2012/13 > Frakkland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Frakkland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Bretland
Belgía
Þýskaland
Lúxemborg

Frakkland
 
Sviss
Spánn Mónakó
ítalía

Angers, Angers Nantes Opéra  / 

Les Deux Veuves (Smetana) 28-30 SepHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Jo Davies
Le chapeau de paille d'Italie (Rota) 16-20 DesHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Vénus et Adonis (Blow) 6-9 JanHlj.stj: Bertrand Cuiller; Leikstj.: Louise Moaty
La Rose blanche (Zimmermann,U) 29-30 JanHlj.stj: Nicolas Farine; Leikstj.: Stephan Grögler
L'Enlèvement au sérail (Mozart) 3-7 AprHlj.stj: Sascha Goetzel; Leikstj.: Alfredo Arias
La traviata (Verdi) 16-18 JúnHlj.stj: Roberto Rizzi Brignoli; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 15-17 NóvHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Mireille Delunsch
Le turc en Italie (Rossini) 5-7 JanHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Lee Blakeley
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 2 FebHlj.stj: Mark Shanahan
Chat perché (Singier) 23-26 FebHlj.stj: Pierre Roullier / Philippe Ferro; Leikstj.: Caroline Gautier
Pelléas et Mélisande (Debussy) 11-13 AprHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
La flûte enchantée (Mozart) 13-17 JúnHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Avignon, Opéra Grand Avignon  / 
L'orfeo (Monteverdi) 31 OktHlj.stj: Sébastien d'Hérin; Leikstj.: Caroline Mutel
La traviata (Verdi) 25 Nóv-1 DesHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Nadine Duffaut
La Veuve joyeuse (Lehár) 29-31 DesHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Jacques Duparc
Wozzeck (Berg) 27-29 JanHlj.stj: Pierre Roullier; Leikstj.: Mireille Larroche
L'amour masqué (Messager) 9 FebHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Philippe Binot, Pascal Barraud
Jenůfa (Janáček) 17-19 MarHlj.stj: Balázs Kocsár; Leikstj.: Frédéric Meyer-Oertel
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 7-9 AprHlj.stj: Roberto Fores-Veses; Leikstj.: Frédéric Bélier-Garcia
La Dame de Monte-Carlo (Poulenc) 19 AprLeikstj.: Vincent Vittoz
La Voix humaine (Poulenc) 19 AprLeikstj.: Vincent Vittoz
Roméo et Juliette (Gounod) 26-28 MaíHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
A Death in the Family (Mayer,W) 6 SepHlj.stj: Sara Jobin; Leikstj.: Róbert Alföldi
Madama Butterfly (Puccini) 17-19 NóvHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Mireille Larroche
My Fair Lady (Loewe) 28-31 DesHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
L'italiana in Algeri (Rossini) 2-4 FebHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Nicola Berloffa
Le dernier jour d'un condamné (Alagna) 9-12 MarHlj.stj: Balàzs Kocsàr; Leikstj.: Nadine Duffaut
Tancréde (Campra) 11-13 AprHlj.stj: Olivier Schneebeli; Leikstj.: Vincent Tavernier
Le Dilettante d'Avignon (concert) (Halévy) 18 Apr
Cavalleria rusticana (Mascagni) 18-20 MaíHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Jean-Claude Auvray
Pagliacci (Leoncavallo) 18-20 MaíHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Jean-Claude Auvray
Besancon, Scène nationale de Besançon  / 
Le Roi du bois (Reverdy) 16-18 Okt
Mesdames de la Halle (Offenbach) 5-6 Des
La Passion selon Marie (Moultaka) 18 Des
Didon et Enée (Purcell) 12 Feb
Orphée et Eurydice (Gluck) 12-14 Mar
Kátia Kabanová (Janáček) 14-15 MaíHlj.stj: Irène Kudela; Leikstj.: André Engel
La Grande-Duchesse de Gérolstein (Offenbach) 8 NóvHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Philippe Béziat
Siegfried et l'Anneau Maudit (Wagner) 11 DesHlj.stj: Victorien Vanoosten; Leikstj.: Charlotte Nessi
Il était une fois... une petite Cenerentola (Rossini) 20 JanHlj.stj: Nicolas Kaïtosov; Leikstj.: Sandrine Anglade
Castor et Pollux (concert) (Rameau) 20 MarHlj.stj: Raphaël Pichon
Owen Wingrave (Britten) 22-24 MaíHlj.stj: David Syrus; Leikstj.: Christophe Gayral
Bordeaux, Opéra National de Bordeaux  / 
Le barbier de Séville (Rossini) 28 Sep-7 OktHlj.stj: Paolo Olmi; Leikstj.: Joan Font
Slutchaï (Strasnoy) 26-29 NóvHlj.stj: Oscar Strasnoy; Leikstj.: Christine Dormoy
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 8-16 FebHlj.stj: Nader Abbassi; Leikstj.: Mireille Delunsch
Hippolyte et Aricie (concert) (Rameau) 11 FebHlj.stj: Raphaël Pichon
Didon et Enée (Purcell) 26 Feb-3 MarHlj.stj: Sébastien d'Hérin; Leikstj.: Bernard Lévy
Salome (Strauss) 21-29 MarHlj.stj: Kwamé Ryan; Leikstj.: Dominique Pitoiset
Orphée aux enfers (Offenbach) 17-25 AprHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Laura Scozzi
La flûte enchantée (Mozart) 29 Maí-10 JúnHlj.stj: Jurjen Hempel; Leikstj.: Laura Scozzi
Lucio Silla (Mozart) 23 Sep-3 OktHlj.stj: Jane Glover; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
Otello (Verdi) 21 Nóv-2 DesHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Gabriele Rech
Porgy and Bess (Gershwin) 16-26 JanHlj.stj: Albert Horne; Leikstj.: Christine Crouse
Le Château de Barbe-Bleue (Bartók) 12-18 FebHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Juliette Deschamps
Les Indes galantes (Rameau) 21 Feb-1 MarHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Laura Scozzi
Castor et Pollux (concert) (Rameau) 22 MarHlj.stj: Raphaël Pichon
La Lettre des sables (Lauba) 25-30 AprHlj.stj: Jean-Michaël Lavoie; Leikstj.: Daniel Mesguich
Anna Bolena (Donizetti) 27 Maí-8 JúnHlj.stj: Leonardo Vordoni; Leikstj.: Marie-Louise Bischofberger
Caen, Théâtre de Caen  / 
Vénus et Adonis (Blow) 11-13 OktHlj.stj: Bertrand Cuiller; Leikstj.: Louise Moaty
Trouble in Tahiti (Bernstein) 15-16 NóvHlj.stj: Jean Deroyer; Leikstj.: Benoît Benichou
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 15-16 NóvHlj.stj: Jean Deroyer; Leikstj.: Benoît Benichou
David et Jonathas (Charpentier,M) 3-5 FebHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Andreas Homoki
La Dame de Monte-Carlo (Poulenc) 13 AprLeikstj.: Vincent Vittoz
La Voix humaine (Poulenc) 13 AprLeikstj.: Vincent Vittoz
L'olimpiade (Mysliveček) 13-15 MaíHlj.stj: Václav Luks; Leikstj.: Karl-Ernst Hermann, Ursel Herrmann, Rogier Hardeman
Didon et Enée (Purcell) 13-14 NóvHlj.stj: Florent Hubert; Leikstj.: Samuel Achache, Jeanne Candel
Clermont-Ferrand, Centre lyrique Clermont-Auvergne  / 
Requiem (Mozart) 3 OktHlj.stj: Leonardo García Alarcón
Lost in the stars (Weill) 23 NóvHlj.stj: Gaspard Brécourt; Leikstj.: Olivier Desbordes
Madame Butterfly (Puccini) 8 JanHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Olivier Desbordes
Pelléas et Mélisande (Debussy) 15 FebHlj.stj: Olivier Holt; Leikstj.: Olivier Achard
Tosca (Puccini) 23-24 MarHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
Goyescas (concert) (Granados) 19 AprHlj.stj: Patrice Couineau
La traviata (Verdi) 18-19 OktHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
Kátia Kabanová (Janáček) 15 NóvHlj.stj: Irène Kudela; Leikstj.: André Engel
Tannhäuser (concert) (Wagner) 30 NóvLeikstj.: Amaury du Closel
Don Pasquale (Donizetti) 10-12 JanHlj.stj: Roberto Forès Veses; Leikstj.: Andrea Cigni
La serva padrona (Pergolesi) 27 FebHlj.stj: Pablo Pavon
Nélée et Myrthis (Rameau) 27 FebHlj.stj: Pablo Pavon
Le voyage dans la lune (Offenbach) 11-12 AprHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Olivier Desbordes
La Voix humaine (Poulenc) 13-14 MaíHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
The Telephone (Menotti) 13-14 MaíHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
Compiegne, Théâtre Imperial  / 
Le Bourgeois gentilhomme (Lully) 10 OktLeikstj.: Catherine Hiegel
Fanfare fragile (Feldhandler) 7 Des
Le Directeur de théâtre (concert) (Mozart) 9 FebHlj.stj: Damian Iorio
Didon et Enée (Purcell) 14 FebHlj.stj: Sébastien d'Hérin; Leikstj.: Bernard Lévy
La Voix humaine (Poulenc) 28 MarLeikstj.: Vincent Vittoz
L'histoire du petit tailleur (Harsányi) 21 Maí
Requiem (Verdi) 27 NóvHlj.stj: Arie van Beek
Croquefer (Offenbach) 13 DesHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Jean-Philippe Salerio
L'Île de Tulipatan (Offenbach) 13 DesHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Jean-Philippe Salerio
La petite messe solennelle (Rossini) 8 FebHlj.stj: Mathieu Romano
Carmen (Bizet) 15-18 MarHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Philippe Arlaud
Dijon, Opéra de Dijon  / 
Pelléas et Mélisande (Debussy) 13-14 OktHlj.stj: Marit Strindlund; Leikstj.: Wouter Van Looy
Ariane et Barbe-bleue (Dukas) 7-11 DesHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Lilo Baur
Acteon (Charpentier,M) 1-3 FebHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Damien Caille-Perret
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 14-15 FebHlj.stj: Didier Puntos; Leikstj.: Arnaud Meunier
Don Giovanni (Mozart) 22-30 MarHlj.stj: Gerard Korsten; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
L'olimpiade (Mysliveček) 22-25 MaíHlj.stj: Václav Luks; Leikstj.: Ursel Herrmann, Karl-Ernst Herrmann
L'Or du Rhin (Wagner) 5-12 OktHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Laurent Joyeux
La Walkyrie (Wagner) 5-12 OktHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Laurent Joyeux
Siegfried (Wagner) 6-15 OktHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Laurent Joyeux
Le Crépuscule des dieux (Wagner) 6-15 OktHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Laurent Joyeux
Winterreise (Schubert) 9 Feb
Peer Gynt (Grieg) 10-12 MarHlj.stj: Gergely Madaras; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
La finta giardiniera (Mozart) 9-11 AprHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: David Lescot
Le nozze di Figaro (Mozart) 17-23 MaíHlj.stj: Jonathan Cohen; Leikstj.: Richard Brunel
Lille, Opéra de Lille  / 
Venus and Adonis (Blow) 19-23 OktHlj.stj: Bertrand Cuiller; Leikstj.: Louise Moaty
Médée (Charpentier,M) 6-15 NóvHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Pierre Audi
Jenůfa (Janáček) 29 Jan-7 FebHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Acteon (Charpentier,M) 5-9 MarHlj.stj: Atsushi Sakaï; Leikstj.: Damien Caille-Perret, Yves Lenoir
Le barbier de Séville (Rossini) 14 Maí-2 JúnHlj.stj: Antonello Allemandi; Leikstj.: Jean-François Sivadier, Véronique Timsit
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 3-21 OktHlj.stj: Roberto Rizzi Brignoli; Leikstj.: Stanislas Nordey
Quartett (Francesconi) 13-17 NóvHlj.stj: Georges-Elie Octors; Leikstj.: Alex Ollé
La Petite Renarde rusée (Janáček) 28 Jan-7 FebHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Robert Carsen(original), Maria Lamont(revival)
La finta giardiniera (Mozart) 17-30 MarHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: David Lescot
Elena (Cavalli) 7-10 AprHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
Orfeo 14 [Vol 1] (Oehring) 18-19 Jún
Limoges, Opéra-Théâtre de Limoges  / 
La Damnation de Faust (Berlioz) 9-11 NóvHlj.stj: Jurjen Hempel; Leikstj.: Frédéric Roels
Rigoletto (Verdi) 25-27 JanHlj.stj: Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: François de Carpentries
Le Roi du bois (Reverdy) 30 JanLeikstj.: Sandrine Anglade
Wozzeck (Berg) 5-7 MarHlj.stj: Pierre Roullier; Leikstj.: Mireille Larroche
Orphée et Eurydice (Gluck) 5-7 AprHlj.stj: Jean-François Verdier; Leikstj.: Nathalie Pernette
Fra Diavolo (Auber) 12-14 MaíHlj.stj: Benjamin Lévy; Leikstj.: Bérangère Jannelle
Fortunio (Messager) 10-12 NóvHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
Carmen (Bizet) 1-9 JanHlj.stj: Robert Tuohy; Leikstj.: Frédéric Roels
Il trovatore (Verdi) 9-11 MarHlj.stj: Konstantin Chudovsky; Leikstj.: Gilbert Deflo
Lyon, Opéra de Lyon  / 
Macbeth (Verdi) 13-27 OktHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Ivo van Hove
Les Puritains (concert) (Bellini) 13-18 NóvHlj.stj: Evelino Pidò
Le Messie (Handel) 3-14 DesHlj.stj: Laurence Cummings; Leikstj.: Deborah Warner
La Petite Renarde rusée (Janáček) 21 Jan-1 FebHlj.stj: Tomas Hanus; Leikstj.: André Engel
L'empereur d'Atlantis (Ullmann) 12-17 FebHlj.stj: Jean-Michaël Lavoie; Leikstj.: Richard Brunel
Claude (Escaich) 27 Mar-14 AprHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Olivier Py
Fidelio (Beethoven) 28 Mar-12 AprHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Gary Hill
Erwartung (Schoenberg,A) 29 Mar-13 AprHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Alex Ollé
Il prigioniero (Dallapiccola) 29 Mar-13 AprHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Alex Ollé
Capriccio (Strauss) 7-19 MaíHlj.stj: Bernhard Kontarsky; Leikstj.: David Marton
Le Roi et moi () 12-15 JúnHlj.stj: Karine Locatelli; Leikstj.: Jean Lacornerie
La flûte enchantée (Mozart) 24 Jún-9 JúlHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Pierrick Sorin
Le nozze di Figaro (concert) (Mozart) 22 SepHlj.stj: René Jacobs
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 12-26 OktHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Christophe Honoré
Norma (Bellini) 10-12 NóvHlj.stj: Evelino Pidò
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 14-30 DesHlj.stj: Kazushi Ono / Philippe Forget; Leikstj.: Laurent Pelly
Cœur de chien (Raskatov) 20-30 JanHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Simon McBurney
The Tender Land (Copland) 1-9 FebHlj.stj: Philippe Forget; Leikstj.: Jean Lacornerie
Le comte Ory (Rossini) 21 Feb-5 MarHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Laurent Pelly
Peter Grimes (Britten) 10-26 AprHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Yoshi Oida
Le Tour d'écrou (Britten) 11-29 AprHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Valentina Carrasco
Curlew River (Britten) 12-25 AprHlj.stj: Alan Woodbridge; Leikstj.: Olivier Py
Jérémy Fischer (Aboulker) 4-11 JúnLeikstj.: Michel Dieuaide
Simon Boccanegra (Verdi) 7-22 JúnHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: David Bösch
Lyon, Théâtre d'Opérette de Lyon  / 
La chanson de Fortunio (Offenbach) 21 OktHlj.stj: Bruce Grant; Leikstj.: Brigitte Desnoues
Les noces de Jeannette (Massé) 21 OktHlj.stj: Bruce Grant; Leikstj.: Anny Vogel
Le barbier de Séville (Rossini) 24-25 NóvHlj.stj: Bruno Membrey; Leikstj.: Jean-Jacques Chazalet
Valses de Vienne (=) 5-6 JanHlj.stj: Andreï Chevtchouk; Leikstj.: François Jacquet
La Grande-Duchesse de Gérolstein (Offenbach) 16-17 FebHlj.stj: Victor Costa; Leikstj.: Pierre Sybil
Passionnément (Messager) 16-17 MarHlj.stj: Victor Costa; Leikstj.: Pierre Sybil
Carmen (Bizet) 13-14 AprHlj.stj: Andreï Chevtchouk
Monsieur Beaucaire (Messager) 7-8 Des
Violettes impériales (Scotto) 11-12 JanLeikstj.: Pierre Sybil
Le petit duc (Lecocq) 1-2 FebHlj.stj: Bruce Grant; Leikstj.: Fabrice Lelievre
Sang Viennois (Strauss,J) 22-23 FebHlj.stj: Andreï Chevtchouk; Leikstj.: Pierre Sybil
Viva Napoli (Lopez,F) 22-23 MarHlj.stj: Bruno Conti; Leikstj.: Carlo Di Angelo
Aida (Verdi) 24-25 Maí
Marseille, Opéra Municipal de Marseille  / 
Carmen (Bizet) 4-14 OktHlj.stj: Nader Abbassi; Leikstj.: Nicolas Joël(original), Stéphane Roche(revival)
Poliuto (concert) (Donizetti) 24 Nóv-2 DesHlj.stj: Alain Guingal
L'italiana in Algeri (Rossini) 29 Des-6 JanHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Nicola Berloffa
Elektra (Strauss) 7-16 FebHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Charles Roubaud
Otello (Verdi) 24 Mar-5 AprHlj.stj: Friedrich Pleyer; Leikstj.: Nadine Duffaut
La clemenza di Tito (Mozart) 4-12 MaíHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: David McVicar(original), Marie Lambert(revival)
Cléopâtre (Massenet) 15-23 JúnHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Charles Roubaud
Les troyens (concert) (Berlioz) 12-15 JúlHlj.stj: Lawrence Foster
Aida (Verdi) 21 Sep-1 OktHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Charles Roubaud
La Voix humaine (concert) (Poulenc) 11 OktHlj.stj: Lawrence Foster
La straniera (concert) (Bellini) 31 Okt-8 NóvHlj.stj: Paolo Arrivabeni
Orphée et Eurydice (Gluck) 30 Nóv-1 DesHlj.stj: Kenneth Montgomery; Leikstj.: Frédéric Flamand
Orphée aux enfers (Offenbach) 27 Des-5 JanHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Laura Scozzi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 31 Jan-6 FebHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Frédéric Bélier–Garcia
Colomba (Petit,J) 8-16 MarHlj.stj: Claire Gibault; Leikstj.: Charles Roubaud
Symphony 9 (Beethoven) 4 AprHlj.stj: Lawrence Foster
Le Roi d'Ys (Lalo) 10-18 MaíHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Jean-Louis Pichon
La traviata (Verdi) 17-22 JúnHlj.stj: Lawrence Foster / Eun Sun Kim; Leikstj.: Renée Auphan
Massy, Opéra de Massy  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 9-11 NóvHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Arnaud Bernard
Madama Butterfly (Puccini) 9-11 DesHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Olivier Desbordes
L'Auberge du Cheval Blanc (Benatzky) 12-13 JanHlj.stj: Didier Benetti; Leikstj.: Jacques Duparc
Le Tour d'écrou (Britten) 2-3 FebHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Olivier Bénézech
Le Retour d'Ulysse dans sa patrie (Monteverdi) 23-24 FebHlj.stj: Jérôme Correas; Leikstj.: Christophe Rauck
La cenerentola (Rossini) 22-24 MarHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Charles Roubaud
Nabucco (Verdi) 18-23 AprHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Giorgio Lalov
Requiem (Verdi) 1 Jún
Falstaff (Verdi) 15-17 NóvHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
King Arthur (Purcell) 7-8 DesHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Corinne Benizio, Gilles Benizio
La traviata (Verdi) 23-26 JanHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Roberta Mattelli
Un train pour Johannesburg (Weill) 7 FebHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Olivier Desbordes
Don Giovanni (Mozart) 5-9 MarHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Eric Perez
L'orfeo (Monteverdi) 29-30 MarHlj.stj: Sébastien d'Hérin; Leikstj.: Caroline Mutel
L'empereur d'Atlantis (Ullmann) 5 AprHlj.stj: Philippe Nahon; Leikstj.: Louise Moaty
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 16-18 MaíHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Nadine Duffaut
Mérignac, Le Pin Galant  / 
Carmen (Bizet) 22 NóvHlj.stj: Martin Mazik; Leikstj.: Roberta Mattelli
La belle Hélène (Offenbach) 31 DesHlj.stj: Claude Cuguillere; Leikstj.: Fabrice Lelievre
Nabucco (Verdi) 19 FebHlj.stj: Martin Mazik; Leikstj.: Roberta Mattelli
Les cloches de Corneville (Planquette) 24 FebHlj.stj: Philippe Mestres; Leikstj.: Michèle Herbé
Le barbier de Séville (Rossini) 26 MarHlj.stj: Norbert Baxa; Leikstj.: Martin Otava
La traviata (Verdi) 12 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 15 Jan
Le nozze di Figaro (Mozart) 4 Feb
Roméo et Juliette (Gounod) 16 Mar
Metz, Opéra-Théâtre de Metz Métropole  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 28 Sep-2 OktHlj.stj: Jacques Mercier; Leikstj.: Daniel Mesguich, Sébastien Lenglet
L'elisir d'amore (Donizetti) 23-27 NóvHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Joël Lauwers
My Fair Lady (Loewe) 22-31 DesHlj.stj: David Heusel; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
King Arthur (Purcell) 10-12 FebHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Corinne Benizio, Gilles Benizio
La belle de Cadix (Lopez,F) 15-17 MarHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Olivier Desbordes
Iolanta (Tchaikovsky) 12-16 AprHlj.stj: Jacques Mercier; Leikstj.: David Hermann
Le Journal d'Anne Frank (Frid) 18-19 MaíHlj.stj: Aurélien Azan Zielinski; Leikstj.: Sonia Masson
La traviata (Verdi) 14-20 JúnHlj.stj: Jari Hämäläinen; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
La cenerentola (Rossini) 20-24 SepHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Louis Désiré
Lakmé (Delibes) 22-26 NóvHlj.stj: Jacques Mercier; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
The Indian Queen (Purcell) 19-21 JanHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Joachim Schloemer
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 7-14 FebHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Pénélope Bergeret
Vanessa (Barber,S) 21-25 MarHlj.stj: David T Heusel; Leikstj.: Bérénice Collet
Operetta anthology (Offenbach) 25-26 AprHlj.stj: Patrice Peyriéras; Leikstj.: Alain Sachs
Viva la Mamma (Donizetti) 16-20 MaíHlj.stj: Laurent Gendre; Leikstj.: Vincent Vittoz
La vida breve (Falla) 13-17 JúnHlj.stj: Jacques Mercier; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
Montpellier, Opéra National de Montpellier Languedoc-Roussillon  / 
Orfeo ed Euridice (Gluck) 19-25 SepHlj.stj: Kenneth Montgomery; Leikstj.: Chiara Muti
Lakmé (Delibes) 26 Okt-4 NóvHlj.stj: Robert Tuohy; Leikstj.: Vincent Huguet
What Next? (Carter,E) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Carl Christian Bettendorf; Leikstj.: Urs Schönebaum
Jetzt (Nitschke) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Carl Christian Bettendorf; Leikstj.: Urs Schönebaum
La bohème (Puccini) 21 Des-1 JanHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 1-10 FebHlj.stj: Balázs Kocsár; Leikstj.: Alfredo Arias
Le Roi d'Ys (concert) (Lalo) 23 MarHlj.stj: Jean-Luc Tingaud
The Beggar's Opera (Britten) 3-4 AprHlj.stj: Jérôme Pillement; Leikstj.: Benjamin Prins
Poppea e Nerone (Monteverdi) 15-19 MaíHlj.stj: Peter Tilling; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Don Giovanni (Mozart) 6-16 JúnHlj.stj: Raphaël Schlüsselberg; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Orfeo ed Euridice (Gluck) 24 Sep-1 OktHlj.stj: Balázs Kocsár; Leikstj.: Chiara Muti
Elena (Cavalli) 10-15 NóvHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
Così fan tutte (Mozart) 20 Des-9 JanHlj.stj: Alexander Shelley; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Eugène Onéguine (Tchaikovsky) 17-21 JanHlj.stj: Ari Rasilainen; Leikstj.: Marie-Eve Signeyrole
L'étoile (Chabrier) 29-30 MarHlj.stj: Jérôme Pillement; Leikstj.: Benoît Bénichou
La traviata (Verdi) 4-14 JúnLeikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Nancy, Opéra national de Lorraine  / 
Così fan tutte (Mozart) 25 Sep-4 OktHlj.stj: Tito Muñoz; Leikstj.: Jim Lucassen
L'Artaserse (Vinci) 2-10 NóvHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Silviu Purcarete
L'étoile (Chabrier) 28 Des-3 JanHlj.stj: Jonathan Schiffman; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
Macbeth (Verdi) 1-12 FebHlj.stj: Roberto Rizzi Brignoli; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
L'Importance d'être constant (Barry) 17-22 MarHlj.stj: Tito Muñoz; Leikstj.: Sam Brown
Iolanta (Tchaikovsky) 30 Apr-9 MaíHlj.stj: Jacques Mercier; Leikstj.: David Hermann
Der Zwerg (Zemlinsky) 21-29 JúnHlj.stj: Christian Arming; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Turandot (Puccini) 4-12 OktHlj.stj: Rani Calderon; Leikstj.: Yannis Kokkos
Candide (Bernstein) 5-11 DesHlj.stj: Ryan McAdams; Leikstj.: Sam Brown
L'orfeo (Monteverdi) 10-17 JanHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Claus Guth
Barbe-bleue (Offenbach) 20-27 FebHlj.stj: Jonathan Schiffman; Leikstj.: Waut Koeken
Siegfried (Wagner) 21-30 MarHlj.stj: NN; Leikstj.: Charlotte Nessi
La Clémence de Titus (Mozart) 29 Apr-8 MaíHlj.stj: Kazem Abdullah; Leikstj.: John Fulljames
Il medico dei pazzi (Battistelli) 20-28 JúnHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Carlos Wagner
Nantes, Angers Nantes Opéra  / 
Les Deux Veuves (Smetana) 17-24 OktHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Jo Davies
Le chapeau de paille d'Italie (Rota) 25 Nóv-4 DesHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Vénus et Adonis (Blow) 14-20 JanHlj.stj: Bertrand Cuiller; Leikstj.: Louise Moaty
La Rose blanche (Zimmermann,U) 5-10 FebHlj.stj: Nicolas Farine; Leikstj.: Stephan Grögler
L'Enlèvement au sérail (Mozart) 15-24 MarHlj.stj: Sascha Goetzel; Leikstj.: Alfredo Arias
La traviata (Verdi) 26 Maí-5 JúnHlj.stj: Roberto Rizzi Brignoli; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 15 Okt-7 NóvHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Mireille Delunsch
Le turc en Italie (Rossini) 10-19 DesHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Lee Blakeley
Les Pêcheurs de perles (concert) (Bizet) 4-6 FebHlj.stj: Mark Shanahan
Chat perché (Singier) 9-12 FebHlj.stj: Pierre Roullier / Philippe Ferro; Leikstj.: Caroline Gautier
Pelléas et Mélisande (Debussy) 23 Mar-1 AprHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
La flûte enchantée (Mozart) 22 Maí-3 JúnHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Nice, Opéra de Nice  / 
Simon Boccanegra (Verdi) 24-30 OktHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Giorgio Gallione
Pelléas et Mélisande (Debussy) 15-19 JanHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: René Koering
Die Zauberflöte (Mozart) 10-16 FebHlj.stj: Leopold Hager; Leikstj.: Mariame Clément
La petite flûte enchantée (Mozart) 13-15 FebHlj.stj: Frédéric Deloche; Leikstj.: Yves Coudray
Madama Butterfly (Puccini) 15-21 MarHlj.stj: György G Ráth; Leikstj.: Daniel Benoin
Il ritorno d'Ulisse in patria (Monteverdi) 31 Maí-2 JúnHlj.stj: Jérôme Correas; Leikstj.: Christophe Rauck
Der Freischütz (Weber) 17-23 NóvHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Guy Montavon
Die Fledermaus (Strauss,J) 17-23 JanHlj.stj: Bruno Ferrandis; Leikstj.: Andreas Gergen
Semele (Handel) 16-20 FebHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Adriana Lecouvreur (Cilea) 16-22 MarHlj.stj: Roland Böer; Leikstj.: Francesco Micheli
Dreyfus (Legrand) 16 Maí-6 JúnHlj.stj: Jérôme Pillement; Leikstj.: Daniel Benoin
Paris, Athénée Théâtre Louis-Jouvet  / 
Les Enfants Terribles (Glass) 23 Nóv-2 DesHlj.stj: Emmanuel Olivier; Leikstj.: Stéphane Vérité
La Voix humaine (Poulenc) 5-15 DesLeikstj.: Vincent Vittoz
Croquefer (Offenbach) 20 Des-13 JanHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Jean-Philippe Salério
L'Île de Tulipatan (Offenbach) 20 Des-13 JanHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Jean-Philippe Salério
Schneewittchen (Lange) 20-26 AprHlj.stj: Vincent Monteil; Leikstj.: Waut Koeken
Ariadne auf Naxos (concert) (Strauss) 14-19 MaíHlj.stj: Maxime Pascal / Alphonse Cemin
La Grande duchesse de Gerolstein (Offenbach) 12 Des-5 JanHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Philippe Béziat
The Rape of Lucretia (Britten) 14-19 JanHlj.stj: Maxime Pascal; Leikstj.: Stephen Taylor
Der Kaiser von Atlantis (Ullmann) 24-30 JanHlj.stj: Philippe Nahon; Leikstj.: Louise Moaty
King Arthur (Purcell) 7-12 FebHlj.stj: Frédérique Chauvet; Leikstj.: Sybrand van der Werf
Le Balcon (Eötvös) 20-24 Maí
Le pauvre matelot (Milhaud) 11-15 JúnHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Stéphane Vérité
La colombe (Gounod) 11-15 JúnHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Stéphane Vérité
Paris, Théâtre des Champs-Elysées  / 
Médée (Charpentier,M) 12-23 OktHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Pierre Audi
Requiem (concert) (Mozart) 22 OktHlj.stj: Rolf Beck
Rodelinda (concert) (Handel) 26 OktHlj.stj: Alan Curtis
Fidelio (concert) (Beethoven) 30 OktHlj.stj: Eivind Gullberg Jensen
Medeamaterial (Dusapin) 9-10 NóvHlj.stj: Marcus Creed; Leikstj.: Sasha Waltz
Les Puritains (concert) (Bellini) 16 NóvHlj.stj: Evelino Pidò
Médée (Cherubini) 10-16 DesHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
L'Artaserse (concert) (Vinci) 11-13 DesHlj.stj: Diego Fasolis
Didon et Enée (concert) (Purcell) 15 DesHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
Le Messie (concert) (Handel) 20 DesHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi
Radamisto (concert) (Handel) 6 FebHlj.stj: Harry Bicket
La favorite (Donizetti) 7-19 FebHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Valérie Nègre
L'Opéra de quat'sous (concert) (Weill) 28 FebHlj.stj: Vladimir Jurowski
Acis et Galatée (concert) (Handel) 20 MarHlj.stj: Paul Goodwin
Ein deutsches Requiem (concert) (Brahms) 28 MarHlj.stj: Kurt Masur
Don Giovanni (Mozart) 25 Apr-7 MaíHlj.stj: Jeremie Rhorer; Leikstj.: Stephane Braunschweig
Don Carlos (concert) (Verdi) 28 AprHlj.stj: Gianandrea Noseda
Requiem (concert) (Mozart) 2 MaíHlj.stj: Jérémie Rhorer
La petite messe solennelle (concert) (Rossini) 6 MaíHlj.stj: Daniele Gatti
Agrippina (concert) (Handel) 15 MaíHlj.stj: Eduardo López Banzo
Imeneo (concert) (Handel) 22 MaíHlj.stj: Christopher Hogwood
Benvenuto Cellini (concert) (Berlioz) 1 JúnHlj.stj: Valery Gergiev
Le barbier de Séville (concert) (Rossini) 14 JúnHlj.stj: Roger Norrington
Requiem (concert) (Verdi) 16-18 JúnHlj.stj: Daniele Gatti
Pénélope (concert) (Fauré) 20 JúnHlj.stj: Fayçal Karoui
Le Vaisseau fantôme (concert) (Wagner) 18 SepHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin
Les Vêpres de la Vierge (concert) (Monteverdi) 14 OktHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
La vestale (Spontini) 15-28 OktHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Eric Lacascade
Aci, Galatea e Polifemo (concert) (Handel) 19 OktHlj.stj: Emmanuelle Haïm
Norma (concert) (Bellini) 15 NóvHlj.stj: Evelino Pidò
Requiem (Fauré) 16 NóvHlj.stj: Philippe Herreweghe
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 10-19 DesHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Olivier Py
Le Messie (Handel) 11 DesHlj.stj: Emmanuelle Haïm
La favorite (concert) (Donizetti) 18 DesHlj.stj: Jacques Lacombe
Catone in Utica (Vivaldi) 10 JanHlj.stj: Alan Curtis
Stabat Mater (Pergolesi) 27 Jan
Theodora (Handel) 10 FebHlj.stj: Harry Bicket
Le Villi (concert) (Puccini) 20 FebHlj.stj: Paolo Carignani
Symphony 9 (Beethoven) 2 MarHlj.stj: Vladimir Jurowski
Les Fêtes de l'hymen et de l'amour (concert) (Rameau) 11 MarHlj.stj: Hervé Niquet
Le Chevalier à la rose (Strauss) 18 MarHlj.stj: Kirill Petrenko
Otello (Rossini) 7-17 AprHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Moshe Leiser
Oedipus rex (Stravinsky) 24 AprHlj.stj: Daniele Gatti
Le barbier de Séville (Rossini) 29 AprHlj.stj: Jean-Claude Malgoire; Leikstj.: Christian Schiaretti, Arnaud Décarsin
Tancredi (Rossini) 19-27 MaíHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: Jacques Osinski
L'italienne à Alger (concert) (Rossini) 10 JúnHlj.stj: Roger Norrington
La scala di seta (concert) (Rossini) 13 JúnHlj.stj: Enrique Mazzola
Fidelio (concert) (Beethoven) 14 JúnHlj.stj: Jérémie Rhorer
Paris, Théâtre du Châtelet  / 
West Side Story (Bernstein) 26 Okt-1 JanHlj.stj: Donald Chan; Leikstj.: Jerome Robbins(original), Joey McKneely(revival)
Street Scene (Weill) 25-31 JanHlj.stj: Tim Murray; Leikstj.: John Fulljames(original), Lucy Bradley(revival)
Le Pavillon aux pivoines (Tang) 10-16 Feb
Carousel (Rodgers) 18-27 MarHlj.stj: Kevin Farrell; Leikstj.: Jo Davies
Sunday in the Park with George (Sondheim) 15-25 AprHlj.stj: David Charles Abell; Leikstj.: Lee Blakeley
Ceiling/Sky (Adams) 11-19 JúnHlj.stj: Alexandre Briger; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti
My Fair Lady (Loewe) 5 Des-1 JanHlj.stj: Jayce Ogren; Leikstj.: Robert Carsen
Einstein on the Beach (Glass) 8-12 JanHlj.stj: Michael Riesman; Leikstj.: Robert Wilson
La pietra del paragone (Rossini) 20-29 JanHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti, Pierrick Sorin
Into the Woods (Sondheim) 1-12 AprHlj.stj: David Charles Abell; Leikstj.: Lee Blakeley
A Flowering Tree (Adams) 5-13 MaíHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Vishal Bhardwaj
The King and I (Rodgers) 13-29 JúnHlj.stj: James Holmes; Leikstj.: Lee Blakeley
Paris, Cité de la musique  / 
Quartett (concert) (Francesconi) 19 MarHlj.stj: Susanna Mälkki
Orlando (concert) (Handel) 19 JúnHlj.stj: René Jacobs
Paris, Opéra-Comique  / 
Venus and Adonis (Blow) 12-15 DesHlj.stj: Bertrand Cuiller; Leikstj.: Louise Moaty
David et Jonathas (Charpentier,M) 14-24 JanHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Andreas Homoki
Ciboulette (Hahn) 16-26 FebHlj.stj: Laurence Equilbey; Leikstj.: Michel Fau
Il segreto di Susanna (Wolf-Ferrari) 17-29 MarHlj.stj: Pascal Rophé; Leikstj.: Ludovic Lagarde
La Voix humaine (Poulenc) 17-29 MarHlj.stj: Pascal Rophé; Leikstj.: Ludovic Lagarde
Le Roi d'Ys (concert) (Lalo) 25 MarHlj.stj: Jean-Luc Tingaud
Cendrillon (Viardot) 17-19 AprLeikstj.: Thierry Thieû Ninag
Marouf savetier du Caire (Rabaud) 25 Maí-3 JúnHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Jérôme Deschamps
Written on Skin (Benjamin) 16-19 NóvHlj.stj: George Benjamin; Leikstj.: Katie Mitchell
Manfred (Schumann) 9-15 DesHlj.stj: Emmanuel Krivine; Leikstj.: Georges Lavaudant
Lakmé (Delibes) 10-20 JanHlj.stj: François-Xavier Roth; Leikstj.: Lilo Baur
Pelléas et Mélisande (Debussy) 17-25 FebHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: Stéphane Braunschweig
Platée (Rameau) 20-30 MarHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Robert Carsen
Castor et Pollux (concert) (Rameau) 23 MarHlj.stj: Raphaël Pichon
L'histoire du Soldat (Stravinsky) 5-7 AprHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Jacques Osinski
El amor brujo (Falla) 5-7 AprHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Jacques Osinski
Ali-Baba (Lecocq) 12-22 MaíHlj.stj: Jean-Pierre Haeck; Leikstj.: Arnaud Meunier
La Naissance de David de Sassoun (concert) (Aprikian) 5 JúnHlj.stj: Alain Altinoglu
Robert le Cochon (Dupin) 13-15 JúnHlj.stj: Jean-François Heisser; Leikstj.: Ivan Grinberg
Paris, MC93 Bobigny  / 
Il mondo della luna (Haydn) 23-28 JúnHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: David Lescot
Don Giovanni (Mozart) 22-31 MarHlj.stj: Alexandre Myrat; Leikstj.: Christophe Perton
Paris, L'Opéra National de Paris (Opéra Bastille, Palais Garnier)  / 
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 7 Sep-3 OktHlj.stj: Tomas Netopil; Leikstj.: Robert Carsen
Capriccio (Strauss) 8-27 SepHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Carsen
Les noces de Figaro (Mozart) 15 Sep-25 OktHlj.stj: Evelino Pido / Marius Stieghorst; Leikstj.: Giorgio Strehler(original), Humbert Camerlo(revival)
The Rake's Progress (Stravinsky) 10-30 OktHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Olivier Py
La fille du régiment (Donizetti) 15 Okt-11 NóvHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Laurent Pelly
Tosca (Puccini) 23 Okt-20 NóvHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Werner Schroeter
La cenerentola (Rossini) 22 Nóv-25 MarHlj.stj: Riccardo Frizza / Bruno Campanella; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle(original), Grischa Asagaroff(revival)
Carmen (Bizet) 4-29 DesHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Yves Beaunesne
La Khovantchina (Musorgsky) 22 Jan-9 FebHlj.stj: Michail Jurowski; Leikstj.: Andrei Serban
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 23 Jan-13 FebHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: Richard Jones, Antony Mcdonald
Le Nain (Zemlinsky) 23 Jan-13 FebHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: Richard Jones, Antony Mcdonald
L'Or du Rhin (Wagner) 29 Jan-18 JúnHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Gunter Krämer
La Walkyrie (Wagner) 17 Feb-19 JúnHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Gunter Krämer
Falstaff (Verdi) 27 Feb-24 MarHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Dominique Pitoiset
Siegfried (Wagner) 21 Mar-23 JúnHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Gunter Krämer
Siegfried et l'Anneau Maudit (Wagner) 25 Mar-6 AprHlj.stj: Marius Stieghorst; Leikstj.: Charlotte Nessi
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 14 Apr-6 MaíHlj.stj: Claus Peter Flor; Leikstj.: Mariame Clement
La Gioconda (Ponchielli) 2-31 MaíHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Le Crépuscule des dieux (Wagner) 21 Maí-26 JúnHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Gunter Krämer
Giulio Cesare in Egitto (Handel) 23 Maí-18 JúnHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Laurent Pelly
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 7 Sep-9 OktHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Andrei Serban
Alceste (Gluck) 12 Sep-7 OktHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Olivier Py
Vec Makropulos (Janáček) 16 Sep-2 OktHlj.stj: Susanna Mälkki; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Aida (Verdi) 10 Okt-16 NóvHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Olivier Py
Così fan tutte (Mozart) 22 Okt-13 NóvHlj.stj: Michael Schonwandt; Leikstj.: Ezio Toffolutti
Elektra (Strauss) 27 Okt-1 DesHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Carsen
I puritani (Bellini) 25 Nóv-19 DesHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Laurent Pelly
La clemenza di Tito (Mozart) 27 Nóv-23 DesHlj.stj: Tomas Netopil; Leikstj.: Willy Decker
Werther (Massenet) 19 Jan-12 FebHlj.stj: Michel Plasson; Leikstj.: Benoît Jacquot
Alcina (Handel) 25 Jan-12 FebHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Robert Carsen
La fanciulla del West (Puccini) 1-28 FebHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Nikolaus Lehnhoff
Madama Butterfly (Puccini) 14 Feb-12 MarHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Robert Wilson
Die Zauberflöte (Mozart) 11 Mar-15 AprHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Carsen
La bohème (Puccini) 15 Mar-14 JúlHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Jonathan Miller
L'italiana in Algeri (Rossini) 31 Mar-23 AprHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Andrei Serban
Tristan und Isolde (Wagner) 8 Apr-4 MaíHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Peter Sellars
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 24 Apr-23 MaíHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Robert Carsen
Orphée et Eurydice (Gluck) 3-21 MaíHlj.stj: Thomas Hengelbrock / Manlio Benzi; Leikstj.: Pina Bausch
La traviata (Verdi) 2-20 JúnHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Benoît Jacquot
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 7-30 JúnHlj.stj: Rinaldo Alessandrini; Leikstj.: Robert Wilson, Giuseppe Frigeni
Paris, Salle Pleyel  / 
Missa Solemnis (concert) (Beethoven) 8 OktHlj.stj: John Eliot Gardiner
Le Château de Barbe-Bleue (concert) (Bartók) 10-11 OktHlj.stj: Christoph von Dohnányi
Tristan et Isolde (concert) (Wagner) 13 OktHlj.stj: Myung Whun Chung
La Chute de Fukuyama (Hetzel) 29 MarHlj.stj: Daniel Harding
Alessandro (concert) (Handel) 23 SepHlj.stj: George Petrou
Le nozze di Figaro (concert) (Mozart) 11 OktHlj.stj: René Jacobs
Carmina Burana (Orff) 11-12 NóvHlj.stj: Paavo Järvi
Boris Godounov (concert) (Musorgsky) 5 FebHlj.stj: Tugan Sokhiev
La bohème (concert) (Puccini) 17 JúnHlj.stj: Kirill Karabits
Otello (concert) (Verdi) 26 JúnHlj.stj: Riccardo Frizza
Quimper, Théâtre de Cornouaille  / 
Fabula (Strasnoy) 27 Nóv
Caligula (Pagliardi) 1 DesHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Mimmo Cuticchio, Alexandra Rübner
Cendrillon (Viardot) 7-8 JúnHlj.stj: Mireille Delunsch; Leikstj.: Thierry Thieû Niang
La Voix humaine (Poulenc) 8 OktLeikstj.: Juliette Mailhé
La Grande-Duchesse de Gérolstein (Offenbach) 14 JanHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Philippe Béziat
Kátia Kabanová (Janáček) 21 MarHlj.stj: Irène Kudela; Leikstj.: André Engel
Reims, Opéra de Reims  / 
La Veuve joyeuse (Lehár) 6-7 OktHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Jacques Duparc
Rigoletto (Verdi) 9-13 NóvHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: François de Carpentries
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 23 NóvHlj.stj: Jérôme Devaud; Leikstj.: Claude Montagne
La belle de Cadix (Lopez,F) 12-13 JanHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Olivier Desbordes
Wozzeck (Berg) 8-10 FebHlj.stj: Pierre Roullier; Leikstj.: Mireille Larroche
Il ritorno d'Ulisse in patria (Monteverdi) 16-17 MarHlj.stj: Jérôme Correas; Leikstj.: Christophe Rauck
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 3-5 MaíHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Nadine Duffaut
Cendrillon (Viardot) 14 MaíLeikstj.: Thierry Thieû Niang
L'orfeo (Monteverdi) 19-20 OktHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Laurent Brethome
Don Giovanni (Mozart) 6-10 NóvHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Oriol Tomas
Don Pasquale (Donizetti) 9-11 JanHlj.stj: Roberto Forés Veses; Leikstj.: Andrea Cigni
Der Kaiser von Atlantis (Ullmann) 17-18 JanHlj.stj: Philippe Nahon; Leikstj.: Louise Moaty
Il trovatore (Verdi) 23-25 MarHlj.stj: Konstantin Chudovsky; Leikstj.: Gilbert Deflo
La belle Hélène (Offenbach) 17-18 MaíHlj.stj: Christophe Talmont; Leikstj.: Bernard Pisani
Rennes, Opéra de Rennes  / 
Lost in the stars (Weill) 17-19 OktHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Olivier Desbordes
La belle Hélène (Offenbach) 31 Des-6 JanHlj.stj: Gildas Pungier; Leikstj.: Vincent Tavernier
Die Walküre (concert) (Wagner) 7-13 FebHlj.stj: Claude Schnitzler
La Voix humaine (Poulenc) 4-7 AprLeikstj.: Vincent Vittoz
La traviata (Verdi) 27 Maí-4 JúnHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Jean-Romain Vesperini
Orlando (Handel) 16-21 OktHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Eric Vigner
Il re pastore (concert) (Mozart) 9-10 DesHlj.stj: Darell Ang
Fortunio (Messager) 2-6 FebHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
Pomme d'Api (concert) (Offenbach) 27-28 MarHlj.stj: Darrel Ang
Une Éducation manquée (Chabrier) 27-28 MarHlj.stj: Darrel Ang
Rigoletto (Verdi) 28 Maí-5 JúnHlj.stj: Sasha Götzel; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Rouen, Opéra de Rouen Haute-Normandie  / 
Carmen (Bizet) 25 Sep-7 OktHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Frédéric Roels
Caligula (Pagliardi) 20-21 NóvHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Alexandra Rübner, Mimmo Cuticchio
O Mensch! (Dusapin) 25 NóvLeikstj.: Pascal Dusapin
L'Enlèvement au sérail (Mozart) 29 Jan-3 FebHlj.stj: Federico Santi; Leikstj.: Yann Dacosta
Lolo Ferrari (Fourgon) 8-12 MarHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Michaël Delaunoy
Wozzeck (Berg) 29 Mar-2 AprHlj.stj: Pierre Roullier; Leikstj.: Mireille Larroche
Fidelio (concert) (Beethoven) 22-26 MaíHlj.stj: Oswald Sallaberger; Leikstj.: Marguerite Borie
La Damnation de Faust (Berlioz) 4-8 OktHlj.stj: Nicolas Krüger; Leikstj.: Frédéric Roels
Carmen Intime (Bizet) 13 Nóv-8 DesLeikstj.: Frédéric Roels, Coline Gourdin
Le Vaisseau fantôme (Wagner) 31 Jan-2 FebHlj.stj: Julien Masmondet; Leikstj.: Lucas Simon
Don Pasquale (Donizetti) 14-20 MarHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Andrea Cigni
Dido and Aeneas (Purcell) 9-13 MaíHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
La finta giardiniera (Mozart) 4-12 JúnHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: Vincent Boussard
Saint-Etienne, Opéra Théâtre de Saint-Étienne  / 
Cendrillon (Massenet) 21-25 OktHlj.stj: Laurent Touche; Leikstj.: Benjamin Lazar
Le Mage (Massenet) 9-11 NóvHlj.stj: Laurent Campellone
Nabucco (Falvetti) 29 NóvHlj.stj: Leonardo García Alarcón
Le barbier de Séville (Rossini) 30 Jan-3 FebHlj.stj: Alberto Zedda; Leikstj.: Damiano Michieletto(original), Andreas Zimmermann(revival)
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 5-10 FebHlj.stj: Didier Puntos; Leikstj.: Arnaud Meunier
La traviata (Verdi) 13-19 MarHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
La princesse de Trébizonde (Offenbach) 17-21 MaíHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Waut Koeken, Benjamin Prins
Lakmé (Delibes) 8-12 NóvHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Lilo Baur
Concert (Verdi) 19 NóvHlj.stj: Laurent Campellone
Siegfried et l'Anneau Maudit (Wagner) 7 DesHlj.stj: Marius Stieghorst; Leikstj.: Charlotte Nessi
Ciboulette (Hahn) 29 Des-2 JanHlj.stj: Laurent Touche; Leikstj.: Michel Fau
Les Barbares (concert) (Saint-Saëns) 14-16 FebHlj.stj: Laurent Campellone
Werther (Massenet) 21-25 MarHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Laurent Fréchuret
La petite messe solennelle (concert) (Rossini) 1 AprHlj.stj: Alberto Zedda
Carmina Burana (concert) (Orff) 13 MaíHlj.stj: Laurent Campellone
Les noces de Figaro (Mozart) 15-21 JúnHlj.stj: Jonathan Cohen; Leikstj.: Richard Brunel
Strasbourg, L'Opéra national du Rhin  / 
Messa da Requiem (concert) (Verdi) 20 SepHlj.stj: Marko Letonja
Moses und Aron (concert) (Schoenberg,A) 21 SepHlj.stj: Sylvain Cambreling
Der ferne Klang (Schreker) 19-30 OktHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Stéphane Braunschweig
Die Zauberflöte (Mozart) 7-23 DesHlj.stj: Theodor Guschlbauer; Leikstj.: Mariame Clément
Blanche-Neige (Lange) 6-11 JanHlj.stj: Vincent Monteil; Leikstj.: Waut Koeken
La Petite Renarde rusée (Janáček) 8-16 FebHlj.stj: Friedemann Layer; Leikstj.: Robert Carsen
Tannhäuser (Wagner) 24 Mar-8 AprHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Keith Warner
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 17-30 MaíHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Vincent Boussard
L'Heure espagnole (Ravel) 25 MaíHlj.stj: Vincent Monteil; Leikstj.: Anne Le Guernec
Tosca (Puccini) 19-27 JúnHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Robert Carsen(original), John La Bouchardière(revival)
Owen Wingrave (Britten) 4-6 JúlHlj.stj: David Syrus; Leikstj.: Christophe Gayral
De la maison des morts (Janáček) 27 Sep-5 OktHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Robert Carsen
La cenerentola (Rossini) 25 Okt-5 NóvHlj.stj: Enrique Mazzola / Thomas Blunt; Leikstj.: Sandrine Anglade
Rigoletto (Verdi) 8-23 DesHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Robert Carsen(original), Christophe Gayral(revival)
Aladin et la lampe merveilleuse (Rota) 17-22 JanHlj.stj: Vincent Monteil; Leikstj.: Waut Koeken
Der fliegende Holländer (Wagner) 26 Jan-8 FebHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Nicolas Brieger
Le Roi Arthus (Chausson) 14-25 MarHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Keith Warner
Doctor Atomic (Adams) 2-9 MaíHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Lucinda Childs
Platée (Rameau) 13-21 JúnHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Mariame Clément
La colombe (Gounod) 1-3 JúlHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Stéphane Vérité
Le pauvre matelot (Milhaud) 1-3 JúlHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Stéphane Vérité
Toulon, Opéra de Toulon Provence Mediterranée  / 
Carmen (Bizet) 12-18 OktHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Jean-Philippe Delavault
La Botte secrète (Terrasse) 24 OktHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre Guillois
Madama Butterfly (Puccini) 16-22 NóvHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Numa Sadoul
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 27 Jan-1 FebHlj.stj: Serge Baudo; Leikstj.: Jean-Philippe Clarac,Olivier Deloeuil
Follies (Sondheim) 8-10 MarHlj.stj: David Charles Abell; Leikstj.: Olivier Bénézech
Aida (Verdi) 7-13 AprHlj.stj: Alberto Hold-Garrido; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
La flûte enchantée (Mozart) 14-21 MaíHlj.stj: Wolfgang Dörner; Leikstj.: Robert Fortune
Norma (Bellini) 22-27 OktHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Massimo Gasparon
La finta giardiniera (Mozart) 22-24 NóvHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: Vincent Boussard
La vie parisienne (Offenbach) 28-31 DesHlj.stj: Jérôme Pillement; Leikstj.: Nadine Duffaut
La cenerentola (Rossini) 24-28 JanHlj.stj: Edmon Colomer; Leikstj.: Jean-Philippe Clarac, Olivier Delœuil
Ariane à Naxos (Strauss) 14-18 MarHlj.stj: Rani Calderon; Leikstj.: Mireille Larroche
Macbeth (Verdi) 25-29 AprHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Don Giovanni (Mozart) 20-27 MaíHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Frédéric Bélier-Garcia
Toulouse, Théâtre du Capitole  / 
Rienzi, der letzte der Tribunen (Wagner) 30 Sep-14 OktHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Jorge Lavelli
Written on Skin (Benjamin) 23-30 NóvHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Katie Mitchell
La belle Hélène (Offenbach) 22-31 DesHlj.stj: Jean-Marie Zeitouni; Leikstj.: Bernard Pisani
Albert Herring (Britten) 25 Jan-3 FebHlj.stj: David Syrus; Leikstj.: Richard Brunel
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 15-17 FebHlj.stj: Christophe Larrieu; Leikstj.: Alexandre Camerlo
Don Giovanni (Mozart) 15-28 MarHlj.stj: Attilio Cremonesi; Leikstj.: Brigitte Jaques-Wajeman
Don Pasquale (Donizetti) 19-30 AprHlj.stj: Paolo Olmi; Leikstj.: Stéphane Roche
Don Carlos (Verdi) 18-30 JúnHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Nicolas Joel
La vida breve (concert) (Falla) 22 JúnHlj.stj: Josep Pons
Manon (Massenet) 29 Sep-15 OktHlj.stj: Jesus Lopez-Cobos; Leikstj.: Laurent Pelly
Orlando (Handel) 10-16 NóvHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Eric Vigner
Hansel et Gretel (Humperdinck) 22-31 DesHlj.stj: Claus Peter Flor; Leikstj.: Andreas Baesler
La favorite (Donizetti) 6-19 FebHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Vincent Boussard
Cavalleria rusticana (Mascagni) 14-23 MarHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Yannis Kokkos
Pagliacci (Leoncavallo) 14-23 MarHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Yannis Kokkos
Les Pigeons d'argile (Hurel) 15-22 AprHlj.stj: Tito Ceccherini; Leikstj.: Mariame Clément
I due Foscari (Verdi) 16-25 MaíHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Stefano Vizioli
Daphne (Strauss) 15-29 JúnHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Patrick Kinmonth
Le petit ramoneur (Britten) 25 Jún-4 JúlHlj.stj: Christophe Larrieu; Leikstj.: Caroline Bertran-Hours
Tourcoing, Atelier Lyrique de Tourcoing  / 
L'Amfiparnaso (Vecchi) 16-18 NóvHlj.stj: Jean Claude Malgoire; Leikstj.: Laurent Serrano
Gianni Schicchi (Puccini) 16-18 NóvHlj.stj: Jean Claude Malgoire; Leikstj.: Laurent Serrano
Vénus et Adonis (Blow) 9 DesHlj.stj: Jean Claude Malgoire
Didon et Enée (Purcell) 9 DesHlj.stj: Jean Claude Malgoire
Platée (Rameau) 8-12 FebHlj.stj: Jean Claude Malgoire; Leikstj.: François Raffinot
Requiem (Verdi) 12-14 AprHlj.stj: Jean Claude Malgoire
Le Roi David (Honegger) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Jean Claude Malgoire
La petite messe solennelle (Rossini) 17-21 JanHlj.stj: Jean Claude Malgoire; Leikstj.: Jean Philippe Delavault
Aben Hamet (Dubois) 14-18 MarHlj.stj: Jean Claude Malgoire; Leikstj.: Alita Baldi
Le barbier de Séville (Rossini) 15-17 AprHlj.stj: Jean Claude Malgoire; Leikstj.: Arnaud Décarsin, Christian Schiaretti
Tours, Grand Théâtre de Tours  / 
Rigoletto (Verdi) 19-23 OktHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: François de Carpentries
L'amour masqué (Messager) 28-31 DesHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Bernard Pisani
Roméo et Juliette (Gounod) 25-29 JanHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
Un bal masqué (Verdi) 8-12 MarHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Gilles Bouillon
Le barbier de Séville (Rossini) 5-9 AprHlj.stj: Vincent de Kort; Leikstj.: Gilles Bouillon
L'Aiglon (Ibert) 17-21 MaíHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Patrice Caurier(original), Moshe Leiser(original), Renée Auphan(revival)
Don Giovanni (Mozart) 11-15 OktHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Oriol Tomas
Passionnément (Messager) 27-31 DesHlj.stj: Emmanuel Trenque; Leikstj.: Jacques Duparc
Carmen (Bizet) 17-21 JanHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Gilles Bouillon
The Turn of the Screw (Britten) 14-18 MarHlj.stj: Ariane Matiakh; Leikstj.: Dominique Pitoiset
Bérénice (Magnard) 4-8 AprHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Alain Garichot
Falstaff (Verdi) 23-27 MaíHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Gilles Bouillon
Versailles, Opéra Royal de Versailles  / 
Pyrrhus (concert) (Royer) 16 SepHlj.stj: Michael Greenberg
Carmen (Bizet) 14-18 OktHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Frédéric Roels
Renaud (concert) (Sacchini) 19 OktHlj.stj: Christophe Rousset
Thésée (concert) (Gossec) 13 NóvHlj.stj: Guy Van Waas
La cambiale di matrimonio (Rossini) 15-17 NóvHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Stephan Grögler
Grande Messe en ut mineur (concert) (Mozart) 24 NóvHlj.stj: Laurence Equilbey
Messe en si mineur (Bach,JS) 20 DesHlj.stj: Václav Luks
King Arthur (Purcell) 19-24 JanHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Corinne Benizio, Gilles Benizio
Hippolyte et Aricie (concert) (Rameau) 13 FebHlj.stj: Raphael Pichon
Platée (Rameau) 17-22 FebHlj.stj: Jean Claude Malgoire; Leikstj.: François Raffinot
Stabat Mater (concert) (Pergolesi) 27 MarHlj.stj: Michael Hofstetter
La Passion selon Saint Jean (concert) (Bach,JS) 28-29 MarHlj.stj: Raphael Pichon
Farnace (concert) (Vivaldi) 3 AprHlj.stj: George Petrou
Le Retour d'Ulysse dans sa patrie (Monteverdi) 12 AprHlj.stj: Jérôme Corréas; Leikstj.: Christophe Rauck
Der fliegende Holländer (concert) (Wagner) 21 MaíHlj.stj: Marc Minkowski
Alessandro (Handel) 31 Maí-2 JúnHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Lucinda Childs
Don Giovanni (Mozart) 23-27 JúnHlj.stj: Raphaël Schlüsselberg; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Acis and Galatea (concert) (Handel) 28 JúnHlj.stj: Robert King
Amadis (concert) (Lully) 5 JúlHlj.stj: Christophe Rousset
La Caravane du Caire (concert) (Grétry) 22 OktHlj.stj: Guy Van Waas
Orfeo ed Euridice (concert) (Gluck) 7 NóvHlj.stj: Laurence Equilbey
Orlando (Handel) 21-24 NóvHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Eric Vigner
Les Danaïdes (concert) (Salieri) 27 NóvHlj.stj: Christophe Rousset
Elena (Cavalli) 6-8 DesHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
Così fan tutte (Mozart) 30 Jan-2 FebHlj.stj: Ryan Brow; Leikstj.: Nick Olcott
Les Femmes vengées (Philidor) 1-2 FebHlj.stj: Ryan Brown; Leikstj.: Nick Olcott
Le Bourgeois gentilhomme (Lully) 7-9 FebHlj.stj: Christophe Coin; Leikstj.: Denis Podalydès
Les Fêtes de l'hymen et de l'amour (concert) (Rameau) 13 FebHlj.stj: Hervé Niquet
Herculanum (concert) (David) 8 MarHlj.stj: Hervé Niquet
L'Artaserse (Vinci) 19-23 MarHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Silviu Purcarete
Tamerlano (concert) (Handel) 5 AprHlj.stj: Maxim Emelyanychev
Tancréde (Campra) 6-7 MaíHlj.stj: Olivier Schneebeli; Leikstj.: Vincent Tavernier
Persée (Lully) 23-25 MaíHlj.stj: David Fallis; Leikstj.: Marshall Pynkoski
Amadigi di Gaula (concert) (Handel) 5 JúnHlj.stj: Ottavio Dantone
Didon et Enée (Purcell) 14-15 JúnHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek