2011/12 > Spánn 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2011/12 > Spánn

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Frakkland
Portúgal

Spánn
 

Barcelona, Gran Teatre del Liceu  / 

Faust (concert) (Gounod) 7-28 OktHlj.stj: Edward Gardner / Pierre Vallet
Jo, Dalí (Benguerel) 19-23 OktHlj.stj: Miquel Ortega; Leikstj.: Xavier Albertí
Le grand macabre (Ligeti) 19 Nóv-1 DesHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Alex Ollé, Valentina Carrasco
Linda di Chamounix (Donizetti) 20 Des-8 JanHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Emilio Sagi
Il burbero di buon cuore (Martin y Soler) 27 Jan-6 FebHlj.stj: Jordi Savall; Leikstj.: Irina Brook
Le nozze di Figaro (Mozart) 28 Jan-3 FebHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Lluís Pasqual
La bohème (Puccini) 27 Feb-19 MarHlj.stj: Víctor Pablo Pérez; Leikstj.: Giancarlo del Monaco
Der Zwerg (Zemlinsky) 4-22 AprHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Andreas Homoki
Una Tragedia florentina (Zemlinsky) 4-22 AprHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Andreas Homoki
La flauta mágica (Mozart) 24-28 AprHlj.stj: Pablo González; Leikstj.: Joan Font
Adriana Lecouvreur (Cilea) 14 Maí-3 JúnHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: David McVicar
El gato con botas (Montsalvatge) 19-27 MaíHlj.stj: Antoni Ros-Marbà; Leikstj.: Emilio Sagi
El Giravolt de Maig (Toldrà) 10-11 Jún
Pelléas et Mélisande (Debussy) 27 Jún-7 JúlHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Robert Wilson
Aida (Verdi) 21-30 JúlHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: José Antonio Gutiérrez
Der fliegende Holländer (concert) (Wagner) 1-4 SepHlj.stj: Sebastian Weigle
Lohengrin (concert) (Wagner) 2-4 SepHlj.stj: Sebastian Weigle
Tristan und Isolde (concert) (Wagner) 6 SepHlj.stj: Peter Schneider
Bilbao, Asociación Bilbaína de Amigos de la Ópera  / 
Simon Boccanegra (Verdi) 24 Sep-3 OktHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Hugo de Ana
Tristan und Isolde (Wagner) 22 Okt-3 NóvHlj.stj: Miguel Ángel Gómez Martínez; Leikstj.: Pierluigi Pier'Alli
Roméo et Juliette (Gounod) 19-28 NóvHlj.stj: Josep Caballé-Domenech; Leikstj.: Arnaud Bernard
Luisa Miller (Verdi) 21-30 JanHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Denis Krief
L'elisir d'amore (Donizetti) 18-27 FebHlj.stj: José Miguel Pérez Sierra; Leikstj.: Mario Gas
Die tote Stadt (Korngold) 21-30 AprHlj.stj: Stephan Anton Reck; Leikstj.: Willy Decker
Nabucco (Verdi) 19-28 MaíHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Daniele Abbado
Bilbao, Teatro Arriaga de Bilbao  / 
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 8-10 OktLeikstj.: Jean Liermier
Les Enfants Terribles (Glass) 2-3 DesHlj.stj: Emmanuel Olivier; Leikstj.: Stéphane Vérité
La ardilla astuta (Rota) 28-29 DesLeikstj.: Alfonso Romero
La canterina (Haydn) 3-4 FebHlj.stj: Pablo Mielgo; Leikstj.: Marco Carniti
Der Schauspieldirektor (Mozart) 3-4 FebHlj.stj: Pablo Mielgo; Leikstj.: Marco Carniti
La corte de faraón (Lleó) 19-28 AprHlj.stj: Carlos Aragón; Leikstj.: Emilio Sagi
Guillermo Tell (Rossini) 12-13 MaíLeikstj.: Ramon Molins
Entre Sevilla y Triana (Sorozábal) 23-27 JúnHlj.stj: Manuel Coves; Leikstj.: Curro Carreres
Jerez, Teatro Villamarta  / 
Suor Angelica (Puccini) 25 NóvHlj.stj: Carlos Aragón; Leikstj.: Francisco López
Die Perlenfischer (concert) (Bizet) 19-22 DesHlj.stj: Guillermo García Calvo
Rigoletto (Verdi) 19-21 JanHlj.stj: Carlos Aragón; Leikstj.: Francisco López
Tosca (Puccini) 31 Maí-2 JúnHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
La Coruna, Palacio de la Opera  / 
Rigoletto (Verdi) 5-7 SepHlj.stj: Miguel A Gomez-Martinez; Leikstj.: Emilio Sagi
L'elisir d'amore (Donizetti) 30 Sep-2 OktHlj.stj: Cristóbal Soler; Leikstj.: Francisco López
Las Palmas, Festival de Ópera Alfredo Kraus  / 
Carmen (Bizet) 27 Feb-4 MarHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Mario Pontiggia
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 18-24 Mar
Rigoletto (Verdi) 13-19 MaíHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Mario Pontiggia
Les pêcheurs de perles (Bizet) 15-24 JúnHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Mario Pontiggia
Madrid, Teatro Real  / 
Elektra (Strauss) 30 Sep-15 OktHlj.stj: Semyon Bychkov; Leikstj.: Klaus Michael Grüber(original), Ellen Hammer(revival)
La finta giardiniera (concert) (Mozart) 4-5 OktHlj.stj: René Jacobs
Pelléas et Mélisande (Debussy) 31 Okt-16 NóvHlj.stj: Sylvain Cambreling / Jean-François Verdier; Leikstj.: Robert Wilson
Lady Macbeth de Mzensk (Shostakovich) 3-23 DesHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Martin Kusej
Don Quichotte (concert) (Massenet) 19-22 DesHlj.stj: Marc Piollet
Persephone (Stravinsky) 14-29 JanHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Peter Sellars
Iolanta (Tchaikovsky) 14-29 JanHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Peter Sellars
La clemenza di Tito (Mozart) 14 Feb-4 MarHlj.stj: Thomas Hengelbrock / Peter Tilling; Leikstj.: Ursel Herrmann, Karl-Ernst Herrmann
I due Figaro (Mercadante) 27 Mar-1 AprHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Emilio Sagi
The Life and Death of Marina Abramović (Hegarty) 11-22 AprLeikstj.: Robert Wilson
Cyrano de Bergerac (Alfano) 10-22 MaíHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Petrika Ionesco
Rienzi, der letzte der Tribunen (concert) (Wagner) 21-27 MaíHlj.stj: Alejo Pérez
Poppea e Nerone (Monteverdi) 12-30 JúnHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Ainadamar (Golijov) 8-22 JúlHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Peter Sellars
Moses und Aron (concert) (Schoenberg,A) 7-9 SepHlj.stj: Sylvain Cambreling
Boris Godunov (Musorgsky) 28 Sep-18 OktHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Johan Simons
Suor Angelica (Puccini) 2-15 NóvHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Lluís Pasqual
Il prigioniero (Dallapiccola) 2-15 NóvHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Lluís Pasqual
Macbeth (Verdi) 2-23 DesHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
The Perfect American (Glass) 22 Jan-6 FebHlj.stj: Dennis Russell Davies; Leikstj.: Phelim McDermott
Parsifal (concert) (Wagner) 29 Jan-2 FebHlj.stj: Thomas Hengelbrock
Così fan tutte (Mozart) 23 Feb-17 MarHlj.stj: Sylvain Cambreling / Till Drömann; Leikstj.: Michael Haneke
Roberto Devereux (concert) (Donizetti) 3-7 MarHlj.stj: Andriy Yurkevych
Les pêcheurs de perles (concert) (Bizet) 25-31 MarHlj.stj: Daniel Oren
Don Giovanni (Mozart) 3-24 AprHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
La rappresaglia (Mercadante) 13-19 MaíHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Andrea De Rosa
Wozzeck (Berg) 3-20 JúnHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Christoph Marthaler
Die Zauberflöte (Mozart) 29 Jún-4 JúlHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Robert Carsen
Il Postino (Catán) 17-28 JúlHlj.stj: Pablo Heras Casado; Leikstj.: Ron Daniels
Madrid, Teatro de la Zarzuela  / 
El Puñao de Rosas (Chapí) 6+ OktHlj.stj: Cristóbal Soler / Carlos Aragón; Leikstj.: Luis Olmos
El Trust de los Tenorios (Serrano) 6+ OktHlj.stj: Cristóbal Soler / Carlos Aragón; Leikstj.: Luis Olmos
Los Sobrinos del Capitán Grant (Caballero) 9 Des-8 JanHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Paco Mir
El gato montés (Penella) 17 Feb-11 MarHlj.stj: Cristóbal Soler / Oliver Díaz; Leikstj.: José Carlos Plaza
La Chulapona (Torroba) 4 Maí-3 JúnHlj.stj: Miquel Ortega / Arturo Díez Boscovich; Leikstj.: Gerardo Malla
Malaga, Teatro Cervantes  / 
Katiuska (Sorozábal) 12 Okt
Luisa Fernanda (Torroba) 4 Des
Mallorca, Teatre Principal de Palma  / 
El castillo de Barbazul (concert) (Bartók) 29 OktHlj.stj: Francesc Bonnín
Oviedo, Ópera de Oviedo  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 18-24 SepHlj.stj: Eric Hull; Leikstj.: Mario Pontiggia
L'italiana in Algeri (Rossini) 10-16 OktHlj.stj: Ottavio Dantone / Andrés Juncos; Leikstj.: Emilio Sagi
Die Zauberflöte (Mozart) 13-19 NóvHlj.stj: Paul Goodwin; Leikstj.: Olivia Fuchs
Norma (Bellini) 8-17 DesHlj.stj: Roberto Tolomelli; Leikstj.: Susana Gómez
Peter Grimes (Britten) 29 Jan-4 FebHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: David Alden
El Estreno de una Artista (Gaztambide) 29 Feb-3 Mar
Gloria y Peluca (Barbieri) 29 Feb-3 Mar
El caserío (Guridi) 28-31 Mar
La del Soto del Parral (Soutullo) 16-30 Apr
Pamplona, Baluarte  / 
La Sonambula (Bellini) 6 OktHlj.stj: Miguel Ángel Gómez Martínez; Leikstj.: Patrick Mailler
Norma (Bellini) 19 FebHlj.stj: Fabio Biondi
La flauta mágica (Mozart) 4-6 MaíHlj.stj: Robert Reimer; Leikstj.: Joan Font
Santander, Palacio de Festivales de Cantabria  / 
Die Dreigroschenoper (Weill) 3-4 DesHlj.stj: Hans-Jörn Brandenburg / Stefan Rager; Leikstj.: Robert Wilson
Sevilla, Teatro de la Maestranza  / 
Le nozze di Figaro (Mozart) 29 Sep-5 OktHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: José Luis Castro
La Valquiria (Wagner) 11-20 NóvHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Carlus Padrissa, La Fura dels Baus
Hansel y Gretel (Humperdinck) 29-30 DesHlj.stj: Pedro Váquez; Leikstj.: Maribel Macias
Luisa Fernanda (Torroba) 7-11 FebHlj.stj: Cristóbal Soler; Leikstj.: Luis Olmos
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 17-30 MarHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Michal Znaniecki
La Cenicienta (Rossini) 15-19 AprLeikstj.: Joan Font
El triunfo del tiempo y del desengaño (concert) (Handel) 20 AprHlj.stj: Enrico Onofri
Madama Butterfly (Puccini) 5-15 JúnHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Mario Gas
Cristóbal Colón (concert) (Carnicer) 28 JúnHlj.stj: Santiago Serrate
Valencia, Palau de les Arts Reina Sofia  / 
Boris Godunov (Musorgsky) 5-23 NóvHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Andrei Konchalovsky
La cenerentola (Rossini) 22 Nóv-4 JanHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Luca Ronconi
Roméo et Juliette (concert) (Berlioz) 8-9 DesHlj.stj: Valery Gergiev
Ariadne auf Naxos (concert) (Strauss) 16-18 DesHlj.stj: Riccardo Chailly
Don Giovanni (Mozart) 27 Jan-9 FebHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Jonathan Miller
Iolanta (concert) (Tchaikovsky) 31 JanHlj.stj: Teodor Currentzis
La vida breve (Falla) 3-14 MarHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Giancarlo del Monaco
Thaïs (Massenet) 25 Mar-15 AprHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Nicola Raab
Tosca (Puccini) 1-22 AprHlj.stj: Omer Meir Wellber / Plácido Domingo; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Le Cid (concert) (Massenet) 24-30 AprHlj.stj: Plácido Domingo
Il trovatore (Verdi) 26 MaíHlj.stj: Zubin Mehta
Valencia, Palau de la Música  / 
Roger de Flor (Chapí) 10 MarHlj.stj: Miguel A Gomez-Martinez
Valladolid, Teatro Calderón  / 
La Cenicienta (Rossini) 17-21 NóvHlj.stj: Stanislav Anguelov; Leikstj.: Joan Font
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 9-11 FebLeikstj.: Emilio Sagi
El gato montés (Penella) 12-15 AprHlj.stj: Cristóbal Soler; Leikstj.: José Carlos Plaza
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 9-13 MaíHlj.stj: Denis Vlasenko; Leikstj.: Ignacio García