2011/12 > Frakkland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2011/12 > Frakkland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Bretland
Belgía
Þýskaland
Lúxemborg

Frakkland
 
Sviss
Spánn Mónakó
ítalía

Angers, Angers Nantes Opéra  / 

Le Château de Barbe-Bleue (Bartók) 4-6 OktHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
La vie parisienne (Offenbach) 4-8 JanHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Carlos Wagner
L'Enfant et la Nuit (Villard) 1-3 FebHlj.stj: Franck Villard; Leikstj.: Olivier Balazuc
Orphée et Eurydice (Gluck) 18-22 MarHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
La bohème (Puccini) 23-25 AprHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Stephen Langridge
Avignon, Opéra Théâtre d'Avignon et des Pays du Vaucluse  / 
Thaïs (Massenet) 27-29 NóvHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Nadine Duffaut
Le nozze di Figaro (Mozart) 31 Des-8 JanHlj.stj: Olivier Schneebeli; Leikstj.: Christian Gangneron
Il trovatore (Verdi) 5-7 FebHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Charles Roubaud
Faust (Gounod) 11-13 MarHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
Tosca (Puccini) 27-31 MaíHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Nadine Duffaut
Besancon, Le Théâtre musical de Besançon  / 
La Botte secrète (Terrasse) 8 NóvHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre Guillois
Il Diluvio universale (concert) (Falvetti) 9 NóvHlj.stj: Leonardo García Alarcón
L'Île de Tulipatan (Offenbach) 10 JanHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Yann Dacosta
L'orfeo (Monteverdi) 13 JanHlj.stj: Sébastien d'Hérin; Leikstj.: Caroline Mutel
Dardanus (concert) (Rameau) 17 Feb
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 21-22 FebLeikstj.: Johanny Bert
The Second Woman (Verrières) 19 MarHlj.stj: Jean Deroyer; Leikstj.: Guillaume Vincent
Bordeaux, Opéra National de Bordeaux  / 
Madame Butterfly (Puccini) 22 Sep-23 NóvHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Numa Sadoul
Les Enfants Terribles (Glass) 18-24 NóvHlj.stj: Emmanuel Olivier; Leikstj.: Stéphane Vérité
Macbeth (Verdi) 22 Nóv-5 FebHlj.stj: Kwamé Ryan; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Une Petite Renarde rusee (Janacek) 10-12 FebHlj.stj: Denis Comtet; Leikstj.: Charlotte Nessi
L'amour masqué (Messager) 6-11 MarHlj.stj: Geoffrey Styles; Leikstj.: Bernard Pisani
Alcina (Handel) 2-13 MaíHlj.stj: Harry Bicket; Leikstj.: David Alden
Orphée et Eurydice (Gluck) 9-13 MaíHlj.stj: Geoffroy Jourdain; Leikstj.: Dominique Pitoiset, Stephen Taylor
Don Giovanni (Mozart) 13-24 JúnHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Laurent Laffargue
Les noces de Figaro (Mozart) 14-23 JúnHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Laurent Laffargue
Caen, Théâtre de Caen  / 
La Didone (Cavalli) 16-18 OktHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Clément Hervieu-Léger / Valérie Nègre
L'Or du Rhin (Wagner) 18 NóvHlj.stj: Peter Rundel; Leikstj.: Antoine Gindt
Siegfried (Wagner) 19 NóvHlj.stj: Peter Rundel; Leikstj.: Antoine Gindt
La Walkyrie (Wagner) 19 NóvHlj.stj: Peter Rundel; Leikstj.: Antoine Gindt
Le Crépuscule des dieux (Wagner) 20 NóvHlj.stj: Peter Rundel; Leikstj.: Antoine Gindt
La traviata (Verdi) 22-28 JanHlj.stj: Nicolas Chalvin; Leikstj.: Jean-François Sivadier
Idoménée (Mozart) 1-3 MarHlj.stj: François-Xavier Roth; Leikstj.: Yannis Kokkos
Clermont-Ferrand, Centre lyrique Clermont-Auvergne  / 
West Side Story (Bernstein) 30 DesHlj.stj: Gérard Lecointe
Eugène Onéguine (Tchaikovsky) 17 JanHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Eric Perez
Hansel et Gretel (Humperdinck) 8-9 FebLeikstj.: Johanny Bert
Don Giovanni (Mozart) 2-4 MarHlj.stj: Arie van Beek; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
La belle Hélène (Offenbach) 5 AprHlj.stj: Jérôme Pillement / Dominique Trottein; Leikstj.: Olivier Desbordes
Phi-Phi (Christiné) 12 MaíHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Johanny Bert
Compiegne, Théâtre Imperial  / 
La Zingara (Favart) 24 JanHlj.stj: Jérôme Correas; Leikstj.: André Fornier
La traviata (Verdi) 24 MarHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
Orphée et Eurydice (Gluck) 13 MaíHlj.stj: Nicolas Chalvin
Dijon, Opéra de Dijon  / 
Agrippina (Handel) 8-13 OktHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
La traviata (Verdi) 29 Des-10 JanHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Jean-Francois Sivadier
Così fan tutte (Mozart) 14-20 MarHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Marcial Di Fonzo Bo
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 1-3 AprHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Jean-Francois Sivadier
L'Opéra de la lune (Pauset) 12-15 MaíHlj.stj: Brice Pauset; Leikstj.: Damien Caille-Perret
Requiem (Mozart) 13 MaíHlj.stj: Jos van Immerse
Lille, Opéra de Lille  / 
The Rake's Progress (Stravinsky) 8-19 OktHlj.stj: Arie Van Beek; Leikstj.: David Lescot
Agrippine (Handel) 5-9 NóvHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
Le Tour d'écrou (Britten) 13-15 DesHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Olivier Bénézech
Passion (Dusapin) 2-5 FebHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Sasha Waltz
Le Couronnement de Poppée (Monteverdi) 12-22 MarHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Jean-François Sivadier
Cendrillon (Massenet) 15-29 MaíHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Laurent Pelly
Limoges, Opéra-Théâtre de Limoges  / 
L'Élixir d'amour (Donizetti) 4-6 NóvHlj.stj: Jérôme Kaltenbach; Leikstj.: Richard Brunel
Chat perché (Singier) 17-18 NóvHlj.stj: Pierre Roullier; Leikstj.: Caroline Gautier
La voix humaine (Poulenc) 29 NóvLeikstj.: Vincent Vittoz
Jenůfa (Janáček) 20-22 JanHlj.stj: Ondrej Olos; Leikstj.: Pierre Constant
La Périchole (Offenbach) 16-18 MarHlj.stj: Jérôme Kaltenbach; Leikstj.: Bérangère Jannelle
La traviata (Verdi) 13-19 AprHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Jean-Romain Vesperini
Julie (Boesmans) 14-15 MaíHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Matthew Jocelyn
Lyon, Opéra de Lyon  / 
Le Nez (Shostakovich) 8-20 OktHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: William Kentridge
I Capuleti e i Montecchi (concert) (Bellini) 8-13 NóvHlj.stj: Evelino Pidò
La vie parisienne (Offenbach) 28 Nóv-8 DesHlj.stj: Gérard Korsten; Leikstj.: Laurent Pelly
Douce et Barbe-Bleue (Aboulker) 11-14 JanHlj.stj: Karine Locatelli; Leikstj.: Jean-Romain Vesperini
Von heute auf morgen (Schoenberg,A) 27 Jan-10 FebHlj.stj: Bernhard Kontarsky; Leikstj.: John Fulljames
Il Tabarro (Puccini) 27 Jan-10 FebHlj.stj: Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: David Pountney
Sancta Susanna (Hindemith) 28 Jan-9 FebHlj.stj: Bernhard Kontarsky; Leikstj.: John Fulljames
Suor Angelica (Puccini) 28 Jan-9 FebHlj.stj: Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: David Pountney
Une Tragédie florentine (Zemlinsky) 29 Jan-8 FebHlj.stj: Bernhard Kontarsky; Leikstj.: Georges Lavaudant
Gianni Schicchi (Puccini) 29 Jan-8 FebHlj.stj: Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: David Pountney
Il Trittico (Puccini) 3-13 FebHlj.stj: Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: David Pountney
Parsifal (Wagner) 9-25 MarHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: François Girard
Terre et cendres (Combier) 10-21 MarHlj.stj: Philippe Forget; Leikstj.: Yoshi Oida
Concert (concert) (Wagner) 16 MarHlj.stj: Kazushi Ono
Le Rossignol (Stravinsky) 22-27 AprHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Robert Lepage
Mesdames de la Halle (Offenbach) 2-15 MaíHlj.stj: Jean-Paul Fouchécourt; Leikstj.: Jean Lacornerie
Le Nain (Zemlinsky) 19-29 MaíHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Grzegorz Jarzyna
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 19-29 MaíHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Grzegorz Jarzyna
Carmen (Bizet) 25 Jún-11 JúlHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Olivier Py
Lyon, Théâtre d'Opérette de Lyon  / 
Princesse Czardas (Kálmán) 26-27 NóvHlj.stj: Bruce Grant; Leikstj.: Pierre Sybil
La vie parisienne (Offenbach) 31 DesHlj.stj: José Pick; Leikstj.: Frédéric L'Huillier
Andalousie (Lopez,F) 7-8 JanHlj.stj: Andreï Chevtchouk; Leikstj.: Pierre Sybil
Ciboulette (Hahn) 4-5 FebHlj.stj: Bruno Conti; Leikstj.: Jean-Jacques Chazalet
La Périchole (Offenbach) 3-4 MarHlj.stj: Andreï Chevtchouk; Leikstj.: Frédéric L'Huillier
Rigoletto (Verdi) 24-25 MarHlj.stj: Andreï Chevtchouk; Leikstj.: Frédéric L'Huillier
Marseille, Opéra Municipal de Marseille  / 
Roméo et Juliette (Gounod) 11-19 OktHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Arnaud Bernard
Roberto Devereux (concert) (Donizetti) 22-29 NóvHlj.stj: Alain Guingal
La bohème (Puccini) 29 Des-10 JanHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Jean-Louis Pichon
La Chartreuse de Parme (Sauguet) 8-14 FebHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Renée Auphan
Le comte Ory (Rossini) 20-27 MarHlj.stj: Roberto Rizzi Brignoli; Leikstj.: Frédéric Bélier-Garcia
Il trovatore (Verdi) 24 Apr-4 MaíHlj.stj: Tamás Pal; Leikstj.: Charles Roubaud
Die Zauberflöte (Mozart) 6-16 JúnHlj.stj: Kenneth Montgomery; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Massy, Opéra-Théâtre de Massy  / 
Carmen (Bizet) 4-6 NóvHlj.stj: Fabien Gabel; Leikstj.: Nadine Duffaut
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 9-11 DesHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Frédéric Bélier-Garcia
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 13-15 JanHlj.stj: Yoel Levi; Leikstj.: Eric Perez
La route Fleurie (Lopez,F) 29-31 JanHlj.stj: Didier Benetti; Leikstj.: Jacques Duparc
L'Egisto (Marazzoli) 4 FebHlj.stj: Jérôme Correas; Leikstj.: Jean-Denis Monory
Eugène Onéguine (Tchaikovsky) 9-11 MarHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Eric Perez
Le nozze di Figaro (Mozart) 30 Mar-3 AprHlj.stj: Olivier Schneebeli; Leikstj.: Christian Gangneron
Phi-Phi (Christiné) 3 MaíHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Johanny Bert
Mérignac, Le Pin Galant  / 
Aida (Verdi) 19 Jan
Requiem (Verdi) 20 Jan
La bohème (Puccini) 13 Mar
Metz, Opéra-Théâtre de Metz Métropole  / 
Falstaff (Verdi) 15-16 OktHlj.stj: Gian Rosario Presutti; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Françoise de Rimini (Thomas,A) 18-22 NóvHlj.stj: Jacques Mercier; Leikstj.: Vincent Tordjman
L'Auberge du Cheval Blanc (Benatzky) 25 JanHlj.stj: Didier Benetti; Leikstj.: Jacques Duparc
L'italienne à Alger (Rossini) 13-24 MarHlj.stj: Paolo Olmi; Leikstj.: David Hermann
Caravaggio (Giraud) 6-8 AprHlj.stj: François-Xavier Roth
Switch! (Kastel) 25-26 MaíHlj.stj: Fabrice Kastel; Leikstj.: Pierre Val
Faust (Gounod) 17 JúnHlj.stj: Jacques Mercier; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
Montpellier, Opéra National de Montpellier Languedoc-Roussillon  / 
Rusalka (Dvořák,A) 7-11 OktHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Jim Lucassen
L'arbore di Diana (Martin y Soler) 25-29 NóvHlj.stj: Fabio Biondi; Leikstj.: Francisco Negrin
La belle Hélène (Offenbach) 28 Des-5 JanHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Corinne Benizio, Gilles Benizio
Elektra (Strauss) 2-4 MarHlj.stj: Aldert Vermeulen; Leikstj.: Jean-Yves Courrègelongue
Einstein on the Beach (Glass) 16-18 Mar
La Petite Renarde rusée (Janáček) 25-26 MaíHlj.stj: Jérôme Pillement; Leikstj.: Marie-Eve Signeyrole
Le nozze di Figaro (Mozart) 20-28 JúnHlj.stj: Sascha Goetzel; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Nancy, Opéra national de Lorraine  / 
The Rake's Progress (Stravinsky) 29 Sep-6 OktHlj.stj: Tito Muñoz; Leikstj.: Carlos Wagner
Les Noces (Stravinsky) 23-29 OktHlj.stj: Tito Muñoz; Leikstj.: Tero Saarinen
La Chauve-souris (Strauss,J) 18-31 DesHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Philipp Himmelmann
L'italienne à Alger (Rossini) 17-25 FebHlj.stj: Paolo Olmi; Leikstj.: David Hermann
René, l'énervé (Reinhardt Wagner) 14-21 MarLeikstj.: Jean-Michel Ribes
La rondine (Puccini) 6-15 MaíHlj.stj: José Cura; Leikstj.: José Cura
Le tueur de mots (Ambrosini) 26 Jún-3 JúlHlj.stj: Andrea Molino; Leikstj.: Francesco Micheli
Nantes, Angers Nantes Opéra  / 
Le Château de Barbe-Bleue (Bartók) 14-16 OktHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
La vie parisienne (Offenbach) 11-18 DesHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Carlos Wagner
L'Enfant et la Nuit (Villard) 24-27 JanHlj.stj: Franck Villard; Leikstj.: Olivier Balazuc
Orphée et Eurydice (Gluck) 2-11 MarHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
La bohème (Puccini) 4-6 MaíHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Stephen Langridge
Nice, Opéra de Nice  / 
La Damnation de Faust (concert) (Berlioz) 16-18 SepHlj.stj: Philippe Auguin
La voix humaine (Poulenc) 7-11 Okt
Le Château de Barbe-Bleue (Bartók) 7-11 OktHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: René Koering
Norma (Bellini) 10-15 DesHlj.stj: Andriy Yurkevytch
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 17-24 JanHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Ron Daniels
Il trovatore (Verdi) 16-23 FebHlj.stj: Fabrizio Ventura; Leikstj.: Lorenzo Mariani
La bohème (Puccini) 11-17 MarHlj.stj: Derrick Inouye; Leikstj.: Maurizio Scaparro
Il Tigrane (Scarlatti,A) 1-5 JúnHlj.stj: Gilbert Bezzina; Leikstj.: Gilbert Blin
Paris, Athénée Théâtre Louis-Jouvet  / 
Le Tour d'écrou (Britten) 13-16 OktHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Olivier Bénézech
L'Egisto (Marazzoli) 19-23 OktHlj.stj: Jérôme Correas; Leikstj.: Jean-Denis Monory
La Botte secrète (Terrasse) 16 Des-8 JanHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre Guillois
Caligula (Pagliardi) 8-11 MarHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Alexandra Rübner, Mimmo Cuticchio
Le Ring (Wagner) 2-11 MaíHlj.stj: Dominique Debart; Leikstj.: Alain Bézu
Paris, Théâtre des Champs-Élysées  / 
Les Capulet et les Montaigu (concert) (Bellini) 11 NóvHlj.stj: Evelino Pidò
Missa Solemnis (concert) (Beethoven) 14 NóvHlj.stj: Philippe Herreweghe
Oberto (concert) (Verdi) 17-19 NóvHlj.stj: Carlo Rizzi
Jules César (concert) (Handel) 25 NóvHlj.stj: Alan Curtis
La flûte enchantée (Mozart) 16-26 DesHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: William Kentridge, Luc de Wit
Le Messie (concert) (Handel) 23 DesHlj.stj: Laurence Cummings
Farnace (concert) (Vivaldi) 10 JanHlj.stj: Diego Fasolis
Les Saisons (concert) (Haydn) 21 JanHlj.stj: Paul McCreesh
Tosca (concert) (Puccini) 24 JanHlj.stj: Gianandrea Noseda
Don Pasquale (Donizetti) 13-23 FebHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: Denis Podalydès
Giustino (concert) (Vivaldi) 24 FebHlj.stj: Stefano Molardi
Le Clémence de Titus (concert) (Mozart) 25 FebHlj.stj: Louis Langrée
Roméo et Juliette (concert) (Berlioz) 26 FebHlj.stj: Mark Elder
Parsifal (concert) (Wagner) 6-9 MarHlj.stj: Daniele Gatti
Theodora (concert) (Handel) 10 MarHlj.stj: Hervé Niquet
Tristan et Isolde (concert) (Wagner) 11 MarHlj.stj: Andris Nelsons
Gloria Magnificat (concert) (Vivaldi) 24 MarHlj.stj: Rinaldo Alessandrini
Les Noces (concert) (Stravinsky) 27 MarHlj.stj: Valery Gergiev
Oedipus rex (concert) (Stravinsky) 27 MarHlj.stj: Valery Gergiev
La Passion selon Saint Matthieu (concert) (Bach,JS) 2 AprHlj.stj: Pierre Cao
La Passion selon Saint Jean (concert) (Bach,JS) 11 AprHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
La Didone (Cavalli) 12-20 AprHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Clément Hervieu-Léger
La Walkyrie (concert) (Wagner) 24 AprHlj.stj: Kent Nagano
Così fan tutte (Mozart) 22-31 MaíHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Eric Génovèse
Concert (Mozart) 5 JúnHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
L'orfeo (concert) (Monteverdi) 22 JúnHlj.stj: Thomas Hengelbrock
Paris, Théâtre du Châtelet  / 
René, l'énervé (Reinhardt Wagner) 7 Sep-29 OktHlj.stj: Reinhardt Wagner; Leikstj.: Jean-Michel Ribes
Cruzar la Cara de la Luna (Martinez) 23-27 SepHlj.stj: David Hanlon; Leikstj.: Leonard Foglia
The Sound of Music (Rodgers) 7+ DesHlj.stj: Kevin Farrell; Leikstj.: Emilio Sagi
Orlando paladino (Haydn) 17-25 MarHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Kamel Ouali
Nixon in China (Adams) 10-18 AprHlj.stj: Alexander Briger; Leikstj.: Chen Shi-Zheng
Paris, Cité de la musique  / 
L'Or du Rhin (Wagner) 7 OktHlj.stj: Peter Rundel; Leikstj.: Antoine Gindt
Siegfried (Wagner) 8 OktHlj.stj: Peter Rundel; Leikstj.: Antoine Gindt
La Walkyrie (Wagner) 8 OktHlj.stj: Peter Rundel; Leikstj.: Antoine Gindt
Le Crépuscule des dieux (Wagner) 9 OktHlj.stj: Peter Rundel; Leikstj.: Antoine Gindt
Paris, Opéra-Comique  / 
Amadis de Gaule (Bach,JC) 2-8 JanHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Marcel Bozonnet
Il maestro di cappella (Cimarosa) 7 JanHlj.stj: Ton Koopman
Egisto (Cavalli) 1-9 FebHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Benjamin Lazar
La muette de Portici (Auber) 5-15 AprHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Emma Dante
La petite messe solennelle (Rossini) 20-21 AprHlj.stj: Nicholas Jenkins; Leikstj.: Nicola Hümpel
Re Orso (Stroppa) 19-22 MaíHlj.stj: Susanna Mälkki; Leikstj.: Richard Brunel
Les pêcheurs de perles (Bizet) 18-28 JúnHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Yoshi Oïda
Paris, MC93 Bobigny  / 
La finta giardiniera (Mozart) 23-29 JúnHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: Stephen Taylor
Paris, L'Opéra National de Paris (Opéra Bastille, Palais Garnier)  / 
Salome (Strauss) 8-30 SepHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: André Engel
La Clemence de Titus (Mozart) 10 Sep-8 OktHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Willy Decker
Faust (Gounod) 22 Sep-25 OktHlj.stj: Alain Altinoglu / Garrett Keast; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Tannhäuser (Wagner) 6-29 OktHlj.stj: Mark Elder; Leikstj.: Robert Carsen
Lulu (Berg) 18 Okt-5 NóvHlj.stj: Michael Schonwandt; Leikstj.: Willy Decker
La Force du destin (Verdi) 14 Nóv-17 DesHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Jean-Claude Auvray
La cenerentola (Rossini) 26 Nóv-17 DesHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle(original), Grisha Asagaroff(revival)
Manon (Massenet) 10 Jan-13 FebHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Coline Serreau
La Dame de Pique (Tchaikovsky) 19 Jan-6 FebHlj.stj: Dimitri Jurowski; Leikstj.: Lev Dodin
La Cerisaie (Fénelon) 27 Jan-13 FebHlj.stj: Tito Ceccherini; Leikstj.: Georges Lavaudant
Rigoletto (Verdi) 27 Jan-23 FebHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Jérôme Savary
Orphée et Eurydice (Gluck) 4-16 FebHlj.stj: Thomas Hengelbrock / Manlio Benzi; Leikstj.: Pina Bausch
Pelléas et Mélisande (Debussy) 28 Feb-16 MarHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Wilson, Giuseppe Frigeni
La Veuve joyeuse (Lehár) 29 Feb-2 AprHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Jorge Lavelli
Le Diable dans le Beffroi (Debussy) 29 Feb-3 MarHlj.stj: Jeff Cohen; Leikstj.: Jean-Philippe Clarac, Olivier Deloeuil
La chute de la maison Usher (Debussy) 29 Feb-3 MarHlj.stj: Jeff Cohen; Leikstj.: Jean-Philippe Clarac, Olivier Deloeuil
Don Giovanni (Mozart) 15 Mar-21 AprHlj.stj: Philippe Jordan / Marius Stieghors; Leikstj.: Michael Haneke
Pagliacci (Leoncavallo) 13 Apr-11 MaíHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Cavalleria rusticana (Mascagni) 13 Apr-11 MaíHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Le barbier de Séville (Rossini) 24 Maí-2 JúlHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Coline Serreau
Hippolyte et Aricie (Rameau) 9 Jún-9 JúlHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Ivan Alexandre
Arabella (Strauss) 14 Jún-10 JúlHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
L'Amour des trois oranges (Prokofiev) 23 Jún-13 JúlHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Gilbert Deflo
Paris, Salle Pleyel  / 
The Fairy Queen (Purcell) 6 NóvHlj.stj: Hervé Niquet
Jephtha (concert) (Handel) 24 NóvHlj.stj: William Christie
Norma (concert) (Bellini) 20 DesHlj.stj: Andriy Yurkevich
Peer Gynt (concert) (Grieg) 23-24 MaíHlj.stj: Paavo Järvi
Reims, Opéra de Reims  / 
The Turn of the Screw (Britten) 4 OktHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Olivier Bénézech
Das Rheingold (Wagner) 9 DesLeikstj.: Antoine Gindt
Siegfried (Wagner) 10 DesLeikstj.: Antoine Gindt
Die Walküre (Wagner) 10 DesLeikstj.: Antoine Gindt
Götterdämmerung (Wagner) 11 DesLeikstj.: Antoine Gindt
Mozart (Hahn) 30-31 DesHlj.stj: Christophe Talmont; Leikstj.: Bernard Pisani
Jenůfa (Janáček) 3-5 FebHlj.stj: Ondrej Olos; Leikstj.: Pierre Constant
Un de la canebière (Scotto) 18-19 FebHlj.stj: Didier Benetti; Leikstj.: Jacques Duparc
The Second Woman (Verrières) 13 MarHlj.stj: Jean Deroyer; Leikstj.: Guillaume Vincent
Faust (Gounod) 25-27 MarHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
La Maison qui chante (Jolas) 7 AprHlj.stj: Philippe Nahon; Leikstj.: Véronique Samakh
La traviata (Verdi) 11-13 MaíHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Jean-Romain Vesperini
Phi-Phi (Christiné) 22 MaíHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Johanny Bert
Rennes, Opéra de Rennes  / 
Jenůfa (Janáček) 4-10 NóvHlj.stj: Ondrej Olos; Leikstj.: Pierre Constant
Le Journal d'un disparu (Janáček) 22 Nóv
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 31 Des-6 JanHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Christophe Gayral
The Turn of the Screw (Britten) 3-9 FebHlj.stj: Tito Muñoz; Leikstj.: Dominique Pitoiset
La Princesse jaune (Saint-Saëns) 10-14 MarHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Vincent Tavernier
Monsieur de Pourceaugnac (Lully) 30 Mar-1 AprHlj.stj: François Lazarevitch; Leikstj.: Vincent Tavernier
Le nozze di Figaro (Mozart) 23 Maí-2 JúnHlj.stj: Ernest Martìnez Izquierdo; Leikstj.: Jean Liermier
Rouen, Opéra de Rouen Haute-Normandie  / 
Concert (Mozart) 23 Sep
The Turn of the Screw (Britten) 5-9 OktHlj.stj: Kynan Johns; Leikstj.: Frédéric Roels
Red Waters (Zeidel) 4-6 NóvHlj.stj: Paul-Emmanuel Thomas; Leikstj.: Arthur Nauzyciel
Viva la Mamma (Donizetti) 30 Nóv-6 DesHlj.stj: Federico Santi; Leikstj.: François de Carpentries
Ne Criez pas au Loup (Sargenti) 1-5 FebHlj.stj: Oswald Sallaberger; Leikstj.: Caroline Leboutte
Egisto (Cavalli) 16-19 FebHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Benjamin Lazar
La Maison qui chante (Jolas) 30 Mar-1 AprLeikstj.: Véronique Samakh
La vera costanza (Haydn) 6-10 AprHlj.stj: Jérôme Corréas; Leikstj.: Elio De Capitani(original), Clovis Bonnaud(revival)
La traviata (Verdi) 11-20 MaíHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Claire Servais
Saint-Etienne, Opéra Théâtre de Saint-Étienne  / 
La Navarraise (Massenet) 4-8 NóvHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Cavalleria rusticana (Mascagni) 4-8 NóvHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Vincent Vittoz
Les Conjurées (Schubert) 8-9 DesHlj.stj: Bernard Tétu
Les deux aveugles (Offenbach) 31 Des-3 JanHlj.stj: Laurent Touche; Leikstj.: Vincent Vittoz
L'Île de Tulipatan (Offenbach) 31 Des-3 JanHlj.stj: Laurent Touche; Leikstj.: Yann Dacosta
L'Opéra de quat'sous (Weill) 1-5 FebHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Laurent Fréchuret
The Rake's Progress (Stravinsky) 2-6 MarHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Carlos Wagner
Madama Butterfly (Puccini) 25-29 AprHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Alain Garichot
Orphée et Eurydice (Gluck) 13-17 JúnHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Frédéric Flamand
Strasbourg, L'Opéra National du Rhin  / 
La Nuit de Gutenberg (Manoury) 24-29 SepHlj.stj: Daniel Klajner; Leikstj.: Yoshi Oida
La bohème (Puccini) 21 Okt-8 NóvHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Robert Carsen(original), Frans de Haas(revival)
Die Fledermaus (Strauss,J) 10-27 DesHlj.stj: Roland Böer / Vincent Monteil; Leikstj.: Waut Koeken
Le chat botté (Cui) 11-13 JanHlj.stj: Vincent Monteil; Leikstj.: Jean-Philippe Delavault
Kát'a Kabanová (Janáček) 21 Jan-2 FebHlj.stj: Friedemann Layer; Leikstj.: Robert Carsen
Les Huguenots (Meyerbeer) 14-28 MarHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Olivier Py
Farnace (Vivaldi) 18-26 MaíHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Lucinda Childs
Der Rosenkavalier (Strauss) 17-28 JúnHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Mariame Clément
L'occasione fa il ladro (Rossini) 5-7 JúlHlj.stj: Franck Villard; Leikstj.: Sandrine Anglade
Toulon, Opéra de Toulon Provence Mediterranée  / 
Il diluvio universale (concert) (Donizetti) 3 OktHlj.stj: Leonardo Garcia Alarcon
Faust (Gounod) 7-13 OktHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
Le Directeur de théâtre (Mozart) 13-18 NóvHlj.stj: Pascal Verrot; Leikstj.: Frédéric Bellier-Garcia
Bastien und Bastienne (Mozart) 13-18 NóvHlj.stj: Pascal Verrot; Leikstj.: Frédéric Bellier-Garcia
La bohème (Puccini) 23-31 DesHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Daniel Benoin
Lohengrin (concert) (Wagner) 29 Jan-3 FebHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Frédéric Andrau
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 30 Mar-5 AprHlj.stj: Nicolas Krüger; Leikstj.: Stefano Mazzonis di Pralafera
Otello (Verdi) 11-15 MaíHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Toulouse, Théâtre du Capitole  / 
Tosca (Puccini) 29 Sep-14 OktHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Mario Pontiggia
Polieukt (Krauze) 4-6 NóvHlj.stj: Ruben Silva; Leikstj.: Jorge Lavelli
Falstaff (Verdi) 2-13 DesHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Nicolas Joel
Le Trouvere (Verdi) 3-12 FebHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Gilbert Deflo
La Clemence de Titus (Mozart) 9-20 MarHlj.stj: David Syrus; Leikstj.: David McVicar
Madame Butterfly (Puccini) 13-24 AprHlj.stj: Claus Peter Flor; Leikstj.: Nicolas Joel
Celui qui dit oui (Weill) 2-6 MaíHlj.stj: Christophe Larrieu; Leikstj.: Max Henry
Les Indes galantes (Rameau) 4-15 MaíHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Laura Scozzi
Tannhäuser (Wagner) 17-29 JúnHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Christian Rizzo
Tourcoing, Atelier Lyrique de Tourcoing  / 
La somnambule (concert) (Bellini) 11-14 OktHlj.stj: Jean Claude Malgoire
Monsieur de Pourceaugnac (Lully) 11-12 FebHlj.stj: François Lazarévitch; Leikstj.: Vincent Tavernier
Concert (Rossini) 18-19 Feb
Concert (Rossini) 18-19 Feb
Tancrède (Rossini) 14-18 MarHlj.stj: Jean Claude Malgoire; Leikstj.: Jean Philippe Delavault
Celui qui dit oui (Weill) 4 AprHlj.stj: Alexandre Bouquelloen; Leikstj.: William Mesguich
Le barbier de Séville (Rossini) 9-15 MaíHlj.stj: Jean Claude Malgoire; Leikstj.: Christian Schiaretti
Tours, Grand Théâtre de Tours  / 
Thaïs (Massenet) 14-18 OktHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Nadine Duffaut
Red Waters (Zeidel) 24 NóvHlj.stj: Paul-Emmanuel Thomas; Leikstj.: Arthur Nauzyciel
Dédé (Christiné) 29-31 DesHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Jacques Duparc
L'Opéra de quatre sous (Weill) 26-29 JanHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Bernard Pisani
Idomeneo re di Creta (Mozart) 16-20 MarHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Alain Garichot
La bohème (Puccini) 13-17 AprHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Gilles Bouillon
Macbeth (Verdi) 11-15 MaíHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Gilles Bouillon
Versailles, Opéra Royal de Versailles  / 
Panurge dans l'Île des Lanternes (concert) (Gretry) 4 OktHlj.stj: Hervé Niquet
Renaud (concert) (Sacchini) 4 OktHlj.stj: Hervé Niquet
La Coquette trompée (concert) (Dauvergne) 8 OktHlj.stj: Héloïse Gaillard
Les Troqueurs (concert) (Dauvergne) 8 OktHlj.stj: Héloïse Gaillard
Iphigenie en Aulide (concert) (Gluck) 15 OktHlj.stj: David Stern
Polyxene (concert) (Dauvergne) 15 OktHlj.stj: David Stern
La Vénitienne (concert) (Dauvergne) 8 NóvHlj.stj: Guy van Waas
Hercule mourant (concert) (Dauvergne) 19 NóvHlj.stj: Christophe Rousset
Amadis de Gaule (Bach,JC) 10-12 DesHlj.stj: Jérémie Rhorer
L'orfeo (Monteverdi) 10-11 JanHlj.stj: Sebastien d'Hérin; Leikstj.: Caroline Mutel
Venus and Adonis (concert) (Blow) 13 JanHlj.stj: Jonathan Cohen
La descente d'Orphée aux Enfers (concert) (Charpentier,M) 13 JanHlj.stj: Jonathan Cohen
Le Roi et le Fermier (Monsigny) 4 FebHlj.stj: Ryan Brown
Dardanus (concert) (Rameau) 16 FebHlj.stj: Raphaël Pichon
Didone abbandonata (Hasse) 10 MarHlj.stj: Michael Hofstetter; Leikstj.: Balázs Kovalik
Ariodante (concert) (Handel) 15 MarHlj.stj: Alan Curtis
Tancrède (Rossini) 23-25 MarHlj.stj: Jean-Claude Malgoire; Leikstj.: Jean-Philippe Delavault
La Passion selon Saint Matthieu (Bach,JS) 7-8 AprHlj.stj: Peter Neumann
Armide (Lully) 11-13 MaíHlj.stj: Olivier Schneebeli, David Fallis; Leikstj.: Marshall Pynkoski
La traviata (Verdi) 1-3 JúnHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Claire Servais
Orphée et Eurydice (Gluck) 24-25 JúnHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Frédéric Flamand