet) 29 Jan-6 FebHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Lina Wertmüller
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 9-16 FebHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Ferruccio Soleri
Boris Godunow (Musorgsky) 13 Feb-2 MarHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Calixto Bieito
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 18-24 FebHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Vincent Boussard
Tristan und Isolde (Wagner) 3-10 MarHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Peter Konwitschny
Jenůfa (Janáček) 6-16 MarHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Barbara Frey
Ariadne auf Naxos (Strauss) 17-25 MarHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Robert Carsen
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 24 Mar-4 AprHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Richard Jones
Parsifal (Wagner) 28-31 MarHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Peter Konwitschny
Otello (Verdi) 6-13 AprHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Francesca Zambello
Der fliegende Holländer (Wagner) 14-20 AprHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Peter Konwitschny
L'elisir d'amore (Donizetti) 30 Apr-4 MaíHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: David Bösch
Don Giovanni (Mozart) 3-12 MaíHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Stephan Kimmig
Elegie für junge Liebende (Henze) 3-9 MaíLeikstj.: Christiane Pohle
Macbeth (Verdi) 5-17 MaíHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Martin Kušej
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 18 Maí-8 JúnHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Richard Jones
La traviata (Verdi) 20-30 MaíHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Günter Krämer
Simon Boccanegra (Verdi) 3-15 JúnHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
München, Staatstheater am Gärtnerplatz  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 18 Sep-8 JúnHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Die Fledermaus (Strauss,J) 22 Sep-21 AprHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Ulrich Peters
Der geduldige Sokrates (Telemann) 24 Sep-29 OktHlj.stj: Jörn Hinnerk Andresen; Leikstj.: Axel Köhler
Die verkaufte Braut (Smetana) 1 Okt-8 FebHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Peter Baumgardt
Die Liebe zu den drei Orangen (Prokofiev) 16 Okt-10 DesHlj.stj: Oleg Ptashnikov; Leikstj.: Immo Karaman
Die Omama im Apfelbaum (Naske) 6 Nóv-7 AprHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Holger Seitz
Der Mikado (Sullivan) 19 Nóv-2 AprHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Holger Seitz
La traviata (Verdi) 23 Nóv-27 JanHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Ana Haffter(original)
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 30 Nóv-2 JanHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Peter Kertz(original)
Der Freischütz (Weber) 4 Des-19 FebHlj.stj: Andreas Kowalewitz; Leikstj.: Beverly Blankenship
Der Untergang des Hauses Usher (Glass) 15 Des-25 MarHlj.stj: Oleg Ptashnikov; Leikstj.: Carlos Wagner
La cage aux folles (Herman) 22 Des-20 AprHlj.stj: Henning Kussel; Leikstj.: Helmut Baumann
L'italiana in Algeri (Rossini) 19 Jan-9 AprHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Thomas Enzinger
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 28 Jan-24 MarHlj.stj: Andreas Kowalewitz; Leikstj.: Thomas Schulte-Michels
Joseph Süß (Glanert) 3 Mar-19 AprHlj.stj: Roger Epple; Leikstj.: Guy Montavon
Heimatlos (Kverndokk) 18-27 MarHlj.stj: Liviu Petcu; Leikstj.: Holger Seitz
Falstaff (Verdi) 18 Maí-4 JúnHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Ulrich Peters
Das schlaue Füchslein (Janáček) 19-30 JúnHlj.stj: Andreas Kowalewitz; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Münster, Städtische Bühnen Münster  / 
Die Heimkehr des Odysseus (Monteverdi) 25 Sep-23 OktHlj.stj: Christoph Spering; Leikstj.: Andreas Baesler
La traviata (Verdi) 30 Okt-7 AprHlj.stj: Fabrizio Ventura; Leikstj.: Axel Kresin
Die Fledermaus (Strauss,J) 17+ DesHlj.stj: Hendrik Vestmann; Leikstj.: Wolfgang Quetes
Die Banditen (Offenbach) 29 Jan-22 MaíHlj.stj: Thorsten Schmid-Kapfenburg; Leikstj.: Wolfgang Quetes
Peter Grimes (Britten) 25 Mar-2 JúnHlj.stj: Fabrizio Ventura; Leikstj.: Andreas Baesler
Romeo und Julia (Gounod) 29 Apr-6 JúlHlj.stj: Hendrik Vestmann; Leikstj.: Igor Folwill
Nabucco (Verdi) 9 Apr-28 MaíHlj.stj: Hendrik Vestmann; Leikstj.: Ansgar Haag
Oberon (Weber) 17+ JúnHlj.stj: Hendrik Vestmann; Leikstj.: Wolfgang Quetes
Neustrelitz, Landestheater Mecklenburg  / 
Ein Käfig voller Narren (Herman) 17 Sep-17 DesHlj.stj: Frank Obermair; Leikstj.: Reinhardt Friese
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 1 Okt-22 DesHlj.stj: Romely Pfund; Leikstj.: Manfred Straube
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 7 Okt-4 NóvHlj.stj: Romely Pfund; Leikstj.: Susanne Knapp
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 30 Okt-20 DesHlj.stj: Frank Obermair; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Cinderella passt was nicht (Zaufke) 10 Nóv-22 DesHlj.stj: Frank Obermair; Leikstj.: Stefan Haufe
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 25 Nóv-26 DesHlj.stj: Frank Obermair; Leikstj.: Wolfgang Dosch
La bohème (Puccini) 16 Des-8 JanHlj.stj: Romely Pfund; Leikstj.: Igor Folwill
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 21 Jan-19 AprHlj.stj: Romely Pfund; Leikstj.: Ansgar Weigner
Rigoletto (Verdi) 24 Mar-21 AprHlj.stj: Romely Pfund; Leikstj.: Igor Folwill
Evita (Lloyd Webber) 5 Maí-1 JúnHlj.stj: Frank Obermair; Leikstj.: Reinhardt Friese
Der Bettelstudent (Millocker) 22 Jún-15 Júl
Nürnberg, Staatstheater Nürnberg  / 
Carmen (Bizet) 2 Okt-22 NóvHlj.stj: Marc Tardue; Leikstj.: Laurent Laffargue
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 15 Okt-7 JanHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: David Mouchtar-Samorai
Tosca (Puccini) 21 Okt-2 DesHlj.stj: Christof Prick; Leikstj.: Jens-Daniel Herzog
My Fair Lady (Loewe) 12 Nóv-14 JúlHlj.stj: Gábor Káli; Leikstj.: Thomas Enzinger
Die Zauberflöte (Mozart) 25 Nóv-12 JanHlj.stj: Christof Prick / Andreas Paetzold; Leikstj.: Laura Scozzi
Il corsaro (Verdi) 16 Des-19 FebHlj.stj: Guido Johannes Rumstadt
La traviata (Verdi) 28 Jan-13 JúlHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Peter Konwitschny
Der fliegende Holländer (Wagner) 8 Feb-16 AprHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Helen Malkowsky
Armide (Gluck) 26+ FebHlj.stj: Christian Hutter; Leikstj.: Ulrich Proschka
Guillaume Tell (Rossini) 3 Mar-26 JúnHlj.stj: Guido Johannes Rumstadt; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
Elektra (Strauss) 31 Mar-25 JúlHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Georg Schmiedleitner
Il viaggio a Reims (Rossini) 5 Maí-9 JúnHlj.stj: Philipp Pointner / Sebastian Kennerknecht; Leikstj.: Laura Scozzi
Vec Makropulos (Janáček) 26 Maí-16 JúlHlj.stj: Philipp Pointner; Leikstj.: Robert Carsen
La fille du régiment (Donizetti) 16 Jún-15 JúlHlj.stj: Gábor Káli; Leikstj.: Andreas Baesler
Oldenburg, Oldenburgische Staatstheater  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 1-27 OktHlj.stj: Thomas Dorsch; Leikstj.: Niklaus Helbling
Aida (Verdi) 12+ OktHlj.stj: Roger Epple; Leikstj.: Nina Gühlstorff
Fräulein Julie (Bibalo) 17+ NóvHlj.stj: Johannes Stert; Leikstj.: William Robertson
Geisterritter (Reynolds) 27+ NóvHlj.stj: NN; Leikstj.: K D Schmidt
La bohème (Puccini) 22+ JanHlj.stj: Johannes Stert; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Katja Kabanova (Janáček) 10 MarHlj.stj: Thomas Dorsch; Leikstj.: Lydia Steier
Faust (Gounod) 18+ MarHlj.stj: Thomas Dorsch; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
Die Versuchung des Heiligen Antonius (Kreppein) 8+ MaíHlj.stj: Yordan Kamdzhalov / Barbara Kler; Leikstj.: Anisha Bondy, Reyna Bruns, Alexander Fahima
Saul (Handel) 3+ JúnHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: Lydia Steier
OPERation X (Kampe) 5+ JúlHlj.stj: NN; Leikstj.: Alexander Müller-Elmau
Osnabruck, Stadttheater Osnabrück  / 
Anything Goes (Porter) 20 Sep-14 DesHlj.stj: Till Drömann; Leikstj.: Holger Hauer
Don Giovanni (Mozart) 8 Okt-6 AprHlj.stj: Hermann Bäumer; Leikstj.: Walter Sutcliffe
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 15 Okt-2 FebHlj.stj: Daniel Inbal; Leikstj.: Nadja Loschky
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 26 Nóv-13 AprHlj.stj: Daniel Inbal; Leikstj.: Marcel Keller
Simplicius Simplicissimus (Hartmann) 14 Jan-5 MaíHlj.stj: Hermann Bäumer; Leikstj.: Jochen Biganzoli
Aida (Verdi) 3 Mar-26 JúnHlj.stj: Daniel Inbal; Leikstj.: Yona Kim
Anatevka (Bock) 28 Apr-4 JúlHlj.stj: Till Drömann; Leikstj.: Adriana Altaras
Sieg der Schönheit (Telemann) 9 Jún-1 JúlHlj.stj: NN; Leikstj.: Markus Bothe
Pforzheim, Theater Pforzheim  / 
La traviata (Verdi) 24 Sep-2 FebHlj.stj: Markus Huber; Leikstj.: Bettina Lell
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 12 Nóv-11 MarLeikstj.: Wolf Widder
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 Des-18 MaíHlj.stj: Markus Huber; Leikstj.: Wolf Widder
Carmen (Bizet) 3 Mar-20 JúnHlj.stj: Martin Hannus; Leikstj.: Bettina Lell
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 20 Apr-7 JúlHlj.stj: Tobias Leppert; Leikstj.: Bettina Lell
Wozzeck (Berg) 2 Jún-4 JúlHlj.stj: Markus Huber; Leikstj.: Wolf Widder
Plauen, Theater Plauen-Zwickau  / 
Sweet Charity (Coleman) 17 Sep-17 MarHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Frank Alva Buecheler
Die Dreigroschenoper (Weill) 9-16 OktHlj.stj: André Cipowicz; Leikstj.: Axel Stöcker
Tosca (Puccini) 7 Jan-5 MaíHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Roland May
Radebeul, Landesbühnen Sachsen  / 
Fidelio (Beethoven) 3-25 SepHlj.stj: Michele Carulli/ Hee-Chuhn Choi / Hans-Peter Preu; Leikstj.: Horst Otto Kupich
La bohème (Puccini) 8 Okt-11 MarHlj.stj: Michele Carulli; Leikstj.: Horst Otto Kupich
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 21 Okt-27 AprHlj.stj: Michele Carulli; Leikstj.: Therese Schmidt
Faust (Spohr) 4-17 NóvHlj.stj: Michele Carulli; Leikstj.: Horst Otto Kupich
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 18 Mar-18 Maí
Regensburg, Theater Regensburg  / 
Turandot (Puccini) 24 Sep-28 DesHlj.stj: Tetsuro Ban; Leikstj.: Wolfgang Quetes
Die lustige Witwe (Lehár) 15 Okt-19 JúnHlj.stj: Arne Willimczik; Leikstj.: Olaf Schmidt
La traviata (Verdi) 5 Nóv-17 MarHlj.stj: Philip van Buren; Leikstj.: Arila Siegert
Hexe Hillary geht in die Oper (Lund) 13 Nóv-16 AprLeikstj.: Doris Buske
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 16 Des-22 MaíHlj.stj: Philip van Buren; Leikstj.: Christina Schmidt
Carmina Burana (Orff) 6 Jan-25 MaíLeikstj.: Olaf Schmidt
Elektra (Strauss) 5 Feb-27 JúnHlj.stj: Tetsuro Ban; Leikstj.: Kay Metzger
Evita (Lloyd Webber) 26 Feb-21 MaíHlj.stj: Philip van Buren; Leikstj.: Philipp Kochheim
Falstaff (Verdi) 18 Maí-19 JúlHlj.stj: Tetsuro Ban; Leikstj.: Ernö Weil
Rostock, Volkstheater Rostock  / 
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 11 Nóv-8 JanHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Rainer Wenke
The Fairy Queen (Purcell) 24 Nóv-2 FebHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Alexander Herrmann
La bohème (Puccini) 11 Des-8 MarHlj.stj: Florian Krumpöck; Leikstj.: Babette Bartz
Die Zauberflöte (Mozart) 8 Des-14 AprHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Babette Bartz
La fille du régiment (Donizetti) 14 Jan-12 AprHlj.stj: Peter Leonard; Leikstj.: Mirko Bott
Die lustige Witwe (Lehár) 24 Feb-18 MarHlj.stj: Peter Leonard; Leikstj.: Mirko Bott
Rigoletto (Verdi) 14+ AprHlj.stj: Niklas Willén; Leikstj.: Babette Bartz
My Fair Lady (Loewe) 9-11 MaíHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Babette Bartz
Europeras (Cage) 18+ MaíHlj.stj: Michael Weiger
Saarbrucken, Saarländisches Staatstheater  / 
Madama Butterfly (Puccini) 10 Sep-29 JanHlj.stj: Toshiyuki Kamioka; Leikstj.: Dagmar Schlingmann
Turandot (Puccini) 17 Sep-16 OktHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Dominik Neuner
Die Zauberflöte (Mozart) 23 Okt-9 DesHlj.stj: Toshiyuki Kamioka; Leikstj.: Andreas Gergen
Ariadne auf Naxos (Strauss) 3 Des-28 MarHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Michael Talke
Romeo und Julia (concert) (Bellini) 20 Jan-21 JúnHlj.stj: Thomas Peuschel
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 10 Feb-15 MarHlj.stj: Thomas Peuschel; Leikstj.: Dagmar Schlingmann
Parsifal (Wagner) 10 Mar-6 JúnHlj.stj: Toshiyuki Kamioka; Leikstj.: Olivier Tambosi
Die Eroberung von Mexico (Rihm) 21 Apr-22 MaíHlj.stj: Thomas Peuschel; Leikstj.: Inga Levant
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 2 Jún-1 JúlHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Immo Karaman
Schwerin, Mecklenburgisches Staatstheater  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 10 Sep-18 AprHlj.stj: Matthias Foremny / Martin Schelhaas; Leikstj.: Arturo Gama
Der blonde Eckbert (Weir) 16 Sep-14 JanHlj.stj: Paolo Bressan; Leikstj.: Anke Techentin
Der fliegende Holländer (Wagner) 1 Okt-24 NóvHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Arturo Gama
Der Bettelstudent (Millocker) 16 Okt-13 JanHlj.stj: Daniel Huppert; Leikstj.: Andreas Baesler
Così fan tutte (Mozart) 19 Okt-24 MarHlj.stj: Judith Kubitz / Martin Schelhaas; Leikstj.: Arturo Gama
Das Traumfresserchen (Hiller,W) 26 Okt-7 MarHlj.stj: Martin Schelhaas; Leikstj.: Sibylle Krantz
Madama Butterfly (Puccini) 18 Nóv-28 AprHlj.stj: Daniel Huppert; Leikstj.: Arturo Gama
Tannhäuser (Wagner) 20 Jan-22 AprHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Arturo Gama
Anatevka (Bock) 30 Mar-29 AprHlj.stj: Daniel Huppert; Leikstj.: Stefan Haufe
Martha (Flotow) 27 Apr-17 MaíHlj.stj: Paolo Bressan; Leikstj.: Robert Lehmeier
Der Bajazzo (Leoncavallo) 15 Jún-22 JúlHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Peter Lotschak, Bernhard Paul
Stralsund, Theater Vorpommern (Greifswald/ Stralsund/ Putbus)  / 
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 1+ OktHlj.stj: Egbert Funk; Leikstj.: Wolfgang Lachnitt
Eugen Onegin (concert) (Tchaikovsky) 7 JanHlj.stj: Karl Prokopetz
The Rake's Progress (Stravinsky) 3+ MarHlj.stj: Karl Prokopetz; Leikstj.: Georg Blüml
Der Wildschütz (Lortzing) 14+ AprHlj.stj: Egbert Funk
Idomeneo re di Creta (Mozart) 29+ JúnHlj.stj: Karl Prokopetz
Stuttgart, Staatstheater Stuttgart  / 
La traviata (Verdi) 18 Sep-23 OktHlj.stj: Andrés Orozco-Estrada; Leikstj.: Ruth Berghaus
Der fliegende Holländer (Wagner) 21 Sep-16 NóvHlj.stj: Simon Hewett / José Luís Gómez Ríos / Timo Handschuh / Titus Engel; Leikstj.: Calixto Bieito
Alcina (Handel) 5 Okt-2 DesHlj.stj: Sébastien Rouland; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Fausts Verdammnis (Berlioz) 30 Okt-24 JanHlj.stj: Kwamé Ryan; Leikstj.: Andrea Moses
Der Freischütz (Weber) 1 Nóv-23 AprHlj.stj: Timo Handschuh / Willem Wentzel; Leikstj.: Achim Freyer
Orpheus und Eurydike (Gluck) 9 Nóv-12 FebHlj.stj: Nicholas Kok; Leikstj.: Christian Spuck
Pinocchios Abenteuer (Dove) 14 Nóv-13 DesHlj.stj: Willem Wentzel; Leikstj.: Markus Bothe
Norma (Bellini) 9 Des-9 AprHlj.stj: Ivan Anguélov; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Figaros Hochzeit (Mozart) 20 Des-6 FebHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Nigel Lowery
Der Triumph von Zeit und Enttauschung (Handel) 27 Des-14 MarHlj.stj: Sébastien Rouland; Leikstj.: Calixto Bieito
Die Nachtwandlerin (Bellini) 22 Jan-18 MarHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Fremd (Thomalla) 17 Feb-9 MarHlj.stj: Johannes Kalitzke; Leikstj.: Anna Viebrock, Ludivine Petit
Osud (Janáček) 11 Mar-23 JúnHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Die glückliche Hand (Schoenberg,A) 11 Mar-23 JúnHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Luisa Miller (Verdi) 21 Mar-8 JúnHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Markus Dietz
Die Judin (Halevy) 1 Apr-6 MaíHlj.stj: Sébastien Rouland; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 7 Apr-7 MaíHlj.stj: Marc Soustrot; Leikstj.: Thomas Bischoff
Wozzeck (Berg) 12 Maí-15 JúnHlj.stj: Michael Schønwandt; Leikstj.: Andrea Moses
Elektra (Strauss) 25 Maí-14 JúnHlj.stj: Georg Fritzsch; Leikstj.: Peter Konwitschny
Die Fledermaus (Strauss,J) 5 Jún-5 JúlHlj.stj: Thomas Rösner; Leikstj.: Philipp Stölzl, Mara Kurotschka
Katja Kabanowa (Janáček) 13 Jún-8 JúlHlj.stj: Robert Reimer; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Platée (Rameau) 1-13 JúlHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Calixto Bieito, Lydia Steier
Don Giovanni (Mozart) 25+ JúlHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Andrea Moses
Trier, Theater Trier  / 
West Side Story (Bernstein) 27 Ág-11 OktHlj.stj: Victor Puhl; Leikstj.: Sven Grützmacher
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 16 Okt-6 JanHlj.stj: Victor Puhl; Leikstj.: Nils Cooper
The King and I (Rodgers) 29 Okt-26 FebHlj.stj: Christoph Jung; Leikstj.: Dale Albright
La bohème (Puccini) 28 Jan-27 AprHlj.stj: Victor Puhl; Leikstj.: Benedikt Borrmann
Peter Grimes (Britten) 24 Mar-5 MaíHlj.stj: Victor Puhl; Leikstj.: Matthias Kaiser
Don Giovanni (Mozart) 20 Maí-7 JúlHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: Thomas Münstermann
Evita (Lloyd Webber) 31+ ÁgHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: Sven Grützmacher
La traviata (Verdi) 13+ OktHlj.stj: Victor Puhl; Leikstj.: Birgit Scherzer
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 1+ DesHlj.stj: Christoph Jung
Gräfin Mariza (Kálmán) 26+ JanHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: Klaus-Dieter Köhler
Die spanische Stunde (Ravel) 30+ MarHlj.stj: Victor Puhl; Leikstj.: Sven Grützmacher
Die Kluge (Orff) 30+ MarHlj.stj: Victor Puhl; Leikstj.: Sven Grützmacher
Die verkaufte Braut (Smetana) 1+ JúnHlj.stj: Valtteri Rauhalammi
Ulm, Ulmer Theater  / 
Madama Butterfly (Puccini) 22 Sep-8 DesHlj.stj: Timo Handschuh; Leikstj.: Matthias Kaiser
Die Försterchristl (Jarno) 25 Sep-23 Okt
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 3 Nóv-18 MarHlj.stj: Nils Schweckendiek; Leikstj.: Andreas Von Studnitz
Carmen (Bizet) 22 Des-13 MaíHlj.stj: Timo Handschuh; Leikstj.: Matthias Kaiser
Ariodante (Handel) 16 Feb-8 JúlHlj.stj: Nils Schweckendiek; Leikstj.: Igor Folwill
Sugar (Styne) 22 Mar-22 JúlHlj.stj: Hendrik Haas; Leikstj.: Benjamin Künzel
Die Sache Makropulos (Janáček) 19 Apr-14 JúlHlj.stj: Timo Handschuh; Leikstj.: Matthias Kaiser
Erlöst Albert E. (Stäbler) 14 Jún-20 JúlHlj.stj: Michael Weiger; Leikstj.: Andreas von Studnitz
Weimar, Deutsches Nationaltheater und Staatskapelle Weimar  / 
Die Krönung der Poppea (Monteverdi) 4 Sep-17 JúnHlj.stj: Felix Bender; Leikstj.: Cordula Däuper
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 23 Sep-13 MaíHlj.stj: Stefan Solyom / Felix Bender; Leikstj.: Susanne Gauchel
Der Wildschütz (Lortzing) 7 Okt-21 MarHlj.stj: Martin Hoff; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Faust (Gounod) 15 Okt-11 MaíHlj.stj: Felix Bender; Leikstj.: Karsten Wiegand
Rigoletto (Verdi) 5-19 NóvHlj.stj: Stefan Solyom; Leikstj.: Karsten Wiegand
Pettersson und Findus (Ramdohr) 18 Nóv-24 MarHlj.stj: Mathias Mönius / André Kassel; Leikstj.: Gabriele Wiesmüller
La traviata (Verdi) 10 Des-18 MaíHlj.stj: Stefan Solyom / Martin Hoff; Leikstj.: Karsten Wiegand
Die lustige Witwe (Lehár) 15 Des-1 JúnHlj.stj: Martin Hoff; Leikstj.: Lydia Steier
Carmen in einem Akt! (Bizet) 28 Jan-10 JúnLeikstj.: Valentin Schwarz
Alcina (Handel) 18 Feb-2 JúnLeikstj.: Corinna von Rad
Arabella (Strauss) 21 Apr-8 JúnHlj.stj: Stefan Solyom
Chowanschtschina (Musorgsky) 16 Jún-8 JúlHlj.stj: Martin Hoff; Leikstj.: Andrea Moses
Wiesbaden, Hessiches Staatstheater  / 
Fidelio (Beethoven) 10 Sep-26 FebHlj.stj: Marc Piollet; Leikstj.: Hans Hollmann
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 15 Sep-23 MarHlj.stj: Marc Piollet / Christoph Stiller; Leikstj.: Michiel Dijkema
Tosca (Puccini) 25 Sep-28 OktHlj.stj: Wolfgang Ott; Leikstj.: Sandra Leupold
Der Vogelhändler (Zeller,C) 8 Okt-21 MarHlj.stj: Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Ansgar Weigner
Die Zauberflöte (Mozart) 16 Okt-18 NóvHlj.stj: Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Cesare Lievi
La bohème (Puccini) 23 Okt-6 NóvHlj.stj: Wolfgang Ott; Leikstj.: Wolfgang Quetes
Turandot (Puccini) 26 Nóv-16 MarHlj.stj: Wolfgang Ott; Leikstj.: Cesare Lievi
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 6-23 DesHlj.stj: NN; Leikstj.: Heinz Peters
My Fair Lady (Loewe) 17 Des-31 MarHlj.stj: NN; Leikstj.: Iris Gerath-Prein
Simon Boccanegra (Verdi) 28 Jan-20 MarHlj.stj: Marc Piollet; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Der Rosenkavalier (Strauss) 5 Feb-18 MarHlj.stj: Marc Piollet; Leikstj.: Renate Ackermann
Don Pasquale (Donizetti) 10 Mar-27 AprHlj.stj: Christoph Stiller; Leikstj.: Markus Bothe
Die Fledermaus (Strauss,J) 25 Mar-8 AprHlj.stj: Christoph Stiller / Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Friedrich Meyer-Oertel
Anatevka (Bock) 31 Mar-21 AprHlj.stj: Joachim Enders; Leikstj.: John Dew
Lohengrin (Wagner) 28+ AprHlj.stj: Marc Piollet; Leikstj.: Kirsten Harms
Wuppertal, Wuppertaler Bühnen  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 18 Sep-26 DesHlj.stj: Hilary Griffiths; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Die lustige Witwe (Lehár) 15 Okt-22 MarHlj.stj: Florian Frannek; Leikstj.: Pascale-Sabine Chevroton
Falstaff (Verdi) 2 Nóv-19 FebHlj.stj: Peter Kuhn / Hilary Griffiths; Leikstj.: Johannes Weigand
Emil und die Detektive (Schubring) 19-26 NóvHlj.stj: Jens Bingert; Leikstj.: Lauren Schubbe
La fabbrica illuminata (Nono) 10-18 DesLeikstj.: Markus Höller
Die Gärtnerin aus Liebe (Mozart) 14 Jan-13 AprHlj.stj: Florian Frannek; Leikstj.: Tilman Hecker
Aufstand (Özdiker) 4 Mar-8 JúnHlj.stj: Oliver Stapel; Leikstj.: Christian von Treskow
Ali Baba und die 40 Räuber (Ada) 25 Mar-29 AprHlj.stj: Florian Frannek; Leikstj.: Johannes Weigand
Nazim (Say) 1+ AprHlj.stj: Ibrahim Yazıcı
Das schlaue Füchslein (Janáček) 12 Maí-8 JúlHlj.stj: Hilary Griffiths
Würzburg, Mainfrankentheater Würzburg  / 
L'Africaine (Meyerbeer) 25 Sep-22 DesHlj.stj: Enrico Calesso / Andrea Sanguineti; Leikstj.: Gregor Horres
Die lustige Witwe (Lehár) 12 Nóv-5 FebHlj.stj: Andrea Sanguineti; Leikstj.: Jürgen Weber
Friederike (Lehár) 14 Jan
Der Wildschütz (Lortzing) 11 Feb-21 JúnHlj.stj: Andrea Sanguineti; Leikstj.: Deborah Epstein
Venus (Febel) 22 Feb-18 MarHlj.stj: Alexis Agrafiotis; Leikstj.: Reinhard Febel
Gespensterhaus (Febel) 22 Feb-18 MarHlj.stj: Alexis Agrafiotis; Leikstj.: Reinhard Febel
Frida (Febel) 22 Feb-18 MarHlj.stj: Alexis Agrafiotis; Leikstj.: Reinhard Febel
Tristan und Isolde (Wagner) 31 Mar-3 JúnHlj.stj: Enrico Calesso; Leikstj.: Hermann Schneider
Orfeo ed Euridice (Gluck) 16 Jún-18 JúlHlj.stj: Enrico Calesso; Leikstj.: Bernhard Stengele
Zwickau, Theater Plauen-Zwickau  / 
Tosca (Puccini) 14 Okt-27 AprHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Roland May
Sweet Charity (Coleman) 26 Okt-11 MarHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Frank Alva Buecheler
Die Dreigroschenoper (Weill) 29 Okt-8 JanHlj.stj: André Cipowicz; Leikstj.: Axel Stöcker
Ball im Savoy (Abraham) 23 Mar-21 AprHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Wolfgang Dosch