2012/13 > Ameríka 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Ameríka

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  

Abilene, Abilene Opera Association  / 

The Hotel Casablanca (Pasatieri) 28 Feb-2 Mar
The Magic Flute (Mozart) 28 Feb-4 Mar
Albuquerque, Opera Southwest  / 
Otello (Rossini) 28 Okt-4 NóvHlj.stj: Anthony Barrese; Leikstj.: David Bartholomew
Madama Butterfly (Puccini) 17-24 MarHlj.stj: Anthony Barrese; Leikstj.: David Bartholomew
Don Giovanni (Mozart) 20-27 OktHlj.stj: Anthony Barrese; Leikstj.: David Bartholomew
The Pearl Fishers (Bizet) 23-30 MarHlj.stj: Roger Melone; Leikstj.: David Bartholomew
Amarillo, Amarillo Opera  / 
Madama Butterfly (Puccini) 29-30 Sep
Amahl and the Night Visitors (Menotti) 9-11 Nóv
Candide (Bernstein) 6-7 Apr
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 5-6 OktHlj.stj: Michael Ching; Leikstj.: Marc Astafan
Amahl and the Night Visitors (Menotti) 8-10 Nóv
The Threepenny Opera (Weill) 5-6 AprHlj.stj: Braden Toan; Leikstj.: Walker Lewis
Anchorage, Anchorage Opera  / 
Mrs President (Bond) 5-7 OktHlj.stj: Victoria Bond; Leikstj.: Lemuel Wade
Tosca (Puccini) 25-27 JanHlj.stj: NN; Leikstj.: Marc Astafan
My Fair Lady (Loewe) 5-7 Apr
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 8-10 Nóv
La cambiale di matrimonio (Rossini) 17-26 Jan
Die Fledermaus (Strauss,J) 4-6 Apr
Annapolis, Annapolis Opera  / 
Aida (Verdi) 27 Okt
Little Red Riding Hood (Barab) 2 Feb
Rigoletto (Verdi) 15-17 Mar
The Magic Flute (Mozart) 1 Feb
La bohème (Puccini) 14-16 Mar
Atlanta, Atlanta Opera  / 
Carmen (Bizet) 10-18 NóvHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: Jeffrey Buchman
La traviata (Verdi) 2-10 MarHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: David Gately
The Italian Girl in Algiers (Rossini) 27 Apr-5 MaíHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: Chris Alexander
Tosca (Puccini) 5-13 OktHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: Tomer Zvulun
Faust (Gounod) 8-16 MarHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: Francesca Zambello(original), Louisa Muller(revival)
The Barber of Seville (Rossini) 26 Apr-4 MaíHlj.stj: Craig Kier; Leikstj.: José Maria Condemi
Austin, Austin Lyric Opera  / 
Pagliacci (Leoncavallo) 10-18 Nóv
The Marriage of Figaro (Mozart) 31 Jan-3 Feb
Faust (Gounod) 25-28 Apr
Don Carlos (Verdi) 16-24 Nóv
Tosca (Puccini) 30 Jan-2 Feb
The Elixir of Love (Donizetti) 1-4 Maí
Baltimore, Lyric Opera Baltimore  / 
La bohème (Puccini) 2-4 NóvHlj.stj: Steven White; Leikstj.: Bernard Uzan
Rigoletto (Verdi) 17-19 MaíHlj.stj: Richard Buckley; Leikstj.: John Hoomes
Tosca (Puccini) 1-3 NóvHlj.stj: Steven White; Leikstj.: James Harp
Dialogues of the Carmelites (Poulenc) 15-17 Nóv
Nabucco (Verdi) 9-11 MaíHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Bernard Uzan
Binghamton, Tri-cities Opera  / 
La bohème (Puccini) 26-28 OktHlj.stj: John Mario Di Costanzo
Il trovatore (Verdi) 8-10 FebHlj.stj: John Mario Di Costanzo
Cavalleria rusticana (Mascagni) 26-28 AprHlj.stj: John Mario Di Costanzo
Pagliacci (Leoncavallo) 26-28 AprHlj.stj: John Mario Di Costanzo
Birmingham AL, Opera Birmingham  / 
Madame Butterfly (Puccini) 25-27 JanHlj.stj: Israel Gursky; Leikstj.: Dona D Vaughn
The Magic Flute (Mozart) 15-17 MarHlj.stj: Israel Gursky; Leikstj.: Marc Astafan
Rigoletto (Verdi) 24-26 Jan
Pagliacci (Leoncavallo) 14-16 Mar
Suor Angelica (Puccini) 14-16 Mar
Bloomington, Indiana University Opera  / 
Don Giovanni (Mozart) 14-22 SepHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: James Marvel
The Merry Widow (Lehár) 18-21 OktHlj.stj: Dale Rieling; Leikstj.: Vincent Liotta
Cendrillon (Massenet) 8-11 NóvHlj.stj: Ronald Zollman; Leikstj.: Albert-Andre Lheureux
Xerxes (Handel) 1-9 FebHlj.stj: Gary Thor Wedow; Leikstj.: Tom Diamond
Akhnaten (Glass) 8-9 MarHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: Candace Evans
Falstaff (Verdi) 5-13 AprHlj.stj: Constantine Kitsopoulos; Leikstj.: Robin Guarino
Le nozze di Figaro (Mozart) 20-28 Sep
Werther (Massenet) 25 Okt-2 Nóv
Hansel and Gretel (Humperdinck) 15-23 Nóv
HMS Pinafore (Sullivan,A) 28 Feb-8 Mar
La traviata (Verdi) 11-19 Apr
Boise, Opera Idaho  / 
Falstaff (Verdi) 26-28 OktHlj.stj: Steve Crawford; Leikstj.: David Cox
Hansel and Gretel (Humperdinck) 28-30 DesHlj.stj: Sean Rogers; Leikstj.: Mark Junkert
Pagliacci (Leoncavallo) 1-3 MarHlj.stj: Timm Rolek
Susannah (Floyd) 17-19 MaíHlj.stj: Sara Jobin; Leikstj.: Elise Sandell
The Sound of Music (concert) (Rodgers) 19 JúlHlj.stj: Stuart Weiser; Leikstj.: Keith Hazen-Diehm
The Marriage of Figaro (Mozart) 8-10 NóvHlj.stj: Steven Crawford; Leikstj.: David Cox
Carmen (Bizet) 28 Feb-2 Mar
Gianni Schicchi (Puccini) 11-13 Apr
Trouble in Tahiti (Bernstein) 11-13 Apr
Boston, Boston Lyric Opera  / 
Madama Butterfly (Puccini) 2-11 NóvHlj.stj: Andrew Bisantz; Leikstj.: Lillian Groag
Clemency (MacMillan) 6-11 FebHlj.stj: David Angus; Leikstj.: Andrew Eggert
Così fan tutte (Mozart) 15-24 MarHlj.stj: David Angus; Leikstj.: Thomas Allen
The Flying Dutchman (Wagner) 26 Apr-5 MaíHlj.stj: David Angus; Leikstj.: Michael Cavanagh
The Magic Flute (Mozart) 4-13 OktHlj.stj: David Angus; Leikstj.: Leon Major
Lizzie Borden (Beeson) 20-24 NóvHlj.stj: David Angus; Leikstj.: Christopher Alden
Rigoletto (Verdi) 14-23 MarHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Tomer Zvulun
I puritani (Bellini) 2-11 MaíHlj.stj: David Angus; Leikstj.: Crystal Manich
Boston, Handel and Haydn Society  / 
Jephtha (Handel) 3-5 MaíHlj.stj: Harry Christophers
The Messiah (concert) (Handel) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Harry Christophers
Samson (concert) (Handel) 2-4 MaíHlj.stj: Harry Christophers
Acis and Galatea (concert) (Handel) 15-18 MaíHlj.stj: Nicholas McGegan
Cedar Rapids, Cedar Rapids Opera Theatre  / 
La bohème (Puccini) 18-20 Jan
Carmen (Bizet) 17-19 JanHlj.stj: Daniel Kleinknecht; Leikstj.: Bill Farrar
The Mikado (Sullivan,A) 19-21 Jún
Charlotte, Opera Carolina  / 
Tosca (Puccini) 13-21 OktHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Jay Lesenger
The Magic Flute (Mozart) 19-27 JanHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Harry Silverstein(original), Garnett Bruce(revival)
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 13-21 AprHlj.stj: Emmanuel Joel-Hornak; Leikstj.: Bernard Uzan
Aida (Verdi) 19-27 OktHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Brian Deedrick
Il Trittico (Puccini) 18-26 JanHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Jay Lesenger
The Flying Dutchman (Wagner) 22-30 MarHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Bernard Uzan
Chicago, Lyric Opera of Chicago  / 
Elektra (Strauss) 6-30 OktHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: David McVicar
Simon Boccanegra (Verdi) 15 Okt-9 NóvHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: Elijah Moshinsky
Werther (Massenet) 11-26 NóvHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: Francisco Negrin
Don Pasquale (Donizetti) 25 Nóv-15 DesHlj.stj: Stephen Lord; Leikstj.: Thomas Allen
Hansel and Gretel (Humperdinck) 7 Des-19 JanHlj.stj: Ward Stare; Leikstj.: Richard Jones(original), Eric Einhorn(revival)
La bohème (Puccini) 21 Jan-9 MarHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Louisa Muller
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 8 Feb-3 MarHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: David McVicar(original), Marie Lambert(revival)
Rigoletto (Verdi) 25 Feb-14 MarHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: NN
A Streetcar named Desire (Previn) 26 Mar-6 AprHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Brad Dalton
Otello (Verdi) 5 Okt-2 NóvHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Peter Hall, Ashley Dean
Madama Butterfly (Puccini) 15 Okt-26 JanHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Michael Grandage, Louisa Muller
Parsifal (Wagner) 13-29 NóvHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: John Caird
La traviata (Verdi) 20 Nóv-20 DesHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Arin Arbus
Die Fledermaus (Strauss,J) 13 Des-18 JanHlj.stj: Ward Stare; Leikstj.: E Loren Meeker
The Barber of Seville (Rossini) 1-28 FebHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Rob Ashford
Rusalka (Dvořák,A) 22 Feb-16 MarHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: David McVicar
La clemenza di Tito (Mozart) 5-23 MarHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: David McVicar, Marie Lambert
Columbus, Opera Columbus  / 
The Magic Flute (Mozart) 27-28 Apr
HMS Pinafore (Sullivan,A) 8-9 Jún
Madama Butterfly (Puccini) 22-24 Nóv
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 8-9 Mar
Carmen (concert) (Bizet) 9-10 Maí
Dallas, The Dallas Opera  / 
Aida (Verdi) 26 Okt-11 NóvHlj.stj: Graeme Jenkins; Leikstj.: John Copley
Doctor Miracle (Bizet) 10 Nóv-27 Apr
Bon Appetit! (Hoiby) 9 Feb
Turandot (Puccini) 5-21 AprHlj.stj: Marco Zambelli; Leikstj.: Garnett Bruce
The Aspern Papers (Argento) 12-28 AprHlj.stj: Graeme Jenkins; Leikstj.: Tim Albery
Carmen (Bizet) 25 Okt-10 NóvHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Chris Alexander
Death and the Powers (Machover) 12-16 FebHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Diane Paulus
Die tote Stadt (Korngold) 21 Mar-6 AprHlj.stj: Sebastian Lang-Lessing; Leikstj.: Mikael Melbye
The Barber of Seville (Rossini) 28 Mar-13 AprHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: John Copley
Dayton, Dayton Opera  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 26-28 OktHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Kathleen Clawson
Opera anthology (Wagner) 22-24 Feb
The Marriage of Figaro (Mozart) 5-7 AprHlj.stj: Neal Gittleman; Leikstj.: Gary Briggle
Tosca (Puccini) 22-24 NóvHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: David Roth
Hansel and Gretel (Humperdinck) 21-23 FebHlj.stj: Jeffrey Powell; Leikstj.: Gary Briggle
Aida (Verdi) 2-4 MaíHlj.stj: Neal Gittleman; Leikstj.: Kathleen Clawson
Denver, Opera Colorado  / 
Romeo and Juliet (Gounod) 9-17 FebHlj.stj: Robert Wood; Leikstj.: Bill Murray
Don Giovanni (Mozart) 30 Mar-7 AprHlj.stj: Ari Pelto; Leikstj.: Kevin Newbury
Rigoletto (Verdi) 15-23 MarHlj.stj: Leonardo Vordoni; Leikstj.: Bernard Uzan
Carmen (Bizet) 3-11 Maí
Detroit, Michigan Opera Theatre  / 
The Barber of Seville (Rossini) 13-21 OktHlj.stj: Suzanne Mallare Acton; Leikstj.: Mario Coraddi
Julius Caesar (Handel) 10-18 NóvHlj.stj: Howard Arman; Leikstj.: Michael Shell
Fidelio (Beethoven) 13-21 AprHlj.stj: Christian Badea; Leikstj.: John Pascoe
Aida (Verdi) 11-19 MaíHlj.stj: Steven Mercurio; Leikstj.: Bliss Hebert
The Flying Dutchman (Wagner) 19-27 OktHlj.stj: Steven Mercurio; Leikstj.: Bernard Uzan
La traviata (Verdi) 16-24 NóvHlj.stj: Leonardo Vordoni; Leikstj.: Mario Corradi
A View from the Bridge (Bolcom) 5-13 AprHlj.stj: Suzanne Mallare Acton; Leikstj.: Tazewell Thompson
Turandot (Puccini) 10-18 MaíHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Garnett Bruce
El Paso, El Paso Opera  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 25-28 OktHlj.stj: Benjamin Loeb; Leikstj.: David Grabarkewitz
The Barber of Seville (Rossini) 14-16 MarHlj.stj: Karl Shymanovitz; Leikstj.: David Grabarkewitz
Eugene, Eugene Opera  / 
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 28-31 DesHlj.stj: Andrew Bisantz; Leikstj.: Mark Beudert
Dead Man Walking (Heggie) 15-17 Mar
La traviata (Verdi) 31 Des-5 Jan
The Girl of the Golden West (Puccini) 14-16 Mar
Fairfield, North Bay Opera  / 
Don Pasquale (Donizetti) 4-5 MaíHlj.stj: Philip Kuttner; Leikstj.: Ross Halper
Fargo, Fargo-Moorhead Opera  / 
The Marriage of Figaro (Mozart) 12-14 Apr
Moby Dick (Heggie) 1-3 OktHlj.stj: Joseph Mechavich
The Merry Widow (Lehár) 25-27 OktHlj.stj: Stephen Sulich
Buried Alive (Myers) 28-30 Maí
Embedded (Soluri) 28-30 Maí
Fort Lee, New Jersey Association of Verismo Opera  / 
Madama Butterfly (Puccini) 7 OktHlj.stj: Anthony Morss; Leikstj.: Evelyn la Quaif
Gianni Schicchi (Puccini) 21 AprHlj.stj: Anthony Morss; Leikstj.: Evelyn la Quaif
Pagliacci (Leoncavallo) 21 AprHlj.stj: Anthony Morss; Leikstj.: Evelyn la Quaif
Cavalleria rusticana (Mascagni) 20 OktHlj.stj: Anthony Morss; Leikstj.: Giovanni Simone
Suor Angelica (Puccini) 20 OktHlj.stj: Anthony Morss; Leikstj.: Evelyn La Quaif
Grand Rapids, Opera Grand Rapids  / 
Samson and Delilah (Saint-Saëns) 2-3 NóvHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Robert Lyall
Don Giovanni (Mozart) 8-9 FebHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Matthew Lata
La traviata (Verdi) 3-4 MaíHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Joshua Major
A Streetcar named Desire (Previn) 1-2 NóvHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Brad Dalton
The Abduction from the Seraglio (Mozart) 7-8 MarHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: James Marvel
Madama Butterfly (Puccini) 9-10 MaíHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Carroll Freeman
Honolulu, Hawaii Opera Theatre  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 12-16 OktHlj.stj: Robert Wood; Leikstj.: Henry Akina
Dialogues of the Carmelites (Poulenc) 15-19 FebHlj.stj: Christopher Larkin; Leikstj.: Karen Tiller
Tosca (Puccini) 26-30 AprHlj.stj: Steven Osgood; Leikstj.: Jay Lesenger
Turandot (Puccini) 11-15 OktHlj.stj: Christopher Larkin; Leikstj.: Karen Tiller
Pagliacci (Leoncavallo) 28 Mar-1 AprHlj.stj: Hal France; Leikstj.: Roy Rallo
Carmina Burana (Orff) 28 Mar-1 AprHlj.stj: Hal France; Leikstj.: Roy Rallo
The Mikado (Sullivan,A) 13-22 JúnHlj.stj: Tim Shaindlin; Leikstj.: Henry Akina
Houston, Opera in the Heights  / 
Otello (Rossini) 27 Sep-7 OktHlj.stj: Keith Chapman; Leikstj.: Erica Miller
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 8-18 NóvHlj.stj: Keith Chapman; Leikstj.: Carlos Conde
Macbeth (Verdi) 1-10 FebHlj.stj: Keith Chapman; Leikstj.: Lynda Keith McKnight
Falstaff (Verdi) 25 Apr-5 MaíHlj.stj: Keith Chapman; Leikstj.: David Ward
La traviata (Verdi) 4-13 Okt
Don Pasquale (Donizetti) 15-24 Nóv
Don Giovanni (Mozart) 31 Jan-9 Feb
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 28 Mar-6 Apr
Houston, Houston Grand Opera  / 
La bohème (Puccini) 19 Okt-10 NóvHlj.stj: Evan Rogister / Eric Melear; Leikstj.: John Caird
The Italian Girl in Algiers (Rossini) 26 Okt-11 NóvHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Joan Font
Show Boat (Kern) 18 Jan-9 FebHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Francesca Zambello
Don Giovanni (Mozart) 25 Jan-10 FebHlj.stj: Trevor Pinnock; Leikstj.: Harry Silverstein
To Cross the Face of the Moon (Martinez) 21-24 MarHlj.stj: David Hanlon; Leikstj.: Leonard Foglia
Tristan and Isolde (Wagner) 18 Apr-5 MaíHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Christof Loy
Il trovatore (Verdi) 26 Apr-11 MaíHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Stephen Lawless
Aida (Verdi) 18 Okt-9 NóvHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: José Maria Condemi
Die Fledermaus (Strauss,J) 25 Okt-10 NóvHlj.stj: Thomas Rösner / Craig Kier; Leikstj.: Lindy Hume, Daniel Pelzig
The Passenger (Weinberg) 18 Jan-2 FebHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: David Pountney
Rigoletto (Verdi) 24 Jan-9 FebHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Harry Silverstein
A Little Night Music (Sondheim) 7-23 MarHlj.stj: Eric Melear; Leikstj.: Isaac Mizrahi(original), Matthew Ozawa(revival)
A Coffin in Egypt (Gordon) 14-21 MarHlj.stj: Timothy Myers; Leikstj.: Leonard Foglia
Das Rheingold (Wagner) 11-26 AprHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Carlus Padrissa
Carmen (Bizet) 25 Apr-10 MaíHlj.stj: Rory Macdonald; Leikstj.: Rob Ashford
Die Fledermaus (Strauss,J) 16-17 MaíHlj.stj: Craig Kier; Leikstj.: Lindy Hume, Daniel Pelzig
Indianapolis, Indianapolis Opera  / 
Amahl and the Night Visitors (Menotti) 7-16 DesHlj.stj: James Caraher; Leikstj.: Joachim Schamberger
Akhnaten (Glass) 8-9 MarHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: Candace Evans
The Flying Dutchman (Wagner) 10-12 Maí
The Threepenny Opera (Weill) 11-20 OktHlj.stj: James Caraher; Leikstj.: Bill Fabris
Amahl and the Night Visitors (Menotti) 6-15 DesHlj.stj: James Caraher; Leikstj.: Joachim Schamberger
The Girl of the Golden West (Puccini) 21-23 MarHlj.stj: James Caraher; Leikstj.: John Hoomes
Albert Herring (Britten) 25 Apr-4 MaíHlj.stj: James Caraher; Leikstj.: Joachim Schamberger
Jackson, Mississippi Opera  / 
Così fan tutte (Mozart) 27 Apr
Kansas City, Lyric Opera of Kansas City  / 
Madama Butterfly (Puccini) 15-23 SepHlj.stj: Ward Holmquist; Leikstj.: Mark Streshinsky
Il trovatore (Verdi) 3-11 NóvHlj.stj: John Keenan; Leikstj.: Kathleen Smith Belcher
The Flying Dutchman (Wagner) 2-10 MarHlj.stj: Ward Holmquist; Leikstj.: Bernard Uzan
The Mikado (Sullivan,A) 20-28 AprHlj.stj: Mark Ferrell; Leikstj.: William Theisen
The Capulets and the Montagues (Bellini) 21-29 SepLeikstj.: Kevin Newbury
The Magic Flute (Mozart) 9-17 NóvLeikstj.: Harry Silverstein
La bohème (Puccini) 15-23 MarLeikstj.: Ursula Brovsky
Die Fledermaus (Strauss,J) 26 Apr-4 MaíHlj.stj: Ward Holmquist; Leikstj.: Tomer Zvulun
Knoxville, Knoxville Opera  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 26-28 OktLeikstj.: Brian Deedrick
The Girl of the Golden West (Puccini) 8-10 Feb
Cinderella (Rossini) 26-28 AprHlj.stj: Brian Salesky; Leikstj.: James Marvel
The Tales of Hoffmann (Offenbach) 25-27 OktLeikstj.: Keturah Stickann
The Elixir of Love (Donizetti) 14-16 FebLeikstj.: Brian Deedrick
Norma (Bellini) 11-13 AprLeikstj.: Candace Evans
Long Beach, Long Beach Opera  / 
The Paper Nautilus (Bryars) 7-9 SepHlj.stj: Andreas Mitisek; Leikstj.: Andreas Mitisek
The Fall of the House of Usher (Glass) 27 Jan-3 FebHlj.stj: Andreas Mitisek; Leikstj.: Ken Cazan
Only the Truth (Ortiz) 24-30 MarHlj.stj: Andreas Mitisek; Leikstj.: Mario Espinosa
Van Gogh (Gordon,M) 11-19 MaíHlj.stj: Andreas Mitisek; Leikstj.: Andreas Mitisek
The Tell-Tale Heart (Copeland) 11-19 MaíHlj.stj: Andreas Mitisek / Ben Makino; Leikstj.: Andreas Mitisek
Macbeth (Bloch) 15-23 JúnHlj.stj: Andreas Mitisek / Ben Makino; Leikstj.: Andreas Mitisek
Queenie Pie (Ellington) 26 Jan-2 Feb
The Death of Klinghoffer (Adams) 16-22 Mar
A Fiddler's Tale (Marsalis) 4-10 Maí
The Soldier's Tale (Stravinsky) 4-10 Maí
The Difficulty of Crossing a Field (Lang,D) 22-29 Jún
Los Angeles, LA Opera  / 
The Two Foscari (Verdi) 15 Sep-9 OktHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Don Giovanni (Mozart) 22 Sep-14 OktHlj.stj: James Conlon / Plácido Domingo; Leikstj.: Gregory A Fortner
Madama Butterfly (Puccini) 17 Nóv-9 DesHlj.stj: Grant Gershon; Leikstj.: Ron Daniels
The Flying Dutchman (Wagner) 9-30 MarHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Nikolaus Lehnhoff
Cinderella (Rossini) 23 Mar-13 AprHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Joan Font
Tosca (Puccini) 18 Maí-8 JúnHlj.stj: Plácido Domingo; Leikstj.: John Caird
Carmen (Bizet) 21 Sep-6 OktHlj.stj: Plácido Domingo / Grant Gershon; Leikstj.: Emilio Sagi
Einstein on the Beach (Glass) 11-13 OktHlj.stj: Michael Reisman; Leikstj.: Robert Wilson
Falstaff (Verdi) 9 Nóv-1 DesHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Lee Blakeley
The Magic Flute (Mozart) 23 Nóv-15 DesHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Peter Hall(original)
Billy Budd (Britten) 22 Feb-16 MarHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Francesca Zambello
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 15 Mar-6 AprHlj.stj: James Conlon
Thaïs (Massenet) 17 Maí-7 JúnHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Nicola Raab
Los Angeles, LA Phil  / 
Where the Wild Things Are (Knussen) 11-14 OktHlj.stj: Gustavo Dudamel; Leikstj.: Netia Jones
The Marriage of Figaro (Mozart) 17-25 JúlHlj.stj: Gustavo Dudamel; Leikstj.: Christopher Alden
Aida (concert) (Verdi) 11 ÁgHlj.stj: Gustavo Dudamel
Requiem (Verdi) 13-15 ÁgHlj.stj: Gustavo Dudamel
Così fan tutte (Mozart) 23-31 MaíHlj.stj: Gustavo Dudamel; Leikstj.: Christopher Alden
Louisville, Kentucky Opera  / 
Tosca (Puccini) 21-28 SepHlj.stj: Joe Mechavich; Leikstj.: David Roth
Cinderella (Massenet) 2-8 NóvHlj.stj: Emmanuel Plasson; Leikstj.: John de los Santos
Don Giovanni (Mozart) 15-17 FebHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Kristine McIntyre
La bohème (Puccini) 20-22 SepHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: David Roth
Danse Russe (Moravec) 11-12 OktHlj.stj: Kimcherie Lloyd; Leikstj.: Michael Ramach
The King's Man (Moravec) 11-12 OktHlj.stj: Kimcherie Lloyd; Leikstj.: Michael Ramach
Simon Boccanegra (Verdi) 15-17 NóvHlj.stj: J David Jackson; Leikstj.: David Lefkowich
Roméo et Juliette (Gounod) 14-16 FebHlj.stj: Emmanuel Plasson; Leikstj.: Danny Pelzig
Madison, Madison Opera  / 
A Masked Ball (Verdi) 26-28 OktHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: Kristine McIntyre
Acis and Galatea (Handel) 10-13 JanHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: David Lefkowich
Don Giovanni (Mozart) 26-28 AprHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Elise Sandell
Tosca (Puccini) 1-3 NóvHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: A Scott Parry
The Daughter of the Regiment (Donizetti) 7-9 FebHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: David Lefkowich
Dead Man Walking (Heggie) 25-27 AprHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: Kristine McIntyre
Medford, Rogue Opera  / 
Madame Butterfly (Puccini) 28 Apr-5 Maí
Memphis, Opera Memphis  / 
La bohème (Puccini) 9-11 NóvHlj.stj: Ari Pelto
The Elixir of Love (Donizetti) 2-5 FebHlj.stj: David Hayes
The Rape of Lucretia (Britten) 4-6 AprHlj.stj: Steven Osgood
Bon Appetit! (Hoiby) 5-7 AprHlj.stj: Steven Osgood
This Is the Rill Speaking (Hoiby) 5-7 AprHlj.stj: Steven Osgood
Rigoletto (Verdi) 3-5 OktHlj.stj: Ari Pelto; Leikstj.: Keturah Stickann
The Mikado (Sullivan,A) 14-18 Jan
The Impresario (Mozart) 5-12 Apr
Le 66 (Offenbach) 5-12 Apr
The Medium (Menotti) 9-13 Apr
Miami, Florida Grand Opera  / 
La bohème (Puccini) 17 Nóv-2 DesHlj.stj: Ramon Tebar; Leikstj.: David Gately
The Magic Flute (Mozart) 26 Jan-16 FebHlj.stj: Andrew Bisantz; Leikstj.: Jeffrey Marc Buchman
La sonnambula (Bellini) 9-17 FebHlj.stj: Ramon Tebar; Leikstj.: Renata Scotto
Tango (Rodríguez) 21-24 MarHlj.stj: Ramon Tebar; Leikstj.: José Maria Condemi
María de Buenos Aires (Piazzolla) 21-24 MarHlj.stj: Ramon Tebar; Leikstj.: José Maria Condemi
La traviata (Verdi) 20-27 AprHlj.stj: Ramon Tebar; Leikstj.: Bliss Hebert
Mourning Becomes Electra (Levy) 16-23 NóvHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Kevin Newbury
Nabucco (Verdi) 25 Jan-1 FebHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Tosca (Puccini) 29 Mar-5 AprHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: José Maria Condemi
Thaïs (Massenet) 3-10 MaíHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Renaud Doucet
Milwaukee, Florentine Opera  / 
Carmen (Bizet) 26-28 OktHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: Dean Anthony
Albert Herring (Britten) 8-17 MarHlj.stj: Christopher Larkin; Leikstj.: William Florescu
The Marriage of Figaro (Mozart) 10-12 MaíHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: Candace Evans
La traviata (Verdi) 8-10 NóvHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: William Florescu
Julius Caesar (Handel) 28-30 MarHlj.stj: William Boggs; Leikstj.: Eric Einhorn
La bohème (Puccini) 9-11 MaíHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: William Florescu
Milwaukee, Skylight Music Theatre  / 
The Sound of Music (Rodgers) 16 Nóv-31 DesHlj.stj: Jamie Johns; Leikstj.: Molly Rhode
Porgy and Bess (Gershwin) 17 Maí-9 JúnHlj.stj: Richard Carsey; Leikstj.: Bill Theisen
Fidelio (Beethoven) 20 Sep-6 OktHlj.stj: Viswa Subbaraman; Leikstj.: Viswa Subbaraman
El Cimarron (Henze) 3-12 JanHlj.stj: Viswa Subbaraman; Leikstj.: Eugenia Arsenis
Minneapolis, Minnesota Opera  / 
Nabucco (Verdi) 22-30 SepHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Anna Bolena (Donizetti) 10-18 NóvHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Kevin Newbury
Doubt (Cuomo) 26 Jan-3 FebHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Kevin Newbury
Hamlet (Thomas,A) 2-10 MarHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Turandot (Puccini) 13-21 AprHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Renaud Doucet
La bohème (concert) (Puccini) 14 JúnHlj.stj: Leonardo Vordoni
Manon Lescaut (Puccini) 21-29 SepHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Michael Cavanagh
Arabella (Strauss) 9-17 NóvHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Tim Albery
Macbeth (Verdi) 25 Jan-2 FebHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Joel Ivany
The Dream of Valentino (Argento) 1-9 MarHlj.stj: Christoph Campestrini; Leikstj.: Eric Simonson
The Magic Flute (Mozart) 12-27 AprHlj.stj: Aaron Breid; Leikstj.: Suzanne Andrade, Barrie Kosky
Mobile, Mobile Opera  / 
Don Pasquale (Donizetti) 2-4 Nóv
La fanciulla del West (Puccini) 22-24 Mar
The Mikado (Sullivan,A) 25-27 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 28-30 Mar
Modesto, Townsend Opera Players  / 
La traviata (Verdi) 1-3 FebHlj.stj: Ryan Murray; Leikstj.: Joseph Wiggett
Cinderella (Rossini) 19-21 Apr
Nashville, Nashville Opera  / 
Madama Butterfly (Puccini) 11-13 OktHlj.stj: William Boggs; Leikstj.: John Hoomes
The Difficulty of Crossing a Field (Lang,D) 9-11 NóvHlj.stj: Dean Williamson; Leikstj.: John Hoomes
Cinderella (Rossini) 25-29 JanHlj.stj: Dean Williamson; Leikstj.: John Hoomes
The Magic Flute (Mozart) 11-13 AprHlj.stj: Andy Anderson; Leikstj.: John Hoomes
The Pearl Fishers (Bizet) 10-12 OktHlj.stj: William Boggs; Leikstj.: John Hoomes
The Man who Mistook his Wife for a Hat (Nyman) 8-10 NóvHlj.stj: Dean Williamson; Leikstj.: John Hoomes
The Barber of Seville (Rossini) 30 Jan-1 FebHlj.stj: Dean Williamson; Leikstj.: John Hoomes
Otello (Verdi) 11-15 AprHlj.stj: Chris Larkin; Leikstj.: John Hoomes
New Orleans, New Orleans Opera  / 
The Barber of Seville (Rossini) 16-18 NóvHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Matthew Lata
Samson and Delilah (Saint-Saëns) 15-17 MarHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Robert Lyall
Madama Butterfly (Puccini) 12-14 AprHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Tomer Zvulun
Der Vampyr (Marschner) 11-13 OktHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Matthew Lata
Noye's Fludde (concert) (Britten) 15-17 NóvHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Robert Lyall
Cendrillon (Massenet) 14-16 Feb
La bohème (Puccini) 4-6 Apr
New York, Brooklyn Academy of Music  / 
David et Jonathas (Charpentier,M) 17-21 AprHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Andreas Homoki
Anna Nicole (Turnage) 17-28 SepHlj.stj: Steven Sloane; Leikstj.: Richard Jones
New York, Chelsea Opera  / 
The Mark of Cain (Harris,M) 8-10 NóvHlj.stj: Steven M Crawford; Leikstj.: Lynne Hayden-Findlay
A Distant Love (Fagin) 14-15 JúnHlj.stj: Jorge Parodi; Leikstj.: Lynne Hayden-Findlay
Winners (Wargo) 11-12 OktHlj.stj: Steven M Crawford; Leikstj.: Lynne Hayden-Findlay
La pizza con funghi (Barab) 11-12 OktHlj.stj: Steven M Crawford; Leikstj.: Lynne Hayden-Findlay
The Tender Land (Copland) 13-14 Jún
New York, Dicapo Opera Theatre  / 
The Martyrs (Pasatieri) 8-18 NóvLeikstj.: Daphne Malfitano
Marrying Mozart (Mozart) 13-16 Des
New York, Gotham Chamber Opera  / 
Eliogabalo (Cavalli) 15-29 MarHlj.stj: Grant Herreid; Leikstj.: James Marvel
La hija de Rappaccini (Catán) 17-24 JúnHlj.stj: Neal Goren; Leikstj.: Rebecca Taichman
Mahagonny Songspiel (Weill) 23-29 OktHlj.stj: Neal Goren; Leikstj.: Paul Curran
L'Enlèvement d'Europe (Milhaud) 23-29 OktHlj.stj: Neal Goren; Leikstj.: Paul Curran
Die Prinzessin auf der Erbse (Toch) 23-29 OktHlj.stj: Neal Goren; Leikstj.: Paul Curran
Hin und zurück (Hindemith) 23-29 OktHlj.stj: Neal Goren; Leikstj.: Paul Curran
La descente d'Orphée aux Enfers (Charpentier,M) 1-5 JanHlj.stj: Neal Goren; Leikstj.: Andrew Eggert
Il combattimento di Tancredi e Clorinda (Monteverdi) 26-27 FebHlj.stj: Neal Goren; Leikstj.: Robin Guarino
I Have No Stories to Tell You (Beecher) 26-27 FebHlj.stj: Neal Goren; Leikstj.: Robin Guarino
The Raven (Hosokawa) 28-31 MaíHlj.stj: Neal Goren; Leikstj.: Luca Veggetti
New York, Teatro Grattacielo  / 
La nave (Montemezzi) 31 OktHlj.stj: Israel Gursky
Sakùntala (concert) (Alfano) 19 NóvHlj.stj: Israel Gursky
New York, The Juilliard School  / 
Così fan tutte (Mozart) 14-19 NóvHlj.stj: Alan Gilbert; Leikstj.: Stephen Wadsworth
Curlew River (Britten) 9-13 Des
Riders to the Sea (Vaughan Williams) 9-13 Des
Don Pasquale (Donizetti) 13-17 Feb
The Cunning Little Vixen (Janáček) 28 Apr-2 Maí
New York, Little Opera Theatre of New York  / 
L'Ivrogne corrigé (Gluck) 16-24 MarHlj.stj: Richard Owen; Leikstj.: Philip Shneidman
New York, The Metropolitan Opera  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 24 Sep-9 FebHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Bartlett Sher
Turandot (Puccini) 26 Sep-10 JanHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Carmen (Bizet) 28 Sep-1 MarHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Richard Eyre(original), Tomer Zvulun(revival)
Il trovatore (Verdi) 29 Sep-24 JanHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: David McVicar
Otello (Verdi) 9 Okt-30 MarHlj.stj: Semyon Bychkov / Alain Altinoglu; Leikstj.: Elijah Moshinsky
The Tempest (Adès) 23 Okt-17 NóvHlj.stj: Thomas Adès; Leikstj.: Robert Lepage
Le nozze di Figaro (Mozart) 26 Okt-17 NóvHlj.stj: David Robertson; Leikstj.: Jonathan Miller
Un ballo in maschera (Verdi) 8 Nóv-14 DesHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: David Alder
La clemenza di Tito (Mozart) 16 Nóv-10 DesHlj.stj: Harry Bicket; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Aida (Verdi) 23 Nóv-28 DesHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Sonja Frisell
Don Giovanni (Mozart) 28 Nóv-20 DesHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Michael Grandage
Les troyens (Berlioz) 13 Des-5 JanHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Francesca Zambello
The Barber of Seville (Rossini) 18 Des-5 JanHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Bartlett Sher
Maria Stuarda (Donizetti) 31 Des-26 JanHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: David McVicar
La rondine (Puccini) 11-26 JanHlj.stj: Ion Marin; Leikstj.: Stephen Barlow
Le comte Ory (Rossini) 17 Jan-5 FebHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Bartlett Sher
Rigoletto (Verdi) 28 Jan-1 MaíHlj.stj: Michele Mariotti / Marco Armiliato; Leikstj.: Michael Mayer
Parsifal (Wagner) 15 Feb-8 MarHlj.stj: Daniele Gatti / Asher Fisch; Leikstj.: François Girard
Don Carlos (Verdi) 22 Feb-16 MarHlj.stj: Lorin Maazel; Leikstj.: Nicholas Hytner
Francesca da Rimini (Zandonai) 4-22 MarHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Piero Faggioni
La traviata (Verdi) 14 Mar-6 AprHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin; Leikstj.: Willy Decker
Faust (Gounod) 21 Mar-5 AprHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Des McAnuff
Giulio Cesare in Egitto (Handel) 4 Apr-10 MaíHlj.stj: Harry Bicket; Leikstj.: David McVicar
Das Rheingold (Wagner) 6 Apr-4 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Robert Lepage, Neilson Vignola
Die Walküre (Wagner) 13 Apr-6 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Robert Lepage,Neilson Vignola
Siegfried (Wagner) 20 Apr-8 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Robert Lepage,Neilson Vignola
Götterdämmerung (Wagner) 23 Apr-11 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Robert Lepage,Neilson Vignola
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 4-11 MaíHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: John Dexter
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 23 Sep-12 DesHlj.stj: Valery Gergiev / Alexander Vedernikov; Leikstj.: Fiona Shaw
Così fan tutte (Mozart) 24 Sep-8 MaíHlj.stj: James Levine; Leikstj.: Lesley Koenig
The Nose (Shostakovich) 28 Sep-26 OktHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: William Kentridge(original), William Kentridge(revival)
Norma (Bellini) 30 Sep-1 NóvHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: John Copley
A Midsummer Night's Dream (Britten) 11-31 OktHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Tim Albery
Two Boys (Muhly) 21 Okt-14 NóvHlj.stj: David Robertson; Leikstj.: Bartlett Sher
Tosca (Puccini) 29 Okt-28 DesHlj.stj: Riccardo Frizza / Marco Armiliato; Leikstj.: Luc Bondy
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 7-26 NóvHlj.stj: Vladimir Jurowski; Leikstj.: Herbert Wernicke
Rigoletto (Verdi) 11 Nóv-7 DesHlj.stj: Pablo Heras-Casado; Leikstj.: Michael Mayer
Der Rosenkavalier (Strauss) 22 Nóv-13 DesHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Nathaniel Merrill
Falstaff (Verdi) 6 Des-11 JanHlj.stj: James Levine; Leikstj.: Robert Carsen
The Magic Flute (Mozart) 16 Des-4 JanHlj.stj: Jane Glover; Leikstj.: Julie Taymor
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 Des-22 FebHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Jeremy Sams
L'elisir d'amore (Donizetti) 9 Jan-1 FebHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Bartlett Sher
La bohème (Puccini) 14 Jan-18 AprHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Madama Butterfly (Puccini) 16 Jan-9 MaíHlj.stj: Philippe Auguin / Marco Armiliato / Fabio Luisi; Leikstj.: Anthony Minghella(original), Carolyn Choa(revival)
Rusalka (Dvořák,A) 23 Jan-15 FebHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin; Leikstj.: Otto Schenk
Prince Igor (Borodin) 6 Feb-8 MarHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Werther (Massenet) 18 Feb-15 MarHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Richard Eyre
Wozzeck (Berg) 6-22 MarHlj.stj: James Levine; Leikstj.: Mark Lamos
La Sonambula (Bellini) 14 Mar-1 AprHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Mary Zimmerman
Andrea Chénier (Giordano) 24 Mar-12 AprHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Nicolas Joël
Arabella (Strauss) 3-24 AprHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Otto Schenk
I puritani (Bellini) 17 Apr-10 MaíHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Sandro Sequi
La cenerentola (Rossini) 21 Apr-10 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Cesare Lievi
New York, Manhattan School of Music  / 
Thaïs (Massenet) 5-9 Des
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 23-29 Jún
The Mother of Us All (Thomson) 11-15 DesHlj.stj: Steven Osgood; Leikstj.: Dona D Vaughn
Hansel and Gretel (Humperdinck) 18-20 Des
La Doriclea (Cavalli) 26-29 MarHlj.stj: Jorge Parodi; Leikstj.: Dona D Vaughn
Orlando paladino (Haydn) 30 Apr-4 MaíHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Robin Guarino
New York, New York City Opera  / 
Powder her face (Adès) 15-23 FebHlj.stj: Jonathan Stockhammer; Leikstj.: Jay Scheib
The Turn of the Screw (Britten) 24 Feb-2 MarHlj.stj: Jayce Ogren; Leikstj.: Sam Buntrock
Moses in Egypt (Rossini) 14-20 AprHlj.stj: Jayce Ogren; Leikstj.: Michael Counts
La Périchole (Offenbach) 21-27 AprHlj.stj: Emmanuel Plasson; Leikstj.: Christopher Alden
Anna Nicole (Turnage) 17-28 SepHlj.stj: Steven Sloane; Leikstj.: Richard Jones
New York, Opera Orchestra of New York  / 
Andrea Chénier (concert) (Giordano) 6 JanHlj.stj: Alberto Veronesi
I lombardi alla prima crociata (Verdi) 8 AprHlj.stj: Eve Queler
New York, Taconic Opera  / 
Mefistofele (Boito) 19-21 Okt
La fille du régiment (Donizetti) 3-12 Maí
Norma (Bellini) 20 Okt
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 24 Nóv
L'italiana in Algeri (Rossini) 8-9 Mar
Newark, New Jersey State Opera  / 
Requiem (Verdi) 4 Ág
Norfolk, Virginia Opera  / 
The Pearl Fishers (Bizet) 29 Sep-7 OktHlj.stj: Anne Manson; Leikstj.: Tazewell Thompson
Die Fledermaus (Strauss,J) 10-18 NóvHlj.stj: Gary Thor Wedow; Leikstj.: Dorothy Danner
A Streetcar named Desire (Previn) 16-24 FebHlj.stj: Ari Pelto; Leikstj.: Sam Helfrich
The Marriage of Figaro (Mozart) 6-14 AprHlj.stj: Steven Smith; Leikstj.: Lillian Groag
Falstaff (Verdi) 27 Sep-1 OktHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: Stephen Lawless
The Magic Flute (Mozart) 8-12 NóvHlj.stj: Mark Russell Smith; Leikstj.: Michael Shell
Ariadne auf Naxos (Strauss) 7-11 FebHlj.stj: Garrett Keast; Leikstj.: Sam Helfrich
Carmen (Bizet) 21-25 MarHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: Tazewell Thompson
Omaha, Opera Omaha  / 
La traviata (Verdi) 5-7 OktHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: James De Blasis
The Magic Flute (Mozart) 22-24 FebHlj.stj: Nicholas Cleobury; Leikstj.: Garnett Bruce
Duke Bluebeard's Castle (Bartók) 19-21 AprHlj.stj: Hal France; Leikstj.: Andrew Eggert
Carmen (Bizet) 1-3 Nóv
Agrippina (Handel) 14-16 Feb
Cinderella (Rossini) 25-27 Apr
Palo Alto, West Bay Opera  / 
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 12-21 OktHlj.stj: José Luis Moscovich; Leikstj.: Ragnar Conde
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 15-24 FebHlj.stj: Michel Singher; Leikstj.: David F Ostwald
Otello (Verdi) 24-26 MaíHlj.stj: José Luis Moscovich; Leikstj.: Daniel Helfgot
Pensacola, Pensacola Opera  / 
Sweeney Todd (Sondheim) 19-21 OktHlj.stj: Jerome Shannon; Leikstj.: Dugg McDonough
The Barber of Seville (Rossini) 25-27 Jan
Tosca (Puccini) 15-17 Mar
Philadelphia, Academy of Vocal Arts Opera Theatre  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 3-17 Nóv
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 15-22 Jan
Don Quichotte (Massenet) 2-14 Mar
Così fan tutte (Mozart) 2-9 Nóv
Pique Dame (Tchaikovsky) 18-25 Jan
La traviata (Verdi) 15-22 Feb
Manon (Massenet) 26 Apr-3 Maí
Philadelphia, Central City Opera Theater  / 
La traviata (Verdi) 2-5 Maí
Philadelphia, ConcertOPERA  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 17 MarHlj.stj: Yoonhak Baek; Leikstj.: Leland Kimball
Philadelphia, Curtis Institute of Music  / 
Rinaldo (Handel) 25-28 AprHlj.stj: Andrea Marchiol; Leikstj.: Chas Rader-Shieber
Philadelphia, Opera Philadelphia  / 
La bohème (Puccini) 28 Sep-7 OktHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Davide Livermore
Silent Night (Puts) 8-17 FebHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Eric Simonson
Owen Wingrave (Britten) 13-17 MarHlj.stj: George Manahan; Leikstj.: Daniel Fish
The Magic Flute (Mozart) 19-28 AprHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Diane Paulus, Ashlie Corcoran
Powder her face (Adès) 7-16 JúnHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: William Kerley
Nabucco (Verdi) 27 Sep-6 OktHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Ainadamar (Golijov) 7-16 FebHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Luis de Tavira
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 5-9 AprHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Emma Griffin
Don Giovanni (Mozart) 25 Apr-4 MaíHlj.stj: George Manahan; Leikstj.: Nicholas Muni
Salome (Strauss) 8-10 MaíHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin; Leikstj.: Kevin Newbury
A Coffin in Egypt (Gordon) 6-15 JúnHlj.stj: Timothy Myers; Leikstj.: Leonard Foglia
Phoenix, Arizona Opera  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 12-14 OktHlj.stj: Steven White; Leikstj.: Fenlon Lamb
Roméo et Juliette (Gounod) 16-18 NóvHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Candace Evans
Tosca (Puccini) 25-27 JanHlj.stj: Joel Revzen; Leikstj.: Bernard Uzan
Il trovatore (Verdi) 1-3 MarHlj.stj: Joel Revzen; Leikstj.: John Hoomes
The Marriage of Figaro (Mozart) 5-7 AprHlj.stj: Joel Revzen; Leikstj.: Kelly Robinson
HMS Pinafore (Sullivan,A) 11-13 OktHlj.stj: Rob Fisher; Leikstj.: Tara Faircloth
The Flying Dutchman (Wagner) 15-17 NóvHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: Bernard Uzan
La bohème (Puccini) 24-26 JanHlj.stj: Joel Revzen; Leikstj.: Candace Evans
La traviata (Verdi) 28 Feb-2 MarHlj.stj: Steven White; Leikstj.: John Hoomes
Don Pasquale (Donizetti) 2-19 AprHlj.stj: Gary Wedow; Leikstj.: Chuck Hudson
Pittsburgh, Pittsburgh Opera  / 
Rigoletto (Verdi) 6-14 OktHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Linda Brovsky
Don Giovanni (Mozart) 3-11 NóvHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Justin Way
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 26 Jan-3 FebHlj.stj: Sara Jobin; Leikstj.: Stephanie Havey
Madama Butterfly (Puccini) 16-24 MarHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Crystal Manich
La cenerentola (Rossini) 27 Apr-5 MaíHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Kristine McIntyre
Aida (Verdi) 12-20 OktHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Crystal Manich
The Magic Flute (Mozart) 9-17 NóvHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: NN
Dark Sisters (Muhly) 25 Jan-2 FebHlj.stj: Glenn Lewis; Leikstj.: Daniel Rigazzi
La bohème (Puccini) 29 Mar-6 AprHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Tomer Zvulun
Orphée (Glass) 26 Apr-4 MaíHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Sam Helfrich
Pittsburgh, Opera Theatre of Pittsburgh  / 
Shining Brow (Hagen) 11-19 JúlHlj.stj: Robert Frankenberry; Leikstj.: Jonathan Eaton
La finta giardiniera (Mozart) 14-20 JúlHlj.stj: Maria Sensi Sellner; Leikstj.: Michelle Sutherland
Portland OR, Portland Opera  / 
Don Giovanni (Mozart) 2-10 NóvHlj.stj: George Manahan; Leikstj.: Christopher Alden
Tosca (Puccini) 1-9 FebHlj.stj: Joseph Colaneri; Leikstj.: David Kneuss
Rinaldo (Handel) 15-23 MarHlj.stj: Gary Wedow; Leikstj.: Chas Rader-Schieber
Falstaff (Verdi) 10-18 MaíHlj.stj: George Manahan; Leikstj.: Christopher Mattaliano
Salome (Strauss) 1-9 NóvHlj.stj: George Manahan; Leikstj.: Stephen Lawless
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 31 Jan-8 FebHlj.stj: George Manahan; Leikstj.: James Robinson(original), Doug Scholz-Carlson(revival)
Postcard from Morocco (Argento) 21-29 MarLeikstj.: Kevin Newbury
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 9-17 MaíHlj.stj: Daniel Gary Busby; Leikstj.: Bill Rauch
Raleigh, North Carolina Opera  / 
Aida (Verdi) 5 MaíHlj.stj: Timothy Myers
Così fan tutte (Mozart) 3-6 OktHlj.stj: Timothy Myers; Leikstj.: Michael Shell
La bohème (Puccini) 24-26 JanHlj.stj: Robert Moody
Rusalka (Dvořák,A) 30 MarHlj.stj: Timothy Myers
Reno, Nevada Opera  / 
Sweeney Todd (Sondheim) 28-30 Sep
Don Giovanni (Mozart) 17-19 MaíHlj.stj: Ken Merrill; Leikstj.: Paul Aberasturi
Carmen (Bizet) 20-23 SepLeikstj.: Joachim Schamberger
Pagliacci (Leoncavallo) 13-16 Mar
Cavalleria rusticana (Mascagni) 13-16 Mar
Roanoke, Opera Roanoke  / 
The Flying Dutchman (Wagner) 21-23 SepHlj.stj: Steven White; Leikstj.: Crystal Manich
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 25-26 AprHlj.stj: Scott Williamson
The Magic Flute (Mozart) 18-20 Okt
Julius Caesar (Handel) 21-23 Mar
Sacramento, Sacramento Opera  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16-18 Nóv
Gianni Schicchi (Puccini) 22-24 Feb
Il trovatore (Verdi) 28 Feb-2 Mar
Salt Lake City, Utah Opera  / 
Il trovatore (Verdi) 13-21 OktHlj.stj: Robert Tweten; Leikstj.: Kevin Newbury
Florencia en el Amazonas (Catán) 19-27 JanHlj.stj: James Lowe; Leikstj.: Jose Maria Condemi
The Magic Flute (Mozart) 16-24 Mar
The Barber of Seville (Rossini) 11-19 MaíHlj.stj: Jerry Steichen; Leikstj.: Tara Faircloth
Salome (Strauss) 18-20 OktHlj.stj: Stewart Robertson; Leikstj.: Kevin Newbury
La traviata (Verdi) 18-26 JanHlj.stj: Robert Tweten; Leikstj.: Jose Maria Condemi
Turandot (Puccini) 15-23 MarHlj.stj: David Agler; Leikstj.: Renaud Doucet
The Abduction from the Seraglio (Mozart) 10-18 MaíHlj.stj: Gary Thor Wedow; Leikstj.: Chas Rader-Shieber
San Diego, San Diego Opera  / 
The Daughter of the Regiment (Donizetti) 26 Jan-3 FebHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Emilio Sagi
Samson and Delilah (Saint-Saëns) 16-24 FebHlj.stj: Karen Keltner; Leikstj.: Lesley Koenig
Cruzar la Cara de la Luna (Martinez) 16 MarLeikstj.: Leonard Foglia
Murder in the Cathedral (Pizzetti) 30 Mar-7 AprHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Ian Campbell
Aida (Verdi) 20-28 AprHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Andrew Sinclair
Pagliacci (Leoncavallo) 25 Jan-2 FebHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Andrew Sinclair
The Elixir of Love (Donizetti) 15-23 FebHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Stephen Lawless
A Masked Ball (Verdi) 8-16 MarHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Lesley Koenig
Requiem (Verdi) 20 MarHlj.stj: Massimo Zanetti
Don Quixote (Massenet) 5-13 AprHlj.stj: Karen Keltner; Leikstj.: Keturah Stickann
San Francisco, Opera Parallèle  / 
Ainadamar (Golijov) 15-17 FebHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
A Hand of Bridge (Barber,S) 26-28 AprHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
Trouble in Tahiti (Bernstein) 26-28 AprHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
At the Statue of Venus (Heggie) 24 Okt
Mahagonny Songspiel (Weill) 25-27 AprHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
Les mamelles de Tirésias (Poulenc) 25-27 AprHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
Anya 17 (Gorb) 20-22 JúnHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
San Francisco, Pocket Opera  / 
Don Giovanni (Mozart) 3 Mar
Orpheus in the Underworld (Offenbach) 14 Apr
Orlando (Handel) 5 Maí
Romeo and Juliet (Gounod) 2 Jún
The Merry Wives of Windsor (Nicolai) 7 Júl
San Francisco, San Francisco Opera  / 
Rigoletto (Verdi) 7-30 SepHlj.stj: Nicola Luisotti / Giuseppe Finzi; Leikstj.: Harry Silverstein
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 29 Sep-19 OktHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Vincent Boussard
Moby-Dick (Heggie) 10 Okt-2 NóvHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Leonard Foglia
Lohengrin (Wagner) 20 Okt-9 NóvHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Daniel Slater
Tosca (Puccini) 15 Nóv-2 DesHlj.stj: Nicola Luisotti / Giuseppe Finzi; Leikstj.: Jose Maria Condemi
The Secret Garden (Gasser) 1-10 MarHlj.stj: Sara Jobin; Leikstj.: Jose Maria Condemi
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 5 Jún-6 JúlHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Laurent Pelly
Così fan tutte (Mozart) 9 Jún-1 JúlHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Jose Maria Condemi
The Gospel of Mary Magdalene (Adamo) 19 Jún-7 JúlHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Kevin Newbury
Mephistopheles (Boito) 6 Sep-2 OktHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Robert Carsen(original), Laurie Feldman Santoliquido(revival)
Dolores Claiborne (Picker) 18 Sep-4 OktHlj.stj: George Manahan; Leikstj.: James Robinson
Falstaff (Verdi) 8 Okt-2 NóvHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Olivier Tambosi
The Flying Dutchman (Wagner) 22 Okt-15 NóvHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Petrika Ionesco
Requiem (concert) (Verdi) 25 OktHlj.stj: Nicola Luisotti
The Barber of Seville (Rossini) 13 Nóv-1 DesHlj.stj: Giuseppe Finzi; Leikstj.: Emilio Sagi
Show Boat (Kern) 1 Jún-2 JúlHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: Francesca Zambello
La traviata (Verdi) 11 Jún-13 JúlHlj.stj: Nicola Luisotti / Giuseppe Finzi; Leikstj.: John Copley(original), Laurie Feldman Santoliquido
Madame Butterfly (Puccini) 15 Jún-9 JúlHlj.stj: Nicola Luisotti / Giuseppe Finzi; Leikstj.: Leslie Swackhamer(original)
San Jose CA, Opera San José  / 
The Pearl Fishers (Bizet) 8-23 Sep
Die Fledermaus (Strauss,J) 10-25 Nóv
Il trovatore (Verdi) 9-24 Feb
Suor Angelica (Puccini) 13-28 Apr
Gianni Schicchi (Puccini) 13-28 Apr
Falstaff (Verdi) 7-22 SepHlj.stj: Andrew Whitfield; Leikstj.: Jose Maria Condemi
Hansel and Gretel (Humperdinck) 16 Nóv-1 DesHlj.stj: Joseph Marcheso; Leikstj.: Layna Chianakas
Madama Butterfly (Puccini) 15 Feb-2 MarHlj.stj: David Rohrbaugh; Leikstj.: Brad Dalton
Don Giovanni (Mozart) 19 Apr-4 MaíHlj.stj: George Cleve; Leikstj.: Daniel Witzke
Santa Barbara, Opera Santa Barbara  / 
Madama Butterfly (Puccini) 2-4 NóvHlj.stj: Sara Jobin; Leikstj.: Keturah Stickann
Aida (Verdi) 1-3 MarHlj.stj: Valéry Ryvkin; Leikstj.: Francesca Zambello(original), Michael Rau(revival)
Don Pasquale (Donizetti) 26-28 AprHlj.stj: Francesco Milioto; Leikstj.: Jose Maria Condemi
Tosca (Puccini) 8-10 NóvHlj.stj: Christopher Larkin; Leikstj.: Jose Maria Condemi
Falstaff (Verdi) 7-9 MarHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Jose Maria Condemi
The Consul (Menotti) 25-27 AprLeikstj.: Jonathan Fox
Sarasota, Sarasota Opera  / 
Rigoletto (Verdi) 26 Okt-12 NóvHlj.stj: Victor DeRenzi; Leikstj.: Stephanie Sundine
Little Nemo in Slumberland (Hagen) 10-11 NóvHlj.stj: Steven Osgood; Leikstj.: Martha Collins
Turandot (Puccini) 9 Feb-23 MarHlj.stj: Victor De Renzi; Leikstj.: Stephanie Sundine
The Pearl Fishers (Bizet) 16 Feb-22 MarHlj.stj: Robert Tweten; Leikstj.: Keturah Stickann
King for a Day (Verdi) 2-24 MarHlj.stj: Victor De Renzi; Leikstj.: Martha Collins
Of Mice and Men (Floyd) 9-23 MarHlj.stj: David Neely; Leikstj.: Michael Unger
Die Fledermaus (Strauss,J) 1-15 NóvHlj.stj: Victor DeRenzi; Leikstj.: Stephanie Sundine
The Little Sweep (Britten) 9-10 NóvHlj.stj: Jesse Martins; Leikstj.: Martha Collins
Il trovatore (Verdi) 8 Feb-22 MarHlj.stj: Victor DeRenzi; Leikstj.: Stephanie Sundine
The Barber of Seville (Rossini) 15 Feb-21 MarHlj.stj: Marcello Cormio; Leikstj.: William Gustafson
The Flying Dutchman (Wagner) 1-23 MarHlj.stj: David Neely
Jerusalem (Verdi) 8-22 MarHlj.stj: Victor DeRenzi; Leikstj.: Martha Collins
Seattle, Seattle Opera  / 
Turandot (Puccini) 4-18 ÁgHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Renaud Doucet
Fidelio (Beethoven) 13-27 OktHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Chris Alexander
La cenerentola (Rossini) 12-26 JanHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Joan Font
La bohème (Puccini) 23 Feb-9 MarHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Tomer Zvulun
La Voix humaine (Poulenc) 4-18 MaíHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Bernard Uzan
Suor Angelica (Puccini) 4-18 MaíHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Bernard Uzan
Das Rheingold (Wagner) 4-20 ÁgHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Stephen Wadsworth
Die Walküre (Wagner) 5-21 ÁgHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Stephen Wadsworth
Siegfried (Wagner) 7-23 ÁgHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Stephen Wadsworth
Götterdämmerung (Wagner) 9-25 ÁgHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Stephen Wadsworth
The Daughter of the Regiment (Donizetti) 19 Okt-2 NóvHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Emilio Sagi
Rigoletto (Verdi) 11-25 JanHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Linda Brovsky
The Consul (Menotti) 22 Feb-7 MarHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Peter Kazaras
The Tales of Hoffmann (Offenbach) 3-17 MaíHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Chris Alexander
Shreveport, Shreveport Opera  / 
The Barber of Seville (Rossini) 27 Okt
Pagliacci (Leoncavallo) 16 FebHlj.stj: Jerome Shannon; Leikstj.: Dean Anthony
Rigoletto (Verdi) 13 Apr
The Elixir of Love (Donizetti) 9 Nóv
The Mikado (Sullivan,A) 15 Feb
Turandot (Puccini) 26 Apr
Syracuse, Syracuse Opera  / 
Tosca (Puccini) 19-21 Okt
Sweeney Todd (Sondheim) 8-17 Feb
The Marriage of Figaro (Mozart) 26-28 Apr
The Tragedy of Carmen (Bizet) 11-20 Okt
María de Buenos Aires (Piazzolla) 31 Jan-9 Feb
Porgy and Bess (Gershwin) 6 Apr
Tacoma, Tacoma Opera  / 
Così fan tutte (Mozart) 2-4 NóvHlj.stj: Keith Clark; Leikstj.: Noel Koran
La Tragedie de Carmen (Bizet) 8-10 FebHlj.stj: Bernard Kwiram; Leikstj.: Barry Johnson
La traviata (Verdi) 15-17 MarHlj.stj: Keith Clark; Leikstj.: Noel Koran
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 25-27 Okt
The Barber of Seville (Rossini) 7-9 Feb
Madama Butterfly (Puccini) 11-13 Apr
Tampa, Opera Tampa  / 
A Masked Ball (Verdi) 7-10 FebHlj.stj: Daniel Lipton; Leikstj.: Robert Tannenbaum
La bohème (Puccini) 7-10 MarHlj.stj: Daniel Lipton; Leikstj.: Frank Van Laecke
Porgy and Bess (Gershwin) 17-19 Jan
The Magic Flute (Mozart) 7-9 FebHlj.stj: Daniel Lipton
Carmen (Bizet) 14-16 MarHlj.stj: Daniel Lipton
Toledo, Toledo Opera  / 
La bohème (Puccini) 5-7 OktHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Michael Capasso
Don Giovanni (Mozart) 15-17 FebHlj.stj: Stefan Sanderling; Leikstj.: Brian Deedrick
Aida (Verdi) 4-6 OktHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Brian Deedrick
Faust (Gounod) 25-27 AprHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Bernard Uzan
Trenton, Bohème Opera  / 
Don Pasquale (Donizetti) 8-10 Feb
Faust (Gounod) 20-21 Apr
Tucson, Arizona Opera  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 20-21 OktHlj.stj: Steven White; Leikstj.: Fenlon Lamb
Roméo et Juliette (Gounod) 10-11 NóvHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Candace Evans
Tosca (Puccini) 2-3 FebHlj.stj: Joel Revzen; Leikstj.: Bernard Uzan
Il trovatore (Verdi) 9-10 MarHlj.stj: Joel Revzen; Leikstj.: John Hoomes
The Marriage of Figaro (Mozart) 13-14 AprHlj.stj: Joel Revzen; Leikstj.: Kelly Robinson
HMS Pinafore (Sullivan,A) 19-20 OktHlj.stj: Rob Fisher; Leikstj.: Tara Faircloth
The Flying Dutchman (Wagner) 23-24 NóvHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: Bernard Uzan
La bohème (Puccini) 1-2 FebHlj.stj: Joel Revzen; Leikstj.: Candace Evans
La traviata (Verdi) 8-9 MarHlj.stj: Steven White; Leikstj.: John Hoomes
Tulsa, Tulsa Opera  / 
The Daughter of the Regiment (Donizetti) 13-21 OktHlj.stj: Kostis Protopapas; Leikstj.: Tara Faircloth
The Most Happy Fella (Loesser) 23 Feb-3 MarHlj.stj: Kostis Protopapas; Leikstj.: Dorothy Danner
Aida (Verdi) 20-28 AprHlj.stj: Kostis Protopapas; Leikstj.: Stanley M Garner
The Marriage of Figaro (Mozart) 18-20 Okt
Elmer Gantry (Aldridge) 28 Feb-2 Mar
Carmen (Bizet) 2-4 Maí
Washington, Opera Camerata of Washington  / 
Don Giovanni (Mozart) 8 Sep
The Magic Flute (Mozart) 27 Apr
Pagliacci (Leoncavallo) 8 JúnHlj.stj: Gregory Buchalter
La traviata (Verdi) 28 Sep
La bohème (Puccini) 16 Nóv
Washington, Washington Concert Opera  / 
La sonnambula (concert) (Bellini) 16 SepHlj.stj: Antony Walker
Maria Stuarda (concert) (Donizetti) 7 AprHlj.stj: Antony Walker
I masnadieri (concert) (Verdi) 22 SepHlj.stj: Antony Walker
Il corsaro (concert) (Verdi) 9 MarHlj.stj: Antony Walker
Washington, Opera Lafayette  / 
Lalla-Roukh (David) 26 JanHlj.stj: Ryan Brown; Leikstj.: Bernard Deletré
Acteon (Charpentier,M) 1-2 MaíHlj.stj: Ryan Brown; Leikstj.: Seán Curran
Così fan tutte (Mozart) 18-19 OktHlj.stj: Ryan Brown; Leikstj.: Nick Olcott
Les Femmes vengées (Philidor) 17 JanHlj.stj: Ryan Brown; Leikstj.: Nick Olcott
Washington, Washington National Opera  / 
Anna Bolena (Donizetti) 15 Sep-6 OktHlj.stj: Antonello Allemandi; Leikstj.: Stephen Lawless
Don Giovanni (Mozart) 20 Sep-13 OktHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: John Pascoe
Hansel and Gretel (Humperdinck) 21-23 DesLeikstj.: David Gately
Manon Lescaut (Puccini) 2-23 MarHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: John Pascoe
Norma (Bellini) 9-24 MarHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Anne Bogart
Show Boat (Kern) 4-26 MaíHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: Francesca Zambello
Approaching Ali (Sparr) 8-9 JúnHlj.stj: Steven Jarvi; Leikstj.: Nicole A Watson
Tristan and Isolde (Wagner) 15-27 SepHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Neil Armfield
The Force of Destiny (Verdi) 12-26 OktHlj.stj: Xian Zhang; Leikstj.: Francesca Zambello
The Lion, the Unicorn, and Me (Tesori) 14-22 DesHlj.stj: Kimberly Grigsby; Leikstj.: Francesca Zambello
Moby-Dick (Heggie) 22 Feb-8 MarHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Leonard Foglia
Der Rosenkavalier (concert) (Strauss) 8 MarHlj.stj: Christoph Eschenbach
The Elixir of Love (Donizetti) 20-29 MarHlj.stj: Ward Stare; Leikstj.: Stephen Lawless
The Magic Flute (Mozart) 3-18 MaíHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Harry Silverstein
West Palm Beach, Palm Beach Opera  / 
La traviata (Verdi) 18-20 JanLeikstj.: Renata Scotto
La cenerentola (Rossini) 15-17 FebHlj.stj: Will Crutchfield; Leikstj.: Mario Corradi
Salome (Strauss) 15-17 MarHlj.stj: Roberto Paternostro; Leikstj.: Renaud Doucet
The Turn of the Screw (Britten) 12-14 AprHlj.stj: Greg Ritchey; Leikstj.: Doug Scholz-Carlson
Macbeth (Verdi) 24-26 JanHlj.stj: David Stern; Leikstj.: Bernard Uzan
The Barber of Seville (Rossini) 21-23 FebHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Chris Mattaliano
The Tales of Hoffmann (Offenbach) 21-23 MarLeikstj.: Jay Lesenger
Wichita, Wichita Grand Opera  / 
Otello (Verdi) 19 JanHlj.stj: Martin Mazik; Leikstj.: Shayna Leahy
Don Pasquale (Donizetti) 8 FebHlj.stj: Ken Hakoda; Leikstj.: William Powers
The Marriage of Figaro (Mozart) 16 MarHlj.stj: Steven Mercurio; Leikstj.: John Stephens
William Tell (Rossini) 22 FebHlj.stj: Nayden Todorov; Leikstj.: Chuck Hudson
Tosca (Puccini) 26 AprHlj.stj: Edward Lada; Leikstj.: Stanley M Garner
The Barber of Seville (Rossini) 31 MaíHlj.stj: Ken Hakoda; Leikstj.: Margaret Ann Pent(original), James Marvel(revival)
Wilmington, OperaDelaware  / 
Cavalleria rusticana (Mascagni) 4-10 NóvHlj.stj: John Baril; Leikstj.: Joe Banno
Pagliacci (Leoncavallo) 4-10 NóvHlj.stj: John Baril; Leikstj.: Joe Banno
Macbeth (Verdi) 5-11 MaíHlj.stj: David Lawton; Leikstj.: Cindy Du Pont Tobias
L'elisir d'amore (Donizetti) 11-13 OktHlj.stj: Jerome Shannon; Leikstj.: Dean Anthony
Il trovatore (Verdi) 2-4 MaíHlj.stj: Giovanni Reggioli; Leikstj.: Marc Astafan
Winston Salem, Piedmont Opera  / 
Carmen (Bizet) 26-30 Okt
The Barber of Seville (Rossini) 15-19 Mar
The Flying Dutchman (Wagner) 25-29 Okt
South Pacific (Rodgers) 14-18 Mar