2013/14 > Austurríki 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2013/14 > Austurríki

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Þýskaland Tékkland Slóvakía
Liechtenstein
Sviss

Austurríki
 
Ungverjaland
ítalía Slóvenía Króatía

Baden bei Wien, Stadttheater Baden  / 

Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 19 Okt-29 NóvHlj.stj: Franz Josef Breznik; Leikstj.: Robert Herzl
Aschenputtel (Singer) 16 Nóv-22 DesHlj.stj: Oliver Ostermann; Leikstj.: Manfred Waba
Das Feuerwerk (Burkhard) 14 Des-31 JanHlj.stj: Michael Zehetner; Leikstj.: Karina Fibich
Der Mann von La Mancha (Leigh) 18 Jan-8 MarHlj.stj: Franz Josef Breznik; Leikstj.: Robert Herzl
Zwei Herzen im Dreivierteltakt (Stolz) 15 Feb-29 MarHlj.stj: Oliver Ostermann; Leikstj.: Alexandra Frankmann
Giuditta (Lehár) 20-29 JúnHlj.stj: Franz Josef Breznik; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
Giuditta (Lehár) 6 Ág-4 SepHlj.stj: Franz Josef Breznik; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
Bregenz, Vorarlberger Landestheater  / 
Rigoletto (Verdi) 5-28 FebHlj.stj: Alexander Drčar; Leikstj.: Alexander Kubelka
Erl, Tiroler Festspiele Erl  / 
Weihnachtsoratorium (Bach,JS) 26 Des-6 JanHlj.stj: Gustav Kuhn
Don Giovanni (Mozart) 27 Des-3 JanHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Tosca (Puccini) 28 Des-5 JanHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Angelica Ladurner
Winterreise (Schubert) 2 Jan
Das Rheingold (Wagner) 18 Júl-1 ÁgHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Die Walküre (Wagner) 19 Júl-2 ÁgHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Siegfried (Wagner) 25 Júl-2 ÁgHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Götterdämmerung (Wagner) 26 Júl-3 ÁgHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Los niños perdidos (Kolonovits) 9-15 ÁgHlj.stj: David Giménez Carreras; Leikstj.: Emilio Sagi
Graz, Oper Graz  / 
Lohengrin (Wagner) 28 Sep-30 MaíHlj.stj: Julien Salemkour / Marius Burkert / Dirk Kaftan; Leikstj.: Johannes Erath
La bohème (Puccini) 6 Okt-4 DesHlj.stj: José Miguel Esandi; Leikstj.: Dietmar Pflegerl
Im weißen Rößl (Benatzky) 19 Okt-8 MaíHlj.stj: Florian Erdl; Leikstj.: Josef E Köpplinger
Die Zauberflöte (Mozart) 9 Nóv-14 MaíHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Mariame Clément
Carousel (Rodgers) 7 Des-5 JúnHlj.stj: Marius Burkert; Leikstj.: Matthias Davids
Turandot (Puccini) 18 Jan-25 MaíHlj.stj: Domingo Hindoyan; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Jenůfa (Janáček) 29 Mar-15 JúnHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Peter Konwitschny
La favorita (Donizetti) 26 Apr-14 JúnHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Sam Brown
Innsbruck, Tiroler Landestheater  / 
La forza del destino (Verdi) 21 Sep-6 FebHlj.stj: Francesco Angelico; Leikstj.: Kay Kuntze
Anatevka (Bock) 5 Okt-28 DesHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Dale Albright
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 11 Okt-17 NóvHlj.stj: Vito Cristofaro; Leikstj.: Urs Häberli
Don Pasquale (Donizetti) 9 Nóv-27 AprHlj.stj: Vito Cristofaro; Leikstj.: Stefan Tilch
Mara (Netzer) 7 Des-19 MarHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Parsifal (Wagner) 16 Feb-3 MaíHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Jekyll und Hyde (Wildhorn) 22 Mar-2 JúlHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Johannes Reitmeier, Roger E Boggasch
Tiefland (d'Albert) 10 Maí-3 JúlHlj.stj: Francesco Angelico; Leikstj.: Kurt Josef Schildknecht
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 21 Jún-6 JúlHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Ulrich Peters
Klagenfurt, Stadttheater Klagenfurt  / 
Der Rosenkavalier (Strauss) 19 Sep-19 OktHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Marco Storman
Macbeth (Verdi) 31 Okt-5 DesHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Cesare Lievi
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 19 Des-18 FebHlj.stj: Günter Wallner; Leikstj.: Tobias Kratzer
Giulio Cesare in Egitto (Handel) 6 Feb-22 MarHlj.stj: Attilio Cremonesi; Leikstj.: Michael Sturminger
Die Liebe zu den drei Orangen (Prokofiev) 20 Mar-10 MaíHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Immo Karaman
Linz, Landestheater Linz  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 14 Sep-1 JúnHlj.stj: Dennis Russell Davies / Takeshi Moriuchi / Daniel Spaw; Leikstj.: Amon Miyamoto
Dido und Aeneas (Purcell) 25 Okt-20 DesHlj.stj: Takeshi Moriuchi / Daniel Spaw; Leikstj.: Daniela Kurz
Das Rheingold (Wagner) 26 Okt-1 FebHlj.stj: Dennis Russell Davies / Marc Reibel; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Spuren der Verirrten (Glass) 9 Nóv-3 FebHlj.stj: Dennis Russell Davies / Ingo Ingensand; Leikstj.: David Pountney
Die Fledermaus (Strauss,J) 14 Des-4 JúlHlj.stj: Marc Reibel / Ingo Ingensand / Daniel Spaw; Leikstj.: Adriana Altaras
Der Rosenkavalier (Strauss) 6 Jan-1 AprHlj.stj: Dennis Russell Davies / Takeshi Moriuchi; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Fadinger (Leitner) 8 Feb-26 JúnHlj.stj: Dennis Russell Davies / Takeshi Moriuchi; Leikstj.: André Turnheim
Die Walküre (Wagner) 22 Mar-14 JúnHlj.stj: Dennis Russell Davies / Daniel Linton-France; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Die arabische Prinzessin (Arriaga) 2 Maí-26 JúnHlj.stj: Borys Sitarski; Leikstj.: John F Kutil
Carmen (Bizet) 24 Maí-2 JúlHlj.stj: Daniel Linton-France; Leikstj.: Olivier Tambosi
Salzburg, Landestheater  / 
La cage aux folles (Herman) 21 Sep-8 MarHlj.stj: Peter Ewaldt / Stefan Müller; Leikstj.: Andreas Gergen
The Sound of Music (Rodgers) 28 Sep-26 MaíHlj.stj: Peter Ewaldt / Stefan Müller; Leikstj.: Andreas Gergen / Christian Struppeck
Die Pilger von Mekka (Gluck) 27 Okt-12 DesHlj.stj: Adrian Kelly; Leikstj.: Jacopo Spirei
Jonny spielt auf (Krenek) 7 Des-14 JanHlj.stj: Adrian Kelly; Leikstj.: Andreas Gergen
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 6 Feb-27 MaíHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: André Heller-Lopes
Die Dreigroschenoper (Weill) 4 Apr-15 JúnHlj.stj: Christian Frank; Leikstj.: Stephanie Mohr
La clemenza di Tito (Mozart) 4 Maí-12 JúnHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Amélie Niermeyer
Emilie (Saariaho) 24 Maí-10 JúnHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Agnessa Nefjodov
Die Zauberflöte (Mozart) 20+ SepHlj.stj: Mirga Gražinyte-Tyla; Leikstj.: Carl Philip von Maldeghem
La cage aux folles (Herman) 7-12 OktHlj.stj: Peter Ewaldt / Stefan Müller; Leikstj.: Andreas Gergen
Rigoletto (Verdi) 25+ OktHlj.stj: Adrian Kelly; Leikstj.: Amélie Niermeyer
Im weißen Rößl (Benatzky) 7+ DesHlj.stj: Peter Ewaldt; Leikstj.: Andreas Gergen
The Sound of Music (Rodgers) 10+ JanHlj.stj: Peter Ewaldt; Leikstj.: Andreas Gergen, Christian Struppeck
La sonnambula (Bellini) 22+ FebHlj.stj: Speranza Scappucci; Leikstj.: Agnessa Nefjodov
Fidelio (Beethoven) 18+ AprHlj.stj: Adrian Kelly; Leikstj.: Andreas Gergen
Tahrir (Mahmoud) 17+ MaíHlj.stj: Mirga Gražinyte-Tyla; Leikstj.: Yekta Kara
Dafne (Caldara) 7+ JúnHlj.stj: Peter Ewaldt; Leikstj.: Marco Dott
Wien, Wiener Kammeroper  / 
Semiramide (Vinci) 27 Sep-15 OktHlj.stj: Alan Curtis; Leikstj.: Francesco Micheli
La cenerentola (Rossini) 25 Nóv-21 DesHlj.stj: Konstantin Chudovsky; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
Mare Nostrum (Kagel) 11-24 FebHlj.stj: Gelsomino Rocco; Leikstj.: Christoph Zauner
La clemenza di Tito (Mozart) 13 Apr-10 MaíHlj.stj: Rubén Dubrovsky; Leikstj.: Alberto Triola
Punch and Judy (Birtwistle) 22 Maí-5 JúnHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Leonard Prinsloo
Wien, Wiener Staatsoper  / 
La traviata (Verdi) 3 Sep-25 MaíHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Jean-François Sivadier
Carmen (Bizet) 4-16 SepHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Tosca (Puccini) 5 Sep-27 JúnHlj.stj: Marco Armiliato / Paolo Carignani / Stefan Soltesz / Philippe Auguin; Leikstj.: Margarethe Wallmann
Otello (Verdi) 14-23 SepHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Christine Mielitz
Tristan und Isolde (Wagner) 21 Sep-21 DesHlj.stj: Franz Welser-Möst / Myung Whun Chung; Leikstj.: David McVicar
Nabucco (Verdi) 22 Sep-7 MaíHlj.stj: Paolo Carignani / Jesús López-Cobos; Leikstj.: Günter Krämer
Simon Boccanegra (Verdi) 27 Sep-4 OktHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Peter Stein
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 28 Sep-31 MarHlj.stj: Michael Güttler / Guillermo Garcia Calvo / Stefan Soltesz; Leikstj.: Richard Bletschacher, Günther Rennert
La fanciulla del West (Puccini) 5-17 OktHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Aida (Verdi) 9-18 OktHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Nicolas Joël
Don Carlos (Verdi) 13-19 OktHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Daniele Abbado
Der Rosenkavalier (Strauss) 20 Okt-30 AprHlj.stj: Adam Fischer / Franz Welser-Möst; Leikstj.: Otto Schenk
Anna Bolena (Donizetti) 25 Okt-3 NóvHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Eric Génovèse
La Fille du régiment (Donizetti) 26 Okt-4 NóvHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Laurent Pelly(original), Christian Rath(revival)
Un ballo in maschera (Verdi) 7-16 NóvHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Gianfranco de Bosio
L'elisir d'amore (Donizetti) 8 Nóv-14 JúnHlj.stj: Guillermo Garcia Calvo; Leikstj.: Otto Schenk
Madama Butterfly (Puccini) 11 Nóv-14 AprHlj.stj: Plácido Domingo / Jonathan Darlington; Leikstj.: Josef Gielen
Die Zauberflöte (Mozart) 17 Nóv-17 JúnHlj.stj: Christoph Eschenbach / Constantin Trin; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Peter Grimes (Britten) 23 Nóv-1 DesHlj.stj: Graeme Jenkins; Leikstj.: Christine Mielitz
La bohème (Puccini) 4 Des-29 MarHlj.stj: Philippe Auguin / Franz Welser-Möst; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Pollicino (Henze) 18 Des-8 MaíHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: René Zisterer
Fidelio (Beethoven) 19-29 DesHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Otto Schenk
La cenerentola (Rossini) 23 Des-2 JúnHlj.stj: Michael Güttler / Jesús López-Cobos; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 Des-5 JanHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Otto Schenk
Le nozze di Figaro (Mozart) 9-15 JanHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Don Giovanni (Mozart) 11-21 JanHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Così fan tutte (Mozart) 13-20 JanHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Roberto De Simone
Boris Godunow (Musorgsky) 23-31 JanHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Yannis Kokkos
Pagliacci (Leoncavallo) 25 Jan-2 FebHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Cavalleria rusticana (Mascagni) 25 Jan-2 FebHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Rusalka (Dvořák,A) 26 Jan-9 FebHlj.stj: Jiri Belohlavek; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Salome (Strauss) 7-13 FebHlj.stj: Andris Nelson; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Manon (Massenet) 12-21 FebHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Andrei Serban
Adriana Lecouvreur (Cilea) 16 Feb-12 MarHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: David McVicar, Justin Way
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 28 FebHlj.stj: Patrick Lange
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 7-14 MarHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Falk Richter
Wozzeck (Berg) 27-30 MarHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Adolf Dresen
Rigoletto (Verdi) 1-10 AprHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Sandro Sequi
Lohengrin (Wagner) 12-28 AprHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Andreas Homoki
Ariadne auf Naxos (Strauss) 15 Apr-20 JúnHlj.stj: Michael Boder / Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Parsifal (Wagner) 17-24 AprHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Christine Mielitz
Faust (Gounod) 2-10 MaíHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Stéphane Roche
Andrea Chénier (Giordano) 3-9 MaíHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Otto Schenk
Norma (concert) (Bellini) 8-21 MaíHlj.stj: Andriy Yurkevych
La clemenza di Tito (Mozart) 11-18 MaíHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Jürgen Flimm
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 23 Maí-4 JúnHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Andrei Serban
Die Walküre (Wagner) 31 Maí-22 JúnHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Siegfried (Wagner) 5-25 JúnHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Götterdämmerung (Wagner) 8-29 JúnHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Přihody Lišky Bystroušky (Janáček) 18-30 JúnHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Otto Schenk
Das Rheingold (Wagner) 19 JúnHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Der fliegende Holländer (Wagner) 3-12 SepHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin; Leikstj.: Christine Mielitz
Tosca (Puccini) 4 Sep-27 MarHlj.stj: Paolo Carignani / Marco Armiliato; Leikstj.: Margarethe Wallmann
Rusalka (Dvořák,A) 5-13 SepHlj.stj: Tomas Netopil; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
La fanciulla del West (Puccini) 11-18 SepHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Manon (Massenet) 17-24 SepHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Andrei Serban
L'elisir d'amore (Donizetti) 19 Sep-6 MaíHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: Otto Schenk
Don Carlos (Verdi) 21 Sep-1 MarHlj.stj: Alain Altinoglu / Marco Armiliato; Leikstj.: Daniele Abbado
Salome (Strauss) 4 Okt-8 JúnHlj.stj: Alain Altinoglu / Simone Young / Peter Schneider; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Idomeneo, re di Creta (Mozart) 5-16 OktHlj.stj: Christoph Eschenbach; Leikstj.: Kasper Holten
Roberto Devereux (Donizetti) 9-17 OktHlj.stj: Andriy Yurkevych; Leikstj.: Silviu Purcarete
Ariadne auf Naxos (Strauss) 12-23 OktHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Tannhäuser (Wagner) 22 Okt-2 NóvHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Claus Guth
La bohème (Puccini) 29 Okt-7 NóvHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 5 Nóv-12 MaíHlj.stj: Michael Güttler / Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Richard Bletschacher(original), Günther Rennert(revival)
Přihody Lišky Bystroušky (Janáček) 8-17 NóvHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Otto Schenk
Chowanschtschina (Musorgsky) 15-30 NóvHlj.stj: Semyon Bychkov; Leikstj.: Lev Dodin
Le nozze di Figaro (Mozart) 16-25 NóvHlj.stj: Sascha Goetzel; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Der Rosenkavalier (Strauss) 20 Nóv-12 AprHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Otto Schenk
La traviata (Verdi) 5 Des-21 MarHlj.stj: Franz Welser-Möst / Dan Ettinger; Leikstj.: Jean-François Sivadier
La cenerentola (Rossini) 6 Des-26 MaíHlj.stj: Jesús López Cobos / Evelino Pidò; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Arabella (Strauss) 9-21 DesHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Rigoletto (Verdi) 20 Des-30 JúnHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Pierre Audi
Die Zauberflöte (Mozart) 25 Des-11 JanHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 Des-5 JanHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Otto Schenk
Tristan und Isolde (Wagner) 10-18 JanHlj.stj: Peter Schneider; Leikstj.: David McVicar
Pique Dame (Tchaikovsky,P) 16-28 JanHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Vera Nemirova
Simon Boccanegra (Verdi) 21 Jan-1 FebHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Peter Stein
Madama Butterfly (Puccini) 26 Jan-24 AprHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Josef Gielen
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 13 FebHlj.stj: Franz Welser-Möst
Andrea Chénier (Giordano) 18-24 FebHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Otto Schenk
La juive (Halévy) 23 Feb-7 MarHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Günter Krämer
I puritani (Bellini) 28 Feb-10 MarHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: John Dew
Werther (Massenet) 5-13 MarHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Andrei Serban
Lady Macbeth von Mzensk (Shostakovich) 8-17 MarHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Matthias Hartmann
Aida (Verdi) 22-28 MarHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Nicolas Joël
Elektra (Strauss) 29 Mar-16 AprHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Parsifal (Wagner) 2-8 AprHlj.stj: Peter Schneider; Leikstj.: Christine Mielitz
Anna Bolena (Donizetti) 10-20 AprHlj.stj: Andriy Yurkevych; Leikstj.: Eric Génovèse
L'italiana in Algeri (Rossini) 18-30 AprHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Don Pasquale (Donizetti) 26 Apr-11 MaíHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Irina Brook
Nabucco (Verdi) 10-22 MaíHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Günter Krämer
Das Rheingold (Wagner) 16-30 MaíHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Die Walküre (Wagner) 17-31 MaíHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Siegfried (Wagner) 20 Maí-4 JúnHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Götterdämmerung (Wagner) 25 Maí-7 JúnHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Fidelio (Beethoven) 3-9 JúnHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Otto Schenk
Don Giovanni (Mozart) 11-19 JúnHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
The Tempest (Adès) 14-27 JúnHlj.stj: Thomas Adès; Leikstj.: Robert Lepage
Cardillac (Hindemith) 22-29 JúnHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Wien, Theater an der Wien  / 
The Rake's Progress (Stravinsky) 16-26 SepHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Martin Kušej
Alessandro (concert) (Handel) 25 SepHlj.stj: George Petrou
A Harlot's Progress (Bell) 13-27 OktHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Idomeneo re di Creta (Mozart) 13-24 NóvHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Damiano Micheletto
Lazarus (Schubert) 11-23 DesHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Claus Guth
Rinaldo (concert) (Handel) 14 DesHlj.stj: Riccardo Minasi
I due Foscari (Verdi) 15-27 JanHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Platée (Rameau) 17-28 FebHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Robert Carsen
Le nozze di Figaro (concert) (Mozart) 6-8 MarHlj.stj: Nikolaus Harnoncourt
Don Giovanni (concert) (Mozart) 17-19 MarHlj.stj: Nikolaus Harnoncourt
Così fan tutte (concert) (Mozart) 27-29 MarHlj.stj: Nikolaus Harnoncourt
The Messiah (Handel) 14-26 AprHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Claus Guth
Missa Solemnis (concert) (Beethoven) 16 AprHlj.stj: Martin Haselböck
La traviata (Verdi) 1-11 JúlHlj.stj: Sian Edwards; Leikstj.: Peter Konwitschny
Charodeyka (Tchaikovsky,P) 14-26 SepHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Christof Loy
Iphigenie en Aulide et Tauride (Gluck) 16-29 OktHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Torsten Fischer
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 16-30 NóvHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Lotte de Beer
American Lulu (Neuwirth) 14 DesHlj.stj: Johannes Kalitzke; Leikstj.: Kirill Serebrennikov
La straniera (Bellini) 14-28 JanHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Christof Loy
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16-27 FebHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Geschichten aus dem Wiener Wald (Gruber) 14-23 MarHlj.stj: HK Gruber; Leikstj.: Michael Sturminger
Le nozze di Figaro (Mozart) 11-22 AprHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Felix Breisach
La mere coupable (Milhaud) 8-17 MaíHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Herbert Föttinger
Wien, Volksoper Wien  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 5 Sep-2 AprHlj.stj: Alfred Eschwé / Gerrit Prießnitz / Philipp Pointner; Leikstj.: Helmuth Lohner
Die Fledermaus (Strauss,J) 6 Sep-27 JúnHlj.stj: Rudolf Bibl; Leikstj.: Heinz Zednik
Frau Luna (Lincke) 8-22 SepHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Peter Lund
Sweeney Todd (Sondheim) 11 Sep-18 OktHlj.stj: Joseph Olefirowicz; Leikstj.: Matthias Davids
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 16 Sep-9 NóvHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 20 Sep-23 NóvHlj.stj: Rudolf Bibl; Leikstj.: Robert Herzl
Salome (Strauss) 24 Sep-17 OktHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Marguerite Borie
Der Wildschütz (Lortzing) 28 Sep-15 OktHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf, Ralf Budde
Ein Walzertraum (Straus) 3 Okt-18 NóvHlj.stj: Guido Mancusi; Leikstj.: Robert Meyer
Il trovatore (Verdi) 16 Nóv-30 JúnHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
Die lustige Witwe (Lehár) 21 Nóv-10 JúnHlj.stj: Michael Tomaschek; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 26 Nóv-25 DesHlj.stj: Nicholas Milton; Leikstj.: Karl Dönch
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 14 Des-21 JanHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Antonia und der Reißteufel (Kolonovits) 20 Des-16 JúnHlj.stj: Christian Kolonovits; Leikstj.: Robert Meyer
My Fair Lady (Loewe) 29 Des-14 FebHlj.stj: Michael Tomaschek; Leikstj.: Robert Herzl
Kiss me, Kate (Porter) 11 Jan-28 JúnHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Bernd Mottl
Carmen (Bizet) 19 Jan-7 MaíHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Guy Joosten
Guys and Dolls (Loesser) 25 Jan-21 FebHlj.stj: Joseph R Olefirowicz; Leikstj.: Heinz Marecek
Albert Herring (Britten) 15 Feb-20 MarHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Turandot (Puccini) 28 Feb-23 MarHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Renaud Doucet
Gräfin Mariza (Kálmán) 22 Mar-21 MaíHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Thomas Enzinger
La traviata (Verdi) 29 Mar-8 MaíHlj.stj: Eun Sun Kim; Leikstj.: Hans Gratzer
Die spinnen, die Römer! (Sondheim) 5 Apr-10 MaíHlj.stj: David Levi; Leikstj.: Werner Sobotka
Die verkaufte Braut (Smetana) 11 Apr-27 MaíHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Helmut Baumann
Fidelio (Beethoven) 25 Maí-11 JúnHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Markus Bothe
Feuersnot (concert) (Strauss) 14-22 Jún