2012/13 > Sviss 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Sviss

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Þýskaland
Frakkland
Mónakó

Sviss
 
Liechtenstein
Austurríki
ítalía

Basel, Theater Basel  / 

Katja Kabanowa (Janáček) 13 Sep-29 DesHlj.stj: Enrico Delamboye / Gabriel Feltz / Giuliano Betta; Leikstj.: Armin Petras
Der Sandmann (Scartazzini) 20 Okt-17 DesHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Christof Loy
Ana Andromeda (Zimmerlin) 21-23 OktLeikstj.: Georges Delnon, Marie-Therèse Jossen
Ariodante (Handel) 24-29 OktHlj.stj: Andrea Marcon; Leikstj.: Stefan Pucher
Lo speziale (Haydn) 8 Nóv-17 FebHlj.stj: David Cowan; Leikstj.: Massimo Rocchi
The Black Rider (Waits) 15 Nóv-17 AprHlj.stj: Rainer Süßmilch; Leikstj.: Corinna von Rad
Un ballo in maschera (Verdi) 15 Des-24 AprHlj.stj: Giuliano Betta / Gabriel Feltz; Leikstj.: Vera Nemirova
Manon (Massenet) 7 Feb-9 JúnHlj.stj: Enrico Delamboye / Giuliano Betta; Leikstj.: Elmar Goerden
Idomeneo re di Creta (Mozart) 12 Apr-7 JúnHlj.stj: Andrea Marcon; Leikstj.: David Bösch
War Requiem (Britten) 16 Maí-15 JúnHlj.stj: Gabriel Feltz; Leikstj.: Calixto Bieito
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 31 MaíHlj.stj: Rolando Garza; Leikstj.: Ulrike Jühe
Tosca (Puccini) 11 Sep-1 JanHlj.stj: Enrico Delamboye / Giuliano Betta; Leikstj.: Jette Steckel
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 28 Sep-26 OktHlj.stj: Rolando Garza; Leikstj.: Ulrike Jühe
Lohengrin (Wagner) 20 Okt-15 JúnHlj.stj: Axel Kober / Giuliano Betta; Leikstj.: Vera Nemirova
Votre Faust (Pousseur) 8-9 NóvHlj.stj: Gerhardt Müller-Goldboom; Leikstj.: Aliénor Dauchez
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 18 Jan-17 MaíHlj.stj: Giuliano Betta; Leikstj.: Corinna von Rad
Schneewittchen (Holliger) 20 Feb-15 AprHlj.stj: Heinz Holliger; Leikstj.: Achim Freyer, Sebastian Hirn
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 29+ MarHlj.stj: David Cowan
Ein Sommernachtstraum (Purcell) 3+ AprHlj.stj: Andrea Marcon; Leikstj.: Joachim Schloemer
The Indian Queen (Purcell) 30 Apr-27 JúnHlj.stj: Andrea Marcon; Leikstj.: Joachim Schloemer
La Damnation de Faust (Berlioz) 25 Maí-29 JúnHlj.stj: Enrico Delamboye; Leikstj.: Arpad Schilling
Bern, Stadttheater Bern  / 
Fidelio (Beethoven) 8 Sep-17 JanHlj.stj: Mario Venzago / Kevin John Edusei / Mirga Gražinytė; Leikstj.: Joachim Schlömer
Tagebuch eines Verschollenen (Janáček) 8 Nóv-6 JanLeikstj.: Jens Daryousch Ravari
Aschenbrödel (Rossini) 18 Nóv-9 MarHlj.stj: Srboljub Dinić; Leikstj.: Cordula Däuper
Macbeth (Verdi) 27 Jan-14 AprHlj.stj: Srboljub Dinić; Leikstj.: Ludger Engels
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 2 Mar-2 JúnHlj.stj: John Edusei; Leikstj.: Lydia Steier
Neither (Feldman) 19 Apr-3 MaíHlj.stj: Stefan Schreiber; Leikstj.: Matthias Rebstock
The Rage of Life (Kats-Chernin) 11 Maí-21 JúnHlj.stj: Hans Christoph Bünger; Leikstj.: Lars Franke
Il trionfo del tempo e del disinganno (Handel) 26 Maí-20 JúnHlj.stj: Sébastien Rouland; Leikstj.: Calixto Bieito
Der Freischütz (Weber) 20 Okt-18 JanHlj.stj: Mario Venzago; Leikstj.: Michael Simon
La traviata (Verdi) 17 Nóv-16 FebHlj.stj: Mirga Gražinyte-Tyla; Leikstj.: Jetske Mijnssen
Das schlaue Füchslein (Janáček) 25 Jan-30 MarHlj.stj: Mirga Gražinyte-Tyla; Leikstj.: Markus Bothe
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 9 Mar-20 MaíHlj.stj: NN; Leikstj.: Mara Kurotschka
Ariadne auf Naxos (Strauss) 19 Apr-25 MaíHlj.stj: NN; Leikstj.: Lydia Steier
Peter Grimes (Britten) 6-22 JúnHlj.stj: NN; Leikstj.: Ludger Engels
Biel, Theater Biel Solothurn  / 
Idomeneo re di Creta (Mozart) 21 Sep-11 JanHlj.stj: Franco Trinca; Leikstj.: Wolfram Mehring
Evgeny Onegin (Tchaikovsky) 2 Nóv-7 AprHlj.stj: Harald Siegel; Leikstj.: Andreas Rosar
Das Land des Lächelns (Lehár) 14 Des-26 AprHlj.stj: Moritz Caffier; Leikstj.: Alvaro Schoeck
Rigoletto (Verdi) 22 Feb-17 MarHlj.stj: Franco Trinca; Leikstj.: Beat Wyrsch
La Cecchina (Piccinni) 12 Apr-14 JúnHlj.stj: Harald Siegel; Leikstj.: Alexander von Pfeil
Heile Welt (Schneider,U) 19-22 JúnHlj.stj: Urs Peter Schneider; Leikstj.: Beat Wyrsch
Il turco in Italia (Rossini) 20 Sep-7 JanHlj.stj: Marco Zambelli; Leikstj.: Pierre-Emmanuel Rousseau
Die Fledermaus (Strauss,J) 1 Nóv-6 MarHlj.stj: Harald Siegel; Leikstj.: Paul Suter
Das Rheingold (concert) (Wagner) 23-24 NóvHlj.stj: Hans Urbanek; Leikstj.: Andreas Rosar
Un ballo in maschera (Verdi) 13 Des-8 FebHlj.stj: Franco Trinca; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
Figaro¿ (Henking) 28 Feb-12 JúnHlj.stj: Jürg Henneberger; Leikstj.: Andreas Zimmermann
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 11 Apr-15 JúnHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Georg Rootering
La Damnation de Faust (concert) (Berlioz) 9-11 JúnHlj.stj: Kaspar Zehnder
Fribourg, Opéra de Fribourg  / 
Viva la Mamma (Donizetti) 31 Des-15 JanHlj.stj: Laurent Gendre; Leikstj.: Vincent Vittoz
Le voyage dans la lune (Offenbach) 30 Des-12 JanHlj.stj: Laurent Gendre; Leikstj.: Olivier Desbordes
Genève, Grand Théâtre de Genève  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 10-17 SepHlj.stj: Alberto Zedda; Leikstj.: Damiano Michieletto
JJR (Citoyen de Geneve) (Fenelon) 11-24 SepHlj.stj: Jean Deroyer; Leikstj.: Robert Carsen,Christian Räth
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 7-21 NóvHlj.stj: Michel Plasson; Leikstj.: Patrick Kinmonth
Les aventures du roi Pausole (Honegger) 12-31 DesHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Robert Sandoz
La traviata (Verdi) 28 Jan-12 FebHlj.stj: Baldo Podic; Leikstj.: David McVicar,Marie Lambert
Das Rheingold (Wagner) 9-24 MarHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Dieter Dorn
Madama Butterfly (Puccini) 20 Apr-5 MaíHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Michael Grandage
Rusalka (Dvořák,A) 13-27 JúnHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Jossi Wieler
Le nozze di Figaro (Mozart) 9-19 SepHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Guy Joosten
Sigurd (concert) (Reyer) 6-10 OktHlj.stj: Frédéric Chaslin
Die Walküre (Wagner) 7-16 NóvHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Dieter Dorn, Heinz Wanitschek
La Chauve-souris (Strauss,J) 13-31 DesHlj.stj: Theodor Guschlbauer; Leikstj.: Stephen Lawless
Siegfried (Wagner) 30 Jan-8 FebHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Dieter Dorn, Heinz Wanitschek
Nabucco (Verdi) 28 Feb-10 MarHlj.stj: John Fiore; Leikstj.: Roland Aeschlimann
Delusion of the Fury (Partch) 28-29 MarLeikstj.: Heiner Goebbels
Winterreise (Schubert) 30 Mar
Götterdämmerung (Wagner) 23 Apr-2 MaíHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Dieter Dorn, Heinz Wanitschek
Der Ring des Nibelungen (Wagner) 13-25 MaíHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Dieter Dorn, Heinz Wanitschek
La Wally (Catalani) 18-28 JúnHlj.stj: Evelino Pidò
Lausanne, Opéra de Lausanne  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 5-14 OktHlj.stj: Jesús López Cobos; Leikstj.: Adriano Sinivia
Phaëton (concert) (Lully) 26 OktHlj.stj: Christophe Rousset
L'Artaserse (concert) (Vinci) 23-25 NóvHlj.stj: Diego Fasolis
Orphée aux enfers (Offenbach) 23-31 DesHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Claire Servais
Aladin et la lampe merveilleuse (Rota) 25-30 JanHlj.stj: Hervé Klopfenstein; Leikstj.: Waut Koeken
Viva la Mamma (Donizetti) 8-10 FebHlj.stj: Laurent Gendre; Leikstj.: Vincent Vittoz
Tosca (Puccini) 17-27 MarHlj.stj: Roberto Rizzi Brignoli; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
L'Aiglon (Ibert) 21-28 AprHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Le nozze di Figaro (Mozart) 7-16 JúnHlj.stj: Theodor Guschlbauer; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Lakmé (Delibes) 4-13 OktHlj.stj: Miquel Ortega; Leikstj.: Lilo Baur
L'orfeo (concert) (Monteverdi) 27 OktHlj.stj: Gabriel Garrido
Les mousquetaires au couvent (Varney) 22-31 DesHlj.stj: Philippe Béran; Leikstj.: Jérôme Deschamps
Le voyage dans la lune (Offenbach) 7-19 JanHlj.stj: Laurent Gendre; Leikstj.: Olivier Desbordes
Hansel et Gretel (Humperdinck) 5-12 FebHlj.stj: Laurent Gay; Leikstj.: Julie Beauvais
Luisa Miller (Verdi) 21-30 MarHlj.stj: Roberto Rizzi Brignoli; Leikstj.: Giancarlo del Monaco
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 27 Apr-7 MaíHlj.stj: Carlos Vieu; Leikstj.: Adriano Sinivia
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 6-15 JúnHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: David Hermann
Luzern, Luzerner Theater  / 
La clemenza di Tito (Mozart) 9 Sep-9 DesHlj.stj: Howard Arman / Michael Wendeberg; Leikstj.: Vera Nemirova
My Fair Lady (Loewe) 31 Okt-4 MaíHlj.stj: Florian Pestell / Howard Arman; Leikstj.: Ansgar Weigner
La traviata (Verdi) 12 Jan-16 MaíHlj.stj: James Gaffigan / Michael Wendeberg / Florian Pestell; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Satyricon (Maderna) 23 Feb-10 AprHlj.stj: Michael Wendeberg; Leikstj.: Johannes Pölzgutter
Il ritorno d'Ulisse in patria (Monteverdi) 19 Apr-26 MaíHlj.stj: Howard Arman; Leikstj.: Dominique Mentha
La cenerentola (Rossini) 2-15 JúnHlj.stj: Howard Arman; Leikstj.: Sam Brown
Pnima...ins innere (Czernowin) 29 Ág-8 SepHlj.stj: Howard Arman; Leikstj.: David Hermann
La cenerentola (Rossini) 14 Sep-26 DesHlj.stj: Howard Arman; Leikstj.: Sam Brown
Kiss me, Kate (Porter) 31 Okt-17 MaíHlj.stj: Florian Pestell; Leikstj.: Dominique Mentha
Alcina (Handel) 11 Jan-19 AprHlj.stj: Howard Arman; Leikstj.: Nadja Loschky
The Boatswain's Mate (Smyth) 15-26 FebHlj.stj: Andrew Dunscombe; Leikstj.: Hersilie Ewald
Carmen (Bizet) 23 Feb-14 JúnHlj.stj: Howard Arman; Leikstj.: Tobias Kratzer
Don Pasquale (Donizetti) 27 Apr-13 JúnHlj.stj: Michael Wendeberg; Leikstj.: Johannes Pölzgutter
Der satanarchäolügenialkohöllische Wunschpunsch (Naske) 5-15 JúnHlj.stj: Michael Wendeberg; Leikstj.: Dominique Mentha
St Gallen, Theater St Gallen  / 
Rigoletto (Verdi) 15 Sep-9 JanHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Ja Schatz (Duit) 21+ SepHlj.stj: Erke Duit; Leikstj.: Erke Duit
Die Zauberflöte (Mozart) 26 Sep-29 DesHlj.stj: NN; Leikstj.: Bernd Mottl
La Wally (Catalani) 20 Okt-16 DesHlj.stj: Modestas Pitrenas; Leikstj.: Guy Joosten
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 22 Des-6 JúnHlj.stj: Vinzenz Praxmarer; Leikstj.: Cusch Jung
La finta giardiniera (Mozart) 2 Feb-3 JúnHlj.stj: Jeremy Carnall; Leikstj.: Lydia Steier
Un ballo in maschera (Verdi) 27 Feb-26 AprHlj.stj: NN; Leikstj.: Jim Lucassen
La forza del destino (concert) (Verdi) 8-14 MarHlj.stj: Pietro Rizzo
Eloise (Jenkins) 15-27 MarHlj.stj: Stéphane Fromageot; Leikstj.: Natascha Ursuliak
Ariadne auf Naxos (Strauss) 4 Maí-4 JúnHlj.stj: Otto Tausk; Leikstj.: Aron Stiehl
Faust - Ein Requiem (Mitterer) 1-9 JúnHlj.stj: Wolfgang Mitterer; Leikstj.: Stephan Müller
Don Giovanni (Mozart) 6 Sep-30 DesHlj.stj: Otto Tausk / Attilio Tomasello; Leikstj.: Guy Joosten
Der fliegende Holländer (Wagner) 19 Okt-28 JanHlj.stj: Modestas Pitrėnas / Attilio Tomasello; Leikstj.: Alexander Nerlich
Ariadne auf Naxos (Strauss) 10 Nóv-15 DesHlj.stj: Otto Tausk; Leikstj.: Aron Stiehl
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 30 Nóv-25 JanHlj.stj: Stéphane Fromageot; Leikstj.: Cusch Jung
Der Messias (Handel) 20 DesHlj.stj: Paul Goodwin
La Gioconda (Ponchielli) 1 Feb-23 MaíHlj.stj: Pietro Rizzo / Attilio Tomasello; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Rigoletto (Verdi) 14 Feb-4 MaíHlj.stj: Stéphane Fromageot; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Das schlaue Füchslein (Janáček) 19 Feb-16 MarHlj.stj: Attilio Tomasello; Leikstj.: Nicola Raab
Die tote Stadt (Korngold) 10 Maí-7 JúnHlj.stj: Otto Tausk; Leikstj.: Jan Schmidt-Garre
La favorita (Donizetti) 20 Jún-4 JúlHlj.stj: Attilio Tomasello; Leikstj.: Guy Montavon
Winterthur, Theater am Stadtgarten  / 
Jekyll und Hyde (Wildhorn) 18-20 AprHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Martin Schüler
Tajemství (Smetana) 4-5 MaíHlj.stj: Jiri Strunc; Leikstj.: Dominik Benes
Tosca (Puccini) 26 Sep-6 OktHlj.stj: Yordan Kamdzhalov; Leikstj.: Andrea Schwalbach
Die lustige Witwe (Lehár) 11-13 OktHlj.stj: Wolfgang Kluge; Leikstj.: Johannes Zametzer
Dido and Aeneas (Purcell) 19-22 NóvHlj.stj: Hans Huyssen; Leikstj.: Heike Hanefeld
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 10-15 DesHlj.stj: Johannes Knapp; Leikstj.: Tom Ryser
La cage aux folles (Herman) 31 Des-5 JanHlj.stj: Inga Hilsberg; Leikstj.: Bernd Schaarmann
Il turco in Italia (Rossini) 21-26 JanHlj.stj: Mario Zambelli; Leikstj.: Pierre-Emmanuel Rousseau
Das schlaue Füchslein (Janáček) 11-13 MarHlj.stj: Mirga Gražinyte-Tyla; Leikstj.: Markus Bothe
Kiss me, Kate (Porter) 18-20 MarHlj.stj: Peter Christian Feigel; Leikstj.: Holger Hauer
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 9-17 MaíHlj.stj: Ricardo Minasi; Leikstj.: Cordula Däuper
Zurich, Oper im Knopfloch  / 
O mon bel inconnu (Hahn) 19-27 Okt
The Bear (Walton) 11 Nóv
Prestami tua moglie (Leoncavallo) 31 Jan-5 FebHlj.stj: Charl de Villiers; Leikstj.: Serge Honegger
The Bear (Walton) 5 Jún
Three Decembers (Heggie) 19-26 OktHlj.stj: Charl de Villiers; Leikstj.: Matthias Flückiger
Zurich, Opernhaus Zürich  / 
Jenůfa (Janáček) 23 Sep-31 OktHlj.stj: Fabio Luisi / Patrick Lange; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Salome (Strauss) 27 Sep-14 JúlHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Roberto Devereux (Donizetti) 28 Sep-19 OktHlj.stj: Andriy Yurkevych; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Tosca (Puccini) 29 Sep-6 JanHlj.stj: Fabio Luisi / Marco Armiliato; Leikstj.: Robert Carsen
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 21 Okt-16 NóvHlj.stj: Pavel Baleff; Leikstj.: Damiano Michieletto
Sale (Handel) 4-27 NóvHlj.stj: Laurence Cummings; Leikstj.: Christoph Marthaler
Le nozze di Figaro (Mozart) 6 Nóv-4 DesHlj.stj: Christopher Hogwood; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Die Schatzinsel (Schwemmer) 7 Nóv-13 JúlHlj.stj: Thomas Rösner / Jochen Rieder; Leikstj.: Nadja Loschky
Un ballo in maschera (Verdi) 24 Nóv-14 DesHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: David Pountney
Der fliegende Holländer (Wagner) 9 Des-5 JúlHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Andreas Homoki
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 16 Des-6 FebHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Adrian Marthaler
Cavalleria rusticana (Mascagni) 1-12 JanHlj.stj: Alexander Vedernikov; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Pagliacci (Leoncavallo) 1-9 JanHlj.stj: Alexander Vedernikov; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Tannhäuser (Wagner) 13 Jan-2 FebHlj.stj: Marc Erich Albrecht; Leikstj.: Harry Kupfer
La scala di seta (Rossini) 19-30 JanHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Damiano Michieletto
Rigoletto (Verdi) 3 Feb-13 JúlHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Così fan tutte (Mozart) 7-17 FebHlj.stj: Thomas Rösner; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
La bohème (Puccini) 15 Feb-3 MarHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Philippe Sireuil
Carmen (Bizet) 8-17 MarHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Matthias Hartmann
Drei Schwestern (Eötvös) 9 Mar-14 AprHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Herbert Fritsch
Madama Butterfly (Puccini) 14 Mar-6 AprHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Parsifal (Wagner) 23 Mar-1 AprHlj.stj: Mikko Franck; Leikstj.: Claus Guth
Lady Macbeth von Mzensk (Shostakovich) 7 Apr-21 JúnHlj.stj: Teodor Currentzis / Keri-Lynn Wilson; Leikstj.: Andreas Homoki
Rinaldo (Handel) 12-21 AprHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Der geduldige Sokrates (Telemann) 25 Apr-8 MaíHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Claudia Blersch
Falstaff (Verdi) 26 Apr-12 MaíHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
La traviata (Verdi) 5-18 MaíHlj.stj: Keri-Lynn Wilson; Leikstj.: Jürgen Flimm
Don Giovanni (Mozart) 26 Maí-27 JúnHlj.stj: Robin Ticciati / Fabio Luisi; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Rusalka (Dvořák,A) 2-15 JúnHlj.stj: Eivind Gullberg Jensen; Leikstj.: Matthias Hartmann
Opera anthology (Wagner) 14-29 JúnHlj.stj: Arno Waschk; Leikstj.: Hans Neuenfels
La straniera (Bellini) 23 Jún-14 JúlHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Christof Loy
Der Rosenkavalier (Strauss) 30 Jún-12 JúlHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Alexandre Bis (Martinů) 21+ SepHlj.stj: Thomas Barthel; Leikstj.: Jan Essinger
Die Soldaten (Zimmermann,B) 22 Sep-26 OktHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Calixto Bieito
Don Giovanni (Mozart) 25 Sep-11 OktHlj.stj: Robin Ticciati; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Rigoletto (Verdi) 27 Sep-21 JúnHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
La straniera (Bellini) 28 Sep-22 OktHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Christof Loy
Hexe Hillary geht in die Oper (Lund) 5 Okt-11 MaíLeikstj.: Anja Horst
Otello (Verdi) 13 Okt-1 NóvHlj.stj: Friedemann Layer; Leikstj.: Graham Vick
Faust (Gounod) 3 Nóv-11 DesHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Jan Philipp Gloger
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 10-24 NóvHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Harry Kupfer
Jenůfa (Janáček) 22 Nóv-7 DesHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Das Gespenst von Canterville (Lange) 23 Nóv-28 JúnHlj.stj: Francesco Angelico / Jochen Rieder; Leikstj.: Jasmina Hadziahmetovic
Fidelio (Beethoven) 8 Des-11 JanHlj.stj: Fabio Luisi / Thomas Rösner; Leikstj.: Andreas Homoki
Sale (Handel) 14 Des-5 JanHlj.stj: Laurence Cummings; Leikstj.: Christoph Marthaler, Marie-Eve Signeyrole
La bohème (Puccini) 22 Des-3 JanHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Philippe Sireuil
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 14 Jan-1 FebHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Alcina (Handel) 26 Jan-25 FebHlj.stj: Giovanni Antonini; Leikstj.: Christof Loy
Così fan tutte (Mozart) 6-16 FebHlj.stj: Tomas Netopil; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Così fan tutte (Mozart) 6-16 FebHlj.stj: Tomas Netopil; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Don Carlos (Verdi) 15 Feb-1 MarHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Aida (Verdi) 2 Mar-1 AprHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Der fliegende Holländer (Wagner) 11-23 MarHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Andreas Homoki
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 21 Mar-2 AprHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Pique Dame (Tchaikovsky) 6 Apr-18 MaíHlj.stj: Jiri Belohlavek; Leikstj.: Robert Carsen
Andrea Chénier (Giordano) 12 Apr-10 MaíHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Salome (Strauss) 19 Apr-4 MaíHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 9-17 MaíHlj.stj: Riccardo Minasi; Leikstj.: Cordula Däuper
Il ritorno d'Ulisse in patria (Monteverdi) 17 Maí-14 JúnHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Willy Decker
Peter Grimes (Britten) 24-31 MaíHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: David Pountney
La fanciulla del West (Puccini) 22 Jún-13 JúlHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Barrie Kosky
Roberto Devereux (Donizetti) 27 Jún-13 JúlHlj.stj: Andriy Yurkevych; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Carmen (Bizet) 29 Jún-12 JúlHlj.stj: Vasily Petrenko; Leikstj.: Matthias Hartmann