2012/13 > Spánn 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Spánn

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Frakkland
Portúgal

Spánn
 

Albacete, Teatro Circo  / 

Tosca (Puccini) 11 MarHlj.stj: Igor Cherniskiy / Alexandru Samoile
Barcelona, L'Auditori  / 
Joana a la foguera (Honegger) 17-18 NóvHlj.stj: Marc Soustrot
El castell de Barbablava (concert) (Bartók) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Pinchas Steinberg
Belshazzar (Handel) 9 DesHlj.stj: William Christie
El Pessebre (Casals) 14-16 DesHlj.stj: Arthur Post
Requiem (Verdi) 12-14 AprHlj.stj: Pablo González
Requiem (Mozart) 13 MaíHlj.stj: Leopold Hager
L'enfance du Christ (concert) (Berlioz) 20-22 DesHlj.stj: Pablo González
Boris Godunov (concert) (Musorgsky) 13 FebHlj.stj: Tugan Sokhiev
Requiem (Mozart) 28 Feb-2 MarHlj.stj: Pablo González
Ein deutsches Requiem (Brahms) 21-23 MarHlj.stj: François-Xavier Roth
Barcelona, Gran Teatre del Liceu  / 
Der fliegende Holländer (concert) (Wagner) 1-4 SepHlj.stj: Sebastian Weigle
Lohengrin (concert) (Wagner) 2-5 SepHlj.stj: Sebastian Weigle
Tristan und Isolde (concert) (Wagner) 6 SepHlj.stj: Peter Schneider
La forza del destino (Verdi) 2-20 OktHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Jean-Claude Auvray
L'elisir d'amore (Donizetti) 11 Nóv-5 JúnHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Mario Gas
Rusalka (Dvořák,A) 22 Des-14 JanHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: Stefan Herheim
Il pirata (concert) (Bellini) 4-7 JanHlj.stj: Antonino Fogliani
Iolanta (concert) (Tchaikovsky) 10-13 JanHlj.stj: Valery Gergiev
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 4-23 FebHlj.stj: Stéphane Denève; Leikstj.: Laurent Pelly
Street Scene (Weill) 1-5 MarHlj.stj: Tim Murray; Leikstj.: John Fulljames
Madama Butterfly (Puccini) 21 Mar-29 JúlHlj.stj: Josep Pons / Daniele Callegari / José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
L'or del Rin (Wagner) 20 Apr-2 MaíHlj.stj: Josep Pons; Leikstj.: Robert Carsen
Il turco in Italia (Rossini) 18 Maí-6 JúnHlj.stj: Víctor Pablo Pérez; Leikstj.: Christof Loy
Lucio Silla (Mozart) 21 Jún-7 JúlHlj.stj: Harry Bicket; Leikstj.: Claus Guth
Rienzi, der letzte der Tribunen (concert) (Wagner) 27-30 JúnHlj.stj: Pablo González
Agrippina (Handel) 16-29 NóvHlj.stj: Harry Bicket; Leikstj.: David McVicar
L'Atlàntida (concert) (Falla) 27-28 NóvHlj.stj: Josep Pons
Cendrillon (Massenet) 20 Des-7 JanHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: Laurent Pelly
La sonnambula (Bellini) 27 Jan-17 FebHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Tosca (Puccini) 8-25 MarHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Paco Azorín
Winterreise (concert) (Schubert) 28 Mar
La llegenda de la cuitat invisible de Kitege (Rimsky-Korsakov) 13-30 AprHlj.stj: Josep Pons; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
La Valquiria (Wagner) 19 Maí-3 JúnHlj.stj: Josep Pons; Leikstj.: Robert Carsen
Il prigioniero (Dallapiccola) 22 Jún-4 JúlHlj.stj: Josep Pons; Leikstj.: Lluís Pasqual
Suor Angelica (Puccini) 22 Jún-4 JúlHlj.stj: Josep Pons; Leikstj.: Lluís Pasqual
Barcelona, Palau de la Música Catalana  / 
La pasion segun San Juan (Bach,JS) 12 MaíHlj.stj: Josep Vila I Casañas
Concert (Verdi) 27 JúnHlj.stj: Guerrasim Voronkov
Requiem (Mozart) 11 JúlHlj.stj: Esteve Nabona
Le nozze di Figaro (concert) (Mozart) 3 DesHlj.stj: René Jacobs
Bilbao, Asociación Bilbaína de Amigos de la Ópera  / 
La traviata (Verdi) 29 Sep-8 OktHlj.stj: Keri-Lynn Wilson; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Un giorno di regno (Verdi) 27 Okt-5 NóvHlj.stj: Alberto Zedda; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Król Roger (Szymanowski) 24 Nóv-3 DesHlj.stj: Lukasz Borowicz; Leikstj.: Michal Znaniecki
Tosca (Puccini) 19-28 JanHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Nuria Espert
Les vêpres siciliennes (Verdi) 16-25 FebHlj.stj: John Mauceri; Leikstj.: Davide Livermore
Maria Stuarda (Donizetti) 29 Mar-26 AprHlj.stj: José Miguel Perez Sierra; Leikstj.: Stefano Poda
La bohème (Puccini) 18-27 MaíHlj.stj: Miguel A Gomez-Martinez; Leikstj.: Emilio Sagi
Giovanna d'Arco (Verdi) 21-30 SepHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Gabriele Lavia
Rigoletto (Verdi) 19-28 OktHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Emilio Sagi
La forza del destino (Verdi) 16-25 NóvHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Ignacio Garcia
Adriana Lecouvreur (Cilea) 18-27 JanHlj.stj: Fabrizio Carminati; Leikstj.: Lorenzo Mariani
Carmen (Bizet) 15-24 FebHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Calixto Bieito
I puritani (Bellini) 5-14 AprHlj.stj: José Miguel Perez Sierra; Leikstj.: Alfonso Romero
Turandot (Puccini) 17-26 MaíHlj.stj: John Mauceri; Leikstj.: Nuria Espert
Bilbao, Teatro Arriaga de Bilbao  / 
Zarzuela anthology (Vives) 11-13 OktHlj.stj: Miguel Roa; Leikstj.: Albert Boadella
El Superbarbero de Sevilla (Rossini) 2-4 Feb
La princesa árabe (Arriaga) 9-11 Mar
Il mondo della luna (Haydn) 16-18 MaíHlj.stj: Jesús López Cobos; Leikstj.: Emilio Sagi
El caserío (Guridi) 21-29 JúnHlj.stj: Miguel Roa; Leikstj.: Pablo Viar
El Dúo de La Africana (Caballero) 13-23 FebHlj.stj: Rubén Fernández Aguirre; Leikstj.: Emilio Sagi
Los niños perdidos (Kolonovits) 26 Apr-2 MaíHlj.stj: David Giménez Carreras; Leikstj.: Emilio Sagi
Córdoba, Teatro Córdoba  / 
Carmen (Bizet) 4-11 MaíHlj.stj: Hadrian Avila Arzuza; Leikstj.: Cheté Cavagliatto
La traviata (Verdi) 13-15 SepHlj.stj: Lorenzo Ramos; Leikstj.: Susana Gómez
Jerez, Teatro Villamarta  / 
La Coruna, Palacio de la Opera  / 
Nabucco (concert) (Verdi) 8 SepHlj.stj: Keri Lynn Wilson
Madama Butterfly (Puccini) 27-30 SepHlj.stj: Marcello Panni; Leikstj.: Mario Pontiggia
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 10-13 SepHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
Tristan und Isolde (Wagner) 28 SepHlj.stj: Eliahu Inbal
Las Palmas, Ópera de Las Palmas de Gran Canaria  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 21 Feb-2 MarHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Mario Pontiggia
Eine florentinische Tragödie (Zemlinsky) 14-20 AprHlj.stj: Eric Hull; Leikstj.: Mario Pontiggia
Cavalleria rusticana (Mascagni) 14-20 AprHlj.stj: Eric Hull; Leikstj.: Mario Pontiggia
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 19-25 MaíHlj.stj: Alessandro Vitiello; Leikstj.: Mario Pontiggia
La bohème (Puccini) 19-25 JúnHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Mario Pontiggia
Las Palmas, Teatro Pérez Galdós  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 21 Feb-2 MarHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Mario Pontiggia
L'occasione fa il ladro (Rossini) 20-21 MarHlj.stj: Errico Fresis; Leikstj.: Ignacio Cabrera
Cavalleria rusticana (Mascagni) 14-20 AprHlj.stj: Eric Hull; Leikstj.: Mario Pontiggia
Una Tragedia florentina (Zemlinsky) 14-20 AprHlj.stj: Eric Hull; Leikstj.: Mario Pontiggia
El rapto en el serrallo (Mozart) 19-25 MaíHlj.stj: Alessandro Vitiello; Leikstj.: Mario Pontiggia
La bohème (Puccini) 19-25 JúnHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Mario Pontiggia
Madrid, Teatros del Canal  / 
Pepita Jimenez (Albéniz) 19-25 MaíHlj.stj: José Ramón Encinar; Leikstj.: Calixto Bieito
La Voix humaine (Poulenc) 11-15 Apr
La corte de faraón (Lleó) 4+ MaíLeikstj.: Emilio Sagi
Madrid, Teatro Real  / 
Moses und Aron (concert) (Schoenberg,A) 7-9 SepHlj.stj: Sylvain Cambreling
Boris Godunov (Musorgsky) 28 Sep-18 OktHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Johan Simons
Il prigioniero (Dallapiccola) 2-15 NóvHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Lluís Pasqual
Suor Angelica (Puccini) 2-15 NóvHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Lluís Pasqual
Macbeth (Verdi) 2-23 DesHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
The Perfect American (Glass) 22 Jan-6 FebHlj.stj: Dennis Russell Davies; Leikstj.: Phelim McDermott
Parsifal (concert) (Wagner) 29 Jan-2 FebHlj.stj: Thomas Hengelbrock
Così fan tutte (Mozart) 23 Feb-17 MarHlj.stj: Sylvain Cambreling / Till Drömann; Leikstj.: Michael Haneke
Roberto Devereux (concert) (Donizetti) 3-7 MarHlj.stj: Andriy Yurkevych
Les Pêcheurs de perles (concert) (Bizet) 25-31 MarHlj.stj: Daniel Oren
Don Giovanni (Mozart) 3-24 AprHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Don Pasquale (Donizetti) 13-19 MaíHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Andrea De Rosa
Wozzeck (Berg) 3-20 JúnHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Christoph Marthaler
Il Postino (Catán) 17-28 JúlHlj.stj: Pablo Heras Casado; Leikstj.: Ron Daniels
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 14-26 SepHlj.stj: Tomas Hanus; Leikstj.: Emilio Sagi
Die Eroberung von Mexico (Rihm) 9-19 OktHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Pierre Audi
The Indian Queen (Purcell) 5-19 NóvHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Peter Sellars
Dido and Aeneas (concert) (Purcell) 18 NóvHlj.stj: Teodor Currentzis
L'elisir d'amore (Donizetti) 2-20 DesHlj.stj: Marc Piollet; Leikstj.: Damiano Michieletto
Tristan und Isolde (Wagner) 12 Jan-8 FebHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Peter Sellars
Brokeback Mountain (Wuorinen) 28 Jan-11 FebHlj.stj: Titus Engel; Leikstj.: Ivo van Hove
Alceste (Gluck) 27 Feb-15 MarHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Lohengrin (Wagner) 3-27 AprHlj.stj: Hartmut Haenchen / Walter Althammer; Leikstj.: Lukas Hemleb
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 17 Maí-21 JúnHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Christoph Marthaler
I vespri siciliani (concert) (Verdi) 11-17 JúnHlj.stj: James Conlon
Orphée et Eurydice (Gluck) 12-14 JúlHlj.stj: Thomas Hengelbrock; Leikstj.: Pina Bausch
Madrid, Teatro de la Zarzuela  / 
El amor brujo (Falla) 21 Sep-20 OktHlj.stj: Juanjo Mena / Guillermo García Calvo; Leikstj.: Herbert Wernicke(original), Wendelin Lang(revival)
La vida breve (Falla) 21 Sep-20 OktHlj.stj: Juanjo Mena / Guillermo García Calvo; Leikstj.: Herbert Wernicke(original), Wendelin Lang(revival)
El Juramento (Gaztambide) 23 Nóv-16 DesHlj.stj: Miguel A Gomez-Martinez; Leikstj.: Emilio Sagi
La Reina Mora (Serrano) 18 Jan-10 FebHlj.stj: José María Moreno; Leikstj.: Jesús Castejón
Alma de Dios (Serrano) 18 Jan-10 FebHlj.stj: José María Moreno; Leikstj.: Jesús Castejón
Marina (Arrieta) 15 Mar-21 AprHlj.stj: Cristóbal Soler; Leikstj.: Ignacio García
Viento es la dicha de Amor (Nebra) 17-31 MaíHlj.stj: Alan Curtis; Leikstj.: Andrés Lima
La tempranica (concert) (Giménez) 21-22 SepHlj.stj: Rafael Frühbeck de Burgos
Los amores de la Inés (Falla) 19 Okt-10 NóvHlj.stj: Cristóbal Soler; Leikstj.: José Carlos Plaza
La verbena de la paloma (Bretón) 19 Okt-10 NóvHlj.stj: Cristóbal Soler; Leikstj.: José Carlos Plaza
La Del Manojo de Rosas (Sorozábal) 18 Des-12 JanHlj.stj: Miguel A Gomez-Martinez; Leikstj.: Emilio Sagi
La princesa árabe (Arriaga) 22-25 JanHlj.stj: Carlos Aragón; Leikstj.: Pablo Ramos
Winterreise (Schubert) 27 Jan
Curro Vargas (Chapí) 14 Feb-2 MarHlj.stj: Guillermo García Calvo / Martín Baeza; Leikstj.: Graham Vick
Black el Payaso (Sorozábal) 4-27 AprHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Ignacio García
Pagliacci (Leoncavallo) 4-27 AprHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Ignacio García
Concert (Verdi) 6 Maí
Concert (Rossini) 10 MaíHlj.stj: Alberto Zedda
Catalina (concert) (Gaztambide) 4-19 Jún
El dominó azul (concert) (Arrieta) 7-20 Jún
El Diablo en el poder (concert) (Barbieri) 11-21 JúnHlj.stj: José María Moreno
Malaga, Teatro Cervantes  / 
Carmen (Bizet) 2-3 NóvHlj.stj: Martin Mázik; Leikstj.: Roberta Mattelli
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 22-23 FebHlj.stj: Francisco Antonio Moya; Leikstj.: Ignacio García
Zamarrilla, Bandolero (Matabuena) 14-15 MarHlj.stj: Arturo Díez Boscovich; Leikstj.: Lorenzo Rodríguez de la Peña
La bohème (Puccini) 17-19 MaíHlj.stj: Jorge Rubio; Leikstj.: Curro Carreres
Betulia liberata (Mozart) 1-2 OktHlj.stj: Michi Gaigg; Leikstj.: Manuela Kloibmüller
Dido and Aeneas (concert) (Purcell) 12 JanHlj.stj: Michael Thomas
Il trovatore (Verdi) 26 Mar-2 AprHlj.stj: Arturo Díez Boscovich; Leikstj.: Ignacio García
Mallorca, Teatre Principal de Palma  / 
Doña Francisquita (Vives) 5-9 DesHlj.stj: Carlos Aragón; Leikstj.: Pablo López
Turandot (Puccini) 3-10 MarHlj.stj: José María Moreno; Leikstj.: Pablo López
La flauta mágica (Mozart) 17-21 AprHlj.stj: Martin Fisher-Dieskau; Leikstj.: Francisco López
Aida (Verdi) 23-30 JúnHlj.stj: José María Moreno; Leikstj.: Francisco López
Stabat Mater (Rossini) 16 NóvHlj.stj: Stefan Malzew
Murcia, Teatro Romea  / 
Rigoletto (Verdi) 26 OktHlj.stj: Alexandru Samoile
El Barbero de Sevilla (Rossini) 21 FebHlj.stj: Igor Chernetski
Il trovatore (Verdi) 20 MarHlj.stj: Igor Chernetski
Katiuska (Sorozábal) 1 AprHlj.stj: Félix San Mateo
La Parranda (Alonso) 2 AprHlj.stj: Félix San Mateo
La rosa del azafrán (Guerrero) 3 AprHlj.stj: Félix San Mateo
Agua, Azucarillos y Aguardiente (Chueca) 4 AprHlj.stj: Félix San Mateo
Gigantes y Cabezudos (Caballero) 4 AprHlj.stj: Félix San Mateo
Luisa Fernanda (Moreno Torroba) 5 AprHlj.stj: Félix San Mateo
Oviedo, Ópera de Oviedo  / 
Werther (Massenet) 11-20 SepHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Guy Joosten
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 13-20 OktHlj.stj: Marzio Conti; Leikstj.: Emilio Sagi
Turandot (Puccini) 15-24 NóvHlj.stj: Gianluca Marcianò; Leikstj.: Susana Gómez
Agrippina (Handel) 16-22 DesHlj.stj: Benjamin Bayl; Leikstj.: Mariame Clément
Don Carlos (Verdi) 24 Jan-2 FebHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
La corte del faraón (Lleó) 19-23 MarHlj.stj: Pablo Mielgo; Leikstj.: Emilio Sagi
La verbena de la paloma (Bretón) 20-23 AprLeikstj.: Marina Bollaín
El gato montés (Penella) 21-24 MaíHlj.stj: Oliver Díaz; Leikstj.: José Carlos Plaza
Das Rheingold (Wagner) 15-21 SepHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: Michal Znaniecki
La traviata (Verdi) 13-19 OktHlj.stj: Carlo Montanaro / Pablo Mielgo; Leikstj.: Susana Gómez
Don Pasquale (Donizetti) 17-23 NóvHlj.stj: Marzio Conti; Leikstj.: Curro Carreres
Ainadamar (Golijov) 8-14 DesHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Luis de Tavira
Don Giovanni (Mozart) 26 Jan-1 FebHlj.stj: Álvaro Albiach; Leikstj.: Alfred Kirchner
Pamplona, Asociación Gayarre Amigos de la Ópera  / 
Madama Butterfly (Puccini) 27 OktHlj.stj: José Miguel Pérez Sierra; Leikstj.: Lánder Iglesias
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 23-25 NóvHlj.stj: Miquel Ortega; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
El Juramento (Gaztambide) 10 MaíHlj.stj: Oliver Díaz; Leikstj.: Emilio Sagi
La Del Manojo de Rosas (Sorozábal) 1 JúnHlj.stj: Melchor Guillomía; Leikstj.: José María López Ariza
Il trovatore (Verdi) 25-27 Okt
Pamplona, Baluarte  / 
Madama Butterfly (Puccini) 27 OktHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Lander Iglesias
Così fan tutte (Mozart) 16 NóvHlj.stj: Pablo Mielgo; Leikstj.: Tomás Muñoz
Tosca (Puccini) 8-10 FebHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Requiem (Verdi) 31 Okt
El holandés errante (Wagner) 23 Nóv
La traviata (Verdi) 23-25 JanHlj.stj: Pablo Mielgo
Sabadell, Amics de l'Opera de Sabadell  / 
Tosca (Puccini) 31 Okt-4 NóvHlj.stj: Daniel Gil de Tejada; Leikstj.: Carles Ortiz
Nabucco (Verdi) 20-24 FebHlj.stj: Rubén Gimeno; Leikstj.: Carles Ortiz
La traviata (Verdi) 24-28 AprHlj.stj: Daniel Gil de Tejada; Leikstj.: Pau Monterde
La flauta mágica (Mozart) 30 Sep-3 Okt
Concert (Wagner) 29 Nóv-1 Des
Norma (Bellini) 19-23 Feb
Sevilla, Teatro de la Maestranza  / 
Thaïs (Massenet) 25-31 OktHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Nicola Raab
Sigfrido (Wagner) 5-15 DesHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Carlus Padrissa, Allex Aguilera, La Fura dels Baus
Cavalleria rusticana (Mascagni) 5-12 FebHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Ermanno Olmi
Sarka (Janáček) 5-12 FebHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Ermanno Olmi
Entre Sevilla y Triana (Sorozábal) 13-15 MarHlj.stj: Juan García Rodríguez; Leikstj.: Curro Carreres
La Princesa de Navarra (concert) (Rameau) 17 MarHlj.stj: Hervé Niquet
El gato montés (Penella) 6-8 MaíHlj.stj: Cristóbal Soler; Leikstj.: José Carlos Plaza
Rigoletto (Verdi) 19-29 JúnHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Stefano Vizioli
Aida (Verdi) 25 Okt-9 NóvHlj.stj: Pedro Halftter; Leikstj.: José Antonio Gutiérrez
Manon Lescaut (Puccini) 5-14 DesHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Jean Reno
La cenerentola (Rossini) 14-22 FebHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Paul Curran
El Superbarbero de Sevilla (Rossini) 2 Mar
La Del Manojo de Rosas (Sorozábal) 20-22 MarHlj.stj: Miguel A Gomez-Martinez; Leikstj.: Emilio Sagi
Götterdämmerung (Wagner) 14-20 JúnHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Carlus Padrissa
Valencia, Palau de les Arts Reina Sofia  / 
Rigoletto (Verdi) 10-24 NóvHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Gilbert Deflo
La bohème (Puccini) 2-21 DesHlj.stj: Riccardo Chailly / Andrea Battistoni; Leikstj.: Davide Livermore
I due Foscari (Verdi) 24 Jan-8 FebHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 28 Feb-15 MarHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Damiano Michieletto
Die Zauberflöte (Mozart) 6-30 AprHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Stephen Medcalf
Otello (Verdi) 1-16 JúnHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Davide Livermore
Così fan tutte (Mozart) 26-30 JúnHlj.stj: Marco Guidarini; Leikstj.: Isabel Hindersin
La traviata (Verdi) 19 Okt-13 NóvHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Willy Decker(original), Meisje Hummel(revival)
Die Walküre (Wagner) 3-16 NóvHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Carlus Padrissa
Ein deutsches Requiem (Brahms) 20 NóvHlj.stj: Omer Meir Wellber
Messa da Requiem (Verdi) 12-13 DesHlj.stj: Riccardo Chailly
Manon Lescaut (Puccini) 1-18 FebHlj.stj: Plácido Domingo / Jordi Bernàcer; Leikstj.: Stephen Medcalf
L'italiana in Algeri (Rossini) 23 Feb-15 MarHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Joan Font
Simon Boccanegra (Verdi) 27 Mar-9 AprLeikstj.: Lluís Pasqual
Maror (Palau) 24-30 AprHlj.stj: Manuel Galduf; Leikstj.: Antonio Díaz Zamora
Valencia, Palau de la Música  / 
L'Indovina (concert) (Giner) 2 MarHlj.stj: Cristóbal Soler
Valladolid, Teatro Calderón  / 
Tosca (Puccini) 23-27 JanLeikstj.: Giancarlo Del Monaco
La clemenza di Tito (Mozart) 29 Jan-2 FebHlj.stj: Carlos Aragón; Leikstj.: Marco Carniti
Curro Vargas (Chapí) 20-23 MarHlj.stj: Martín Baeza; Leikstj.: Graham Vick