2012/13 > Belgía 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Belgía

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Bretland Holland

Belgía
 
Þýskaland
Frakkland Lúxemborg

Antwerpen, Muziektheater Transparant  / 

Opera Buffa (Van Outryve) 6-8 ÁgLeikstj.: Jo Roets, Peter De Bie
Pelléas et Mélisande (Debussy) 23 SepHlj.stj: Marit Strindlund; Leikstj.: Wouter Van Looy
Koningin van de Nacht (Mozart) 22-28 DesLeikstj.: Gust Van den Berghe
Concert (Monteverdi) 31 Ág-1 SepHlj.stj: Nicolas Achten; Leikstj.: Wouter Van Looy
Antwerpen, De Vlaamse Opera  / 
Messa di Gloria (Puccini) 27 SepHlj.stj: Dmitri Jurowski
La Damnation de Faust (Berlioz) 3-14 OktHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Terry Gilliam, Leah Hausman
The Magic Flute (Mozart) 12-31 DesHlj.stj: Tomáš Netopil / Yannis Pouspourikas; Leikstj.: David Hermann
Nabucco (Verdi) 7-21 FebHlj.stj: Dmitri Jurowski / Lanfranco Marcelletti; Leikstj.: Daniel Slater
Parsifal (Wagner) 26 Mar-5 AprHlj.stj: Eliahu Inbal / Daniel Inbal; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Messa da Requiem (Verdi) 23-24 MaíHlj.stj: Dmitri Jurowski
Candide (Bernstein) 18-30 JúnHlj.stj: Yannis Pouspourikas; Leikstj.: Nigel Lowery
Tristan und Isolde (Wagner) 21 Sep-5 OktHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Stef Lernous
Tosca (Puccini) 5-13 NóvHlj.stj: Maurizio Barbacini; Leikstj.: Frans Willem de Haas
Der Rosenkavalier (Strauss) 15-28 DesHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Christoph Waltz
Otello (Rossini) 7-18 FebHlj.stj: Alberto Zedda / Ryuichiro Sonoda; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Lady Macbeth of the Mtsensk District (Shostakovich) 21 Mar-6 AprHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Calixto Bieito
Duke Bluebeard's Castle (Bartók) 11-19 AprHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Kornél Mundruczó
Winterreise (concert) (Schubert) 11-19 Apr
Bruxelles, Théâtre Royal de la Monnaie / De Munt  / 
Passion (Dusapin) 30 Ág-5 SepHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Sasha Waltz
O Mensch! (Dusapin) 10 SepLeikstj.: Pascal Dusapin
Lulu (Berg) 14-30 OktHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
La traviata (Verdi) 4-31 DesHlj.stj: Ádám Fischer; Leikstj.: Andrea Breth
Die Fledermaus (concert) (Strauss,J) 19-22 DesHlj.stj: Ádám Fischer
Manon Lescaut (Puccini) 24 Jan-8 FebHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Mariusz Trelinski
Lucrezia Borgia (Donizetti) 19 Feb-8 MarHlj.stj: Julian Reynolds; Leikstj.: Guy Joosten
La dispute (Mernier) 5-19 MarHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Karl-Ernst Herrmann, Joël Lauwers
Roméo et Juliette (concert) (Gounod) 17-24 MarHlj.stj: Evelino Pidò
Pelléas et Mélisande (Debussy) 14-25 AprHlj.stj: Ludovic Morlot; Leikstj.: Pierre Audi
Così fan tutte (Mozart) 23 Maí-23 JúnHlj.stj: Ludovic Morlot / Thomas Rösner; Leikstj.: Michael Haneke
La clemenza di Tito (Mozart) 10-26 OktHlj.stj: Ludovic Morlot; Leikstj.: Ivo van Hove
War Requiem (Britten) 2-3 NóvHlj.stj: Ludovic Morlot
Hamlet (Thomas,A) 3-22 DesHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Olivier Py
Les mamelles de Tirésias (Poulenc) 16-19 JanHlj.stj: Roger Vignoles; Leikstj.: Ted Huffman
Jenůfa (Janáček) 21 Jan-7 FebHlj.stj: Ludovic Morlot; Leikstj.: Alvis Hermanis
Les Fêtes de l'hymen et de l'amour (concert) (Rameau) 14 FebHlj.stj: Hervé Niquet
Guillaume Tell (concert) (Rossini) 3-11 MarHlj.stj: Evelino Pidò
King Arthur (Purcell) 19-21 MarHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Paul Koek
La resurrezione (concert) (Handel) 29 MarHlj.stj: René Jacobs
Au monde (Boesmans) 30 Mar-12 AprHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Joël Pommerat
Rigoletto (Verdi) 8-23 MaíHlj.stj: Carlo Rizzi / Samuel Jean; Leikstj.: Robert Carsen
Fidelio (concert) (Beethoven) 11-12 JúnHlj.stj: Jérémie Rhorer
Orphée et Eurydice (Gluck) 17 Jún-2 JúlHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Romeo Castellucci
Gent, De Vlaamse Opera  / 
La Damnation de Faust (Berlioz) 16-23 SepHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Terry Gilliam, Leah Hausman
Agrippina (Handel) 21 Okt-6 NóvHlj.stj: Paul McCreesh; Leikstj.: Mariame Clément
The Magic Flute (Mozart) 10-20 JanHlj.stj: Tomáš Netopil / Yannis Pouspourikas; Leikstj.: David Hermann
Nabucco (Verdi) 1-9 MarHlj.stj: Dmitri Jurowski / Lanfranco Marcelletti; Leikstj.: Daniel Slater
Parsifal (Wagner) 20-28 AprHlj.stj: Eliahu Inbal / Daniel Inbal; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Messa da Requiem (Verdi) 5-8 MaíHlj.stj: Dmitri Jurowski
Tristan und Isolde (Wagner) 17-26 OktHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Stef Lernous
Tosca (Puccini) 20-26 NóvHlj.stj: Maurizio Barbacini; Leikstj.: Frans Willem de Haas
Der Rosenkavalier (Strauss) 9-19 JanHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Christoph Waltz
Otello (Rossini) 28 Feb-9 MarHlj.stj: Alberto Zedda / Ryuichiro Sonoda; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Duke Bluebeard's Castle (Bartók) 30 Apr-10 MaíHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Kornél Mundruczó
Winterreise (concert) (Schubert) 30 Apr-10 Maí
Don Giovanni (Mozart) 11-29 JúnHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Guy Joosten
Liège, Opéra Royal de Wallonie  / 
Stradella (Franck) 19-29 SepHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Jaco van Dormael
L'officier de fortune (concert) (Grétry) 20 OktHlj.stj: Patrick Davin
Pagliacci (Leoncavallo) 17-30 NóvHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: José Cura
Cavalleria rusticana (Mascagni) 17-30 NóvHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: José Cura
Nabuccolo (Verdi) 10-14 DesLeikstj.: Federico Grazzini
La belle Hélène (Offenbach) 22-31 DesHlj.stj: Cyril Englebert; Leikstj.: Corinne Benizio, Gilles Benizio
L'italiana in Algeri (Rossini) 18-26 JanHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Emilio Sagi
La fanciulla del West (Puccini) 22 Feb-5 MaíHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Lorenzo Mariani
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 15-19 MarHlj.stj: Philippe Gerard; Leikstj.: Marianne Pousseur, Enrico Bagnoli
La forza del destino (Verdi) 18-28 AprHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Francesco Maestrini
I due Foscari (concert) (Verdi) 10-12 MaíHlj.stj: Paolo Arrivabeni
Guillaume Tell (Grétry) 7-15 JúnHlj.stj: Claudio Scimone; Leikstj.: Stefano Mazzonis di Pralafera
Attila (Verdi) 20-28 SepHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Ruggero Raimondi
Grétry (concert) (Vito-Delvaux) 6 OktHlj.stj: Cyril Englebert
La Caravane du Caire (concert) (Grétry) 20 OktHlj.stj: Guy Van Waas
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 25 Okt-2 NóvHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Alfredo Arias
Roméo et Juliette (Gounod) 17-26 NóvHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Arnaud Bernard
La Grande-Duchesse de Gérolstein (Offenbach) 20-31 DesHlj.stj: Cyril Englebert; Leikstj.: Stefano Mazzonis Di Pralafera
Fidelio (Beethoven) 31 Jan-11 FebHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Mario Martone
L'Enlèvement au sérail (Mozart) 18-23 FebHlj.stj: Massimo Donadello; Leikstj.: Yann Dacosta
Aida (Verdi) 25-30 MarHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Ivo Guerra(original), Johannes Haider(revival)
Zémire et Azor (Grétry) 22-27 AprHlj.stj: Guy Van Waas; Leikstj.: Bernard Pisani
Maria Stuarda (Donizetti) 16-24 MaíHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Francesco Esposito
La gazzetta (Rossini) 20-28 JúnHlj.stj: Jan Schultsz; Leikstj.: Stefano Mazzonis Di Pralafera