2012/13 > Búlgaría 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Búlgaría

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Serbía Rúmenía
Makedónía

Búlgaría
 
Grikkland Tyrkland

Blagoevgrad, Chamber Opera Blagoevgrad  / 

Bastien and Bastienne (Mozart) 23 Apr
Bourgas, State Opera Bourgas  / 
Norma (Bellini) 2 Nóv-21 MarHlj.stj: Ivan Kozhuharov; Leikstj.: Darina Glavanakov-Bakardzhieva
Madama Butterfly (Puccini) 6 Nóv-23 JúlHlj.stj: Ivan Kozhuharov; Leikstj.: Aleksandar Tekeliev
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 10 Nóv-16 ÁgHlj.stj: Nayden Todorov; Leikstj.: Mario Nikolov
Carmen (Bizet) 20 Nóv-27 ÁgHlj.stj: Ivan Kozhuharov; Leikstj.: Maya Slavcheva
The Merry Widow (Lehár) 22 Nóv-23 AprHlj.stj: Ivan Kozhuharov; Leikstj.: Darina Glavanakov-Bakardzhieva
Cavalleria rusticana (Mascagni) 30 Nóv-23 JanHlj.stj: Ivan Kozhuharov; Leikstj.: Pavel Gerdjikov
Manon Lescaut (Puccini) 20 DesHlj.stj: Ivan Kozhuharov; Leikstj.: Aleksandar Tekeliev
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 25 Jan
Il trovatore (Verdi) 5 Feb-24 Ág
La traviata (Verdi) 8 Feb-19 Apr
Die Fledermaus (Strauss,J) 12 Feb-8 Ág
Don Giovanni (Mozart) 15 Feb-11 Jún
La belle Hélène (Offenbach) 21 Feb-18 Jún
Macbeth (Verdi) 27 Feb
Pagliacci (Leoncavallo) 5 Mar
Opera anthology (Verdi) 5 Apr
Rigoletto (Verdi) 8 Maí-7 Jún
Le nozze di Figaro (Mozart) 14 Maí
Die Zauberflöte (Mozart) 22-30 Maí
La bohème (Puccini) 7 Jún
Boris Godunov (Musorgsky) 3-5 Júl
Otello (Verdi) 12 Júl
Nabucco (Verdi) 16 JúlHlj.stj: Nayden Todorov; Leikstj.: Pavel Gerdjikov
Aida (Verdi) 19 Júl
Tosca (Puccini) 26 Júl
Die Fledermaus (Strauss,J) 8 Ág
The Gypsy Princess (Kálmán) 16 Ág
Il trovatore (Verdi) 24 Ág
Carmen (Bizet) 27 Ág
Countess Maritza (Kálmán) 5 Sep
Plovdiv, State Opera Plovdiv  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 12 Sep
La traviata (Verdi) 27 Sep
Rigoletto (Verdi) 31 OktHlj.stj: Alexei Izmirliev; Leikstj.: Ivanka Daliyska
Tosca (Puccini) 7 DesHlj.stj: Grigor Palikarov; Leikstj.: Ivanka Daliyska
L'elisir d'amore (Donizetti) 1 FebHlj.stj: Hristo Mihalev; Leikstj.: Ivanka Daliyska
Il trovatore (Verdi) 21 FebHlj.stj: Alexei Izmirliev; Leikstj.: Ivanka Daliyska
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 8 MaíHlj.stj: Hristo Mihalev; Leikstj.: Ivanka Daliyska
Rigoletto (Verdi) 28 MaíHlj.stj: Alexei Izmirliev; Leikstj.: Ivanka Daliyska
Attila (Verdi) 19 JúnHlj.stj: Luciano di Martino; Leikstj.: Valentina Simeonova
Aida (Verdi) 25 JúnHlj.stj: Grigor Palikarov; Leikstj.: Ivanka Daliyska
Nabucco (Verdi) 29 Jún-2 Júl
Concert (Verdi) 5 Júl
Ruse, State Opera Rousse  / 
Kaddara (Børresen) 26 ÁgHlj.stj: Niels Borksand
La traviata (Verdi) 31 Ág-18 JanHlj.stj: Vladimir Boshnakov; Leikstj.: Marco Catena
My Fair Lady (Loewe) 7 Sep-15 FebHlj.stj: Vladimir Boshnakov; Leikstj.: Simeon Simeonov
Tosca (Puccini) 14 Sep-23 NóvHlj.stj: Nayden Todorov; Leikstj.: Ivan Savov
Die Zauberflöte (Mozart) 22 SepHlj.stj: Nayden Todorov; Leikstj.: Alexander Tekeliev
Messa da Requiem (concert) (Verdi) 29 Sep-5 JúnHlj.stj: Jean Yves Gaudin
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 12-26 OktHlj.stj: Vesselin Baytchev; Leikstj.: Simeon Simeonov
Rigoletto (Verdi) 13 Okt-19 JúlHlj.stj: Luciano Di Martino / Vladimir Boshnakov; Leikstj.: Corinna Boskovsky
Carmina Burana (concert) (Orff) 24 OktHlj.stj: Nayden Todorov
Nabucco (Verdi) 27 Okt-17 MaíHlj.stj: Nayden Todorov; Leikstj.: Georgi Parvanov
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 2 Nóv-29 MaíHlj.stj: Nayden Todorov / Vladimir Boshnakov / Katalin Doman; Leikstj.: Mario Nikolov
Maria Desislava (Hadjiev) 16 Nóv-1 FebHlj.stj: Ivan Kozhuharov; Leikstj.: Svetozar Donev
Carmen (Bizet) 21 Nóv-29 JúlHlj.stj: Nayden Todorov / Konrad Leitner / Grigor Palikarov; Leikstj.: Cristian Mihăilescu
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 26 Nóv-11 AprHlj.stj: Vesselin Baytchev / Vladimir Boshnakov; Leikstj.: Ivan Savov
Cain (Denev) 2-4 DesHlj.stj: Lubomir Denev; Leikstj.: Lubomir Denev
The Violet of Montmartre (Kálmán) 7 DesHlj.stj: Edward Papazov; Leikstj.: Rosen Tchepilski
Die Fledermaus (Strauss,J) 30 JanHlj.stj: Nayden Todorov / July Damianov / Vladimir Boshnakov; Leikstj.: Svetozar Donev
Un ballo in maschera (Verdi) 22 Feb-8 JúnHlj.stj: Georgi Dimitrov / Vladimir Kiradjiev; Leikstj.: Ivan Savov
Il trovatore (Verdi) 26 FebHlj.stj: Nayden Todorov; Leikstj.: Asen Shopov
Falstaff (Verdi) 21 Mar-13 MaíHlj.stj: Rossen Gergov; Leikstj.: Ognian Draganoff
Don Carlos (Verdi) 13 Apr-19 JúnHlj.stj: Anthony Gabriele; Leikstj.: Christian Michailescu
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 24 AprHlj.stj: Svilen Dimitrov; Leikstj.: Nina Naydenova
Madama Butterfly (Puccini) 2 MaíHlj.stj: Predrag Gosta; Leikstj.: Ognian Draganoff
Aida (Verdi) 21-23 JúnHlj.stj: Nayden Todorov / Ivailo Krinchev; Leikstj.: Ognian Draganoff
Aida (Verdi) 13-15 ÁgHlj.stj: Konrad Leitner; Leikstj.: Ognian Draganoff
Rigoletto (Verdi) 31 ÁgHlj.stj: Nayden Todorov; Leikstj.: Sarah Elena Ilieva
Carmen (Bizet) 3 Sep-1 OktHlj.stj: Nayden Todorov; Leikstj.: Christian Michailescu
Carmina Burana (concert) (Orff) 25 SepHlj.stj: Nayden Todorov
La bohème (Puccini) 19-21 Okt
The Merry Widow (Lehár) 19 Des
Die Fledermaus (Strauss,J) 27 Jan
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 24 Feb
Turandot (Puccini) 7 AprHlj.stj: Nayden Todorov
Otello (Verdi) 13 Maí
Orpheus (Monteverdi) 20 Maí
Norma (Bellini) 9 Jún
Sofia, Софийска опера и балет / Sofia Opera and Ballet  / 
Don Carlos (Verdi) 23 Sep-7 AprHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Plamen Kartaloff
The Golden Apple (Hadjiev) 28 Sep-17 MarHlj.stj: Boris Spasov; Leikstj.: Yulia Krasteva
L'elisir d'amore (Donizetti) 2 Okt-26 AprHlj.stj: Grigor Palikarov; Leikstj.: Vera Nemirova
Siegfried (Wagner) 7 Okt-26 JúnHlj.stj: Velizar Genchev; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Aida (Verdi) 6 NóvHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Le comte Ory (Rossini) 7 NóvHlj.stj: Didier Talpain; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
Ernani (Verdi) 8 NóvHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Kuzman Popov
Werther (Massenet) 7 Des-31 MarHlj.stj: Giuseppe Sabbatini
Madama Butterfly (Puccini) 12 JanLeikstj.: Plamen Kartaloff(original)
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 25 Jan-10 MarHlj.stj: Yurie Florea / Grigor Palikarov; Leikstj.: Ion Caramitru
Rigoletto (Verdi) 30 JanHlj.stj: George Dimitrov; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Gianni Schicchi (Puccini) 16 Feb-6 AprHlj.stj: Ivan Anguélov
Cavalleria rusticana (Mascagni) 16 Feb-6 AprHlj.stj: Ivan Anguélov
Bastien and Bastienne (Mozart) 17 Feb-1 Jún
Tosca (Puccini) 28 Feb-4 AprHlj.stj: Francesco Rosa; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Aladino e la lampada magica (Rota) 9 Mar-1 Jún
Prince Igor (Borodin) 21-22 Mar
Turandot (Puccini) 28 Mar-24 Apr
Götterdämmerung (Wagner) 22 Maí-29 JúnHlj.stj: Erich Wächter / Velizar Genchev; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Das Rheingold (Wagner) 22 JúnHlj.stj: Erich Wächter / Velizar Genchev; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Die Walküre (Wagner) 23 JúnHlj.stj: Erich Wächter / Velizar Genchev; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Don Carlos (Verdi) 5-7 Júl
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 12-14 Júl
Tosca (Puccini) 19-20 Júl
Un ballo in maschera (Verdi) 27-28 Júl
Un ballo in maschera (Verdi) 26 SepHlj.stj: Boris Spasov
Don Carlos (Verdi) 29 Sep-1 MarHlj.stj: Francesco Quattrocchi
Aida (Verdi) 15 Okt-9 Feb
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 24-26 Okt
L'elisir d'amore (Donizetti) 25 Okt-2 Mar
La traviata (Verdi) 28 Nóv-26 Mar
Stara Zagora, State Opera Stara Zagora  / 
Bulgarians From Olden Times (Karastoyanov) 12 Okt-11 JúlHlj.stj: Krassimir Kashev; Leikstj.: Nicholas Aprilov
Nabucco (Verdi) 24 Okt-23 Feb
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 8 Nóv-14 Des
La traviata (Verdi) 30 Nóv-18 Jún
Rigoletto (Verdi) 15 Feb-4 Maí
La bohème (Puccini) 15 Mar-6 Jún
Turandot (Puccini) 1 Apr-11 JúnHlj.stj: Nayden Todorov
Gianni Schicchi (Puccini) 25-26 Jún
Sister Angelica (Puccini) 25-26 Jún
Don Carlos (Verdi) 10 Júl
Madama Butterfly (Puccini) 20 Sep
Bulgarians From Olden Times (Karastoyanov) 24 Sep
Turandot (Puccini) 26 Sep
Varna, Opera Varna  / 
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 24 Sep-27 MaíHlj.stj: Yuli Damyanov / Stefan Boyadzhiev
Die lustige Witwe (Lehár) 28 Sep-21 MaíHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Mark Krone
La traviata (Verdi) 12 Okt-17 AprHlj.stj: Borislav Ivanov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 17 Okt-20 MarHlj.stj: Grigor Palikarov
Le comte Ory (Rossini) 1 Nóv-28 MaíHlj.stj: Didier Talpain; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
Aida (Verdi) 6 Nóv-22 Feb
Ernani (Verdi) 8 Nóv-4 DesHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Kuzman Popov
Loud Gidiya (Hadjiev) 21 Des-10 MaíHlj.stj: Borislav Ivanov / Stefan Boyadzhiev; Leikstj.: Kuzman Popov
Tosca (Puccini) 18 Jan-5 Feb
La bohème (Puccini) 7 Mar-23 MaíHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Falstaff (Verdi) 3 Apr-28 JúnHlj.stj: Stefano Seghedoni; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Carmen (Bizet) 30 Apr-29 MaíHlj.stj: Grigor Palikarov; Leikstj.: Kuzman Popov
Rigoletto (Verdi) 14 MaíHlj.stj: Stefano Seghedoni; Leikstj.: Kuzman Popov
Un ballo in maschera (Verdi) 17 MaíHlj.stj: Borislav Ivanov
Nabucco (Verdi) 31 MaíHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Carmen (Bizet) 3 JúlHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Kuzman Popov
La traviata (Verdi) 8-11 JúlHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Falstaff (Verdi) 16 JúlHlj.stj: Stefano Seghedoni; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Don Carlos (Verdi) 18 JúlHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Kuzman Popov
Il trovatore (Verdi) 24 JúlHlj.stj: Ivan Kozhuharov; Leikstj.: Kuzman Popov
Requiem (Verdi) 30 JúlHlj.stj: Vito Cristofaro
Aida (Verdi) 13 ÁgHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Die lustige Witwe (Lehár) 17 ÁgHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Kuzman Popov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 19 ÁgHlj.stj: Grigor Palikarov; Leikstj.: Antonio Petris
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 20 Sep-28 OktHlj.stj: Stefan Boyadzhiev
La traviata (Verdi) 23 Sep-29 OktHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Kuzman Popov
Nabucco (Verdi) 24 SepHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Aida (Verdi) 26 SepHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Rigoletto (Verdi) 17 OktHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Madama Butterfly (Puccini) 23 OktHlj.stj: Grigor Palikarov; Leikstj.: Kuzman Popov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 30 OktHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Antonio Petris
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 30 OktHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Antonio Petris