2013/14 > Þýskaland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2013/14 > Þýskaland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Danmörk Svíþjóð
Holland
Belgía
Lúxemborg

Þýskaland
 
Pólland
Tékkland
Frakkland Sviss Austurríki

Aachen, Theater Aachen  / 

Fidelio (Beethoven) 15 Sep-26 FebHlj.stj: Kazem Abdullah; Leikstj.: Alexander Charim
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 26 Sep-1 MarHlj.stj: Volker Hiemeyer; Leikstj.: Joan Anton Rechi
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 4 Okt-19 MarHlj.stj: Kazem Abdullah; Leikstj.: Ewa Teilmans
Rusalka (Dvořák,A) 3 Nóv-20 FebHlj.stj: Kazem Abdullah; Leikstj.: Ewa Teilmans
Prinzessin im Eis (Schreier) 8 Des-22 FebHlj.stj: Kazem Abdullah; Leikstj.: Anna Malunat
Don Carlos (Verdi) 9 Feb-18 MaíHlj.stj: Kazem Abdullah; Leikstj.: Michael Helle
Alcina (Handel) 6 Apr-10 JúlHlj.stj: Péter Halász; Leikstj.: Jarg Pataki
Die Banditen (Offenbach) 8 Jún-9 JúlHlj.stj: Péter Halász; Leikstj.: Ludger Engels
La finta giardiniera (Mozart) 28 Jún-11 JúlHlj.stj: Herbert Görtz; Leikstj.: Lilly Lee
Altenburg, Landestheater Altenburg  / 
Die lustige Witwe (Lehár) 20 Sep-26 MarHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Roland Schwab
Du bist ich (Simons) 1 NóvHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Götz Hellriegel
Hexe Hillary geht in die Oper (Lund) 28 Jan-27 FebHlj.stj: Takahiro Nagasaki; Leikstj.: Cornelia Poppe
Werther (Massenet) 9 Feb-16 MarHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Roland Schwab
Anatevka (Bock) 13 Feb-8 MaíHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Matthias Winter
Lady Macbeth von Mzensk (Shostakovich) 13-18 AprHlj.stj: Reter Aderhold; Leikstj.: Kay Kuntze
Die Feuersbrunst (Haydn) 26 Apr-24 MaíHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Sabine Schramm
Ball im Savoy (Abraham) 27 Apr-15 JúnHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Iphigenie auf Tauris (Gluck) 1 Jún-11 JúlHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Nicolas Brieger
Annaberg-Buchholz, Eduard-von-Winterstein-Theater Annaberg  / 
Gasparone (Millöcker) 11 Ág-1 SepHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Hans-Hermann Krug
Tell Me on a Sunday (Lloyd Webber) 30 Ág-13 OktHlj.stj: Florian Kießling; Leikstj.: Urs Alexander Schleiff
Der Studentenprinz (Romberg) 26 Sep-29 DesLeikstj.: Ingolf Huhn
Der Freischütz (Weber) 12 Okt-11 NóvHlj.stj: Naoshi Takahashi / Fabian Enders; Leikstj.: Ingolf Huhn
My Fair Lady (Loewe) 27 Okt-16 MarHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Dietrich Kunze
Die Fledermaus (Strauss,J) 16 Nóv-28 MarHlj.stj: Naoshi Takahashi; Leikstj.: Ingolf Huhn
Amahl und die Heiligen Drei Könige (Menotti) 1-28 DesHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Birgit Eckenweber
Figaros Hochzeit (Mozart) 26 Jan-11 MaíHlj.stj: Naoshi Takahashi; Leikstj.: Ingolf Huhn
Die Blume von Hawaii (Abraham) 9 Mar-5 AprHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Tamara Korber
Hexe Hillary und der beleidigte Kontrabass (Lund) 9 Apr-6 Maí
Tanhäuser (Mangold) 27 Apr-18 Maí
Augsburg, Theater Augsburg  / 
Intolleranza 1960 (Nono) 27 Sep-12 OktHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Ludger Engels
Rigoletto (Verdi) 26 Okt-10 AprHlj.stj: Lancelot Fuhry; Leikstj.: Patrick Kinmonth
Simon Boccanegra (concert) (Verdi) 7 Des-2 MarHlj.stj: Lancelot Fuhry
Don Giovanni (Mozart) 14 Des-22 MarHlj.stj: Roland Techet; Leikstj.: Patrick Kinmonth
La bohème (Puccini) 6 Jan-4 AprHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Thorleifur Örn Arnarsson
Pelléas et Mélisande (Debussy) 15 Mar-5 JúnHlj.stj: Roland Techet; Leikstj.: Yona Kim
Lohengrin (Wagner) 3-29 MaíHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Thorleifur Örn Arnarsson
My Fair Lady (Loewe) 21 Jún-24 JúlHlj.stj: Eberhard Fritsche; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Baden-Baden, Festspielhaus Baden-Baden  / 
Gräfin Mariza (Kálmán) 18-20 OktHlj.stj: László Makláry; Leikstj.: Agnes Gyarmathy
Stabat Mater (Pergolesi) 17 JanHlj.stj: Diego Fasolis
Manon Lescaut (Puccini) 12-21 AprHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Richard Eyre
Johannespassion (Bach,JS) 13-18 AprHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Peter Sellars
Faust (Gounod) 6-12 JúnHlj.stj: Thomas Hengelbrock; Leikstj.: Bartlett Sher
Don Carlos (Verdi) 3-5 JúlHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti
Requiem (Verdi) 4 JúlHlj.stj: Valery Gergiev
Die Entführung aus dem Serail (concert) (Mozart) 21-27 JúlHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin
Capuleti e Montecchi (concert) (Bellini) 27 NóvHlj.stj: Karel Mark Chichon
Der Rosenkavalier (Strauss) 27 Mar-6 AprHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Der kleine Rosenkavalier (Strauss) 2-6 Apr
La traviata (Verdi) 22-29 MaíHlj.stj: Pablo Heras-Casado; Leikstj.: Rolando Villazón
Pique Dame (Tchaikovsky,P) 9-11 JúlHlj.stj: Valery Gergiev
Die Hochzeit des Figaro (concert) (Mozart) 16-19 JúlHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin
Die Trojaner (Berlioz) 22 JúlHlj.stj: Valery Gergiev
Bautzen, Deutsch-Sorbisches Volkstheater Bautzen  / 
Carmina Burana (Orff) 18 Okt-30 MarLeikstj.: Reiner Feistel
Le nozze di Figaro (Mozart) 10 Jan-2 FebHlj.stj: Andrea Sanguineti
Tannhäuser (Wagner) 29 Mar-31 MaíHlj.stj: Ulrich Kern; Leikstj.: Klaus Arauner
Berlin, Deutsche Oper Berlin  / 
Himmelsmechanik (Kagel) 22-26 ÁgLeikstj.: Sven Sören Beyer
Nabucco (Verdi) 8 Sep-22 DesHlj.stj: Andrea Battistoni / William Spaulding; Leikstj.: Keith Warner
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 18 Sep-16 AprLeikstj.: Jakop Ahlbom
Das Rheingold (Wagner) 21 Sep-8 JanHlj.stj: Simon Rattle / Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Die Walküre (Wagner) 22 Sep-9 JanHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Götz Friedrich
Siegfried (Wagner) 27 Sep-10 JanHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Götz Friedrich
Götterdämmerung (Wagner) 29 Sep-12 JanHlj.stj: Simon Rattle / Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Macbeth (Verdi) 6 Okt-26 NóvHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Robert Carsen
Die Zauberflöte (Mozart) 9 Okt-2 MaíHlj.stj: Ivan Repušić / Moritz Gnann; Leikstj.: Günter Krämer
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 11 Okt-22 FebHlj.stj: Guillermo García Calvo / Moritz Gnann; Leikstj.: Katharina Thalbach
La traviata (Verdi) 20 Okt-27 AprHlj.stj: Gérard Korsten / Ivan Repušić; Leikstj.: Götz Friedrich
Così fan tutte (Mozart) 25-27 OktLeikstj.: Michael von zur Mühlen / Margo Zālīte / Clara Hinterberger
Don Carlos (Verdi) 31 Okt-24 NóvHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Otello (Verdi) 9-28 NóvHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Falstaff (Verdi) 17 Nóv-4 JanHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Christof Loy
Rigoletto (Verdi) 23 Nóv-26 AprHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Jan Bosse
Kannst du pfeifen, Johanna? (Kampe) 30 Nóv-11 DesLeikstj.: Annechien Koerselman
Carmen (Bizet) 8 Des-4 MaíHlj.stj: Giuseppe Finzi; Leikstj.: Peter Beauvais(original), Søren Schuhmacher(revival)
La bohème (Puccini) 12-31 DesHlj.stj: Karel Mark Chichon / Ivan Repušić; Leikstj.: Götz Friedrich
Tosca (Puccini) 13 Des-21 MaíHlj.stj: Ivan Repušić / Matthias Foremny; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 23-29 DesHlj.stj: Moritz Gnann; Leikstj.: Andreas Homoki
La Gioconda (Ponchielli) 19 Jan-6 FebHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Filippo Sanjust
Jenůfa (Janáček) 9-18 FebHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Christof Loy
Fausts Verdammnis (Berlioz) 23 Feb-1 JúnHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Christian Spuck
Le nozze di Figaro (Mozart) 26 Feb-7 MarHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Götz Friedrich
Cavalleria rusticana (Mascagni) 14-26 MarHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: David Pountney
Der Bajazzo (Leoncavallo) 14-26 MarHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: David Pountney
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 15 Mar-16 MaíHlj.stj: Guillermo García Calvo / Ivan Repušić; Leikstj.: Filippo Sanjust
Don Giovanni (Mozart) 20 Mar-8 JúnHlj.stj: Friedemann Layer; Leikstj.: Roland Schwab
Das Marchen von der Zauberflote (Mozart) 21-22 MarHlj.stj: Kevin McCutcheon; Leikstj.: Gerlinde Pelkowski
Die Trojaner (Berlioz) 30 Mar-6 AprHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: David Pountney
Parsifal (Wagner) 5-21 AprHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Philipp Stölzl, Mara Kurotschka
Der Liebestrank (Donizetti) 25 Apr-10 MaíHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Irina Brook
Tristan und Isolde (Wagner) 14-25 MaíHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Graham Vick
Billy Budd (Britten) 22 Maí-6 JúnHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: David Alden
Maria Stuarda (concert) (Donizetti) 4-7 JúnHlj.stj: Paolo Arrivabeni
Werther (concert) (Massenet) 16-19 JúnHlj.stj: Donald Runnicles
Oresteïa (Xenakis) 9-16 SepHlj.stj: Moritz Gnann; Leikstj.: David Hermann
Dinorah (concert) (Meyerbeer) 1 OktHlj.stj: Enrique Mazzola
Ariadne auf Naxos (concert) (Strauss) 14 OktHlj.stj: Ulf Schirmer
Roberto Devereux (concert) (Donizetti) 5-11 NóvHlj.stj: Pietro Rizzo
Die Schändung der Lucretia (Britten) 15-16 NóvHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Fiona Shaw
Carmen (Bizet) 28 Nóv-21 MaíHlj.stj: Jacques Lacombe / Nicholas Carter / Alain Altinoglu; Leikstj.: Peter Beauvais, Søren Schuhmacher
Falstaff (Verdi) 29 Nóv-11 DesHlj.stj: Stefan Solyom; Leikstj.: Christof Loy
Die Zauberflöte (Mozart) 6 Des-14 JúnHlj.stj: Moritz Gnann / Nicholas Carter; Leikstj.: Günter Krämer
Tannhäuser (Wagner) 7 Des-15 FebHlj.stj: Axel Kober / Donald Runnicles; Leikstj.: Kirsten Harms
Turandot (Puccini) 12 Des-11 AprHlj.stj: Ivan Repusic; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Der Rosenkavalier (Strauss) 14-20 DesHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 16-28 DesHlj.stj: Donald Runnicles / Moritz Gnann; Leikstj.: Andreas Homoki
Lohengrin (Wagner) 21 Des-25 AprHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Kasper Holten
Der Liebestrank (Donizetti) 22 Des-25 MaíHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Irina Brook
La traviata (Verdi) 4 Jan-4 JúlHlj.stj: Ivan Repusic; Leikstj.: Götz Friedrich
Tosca (Puccini) 15 Jan-25 MarHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 16-28 JanHlj.stj: Moritz Gnann / Nicholas Carter; Leikstj.: Götz Friedrich
Lady Macbeth von Mzensk (Shostakovich) 25 Jan-14 FebHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Ole Anders Tandberg
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 30 Jan-22 MaíHlj.stj: William Spaulding / Enrique Mazzola; Leikstj.: Katharina Thalbach
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 1-6 FebHlj.stj: Ivan Repusic; Leikstj.: Filippo Sanjust
Elektra (Strauss) 4-7 FebHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Kirsten Harms
Samson und Dalila (Saint-Saëns) 21 Feb-1 MarHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Patrick Kinmonth
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 7-24 MarHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Götz Friedrich
La rondine (Puccini) 8 Mar-3 JúlHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Rolando Villazón
Das Mädchen aus dem Goldenen Westen (Puccini) 13-28 MarHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Vera Nemirova
La bohème (Puccini) 20-30 MarHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Madama Butterfly (Puccini) 26 Mar-31 MaíHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Pier Luigi Samaritani
Roméo et Juliette (Berlioz) 18 Apr-2 MaíHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Sasha Waltz
Don Carlos (Verdi) 23 Apr-3 MaíHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Valentina (Maskats) 19 MaíHlj.stj: Modestas Pitrenas; Leikstj.: Viestur Kairish
Die Liebe zu den drei Orangen (Prokofiev) 29 Maí-12 JúnHlj.stj: Steven Sloane; Leikstj.: Robert Carsen
Nabucco (Verdi) 6-20 JúnHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Keith Warner
Faust (Gounod) 19 Jún-5 JúlHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Philipp Stölzl, Mara Kurotschka
Berlin, Komische Oper Berlin  / 
Ein Sommernachtstraum (Britten) 15 Sep-8 JúlHlj.stj: Kristiina Poska; Leikstj.: Viestur Kairish
Orpheus (Monteverdi) 19 Sep-23 NóvHlj.stj: André de Ridder; Leikstj.: Barrie Kosky
Ball im Savoy (Abraham) 28 Sep-10 NóvHlj.stj: Adam Benzwi; Leikstj.: Barrie Kosky
Des Kaisers neue Kleider (Vacek) 13 Okt-21 FebHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Lydia Steier
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 19 Okt-23 FebHlj.stj: Kristiina Poska; Leikstj.: Reinhard von der Thannen
Die sieben Todsünden (Weill) 1 Nóv-2 DesHlj.stj: Kristiina Poska; Leikstj.: Barrie Kosky
Così fan tutte (Mozart) 3 Nóv-28 JúnHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: Alvis Hermanis
West Side Story (Bernstein) 24 Nóv-13 JúlHlj.stj: Koen Schoots; Leikstj.: Barrie Kosky
Rusalka (Dvořák,A) 29 Nóv-11 JanHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: Barrie Kosky
Die Fledermaus (Strauss,J) 14 Des-26 JanHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Andreas Homoki
Die Herzogin von Chicago (concert) (Kálmán) 22-30 DesHlj.stj: János Kovács
Der feurige Engel (Prokofiev) 19 Jan-10 JúlHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: Benedict Andrews
Die Liebe zu den drei Orangen (Prokofiev) 22 Jan-19 FebHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: Andreas Homoki
Xerxes (Handel) 1 Feb-11 AprHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Stefan Herheim
Die Zauberflöte (Mozart) 13 Feb-10 MaíHlj.stj: Henrik Nanasi / Kristiina Poska; Leikstj.: Suzanne Andrade, Barrie Kosky
Ali Baba und die 40 Räuber (Akyol) 21 Feb-2 AprHlj.stj: Kristiina Poska; Leikstj.: Matthias Davids
Clivia (Dostal) 8 Mar-7 JúlHlj.stj: Kai Tietje; Leikstj.: Stefan Huber
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 29 Mar-30 AprHlj.stj: Nicholas Milton; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Carmen (Bizet) 9 Apr-9 JúnHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 2 Maí-13 JúnHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: Barrie Kosky
Castor et Pollux (Rameau) 11 Maí-12 JúlHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Barrie Kosky
La traviata (Verdi) 23 Maí-4 JúlHlj.stj: NN; Leikstj.: Hans Neuenfels
Die Soldaten (Zimmermann,B) 15 Jún-9 JúlHlj.stj: Gabriel Feltz; Leikstj.: Calixto Bieito
Die schöne Helena (Offenbach) 11 Okt-1 FebHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Barrie Kosky
Das Gespenst von Canterville (Lange) 2 Nóv-26 DesHlj.stj: Kristiina Poska; Leikstj.: Jasmina Hadziahmetovic
Don Giovanni (Mozart) 30 Nóv-11 JúlHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Herbert Fritsch
Arizona Lady (concert) (Kálmán) 21-30 DesHlj.stj: Kai Tietje
Eine Frau, die weiss, was sie will! (Straus) 30 Jan-10 AprHlj.stj: Adam Benzwi; Leikstj.: Barrie Kosky, Adam Benzwi, Pavel B Jiracek
Gianni Schicchi (Puccini) 1 Mar-8 JúlHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Calixto Bieito
Herzog Blaubarts Burg (Bartók) 1 Mar-8 JúlHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Calixto Bieito
María de Buenos Aires (concert) (Piazzolla) 20-22 MarHlj.stj: Per Arne Glorvigen
Moses und Aron (Schoenberg,A) 19 Apr-7 JúlHlj.stj: Vladimir Jurowski; Leikstj.: Barrie Kosky
Lucio Silla (concert) (Mozart) 9-13 MaíHlj.stj: Kristiina Poska
Giulio Cesare in Egitto (Handel) 31 Maí-9 JúlHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Lydia Steier
Berlin, Konzerthaus Berlin  / 
I masnadieri (concert) (Verdi) 26 FebHlj.stj: Felix Krieger
Berlin, Staatsoper im Schiller Theater  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 14 Sep-10 OktHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Vertrauenssache (Krenek) 21 Sep-6 OktHlj.stj: Günther Albers; Leikstj.: Neco Çelik
Die Zarenbraut (Rimsky-Korsakov) 3 Okt-1 NóvHlj.stj: Daniel Barenboim / Alexander Vitlin; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Wozzeck (Berg) 4-12 OktHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Andrea Breth
Don Giovanni (Mozart) 18 Okt-3 NóvHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Claus Guth
Aschenputtel (Wolf-Ferrari) 25 Okt-17 NóvHlj.stj: Vinzenz Weissenburger; Leikstj.: Eva-Maria Weiss
La traviata (Verdi) 6 Nóv-4 MarHlj.stj: Domingo Hindoyan; Leikstj.: Peter Mussbach
Die Zauberflöte (Mozart) 8 Nóv-8 MarHlj.stj: Wolfram-Maria Märtig; Leikstj.: August Everding
La finta giardiniera (Mozart) 28 Nóv-5 DesHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Hans Neuenfels
Il trovatore (Verdi) 29 Nóv-22 DesHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Philipp Stölzl
Rotkäppchen (Aperghis) 30 Nóv-22 DesLeikstj.: Annika Haller
Der fliegende Holländer (Wagner) 12-29 DesHlj.stj: Daniel Harding; Leikstj.: Philipp Stölzl(original), Mara Kurotschka(revival)
La bohème (Puccini) 20 Des-19 JanHlj.stj: Josep Caballé-Domenech; Leikstj.: Lindy Hume
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 21 Des-12 JanHlj.stj: Günther Albers; Leikstj.: Philipp Stölzl, Mara Kurotschka
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 24 Jan-7 FebHlj.stj: Michele Rovetta; Leikstj.: Ruth Berghaus
Katja Kabanowa (Janáček) 25 Jan-16 FebHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Andrea Breth
Lezioni di tenebra (Ronchetti) 30 Jan-29 JúnHlj.stj: Max Renne; Leikstj.: Reyna Bruns
Salome (Strauss) 2-13 FebHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Harry Kupfer
Aida (Verdi) 15-22 FebHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Pet Halmen
Moskau, Tscherjomuschki (Shostakovich) 21 Feb-8 MarHlj.stj: Ursula Stigloher; Leikstj.: Neco Çelik
Tosca (Puccini) 28 Feb-1 JúnHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Carl Riha
Rein Gold (Stemann) 9-29 MarHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: Nicolas Stemann
Le nozze di Figaro (Mozart) 16 Mar-6 AprHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Thomas Langhoff
Die Blinden (Dittrich) 30 Mar-11 AprHlj.stj: Diego Martín Etxebarría; Leikstj.: Thomas Goerge
Die Verwandlung (Dittrich) 30 Mar-11 AprHlj.stj: Diego Martín Etxebarría; Leikstj.: Thomas Goerge
Tannhäuser (Wagner) 12-27 AprHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Sasha Waltz
Simon Boccanegra (Verdi) 13-17 AprHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Federico Tiezzi
Le vin herbé (Martin,F) 22-26 AprHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Katie Mitchell, Joseph W Alford
Rappresentazione di anima e di corpo (Cavalieri) 4-11 MaíHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Achim Freyer, Tilman Hecker
Dido and Aeneas (Purcell) 6-17 MaíHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Sasha Waltz
Punch and Judy (Birtwistle) 16-31 MaíHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Derek Gimpel
Don Carlos (Verdi) 18-30 MaíHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 6-25 JúnHlj.stj: Wayne Marshall; Leikstj.: Vincent Boussard
Il trionfo del tempo e del disinganno (Handel) 7-11 JúnHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Jürgen Flimm, Gudrun Hartmann
Lohengrin (Sciarrino) 14-21 JúnHlj.stj: Michele Rovetta; Leikstj.: Ingo Kerkhof
Neither (Feldman) 22-29 JúnHlj.stj: François-Xavier Roth; Leikstj.: Katie Mitchell
Aschemond oder The Fairy Queen (Oehring) 23-28 JúnHlj.stj: Michael Boder / Benjamin Bayl; Leikstj.: Claus Guth
Bielefeld, Theater Bielefeld  / 
Die Hexen von Eastwick (Rowe) 20 Sep-29 JúnHlj.stj: William Ward Murta; Leikstj.: Jens Göbel
Giovanna d'Arco (Verdi) 12 Okt-29 JanHlj.stj: Alexander Kalajdzic; Leikstj.: Sabine Hartmannshenn
The Last Five Years (Brown) 22 Okt-12 MaíHlj.stj: William Ward Murta; Leikstj.: Thomas Winter
Così fan tutte (Mozart) 7 Des-27 AprHlj.stj: Alexander Kalajdzic; Leikstj.: Julia Hölscher
Symphony 9 (concert) (Beethoven) 24-26 JanHlj.stj: Alexander Kalajdzic
Tosca (Puccini) 22 Feb-27 JúnHlj.stj: Alexander Kalajdzic; Leikstj.: Sebastian Bauer
Ringetje (Wagner) 15 Mar-29 JúnHlj.stj: Merijn van Driesten; Leikstj.: Lotte de Beer
Medea (Cherubini) 4 Maí-20 JúnHlj.stj: Elisa Gogou; Leikstj.: Florian Lutz
The Rape of Lucretia (Britten) 24 Maí-2 JúlHlj.stj: Elisa Gogou; Leikstj.: Andrea Schwalbach
A Midsummer Night's Dream (concert) (Mendelssohn) 5-7 SepHlj.stj: Alexander Kalajdzic
Bonnie und Clyde (Wildhorn) 7+ Sep
Madama Butterfly (Puccini) 27+ Sep
La cenerentola (Rossini) 8+ Nóv
Culinaria (Various) 21+ Nóv
Romeo und Julia auf dem Dorfe (Delius) 17+ Jan
Hamlet (Thomas,A) 28+ Feb
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 20+ Mar
Dächer. Plätze. Wege. Leute. (Kampe) 29+ AprLeikstj.: Ivan Bazak
Xerxes (Handel) 3+ Maí
Tannhäuser (Wagner) 31+ Maí
Bonn, Oper der Stadt Bonn  / 
Die arabische Prinzessin (Arriaga) 28 Sep-6 OktHlj.stj: Ekaterina Klewitz; Leikstj.: Jens Kerbel
Written on Skin (Benjamin) 29 Sep-5 DesHlj.stj: Hendrik Vestmann / Thomas Wise; Leikstj.: Magdolna Parditka, Alexandra Szemerédy
Dido and Aeneas (Purcell) 1 NóvHlj.stj: Thomas Wise; Leikstj.: Mark Daniel Hirsch
Tosca (Puccini) 3 Nóv-27 MarHlj.stj: Hendrik Vestmann / Stefan Blunier / Johannes Pell; Leikstj.: Philipp Kochheim
Pinocchios Abenteuer (Dove) 1 Des-29 MarHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Martin Duncan
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 6-20 DesHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Franziska Severin(original), Mark Daniel Hirsch(revival)
Aida (Verdi) 16 Feb-29 JúnHlj.stj: Will Humburg / Stefan Blunier; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
Die Bremer Stadtmusikanten (Gladkov) 8 Mar-6 AprHlj.stj: Ekaterina Klewitz; Leikstj.: Bärbel Stenzenberger
Der Traum ein Leben (Braunfels) 30 Mar-30 MaíHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Jürgen Weber
Die Zauberflöte (Mozart) 13 Apr-8 JúnHlj.stj: Hendrik Vestmann; Leikstj.: Jürgen Rose
Thaïs (Massenet) 18 Maí-27 JúnHlj.stj: Stefan Blunier / Thomas Wise; Leikstj.: Francisco Negrín
Das Kind und der Zauberspuk (Ravel) 24 MaíHlj.stj: Ekaterina Klewitz; Leikstj.: Jens Kerbel
Brandenburg, Brandenburger Theater  / 
Frauen am Rande des Nervenzusammenbruchs (Yazbek) 8-9 FebHlj.stj: Ferdinand von Seebach; Leikstj.: Stefan Huber
Carmen (Bizet) 11-13 AprHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Matthias Oldag
Braunschweig, Staatstheater Braunschweig  / 
La traviata (Verdi) 10-25 ÁgHlj.stj: Alexander Joël; Leikstj.: Walter Sutcliffe
Parsifal (Wagner) 5 Okt-25 MaíHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Yona Kim
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 12 Okt-21 NóvHlj.stj: Georg Menskes; Leikstj.: Detlef Soelter
Salome (Strauss) 20 Okt-16 NóvHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Michael Simon
Die Reise des Edgar Allan Poe (Argento) 30 Nóv-21 MarHlj.stj: Sebastian Beckedorf; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Aida (Verdi) 8 Des-18 JanHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Konstanze Lauterbach
Così fan tutte (Mozart) 13 Des-12 MarHlj.stj: Alexander Joel / Sebastian Beckedorf; Leikstj.: Lotte de Beer
Die Zauberflöte (Mozart) 30 Des-25 JúnHlj.stj: Ann-Katrin Stöcker; Leikstj.: Aniara Amos
Anna Karenina (Hubay) 15 Feb-28 MaíHlj.stj: Sebastian Beckedorf; Leikstj.: Philipp Kochheim
L'elisir d'amore (Donizetti) 29 Mar-5 JúnHlj.stj: Christopher Hein; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
Vivier (Nikodijević) 15 Maí-4 JúnHlj.stj: Sebastian Beckedorf; Leikstj.: Lotte de Beer
Farnace (Vivaldi) 16-31 MaíHlj.stj: Rudolf Schneider; Leikstj.: Roland Schwab
West Side Story (Bernstein) 6-23 JúlHlj.stj: Georg Menskes; Leikstj.: Philipp Kochheim
Bremen, Theater Bremen  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 15 Sep-14 MarHlj.stj: Markus Poschner / Clemens Heil; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Der Freischütz (Weber) 21 Sep-20 DesHlj.stj: Daniel Mayr; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Orlando furioso (Vivaldi) 12 Okt-25 DesHlj.stj: Olof Boman; Leikstj.: Anna-Sophie Mahler
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 18 Okt-9 AprHlj.stj: Daniel Mayr; Leikstj.: Benedikt von Peter
La traviata (Verdi) 24 Nóv-21 JúnHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: Benedikt von Peter
Woyzeck (Waits) 16 Des-4 FebHlj.stj: Tobias Vethake; Leikstj.: Klaus Schumacher
La bohème (Puccini) 26 Jan-8 JúlHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: Benedikt von Peter
Tosca (Puccini) 8 Mar-8 JúnHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: Vera Nemirova
Juliette (Martinů) 29 Mar-24 MaíHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: John Fulljames
Così fan tutte (Mozart) 6 Jún-12 JúlHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: Laurent Chétouane
Bremerhaven, Stadttheater Bremerhaven  / 
Der Mann, der seine Frau mit einem Hut verwechselte (Nyman) 17 Sep-27 OktHlj.stj: Hartmut Brüsch; Leikstj.: Martin Philipp
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 2 Nóv-9 FebHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Christian von Götz
Otello (Verdi) 25 Des-5 MarHlj.stj: Stephan Tetzlaff; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Gräfin Mariza (Kálmán) 15 Feb-15 JúnHlj.stj: Hartmut Brüsch; Leikstj.: Ansgar Weigner
Kommilitonen! (Davies,PM) 29 Mar-19 MaíHlj.stj: Stephan Tetzlaff; Leikstj.: Ulrich Mokrusch
Der Freischütz (Weber) 10 Maí-29 JúnHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Andrej Woron
Der gewaltige Hahnrei (Goldschmidt) 21 Jún-13 JúlHlj.stj: Stephan Tetzlaff; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Chemnitz, Städtische Theater Chemnitz  / 
Le grand macabre (Ligeti) 28 Sep-18 JanHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Walter Sutcliffe
Aida (John,E) 3 Okt-12 DesHlj.stj: Heiko Lippmann / Tom Bitterlich; Leikstj.: Matthias Winter
Hexe Hillary geht in die Oper (Lund) 13-15 OktHlj.stj: Tom Bitterlich; Leikstj.: Sabine Sterken
My Fair Lady (Loewe) 25 Okt-7 MarHlj.stj: Heinz Meißner; Leikstj.: Michael Heinicke
Das Feuerwerk (Burkhard) 2 Nóv-4 JúlHlj.stj: Tom Bitterlich / Thomas-Michael Gribow; Leikstj.: Karl Absenger
Die Zauberflöte (Mozart) 9 Nóv-30 MarHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
Don Giovanni (Mozart) 30 Nóv-24 MaíHlj.stj: Felix Bender; Leikstj.: Michael Heinicke
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 7-22 DesHlj.stj: Felix Bender / Arnaud Arbet; Leikstj.: Steffen Piontek
Die schweigsame Frau (Strauss) 13 Des-21 AprHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Gerd Heinz
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 5-7 JanHlj.stj: Tom Bitterlich; Leikstj.: Sabine Sterken
Don Carlos (Verdi) 1 Feb-4 MaíHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Helen Malkowsky
Norma (Bellini) 8 Mar-3 JúnHlj.stj: Felix Bender; Leikstj.: Christopher Alden
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 1 Apr-24 MaíHlj.stj: Felix Bender; Leikstj.: Michael Heinicke
Tannhäuser (Wagner) 18 AprHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Michael Heinicke
Tristan und Isolde (Wagner) 19 AprHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Michael Heinicke
Funny Girl (Styne) 3 Maí-13 JúnHlj.stj: Tom Bitterlich; Leikstj.: Stefan Huber
Der Mond (Orff) 7 Jún-12 JúlHlj.stj: Arnaud Arbet; Leikstj.: Holger Pototzki
Coburg, Landestheater Coburg  / 
Der Liebestrank (Donizetti) 21 Sep-11 FebHlj.stj: Anna-Sophie Brüning / Lorenzo Da Rio; Leikstj.: Jean Renshaw
Dorian Gray (Fister) 29 Sep-14 NóvHlj.stj: Roland Fister; Leikstj.: Bodo Busse
Ein Maskenball (Verdi) 26 Okt-29 JanHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Volker Vogel
Madama Butterfly (Puccini) 10-16 NóvHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Magdolna Parditka, Alexandra Szemeredy
Die lustige Witwe (Lehár) 7 Des-6 AprHlj.stj: Roland Fister; Leikstj.: François De Carpentries
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 10-26 JanHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Konstanze Lauterbach
Lohengrin (Wagner) 23 Feb-16 JúlHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Carlos Wagner
Lohengrin (Sciarrino) 15-22 MarHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Bodo Busse
Im weißen Rößl (Benatzky) 29 Mar-26 JúnHlj.stj: Lorenzo Da Rio; Leikstj.: Tobias Materna
Pelleas und Melisande (Debussy) 19 Apr-1 JúlHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 10 Maí-15 JúlHlj.stj: Roland Fister; Leikstj.: Pascale-Sabine Chevroton
Orpheus und Eurydike (Gluck) 22 Jún-17 JúlHlj.stj: Anna-Sophie Brüning; Leikstj.: Magdolna Parditka / Alexandra Szemerédy
Savîtrî (Holst) 22 Jún-17 JúlHlj.stj: Anna-Sophie Brüning; Leikstj.: Magdolna Parditka / Alexandra Szemerédy
Cottbus, Staatstheater Cottbus  / 
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 17 Sep-22 DesHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Rusalka (Dvořák,A) 28 Sep-20 DesHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Ralf Nürnberger
Carmen (Bizet) 11 Okt-19 JanHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Matthias Oldag
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 20 Okt-12 DesHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Hauke Tesch
Voss (Meale) 22 OktHlj.stj: Bo-Kyoung Kim; Leikstj.: Martin Schüler
Der Fall des Hauses Usher (Glass) 22 Nóv-16 FebHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Jo Fabian
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 3-26 DesHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Martin Schüler
Madame Pompadour (Fall) 31 Des-15 FebHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Bernd Mottl
Peer Gynt (Egk) 25 Jan-3 MaíHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Götterdämmerung (Wagner) 2 Feb-16 MarHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Wie einst im Mai (Kollo) 21-27 MarHlj.stj: Frank Bernard; Leikstj.: Matthias Winter
La traviata (Verdi) 29 Mar-22 JúnHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
Orfeo ed Euridice (Gluck) 17 Apr-20 MaíHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Martin Schüler
Darmstadt, Staatstheater Darmstadt  / 
La sonnambula (Bellini) 21 Sep-30 NóvHlj.stj: Elias Grandy; Leikstj.: John Dew
Der Liebestrank (Donizetti) 28 Sep-23 JanHlj.stj: Elias Grandy; Leikstj.: Michael Schulz
Wozzeck (Berg) 27 Okt-18 JanHlj.stj: Martin Lukas Meister; Leikstj.: John Dew
Wozzeck (Gurlitt) 27 Okt-18 JanHlj.stj: Martin Lukas Meister; Leikstj.: John Dew
La traviata (Verdi) 7 Des-16 MaíHlj.stj: Elias Grandy / Anna Skryleva; Leikstj.: John Dew
La bohème (Puccini) 14 Des-11 JanHlj.stj: Elias Grandy; Leikstj.: John Dew
Tristan und Isolde (Wagner) 25 Jan-8 MaíHlj.stj: Martin Lukas Meister; Leikstj.: John Dew
The Turn of the Screw (Britten) 15-19 FebHlj.stj: Michael Cook; Leikstj.: Lothar Krause
Otello (Verdi) 15 Mar-3 JúlHlj.stj: Anna Skryleva; Leikstj.: Gerhard Hess
Parsifal (Wagner) 13-18 AprHlj.stj: Martin Lukas Meister; Leikstj.: John Dew
Der Mantel (Puccini) 1 Jún-11 JúlHlj.stj: Martin Lukas Meister; Leikstj.: John Dew
Gianni Schicchi (Puccini) 1 Jún-11 JúlHlj.stj: Martin Lukas Meister; Leikstj.: John Dew
Schwester Angelica (Puccini) 1 Jún-11 JúlHlj.stj: Martin Lukas Meister; Leikstj.: John Dew
Dessau, Anhaltisches Theater Dessau  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 14 Sep-11 MaíHlj.stj: Daniel Carlberg / Wolfgang Kluge; Leikstj.: Jana Eimer
Die lustige Witwe (Lehár) 21 Sep-3 NóvHlj.stj: Wolfgang Kluge; Leikstj.: Johannes Zametzer
Norma (Bellini) 4 Okt-18 AprHlj.stj: Daniel Carlberg; Leikstj.: André Bücker
Esclarmonde (Massenet) 1 Des-1 JúnHlj.stj: Daniel Carlberg / Wolfgang Kluge; Leikstj.: Roman Hovenbitzer
Les Pêcheurs de perles (concert) (Bizet) 7 Des-14 MarHlj.stj: Antony Hermus
Die Zirkusprinzessin (Kálmán) 18 Jan-9 MaíHlj.stj: Wolfgang Kluge; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Lady Macbeth von Mtsensk (Shostakovich) 23 Mar-15 JúnHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Tosca (Puccini) 17 Maí-28 JúnHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Hans Peter Cloos
Casanova (Kanyar) 4-6 JúlHlj.stj: Daniel Carlberg; Leikstj.: Christian von Götz
Die Walküre (Wagner) 27+ Sep
Das Rheingold (Wagner) 30+ Jan
Das Rheingold (Wagner) 13 Maí
Die Walküre (Wagner) 14 Maí
Siegfried (Wagner) 15 Maí
Götterdämmerung (Wagner) 17 Maí
Detmold, Landestheater Detmold  / 
Il trovatore (Verdi) 28 Ág-28 SepHlj.stj: Matthias Wegele; Leikstj.: Dirk Schmeding
Carmen (Bizet) 4 Sep-16 NóvHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Kay Metzger
West Side Story (Bernstein) 13 Sep-19 MaíHlj.stj: Matthias Wegele; Leikstj.: Kay Metzger
Tristan und Isolde (Wagner) 5 Okt-1 NóvHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Kay Metzger
Gianni Schicchi (Puccini) 18 Okt-28 MarHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Ernö Weil
Il tabarro (Puccini) 18 Okt-28 MarHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Ernö Weil
Suor Angelica (Puccini) 18 Okt-28 MarHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Ernö Weil
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 8 Nóv-25 DesHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Thomas Mittmann
Wiener Blut (Strauss,J) 6 Des-30 MaíHlj.stj: Matthias Wegele; Leikstj.: Holger Pototzki
Jenůfa (Janáček) 21 Feb-18 JúnHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Dirk Schmeding
Written on Skin (Benjamin) 11 Apr-24 MaíHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Kay Metzger
L'elisir d'amore (Donizetti) 6-11 JúnHlj.stj: Matthias Wegele; Leikstj.: Christian Poewe
Dortmund, Theater Dortmund-Opernhaus  / 
Le nozze di Figaro (Mozart) 15 Sep-26 DesHlj.stj: Jac van Steen / Motonori Kobayashi; Leikstj.: Mariame Clément
Don Carlos (Verdi) 29 Sep-8 DesHlj.stj: Gabriel Feltz; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Anatevka (Bock) 19 Okt-24 JanHlj.stj: Philipp Armbruster; Leikstj.: Johannes Schmid
Der unglaubliche Spotz (Svoboda,M) 27 Okt-22 DesHlj.stj: Michael Hönes; Leikstj.: Ronny Jakubaschk
Tannhäuser (Wagner) 1 Des-11 MaíHlj.stj: Gabriel Feltz; Leikstj.: Kay Voges
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 11 Jan-4 MaíHlj.stj: Motonori Kobayashi; Leikstj.: Thomas Enzinger
Carmen (Bizet) 1 Feb-5 JúlHlj.stj: Gabriel Feltz / Philipp Armbruster; Leikstj.: Katharina Thoma
Der kleine Barbier (Rossini) 23 Feb-6 AprHlj.stj: Michael Hönes; Leikstj.: Ronny Jakubaschk
Aschenputtel (Rossini) 22 Mar-3 JúlHlj.stj: Motonori Kobayashi / Philipp Armbruster; Leikstj.: Erik Petersen
Die Jahreszeiten (Haydn) 27 Apr-21 JúnHlj.stj: Motonori Kobayashi; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 17 Maí-4 JúlHlj.stj: Motonori Kobayashi / Philipp Armbruster; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Das Geheimnis der schwarzen Spinne (Weir) 2-3 JúlHlj.stj: Michael Hönes; Leikstj.: Alexander Becker
Dresden, Staatsoperette Dresden  / 
Giuditta (Lehár) 14 Sep-28 MaíHlj.stj: Christian Garbosnik; Leikstj.: Robert Lehmeier
Pariser Leben (Offenbach) 19 Sep-29 NóvHlj.stj: Ernst Theis / Christoph Lichdi; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 21 Sep-22 JúnHlj.stj: Andreas Schüller / Christoph Lichdi; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
Gasparone (Millöcker) 25 Sep-20 JúnHlj.stj: Christoph Lichdi / Christian Garbosnik; Leikstj.: Matthias Oldag
Hello, Dolly! (Herman) 28 Sep-8 NóvHlj.stj: Christian Garbosnik / Peter Christian Feigel; Leikstj.: Winfried Schneider
Die Zauberflöte (Mozart) 5 Okt-20 AprHlj.stj: Peter Christian Feigel / Ernst Theis / Christian Garbosnik; Leikstj.: Axel Koehler
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 6-22 DesHlj.stj: Peter Christian Feigel / Christian Garbosnik / Ernst Theis; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
Kiss me, Kate (Porter) 1 Mar-1 JúnHlj.stj: Peter Christian Feigel; Leikstj.: Holger Hauer
Die Fledermaus (Strauss,J) 29 Mar-13 JúnHlj.stj: Peter Christian Feigel / Ernst Theis; Leikstj.: Peter Kube
My Fair Lady (Loewe) 5 Apr-8 JúnHlj.stj: Christian Garbosnik / Peter Christian Feigel
Die verkaufte Braut (Smetana) 2 Maí-6 JúnHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Arne Böge
Evita (Lloyd Webber) 27 Jún-12 JúlHlj.stj: Peter Christian Feigel; Leikstj.: Winfried Schneider
Dresden, Sächsische Staatsoper  / 
Le nozze di Figaro (Mozart) 27 Ág-13 OktHlj.stj: Josep Caballé-Domenech; Leikstj.: David Mouchtar-Samorai
Der fliegende Holländer (Wagner) 28 Ág-2 JúlHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Florentine Klepper
La cenerentola (Rossini) 29 Ág-20 OktHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Steffen Piontek
Die Zauberflöte (Mozart) 3 Sep-21 AprHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: Achim Freyer
King Arthur (Purcell) 13 Sep-3 DesHlj.stj: Felice Venanzoni; Leikstj.: Tilmann Köhler
Macbeth (Verdi) 14 Sep-4 OktHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Philipp Himmelmann
La juive (Halévy) 15-29 SepHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Jossi Wieler
Carmen (Bizet) 28 Sep-25 AprHlj.stj: Josep Caballé-Domenech; Leikstj.: Axel Koehler
Der Rosenkavalier (Strauss) 3-10 OktHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Tannhäuser (Wagner) 31 Okt-17 NóvHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Peter Konwitschny
La bohème (Puccini) 2 Nóv-1 JúlHlj.stj: Julian Kovatchev; Leikstj.: Christine Mielitz
Rigoletto (Verdi) 6 Nóv-1 DesHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Nikolaus Lehnhoff
Tristan und Isolde (Wagner) 16 Nóv-14 DesHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 7-20 DesHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Katharina Thalbach
Madama Butterfly (Puccini) 16 Des-2 JanHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Annette Jahns
Die lustige Witwe (Lehár) 21 Des-16 JanHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Jérôme Savary
La traviata (Verdi) 4-21 JanHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Andreas Homoki
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 17 Jan-4 JúlHlj.stj: Josep Caballé-Domenech / Matteo Beltrami; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Elektra (Strauss) 19 Jan-29 JúnHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Barbara Frey
Svanda Dudák (Weinberger) 24 Jan-2 FebHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Axel Koehler
Moskau, Tscherjomuschki (Shostakovich) 21 Feb-2 AprHlj.stj: Mikhail Agrest; Leikstj.: Christine Mielitz
Guntram (concert) (Strauss) 23 Feb-2 MarHlj.stj: Omer Meir Wellber
Idomeneo re di Creta (Mozart) 27 Feb-14 MarHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Michael Schulz
Ariadne auf Naxos (Strauss) 9 Mar-18 AprHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Salome (Strauss) 21-27 MarHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: Peter Mussbach
Così fan tutte (Mozart) 22 Mar-12 JúnHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
L'impresario delle Canarie (Martini,G) 6 Apr-1 JúnHlj.stj: Felice Venanzoni; Leikstj.: Axel Koehler
Alcina (Handel) 28 Apr-7 JúnHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Jan Philipp Gloger
Jakub Flugelbunt (Srnka) 4-14 MaíHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Heike Maria Jenor
Prinz Bussel (Wulff-Woesten) 23 Maí-3 JúnHlj.stj: Johannes Wulff-Woesten; Leikstj.: Valentina Simeonova
Simon Boccanegra (Verdi) 30 Maí-15 JúnHlj.stj: Christian Thielemann / Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Jan Philipp Gloger
Feuersnot (Strauss) 7-10 JúnHlj.stj: Stefan Klingele
Turandot (Puccini) 16 Jún-6 JúlHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Andreas Homoki
Karl May (Tsangaris) 20 Jún-5 JúlHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: Manfred Weiß
Duisburg, Deutsche Oper am Rhein  / 
Don Giovanni (Mozart) 20 Sep-21 JúnHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Karoline Gruber
Arche Noah (Britten) 21 Sep-6 OktHlj.stj: Karoline Philippi; Leikstj.: Volker Böhm
La traviata (Verdi) 8 Okt-8 DesHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Andreas Homoki
Peter Grimes (Britten) 26 Okt-1 NóvHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Immo Karaman
Die kleine Zauberflöte (Mozart) 27 Nóv-25 JúnHlj.stj: Ville Enckelmann / Christoph Stöcker; Leikstj.: Barbara Klimo
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 11-23 DesHlj.stj: Christoph Altstaedt; Leikstj.: Andreas Meyer-Hanno
Die Zauberflöte (Mozart) 13 Des-12 JúnHlj.stj: Axel Kober / Wen-Pin Chien; Leikstj.: Barrie Kosky
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 4-24 JanHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: András Fricsay
Vom Mädchen, das nicht schlafen wollte (Lange) 14 Feb-31 MaíHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Johannes Schmid
Tosca (Puccini) 8 Mar-27 MaíHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Der Ring an einem Abend (Wagner) 26 Mar-9 AprHlj.stj: Axel Kober
Norma (Bellini) 10-21 AprHlj.stj: Giordano Bellincampi; Leikstj.: Werner Schroeter
Die Walküre (Wagner) 19 Apr-4 MaíHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Kurt Horres
Pagliacci (Leoncavallo) 25 Apr-17 MaíHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Christof Loy
Cavalleria rusticana (Mascagni) 25 Apr-17 MaíHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Christof Loy
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 8 Maí-19 JúnHlj.stj: Patrick Francis Chestnut; Leikstj.: Joan Anton Rechi
Lohengrin (Wagner) 24 Maí-15 JúnHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Sabine Hartmannshenn
Gegen die Wand (Vollmer) 20-29 JúnHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Gregor Horres
Death in Venice (Britten) 3-6 JúlHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Immo Karaman
Dusseldorf, Deutsche Oper am Rhein  / 
Elektra (Strauss) 11-15 SepHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Christof Nel
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 14-29 SepHlj.stj: Ville Enckelmann / Christoph Stöcker; Leikstj.: Barbara Klimo
Luisa Miller (Verdi) 28 Sep-2 NóvHlj.stj: Giordano Bellincampi; Leikstj.: Carlos Wagner
Carmen (Bizet) 1 Okt-20 DesHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Carlos Wagner
Tosca (Puccini) 20 Okt-28 DesHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Billy Budd (Britten) 8-21 NóvHlj.stj: Peter Hirsch; Leikstj.: Immo Karaman
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 20 Nóv-19 FebHlj.stj: Christoph Altstaedt; Leikstj.: Andreas Meyer-Hanno
The Turn of the Screw (Britten) 22 Nóv-8 DesHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Immo Karaman
Peter Grimes (Britten) 24-29 NóvHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Immo Karaman
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 7 Des-26 AprHlj.stj: Lukas Beikircher / Patrick Francis Chestnut; Leikstj.: Joan Anton Rechi
Die Prinzessin auf der Erbse (Toch) 10 Des-18 MaíHlj.stj: Christoph Stöcker; Leikstj.: Svenja Tiedt
Don Giovanni (Mozart) 5-31 JanHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Karoline Gruber
Lohengrin (Wagner) 18 Jan-16 FebHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Sabine Hartmannshenn
Le nozze di Figaro (Mozart) 1 Feb-2 JúlHlj.stj: Christoph Altstaedt; Leikstj.: Michael Hampe
La traviata (Verdi) 22 Feb-4 JúlHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Andreas Homoki
Der Rosenkavalier (Strauss) 1-16 MarHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Otto Schenk
Der Ring an einem Abend (Wagner) 29 MarHlj.stj: Axel Kober
Werther (Massenet) 25 Apr-5 JúlHlj.stj: Christoph Altstaedt; Leikstj.: Joan Anton Rechi
Norma (Bellini) 2 Maí-8 JúnHlj.stj: Giordano Bellincampi; Leikstj.: Werner Schroeter
Death in Venice (Britten) 14-29 JúnHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Immo Karaman
Vom Mädchen, das nicht schlafen wollte (Lange) 27 Jún-6 JúlHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Johannes Schmid
Eisenach, Landestheater Eisenach  / 
Im weißen Rößl (Benatzky) 5 Okt-29 MarHlj.stj: Carlos Domínguez-Nieto; Leikstj.: Tobias Rott
Der Bettelstudent (Millöcker) 7 Des-27 FebHlj.stj: Carlos Domínguez-Nieto; Leikstj.: Wolfgang Quetes
I puritani (Bellini) 15 Feb-4 MaíHlj.stj: Leo McFall; Leikstj.: Bernd-Dieter Müller
Rigoletto (Verdi) 10 Maí-13 JúnHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Ansgar Haag
Erfurt, Theater Erfurt  / 
Don Carlos (Verdi) 21 SepHlj.stj: Manlio Benzi; Leikstj.: Stefano Poda
Gräfin Mariza (Kálmán) 25 Sep-1 FebHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Guy Montavon
Die Krönung der Poppea (Monteverdi) 10 Okt-8 FebHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Bettina Lell
Die Schatzinsel (Schwemmer) 16 OktHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Eva-Maria Abelein
Der Ring an einem Abend (Wagner) 22 Okt-1 NóvHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Christian Georg Fuchs
Anatevka (Bock) 2 Nóv-9 MarHlj.stj: Francesco Bottigliero; Leikstj.: Michael Heinicke
Evita (Lloyd Webber) 9 Nóv-17 MarHlj.stj: Francesco Bottigliero; Leikstj.: Nicole Claudia Weber
Der Triumph der Liebe (Bach,JS) 20 NóvHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Bettina Lell
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 22 Nóv-28 DesHlj.stj: Francesco Bottigliero; Leikstj.: Lutz Schwarz
Carmen (Bizet) 30 Nóv-19 JanHlj.stj: Joel Revzen / Johannes Pell; Leikstj.: Bernard Uzan
La cenerentola (Rossini) 21 Des-7 FebHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Lynne Hockney
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 14 Feb-20 JúnHlj.stj: Peter Feranec; Leikstj.: Hermann Schneider
Joseph Süß (Glanert) 22 Mar-21 JúnHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Guy Montavon
Boris Godunow (Musorgsky) 13 Apr-18 MaíHlj.stj: Samuel Bächli / Francesco Bottigliero; Leikstj.: Hank Irwin Kittel
Rufen Sie Herrn Plim! (Spoliansky) 8 Maí-12 JúnHlj.stj: Ralph Neubert; Leikstj.: Hank Irwin Kittel
Otello (Verdi) 24 Maí-22 JúnHlj.stj: Tyrone Paterson; Leikstj.: Guy Montavon
Essen, Aalto Theater  / 
Macbeth (Verdi) 19 Okt-4 DesHlj.stj: Tomáš Netopil / Yannis Pouspourikas; Leikstj.: David Hermann
Tristan und Isolde (Wagner) 10-23 NóvHlj.stj: Peter Schneider.cond; Leikstj.: Barrie Kosky
Werther (Massenet) 30 Nóv-5 AprHlj.stj: Sébastien Rouland, Yannis Pouspourikas; Leikstj.: Carlos Wagner
La bohème (Puccini) 6-29 DesHlj.stj: Yannis Pouspourikas; Leikstj.: Silviu Purcarete
Die Zauberflöte (Mozart) 8-27 DesHlj.stj: Yannis Pouspourikas; Leikstj.: Ezio Toffolutti
Fidelio (Beethoven) 26 Des-17 JanHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
La traviata (Verdi) 5-31 JanHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
L'elisir d'amore (Donizetti) 16 Jan-8 FebHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Andreas Baesler
Der fliegende Holländer (Wagner) 24 Jan-21 FebHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Barrie Kosky
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 30 Jan-20 MarHlj.stj: Srboljub Dinic; Leikstj.: Michael Sturminger
Ariadne auf Naxos (Strauss) 13-23 FebHlj.stj: Wolfram-Maria Märtig; Leikstj.: Michael Sturminger
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 19 Feb-23 MarHlj.stj: Yannis Pouspourikas; Leikstj.: Johannes Schaaf
La straniera (Bellini) 2 Mar-13 AprHlj.stj: Josep Caballé-Domenech; Leikstj.: Christof Loy
Ariodante (Handel) 19 Apr-18 JúnHlj.stj: Matthew Halls; Leikstj.: Jim Lucassen
Jenůfa (Janáček) 24 Maí-19 JúnHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Robert Carsen
Carmen (Bizet) 30 Maí-5 JúlHlj.stj: Yannis Pouspourikas; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
Don Giovanni (Mozart) 15-28 JúnHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Stefan Herheim
Madama Butterfly (Puccini) 27 Jún-6 JúlHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Tilman Knabe
Flensburg, Schleswig-Holsteinische Landestheater  / 
Sigurd der Drachentöter (Pape) 15 Sep-11 NóvHlj.stj: Peter Geilich; Leikstj.: Markus Hertel
Madama Butterfly (Puccini) 28 Sep-7 FebHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Matthias Schönfeldt
Don Quichotte (Massenet) 26 Okt-19 DesHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Markus Hertel
Ein Sommernachtstraum (Britten) 22 Feb-29 MaíHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Markus Hertel
Das Land des Lächelns (Lehár) 12 Apr-10 JúlHlj.stj: Mark Rohde; Leikstj.: Peter Grisebach
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 14 Jún-8 JúlHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Markus Hertel
Frankfurt, Oper Frankfurt  / 
Les Vêpres siciliennes (Verdi) 1 Sep-11 OktHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Rusalka (Dvořák,A) 12 Sep-28 JúnHlj.stj: Sebastian Weigle / Johannes Debus; Leikstj.: Jim Lucassen
Idomeneo re di Creta (Mozart) 20 Sep-6 OktHlj.stj: Roland Böer; Leikstj.: Jan Philipp Gloger
Ariadne auf Naxos (Strauss) 5 Okt-4 JanHlj.stj: Sebastian Weigle / Hartmut Keil; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Die Zauberflöte (Mozart) 12 Okt-29 DesHlj.stj: Sebastian Zierer / Hartmut Keil / Sebastian Weigle / Karsten Januschke; Leikstj.: Alfred Kirchner
Tannhäuser (Wagner) 19 Okt-9 NóvHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Vera Nemirova
Ezio (Gluck) 10 Nóv-7 DesHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Vincent Boussard
Herzog Blaubarts Burg (Bartók) 16 Nóv-15 DesHlj.stj: Constantinos Carydis; Leikstj.: Barrie Kosky
Dido and Aeneas (Purcell) 16 Nóv-15 DesHlj.stj: Constantinos Carydis; Leikstj.: Barrie Kosky
Oedipe (Enescu) 8 Des-5 JanHlj.stj: Alexander Liebreich; Leikstj.: Hans Neuenfels
Tosca (Puccini) 11 Des-26 JanHlj.stj: Leo Hussain / Mark Shanahan; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
The Tempest (Adès) 11 Jan-7 FebHlj.stj: Sian Edwards; Leikstj.: Keith Warner
Werther (Massenet) 15 Jan-8 FebHlj.stj: Maurizio Barbacini; Leikstj.: Willy Decker
Die Gespenstersonate (Reimann) 29 Jan-8 FebHlj.stj: Karsten Januschke; Leikstj.: Walter Sutcliffe
Falstaff (Verdi) 9 Feb-30 MaíHlj.stj: Bertrand de Billy / Carlo Franci; Leikstj.: Keith Warner
Orlando furioso (Vivaldi) 12 Feb-14 MarHlj.stj: Felice Venanzoni; Leikstj.: David Bösch
Edgar (concert) (Puccini) 18 FebHlj.stj: Marc Soustrot
Daphne (Strauss) 28 Feb-22 MarHlj.stj: Stefan Blunier; Leikstj.: Claus Guth
Così fan tutte (Mozart) 7 Mar-10 JúnHlj.stj: Hartmut Keil / Sebastian Zierer; Leikstj.: Christof Loy
La gazza ladra (Rossini) 30 Mar-4 MaíHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: David Alden
La fanciulla del West (Puccini) 5 Apr-18 MaíHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Christof Loy
Tristan und Isolde (Wagner) 18 Apr-10 MaíHlj.stj: Constantinos Carydis; Leikstj.: Christof Nel
Don Giovanni (Mozart) 11 Maí-27 JúnHlj.stj: Sebastian Weigle / Karsten Januschke / Sebastian Zierer; Leikstj.: Christof Loy
Orpheus (Telemann) 25 Maí-8 JúnHlj.stj: Titus Engel; Leikstj.: Florentine Klepper
Tiefland (d'Albert) 31 Maí-14 JúnHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Anselm Weber
Die Liebe der Danae (concert) (Strauss) 15-19 JúnHlj.stj: Sebastian Weigle
Romeo und Julia auf dem Dorfe (Delius) 22 Jún-12 JúlHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
Der goldene Drache (Eötvös) 29 Jún-11 JúlHlj.stj: Péter Eötvös / Hartmut Keil; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
Die Ausflüge des Herrn Broucek (Janáček) 5-13 JúlHlj.stj: Johannes Debus; Leikstj.: Axel Weidauer
Freiberg, Theater Freiberg  / 
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 27 Sep-24 NóvHlj.stj: Raoul Grüneis; Leikstj.: Arila Siegert
My Fair Lady (Loewe) 6 Okt-31 DesHlj.stj: Jürgen Pöckel; Leikstj.: Hans Ellerfeld
Tannhäuser (Wagner) 15-27 OktHlj.stj: Jan Michael Horstmann; Leikstj.: Ralf-Peter Schulze
Gräfin Mariza (Kálmán) 2 Nóv-28 JanHlj.stj: Raoul Grüneis; Leikstj.: Manfred Straube
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 7 Des-28 FebHlj.stj: Raoul Grüneis; Leikstj.: Ralf-Peter Schulze
Der Rosenkavalier (Strauss) 15 Mar-27 AprHlj.stj: Raoul Grüneis; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Don Pasquale (Donizetti) 10-13 Maí
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 7-21 JúnHlj.stj: Raoul Grüneis; Leikstj.: Manfred Straube
Im weißen Rößl (Benatzky) 23-26 Ág
Freiburg, Theater Freiburg  / 
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 5 Okt-7 FebHlj.stj: Gerhard Markson; Leikstj.: Frank Hilbrich
Nabucco (Verdi) 10 Okt-12 JanHlj.stj: Johannes Knapp / Fabrice Bollon; Leikstj.: Michael Sturm
I vespri siciliani (Verdi) 2 Nóv-16 FebHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Michael Sturm
Oscar und die Dame in Rosa (Bollon) 5 Jan-21 MarHlj.stj: David Parry; Leikstj.: Clemens Bechtel
Tannhäuser (Wagner) 22 Feb-23 MarHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
Gegen die Wand (Vollmer) 29 Mar-12 JúlHlj.stj: Bernhard Epstein; Leikstj.: Michael Sturm
Der Mantel (Puccini) 26 Apr-19 JúnHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Jörg Behr
Herzog Blaubarts Burg (Bartók) 26 Apr-19 JúnHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Jörg Behr
Das geopferte Leben (Parra) 27-31 MaíHlj.stj: Peter Tilling; Leikstj.: Vera Nemirova
Gelsenkirchen, Musiktheater im Revier  / 
Cabaret (Kander) 15 Sep-2 MaíHlj.stj: Wolfgang Wilger; Leikstj.: Sandra Wissmann
L'italiana in Algeri (Rossini) 28 Sep-25 DesHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: David Hermann
Der Rosenkavalier (Strauss) 20 Okt-29 NóvHlj.stj: Rasmus Baumann; Leikstj.: Philipp Harnoncourt
Don Quichotte (Massenet) 7 Des-15 FebHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
La bohème (Puccini) 11-18 JanHlj.stj: Rasmus Baumann; Leikstj.: Michael Schulz
Stadt der 1000 Feuer (Augst) 21-28 FebLeikstj.: Oliver Augst, John Birke
Jenůfa (Janáček) 22 Mar-14 JúnHlj.stj: Rasmus Baumann; Leikstj.: Michael Schulz
Das Land des Lächelns (concert) (Lehár) 30 Mar-15 JúnHlj.stj: Bernhard Stengel
Simon das Findelkind (Zebeljan) 26 Apr-7 JúnHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: NN
Albert Herring (Britten) 4 Maí-5 JúlHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: Thomas Weber-Schallauer
Pique Dame (Tchaikovsky,P) 22 JúnHlj.stj: Rasmus Baumann; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Gera, Bühnen der Stadt Gera  / 
Hexe Hillary geht in die Oper (Lund) 13 OktHlj.stj: Takahiro Nagasaki / Miao Liu; Leikstj.: Cornelia Poppe
Carmen (Bizet) 23 Okt-15 NóvHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Kay Kuntze
Die Feuersbrunst (Haydn) 26 OktHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Sabine Schramm
Du bist ich (Simons) 8 Nóv-29 DesHlj.stj: Jens Troester; Leikstj.: Götz Hellriegel
Messa da Requiem (Verdi) 13-14 NóvHlj.stj: Laurent Wagner
Babytalk (Zaufke) 30 Nóv-17 AprHlj.stj: Thomas Wicklein / Takahiro Nagasaki; Leikstj.: Cornelia Poppe
La bohème (Puccini) 7 Des-30 MarHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Werther (Massenet) 25 JanHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Roland Schwab
Anatevka (Bock) 19 Feb-14 MarHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Matthias Winter
Peter Grimes (Britten) 21 Mar-9 MaíHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Kay Kuntze
Die lustige Witwe (Lehár) 25 Mar-6 JúlHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Roland Schwab
Lady Macbeth von Mzensk (Shostakovich) 28 Mar-27 JúnHlj.stj: Peter Aderhold; Leikstj.: Kay Kuntze
Ball im Savoy (Abraham) 15 JúnHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Nuit des hommes (Nørgård) 28 Jún-19 JúlHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Kay Kuntze
Giessen, Stadttheater Giessen  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 21 Sep-16 FebHlj.stj: Florian Ziemen; Leikstj.: Helmut Polixa
Die oberen Zehntausend (Kerker) 30 Nóv-30 MaíHlj.stj: Florian Ziemen; Leikstj.: Roman Hovenbitzer
Idomeneo re di Creta (Mozart) 18 Jan-27 AprHlj.stj: Michael Hofstetter; Leikstj.: Nigel Lowery
Cabaret (Kander) 8 Feb-4 JúlHlj.stj: Andreas Kowalewitz / Wolfgang Wels; Leikstj.: Cathérine Miville
Mirandolina (Martinů) 30 Mar-6 JúlHlj.stj: Michael Hofstetter; Leikstj.: Andriy Zholdak
Die Eroberung von Granada (Arrieta) 24 Maí-11 JúlHlj.stj: Jan Hoffmann; Leikstj.: Cathérine Miville
Requiem (Mozart) 20-22 JúnHlj.stj: Michael Hofstetter; Leikstj.: Christof Nel
Goerlitz, Theater Goerlitz  / 
My Fair Lady (Loewe) 1 Sep-3 AprHlj.stj: Manuel Pujol; Leikstj.: Egon Baumgarten
Anatevka (Bock) 11 Okt-18 AprHlj.stj: Manuel Pujol; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 12 Okt-9 JúnHlj.stj: Ulrich Kern; Leikstj.: Rebekka Stanzel
Die kleine Zauberflöte (Mozart) 22 Nóv-21 JanHlj.stj: Olga Dribas; Leikstj.: Claus Kiesewetter
Tannhäuser (Binder) 23 Nóv-15 JúnHlj.stj: Ulrich Kern; Leikstj.: Klaus Arauner
Le nozze di Figaro (Mozart) 26 Des-13 JúlHlj.stj: Andrea Sanguineti; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Salon Pitzelberger (Offenbach) 13 Feb-8 JúnHlj.stj: Manuel Pujol; Leikstj.: Rita Schaller
Jenůfa (Janáček) 2 Maí-1 JúnHlj.stj: Andrea Sanguineti; Leikstj.: Klaus Arauner
Sweeney Todd (Sondheim) 10-29 JúnHlj.stj: Ulrich Kern; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Orpheus und Euridike (Gluck) 3-19 JúlHlj.stj: Steffan Claußner; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Hagen, Theater Hagen  / 
Carmen (Bizet) 13 Sep-3 NóvHlj.stj: Florian Ludwig; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Das Feuerwerk (Burkhard) 28 Sep-28 FebHlj.stj: Steffen Müller-Gabriel; Leikstj.: Nicola Glück
Don Pasquale (Donizetti) 16 Nóv-2 MarHlj.stj: David Marlow; Leikstj.: Annette Wolf
Lola rennt (Vollmer) 8 Mar-3 JúlHlj.stj: David Marlow; Leikstj.: Norbert Hilchenbach
Don Quichotte (Massenet) 26 Apr-22 JúnHlj.stj: Florian Ludwig; Leikstj.: Gregor Horres
Otello (Verdi) 7 Jún-2 JúlHlj.stj: Florian Ludwig; Leikstj.: NN
Halle, Oper Halle  / 
Martha (Flotow) 15 Sep-5 OktHlj.stj: Kay Stromberg; Leikstj.: Michael McCaffery
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 28 Sep-27 OktHlj.stj: Ingo Martin Stadtmüller; Leikstj.: Fred Bernd
Sky Disc (Humet) 2 Okt-24 NóvHlj.stj: Andreas Henning; Leikstj.: G H Seebach
Nabucco (Verdi) 9 Okt-5 AprHlj.stj: Andreas Henning; Leikstj.: Christian Schuller
Macbeth (Verdi) 11 OktHlj.stj: Andreas Henning; Leikstj.: Axel Koehler
Almira (Handel) 17 Nóv-12 AprHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: Axel Koehler
My Fair Lady (Loewe) 22 Nóv-2 MarHlj.stj: Ingo Martin Stadtmüller / Kay Stromberg; Leikstj.: Karl Absenger
Schahrazade (Sekles) 30 Nóv-29 JúnHlj.stj: Josep Caballé Domenech; Leikstj.: Axel Koehler
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 12-23 DesHlj.stj: Robbert van Steijn; Leikstj.: Matthias Hüstebeck
Die Zauberflöte (Mozart) 25 Jan-3 MaíHlj.stj: Andreas Henning; Leikstj.: Axel Koehler
Die kleine Zauberflöte (Mozart) 31 Jan-11 AprHlj.stj: Katrin Wittrisch / Tino Fiebig; Leikstj.: Heike Hanefeld
Das Rheingold (Wagner) 14 FebHlj.stj: Andreas Henning; Leikstj.: Hansgünther Heyme
Die Walküre (Wagner) 16 FebHlj.stj: Andreas Henning; Leikstj.: Hansgünther Heyme
Siegfried (Wagner) 21 FebHlj.stj: Andreas Henning; Leikstj.: Hansgünther Heyme
Götterdämmerung (Wagner) 23 FebHlj.stj: Andreas Henning; Leikstj.: Hansgünther Heyme
Pique Dame (Tchaikovsky,P) 9 Maí-20 JúnHlj.stj: Robbert van Steijn / Christian Schuller; Leikstj.: Christian Schuller
Der Vampyr (Marschner) 3-12 JúlHlj.stj: Josep Caballé Domenech; Leikstj.: Wolf Widder
Hamburg, Hamburger Kammeroper  / 
Die Italienerin in Algier (Rossini) 30 Okt-28 FebHlj.stj: Fabian Dobler; Leikstj.: Andreas Franz
Der scharlachrote Buchstabe (Kroll) 9 Apr-8 JúnHlj.stj: Fabian Dobler; Leikstj.: Michael Bogdanov
Hamburg, Opernloft  / 
Tolomeo (Handel) 9 Ág-17 JanHlj.stj: Markus Bruker; Leikstj.: Inken Rahardt
Figaros Hochzeit (Mozart) 10 Ág-11 AprHlj.stj: Markus Bruker; Leikstj.: Inken Rahardt
La traviata (Verdi) 23 Ág-25 AprHlj.stj: Markus Bruker; Leikstj.: Rainer Holzapfel
Tosca (Puccini) 30 Ág-12 Apr
Tristan und Isolde (Wagner) 30 Ág-5 AprHlj.stj: Markus Bruker; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Manon (Massenet) 21 Sep
Carmen (Bizet) 30 Des-24 Apr
Der fliegende Holländer (Wagner) 9 Jan-29 Mar
Der Freischütz (Weber) 13 Feb-27 Mar
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 28 Feb-3 Apr
Così fan tutte (Mozart) 23 Apr
Hamburg, Staatsoper Hamburg  / 
Der Meister und Margarita (Höller) 14 Sep-4 OktHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Jochen Biganzoli
La traviata (Verdi) 20 Sep-10 AprHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Johannes Erath
Otello (Verdi) 29 Sep-5 OktHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: August Everding
La battaglia di Legnano (Verdi) 20 Okt-20 NóvHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: David Alden
I due Foscari (Verdi) 27 Okt-21 NóvHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: David Alden
I lombardi alla prima crociata (Verdi) 10-28 NóvHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: David Alden
Ariadne auf Naxos (Strauss) 12-19 NóvHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Christian Stückl
Die Zauberflöte (Mozart) 23 Nóv-25 DesHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Achim Freyer
Peter Grimes (Britten) 24 Nóv-5 DesHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Sabine Hartmannshenn
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 25 Nóv-4 DesHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Sandra Leupold
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 12-21 DesHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Peter Beauvais
Die Fledermaus (Strauss,J) 20-31 DesHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Hans Hollmann
Lohengrin (Wagner) 22 Des-12 JanHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Peter Konwitschny
Madama Butterfly (Puccini) 3 Jan-19 AprHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Vincent Boussard
Carmen (Bizet) 19 Jan-12 FebHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Rigoletto (Verdi) 21 Jan-1 JúnHlj.stj: Ivan Repušić; Leikstj.: Andreas Homoki
Manon Lescaut (Puccini) 1-14 FebHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Zwerg Nase (Hogarth) 2-23 FebHlj.stj: Benjamin Gordon; Leikstj.: Nicola Panzer
Fidelio (Beethoven) 8-22 FebHlj.stj: Jun Märkl; Leikstj.: Hans Neuenfels
Don Giovanni (Mozart) 11 Feb-26 JúnHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Doris Dörrie
Il turco in Italia (Rossini) 20 Feb-4 MarHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Christof Loy
Das schlaue Füchslein (Janáček) 9 Mar-5 AprHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Johannes Erath
Così fan tutte (Mozart) 11 Mar-25 JúnHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Lucrezia Borgia (concert) (Donizetti) 26 Mar-3 AprHlj.stj: Pietro Rizzo
La bohème (Puccini) 2-12 AprHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Guy Joosten
Salome (Strauss) 11-25 AprHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Willy Decker
Fürst Igor (Borodin) 21-30 AprHlj.stj: Christian Arming; Leikstj.: David Pountney
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 1-8 MaíHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Gilbert Deflo
Lear (Reimann) 4-17 MaíHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Karoline Gruber
Almira (Handel) 25 Maí-19 JúnHlj.stj: Alessandro de Marchi; Leikstj.: Jetske Mijnssen
L'elisir d'amore (Donizetti) 30 Maí-9 JúnHlj.stj: Joana Mallwitz; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Arabella (Strauss) 30 Maí-13 JúnHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Katja Kabanova (Janáček) 5-24 JúnHlj.stj: Lothar Zagrosek; Leikstj.: Willy Decker
Orontea (Cesti) 5-13 JúlHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Anja Krietsch
Hannover, Niedersächsische Staatstheater  / 
L'opera seria (Gassmann) 24 Ág-8 SepHlj.stj: Mark Rohde; Leikstj.: Michiel Dijkema
Ein Maskenball (Verdi) 14 Sep-13 JúnHlj.stj: Mark Rohde; Leikstj.: Olivier Tambosi
Rigoletto (Verdi) 17 Sep-8 NóvHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Karsten Wiegand
Carmen (Bizet) 29 Sep-14 DesHlj.stj: Anja Bihlmaier; Leikstj.: Monique Wagemakers
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 13 Okt-19 JúlHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Olivier Tambosi
Street Scene (Weill) 30 Okt-5 FebHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Bernd Mottl
La bohème (Puccini) 17 Nóv-5 JanHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Chris Alexander
Kiss me, Kate (Porter) 27 Nóv-25 JanHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Bernd Mottl
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 3-28 DesHlj.stj: Anja Bihlmaier; Leikstj.: Steffen Tiggele(original), Charles Ebert(revival)
Pagliacci (Leoncavallo) 10 Jan-5 AprHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Cavalleria rusticana (Mascagni) 10 Jan-5 AprHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Così fan tutte (Mozart) 15 Jan-6 AprHlj.stj: Siegmund Weinmeister; Leikstj.: Alexander Charim
Don Carlos (Verdi) 24 Jan-9 FebHlj.stj: Mark Rohde; Leikstj.: Christof Nel
Die Zauberflöte (Mozart) 15 Feb-10 AprHlj.stj: Anja Bihlmaier; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
La traviata (Verdi) 2 Mar-8 AprHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Benedikt von Peter
Die Schöne und das Tier (Grétry) 13 Mar-19 JúnHlj.stj: Anja Bihlmaier; Leikstj.: Zuzana Masaryk
Ein Sommernachtstraum (Britten) 29 Mar-3 JúlHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Michiel Dijkema
My Fair Lady (Loewe) 24 Apr-18 MaíHlj.stj: Siegmund Weinmeister; Leikstj.: Bernd Mottl
Kannst du pfeifen, Johanna? (Kampe) 14 Maí-2 JúlHlj.stj: Kaling Khouw; Leikstj.: Markus Michael Tschubert
Don Giovanni (Mozart) 17 Maí-25 JúlHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Benedikt von Peter
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 30 Maí-13 JúlHlj.stj: Anja Bihlmaier; Leikstj.: Ingo Kerkhof
Castor et Pollux (Rameau) 28 Jún-22 JúlHlj.stj: Howard Arman; Leikstj.: Alexander Charim
Madama Butterfly (Puccini) 6-23 JúlHlj.stj: Mark Rohde; Leikstj.: Peter Brenner
Heidelberg, Theater der Stadt Heidelberg  / 
Tosca (Puccini) 14 Sep-16 FebHlj.stj: Yordan Kamdzhalov / Dietger Holm / Gad Kadosh; Leikstj.: Andrea Schwalbach
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 24 Sep-13 OktHlj.stj: Róbert Farkas; Leikstj.: Nadja Loschky
Die Fledermaus (Strauss,J) 22 Okt-25 JanHlj.stj: Gad Kadosh; Leikstj.: Antoine Uitdehaag
Iphigenie auf Tauris (Traetta) 15 Des-13 FebHlj.stj: Wolfgang Katschner; Leikstj.: Rudolf Frey
Un ballo in maschera (Verdi) 23 Jan-13 JúlHlj.stj: Dietger Holm / Gad Kadosh; Leikstj.: Yona Kim
Rumor (Jost) 21 Mar-18 MaíHlj.stj: Yordan Kamdzhalov; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Così fan tutte (Mozart) 10 Maí-2 JúlHlj.stj: Yordan Kamdzhalov; Leikstj.: Nadja Loschky
Akhnaten (Glass) 6 Jún-6 JúlHlj.stj: Dietger Holm / Róbert Farkas; Leikstj.: Nanine Linning
My Fair Lady (Loewe) 5 Júl-1 ÁgHlj.stj: Dietger Holm; Leikstj.: Andrea Schwalbach
Heilbronn, Theater Heilbronn  / 
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 6 Okt-10 NóvHlj.stj: Timo Handschuh; Leikstj.: Matthias Kaiser
Hello, Dolly! (Herman) 19 Nóv-6 FebHlj.stj: Christian Garbosnik / Peter Christian Feigel; Leikstj.: Winfried Schneider
Otello (Verdi) 3 Apr-12 JúlHlj.stj: Roger Epple; Leikstj.: Niklaus Helbling
Hellerau, KunstForumHellerau  / 
Weiße Rose (concert) (Zimmermann,U) 5 OktHlj.stj: Dominik Beykirch
Hildesheim, Theater für Niedersachsen  / 
Falstaff (Verdi) 21 Sep-14 MarHlj.stj: Werner Seitzer; Leikstj.: Ansgar Weigner
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 1 Okt-31 DesHlj.stj: Achim Falkenhausen; Leikstj.: Wolfgang Quetes
Der fliegende Holländer (Wagner) 3 Okt-29 JanHlj.stj: Werner Seitzer; Leikstj.: Karsten Barthold
Noah und die Flut (Britten) 19 Okt-23 NóvHlj.stj: Achim Falkenhausen; Leikstj.: Sascha Mink
Peter Grimes (Britten) 9 Nóv-19 AprHlj.stj: Leif Klinkhardt; Leikstj.: Frank Van Laecke
Iphigenia in Aulis (concert) (Gluck) 25-26 JanHlj.stj: Werner Seitzer
La cage aux folles (Herman) 15 Feb-20 JúlHlj.stj: Leif Klinkhardt; Leikstj.: Katja Buhl
Der Zarewitsch (Lehár) 22 Mar-11 JúlHlj.stj: Daniel Stratievsky; Leikstj.: Klaus-Dieter Köhler
Fidelio (Beethoven) 17 Maí-13 JúlHlj.stj: Werner Seitzer
Hof, Theater Hof  / 
Aida (Verdi) 20 Sep-25 DesHlj.stj: Arn Goerke; Leikstj.: Klaus Kusenberg
La cage aux folles (Herman) 25 Okt-16 MarHlj.stj: Ivo Hentschel; Leikstj.: Reinhardt Friese
Frau Luna (Lincke) 20 Des-25 MaíHlj.stj: Roland Vieweg; Leikstj.: Karsten Jesgarz
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 14 Mar-16 JúlHlj.stj: Ivo Hentschel; Leikstj.: Peter Kupke
Fräulein Julie (Bibalo) 27 Apr-21 JúnHlj.stj: Roland Vieweg; Leikstj.: Uwe Drechsel
Le nozze di Figaro (Mozart) 13 Jún-19 JúlHlj.stj: Arn Goerke; Leikstj.: François De Carpentries
Kaiserslautern, Pfalztheater Kaiserslautern  / 
Regina (Lortzing) 21 Sep-27 DesHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Hansgünther Heyme
Aida (John,E) 29 Sep-19 AprHlj.stj: Markus Bieringer; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 26 Okt-25 MaíHlj.stj: Rodrigo Tomillo; Leikstj.: Reto Lang
Da kommt noch wer (Vaage) 2 Nóv-25 JanHlj.stj: Markus Bieringer; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Ein Mond aus kochender Milch (Kerger) 2 Nóv-25 JanHlj.stj: Markus Bieringer; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Viva la Mamma (Donizetti) 21 Des-13 JúnHlj.stj: Rodrigo Tomillo; Leikstj.: Anatol Preissler
Iphigenia in Aulis (Gluck) 22 Feb-3 MaíHlj.stj: Markus Bieringer; Leikstj.: Benjamin Schad
Lady Macbeth von Mzensk (Shostakovich) 6 Apr-4 JúlHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Urs Häberli
Manon Lescaut (Puccini) 17 Maí-10 JúlHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Alexandra Szemerédy, Magdolna Parditka
West Side Story (Bernstein) 14 Jún-13 JúlHlj.stj: Markus Bieringer; Leikstj.: Cusch Jung
Karlsruhe, Badisches Staatstheater  / 
Peter Grimes (Britten) 15 Sep-30 NóvHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Christopher Alden
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 21 Sep-17 JanHlj.stj: Johannes Willig; Leikstj.: Pavel Fieber
Die Regimentstochter (Donizetti) 3 Okt-27 NóvHlj.stj: Justus Thorau; Leikstj.: Aurelia Eggers
Ein Maskenball (Verdi) 12 Okt-27 JúnHlj.stj: Johannes Willig / Christoph Gedschold; Leikstj.: Aron Stiehl
Der fliegende Holländer (Wagner) 27 Okt-10 JanHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Achim Thorwald
Rigoletto (Verdi) 3 Nóv-9 MarHlj.stj: Johannes Willig; Leikstj.: Jim Lucassen
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 8-28 DesHlj.stj: Ulrich Wagner; Leikstj.: Achim Thorwald
Die Fledermaus (Strauss,J) 14 Des-5 JúlHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Die Zauberflöte (Mozart) 12 Jan-28 JúnHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Ulrich Peters
Doctor Atomic (Adams) 25 Jan-25 MaíHlj.stj: Johannes Willig; Leikstj.: Yuval Sharon
Tannhäuser (Wagner) 9 Feb-20 AprHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Aron Stiehl
Riccardo Primo (Handel) 21-27 FebHlj.stj: Michael Hofstetter; Leikstj.: Benjamin Lazar
Wo die wilden Kerle wohnen (Knussen) 23 Feb-23 AprHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Annette Weber
Rinaldo (Handel) 1 MarHlj.stj: Wolfgang Katschner
Die Passagierin (Weinberg) 21 Mar-16 MaíHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Holger Müller-Brandes
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 27 Apr-12 JúlHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Tobias Kratzer
Das Kind und die Zauberdinge (Ravel) 14 Jún-22 JúlHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Tobias Heyder
Die Nachtigall (Stravinsky) 14 Jún-22 JúlHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Tim Plegge
Boris Godunow (Musorgsky) 19-26 JúlHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: David Hermann
Kassel, Staatstheater Kassel  / 
Tosca (Puccini) 21 Sep-19 AprHlj.stj: Yoel Gamzou / Patrik Ringborg; Leikstj.: Adriana Altaras
La bohème (Puccini) 27 Sep-31 JanHlj.stj: Alexander Hannemann / Thomas Rimes; Leikstj.: Philipp Kochheim
The Turn of the Screw (Britten) 4-27 OktHlj.stj: Alexander Hannemann; Leikstj.: Paul Esterházy
Samson und Dalila (concert) (Saint-Saëns) 12 Okt-17 NóvHlj.stj: Yoel Gamzou
Die Fledermaus (Strauss,J) 2 Nóv-11 JúlHlj.stj: Patrik Ringborg / Yoel Gamzou / Alexander Hannemann; Leikstj.: Volker Schmalöer
Saul (Handel) 14 Des-27 MarHlj.stj: Jörg Halubek; Leikstj.: Katharina Thoma
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 20 Des-4 JanHlj.stj: Patrik Ringborg; Leikstj.: Elmar Gehlen
Jekyll und Hyde (Wildhorn) 1 Feb-13 JúlHlj.stj: Marco Zeiser Celesti; Leikstj.: Patrick Schlösser
Die Zauberflöte (Mozart) 7 Feb-4 MaíHlj.stj: Alexander Hannemann / Xin Tan; Leikstj.: Katharina Thoma
Herzog Blaubarts Burg (Bartók) 1 Mar-5 JúnHlj.stj: Alexander Hannemann; Leikstj.: Stephan Müller
La Voix humaine (Poulenc) 1 Mar-5 JúnHlj.stj: Alexander Hannemann; Leikstj.: Stephan Müller
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 24 Maí-28 JúnHlj.stj: Patrik Ringborg; Leikstj.: Michael Schulz
Rigoletto (Verdi) 5-12 JúlHlj.stj: Yoel Gamzou; Leikstj.: Sonja Trebes
Genevieve de Brabant (Satie) 11 JúlHlj.stj: Alexander Hannemann; Leikstj.: Lisa Marie Küssner
Der Diktator (Krenek) 11-24 JúlHlj.stj: Alexander Hannemann; Leikstj.: Lisa Marie Küssner
Kiel, Theater Kiel  / 
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 6 Sep-29 DesHlj.stj: Michael Nündel; Leikstj.: Jörg Diekneite
La traviata (Verdi) 14 Sep-27 DesHlj.stj: Leo Siberski; Leikstj.: Uwe Schwarz
Jenůfa (Janáček) 28 Sep-3 MaíHlj.stj: Leo Siberski; Leikstj.: Arila Siegert
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 9 Nóv-15 MaíHlj.stj: Michael Nündel / Moritz Caffier; Leikstj.: Michiel Dijkema
Madama Butterfly (Puccini) 14 Des-18 MaíHlj.stj: Leo Siberski; Leikstj.: Matthias von Stegmann
Die Zauberflöte (Mozart) 21 Des-26 JanHlj.stj: Michael Nündel; Leikstj.: Daniel Karasek
Tristan und Isolde (Wagner) 25 Jan-13 JúnHlj.stj: Georg Fritzsch; Leikstj.: Daniel Karasek
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 15 Mar-29 JúnHlj.stj: Leo Siberski; Leikstj.: Adriana Altaras
Ariadne auf Naxos (Strauss) 10 Maí-28 JúnHlj.stj: Georg Fritzsch; Leikstj.: Roman Hovenbitzer
Koblenz, Theater der Stadt Koblenz  / 
Der Freischütz (Weber) 21 Sep-20 FebHlj.stj: Enrico Delamboye; Leikstj.: Philipp Kochheim
Die Fledermaus (Strauss,J) 2 Nóv-27 JúnHlj.stj: Enrico Delamboye; Leikstj.: Cordula Däuper
Die Zauberflöte (Mozart) 5-29 DesHlj.stj: Enrico Delamboye; Leikstj.: Cordula Däuper(original), Inga Schulte(revival)
Die verkaufte Braut (Smetana) 18 Jan-26 MaíHlj.stj: Joseph Bousso; Leikstj.: Thomas Münstermann
Abu Hassan (Weber) 8 Mar-10 MaíHlj.stj: Karsten Huschke; Leikstj.: Doris Schumacher
Salome (Strauss) 22 Mar-29 JúnHlj.stj: Enrico Delamboye; Leikstj.: Markus Dietze
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 24 Maí-6 JúlHlj.stj: Leslie Suganandarajah; Leikstj.: Beate Baron
Köln, Oper Köln  / 
Der Rauber Hotzenplotz (Tarkmann) 14 Sep-26 NóvHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Eike Ecker
Tosca (Puccini) 15-28 SepHlj.stj: Markus Stenz; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Wozzeck (Berg) 29 Sep-12 OktHlj.stj: Markus Stenz; Leikstj.: Ingo Kerkhof
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 20 Okt-3 NóvHlj.stj: Marc Piollet; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
Alcina (Handel) 26 Okt-31 NóvHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Ingo Kerkhof
Rigoletto (Verdi) 24 Nóv-1 DesHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Katharina Thalbach
Musik (Langemann) 7-22 DesHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Helene Hegemann
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 15-26 DesHlj.stj: Markus Stenz; Leikstj.: Jürgen Rose
Die Fledermaus (concert) (Strauss,J) 29 Des-4 JanHlj.stj: Gerrit Prießnitz
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 17-31 JanHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Elena Tzavara
La forza del destino (Verdi) 18-26 JanHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Olivier Py
L'Artaserse (concert) (Vinci) 9 MarHlj.stj: Diego Fasolis
Schneewittchen (Lange) 13-27 MarHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Elena Tzavara
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 16-23 MarHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Tilman Knabe
Jakob Lenz (Rihm) 22 Mar-13 AprHlj.stj: Alejo Perez; Leikstj.: Beatrice Lachaussée
Winterreise (Schubert) 4 Apr
Der Freischütz (Weber) 12-27 AprHlj.stj: Markus Stenz; Leikstj.: Viesturs Kairišs
Der gestiefelte Kater (Montsalvatge) 26 Apr-11 JúnHlj.stj: Rainer Mühlbach
Tamerlano (concert) (Handel) 4 MaíHlj.stj: Maxim Emelyanichev
Otello (Verdi) 18 Maí-1 JúnHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Johannes Schaaf
L'elisir d'amore (Donizetti) 22 Jún-6 JúlHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Bernd Mottl
Les Enfants Terribles (Glass) 25 JúnHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Anna Horn
Madama Butterfly (Puccini) 4-14 Sep
Così fan tutte (Mozart) 28 Sep-12 Okt
Leucippo (Hasse) 2-11 Okt
Jolanthe (concert) (Tchaikovsky,P) 17-19 Okt
Solaris (Glanert) 2-16 Nóv
Die Zauberflöte (Mozart) 6-26 Des
La Damnation de Faust (concert) (Berlioz) 7-13 Des
Die lustige Witwe (concert) (Lehár) 31 Des-4 Jan
Der Freischütz (Weber) 27 Feb-8 Mar
The Turn of the Screw (Britten) 22 Mar-5 Apr
Ich wandte mich (Zimmermann,B) 27 Mar-6 Apr
Il prigioniero (Dallapiccola) 27 Mar-6 Apr
Arabella (Strauss) 25 Apr-10 Maí
La clemenza di Tito (Mozart) 9-24 Maí
Carmen (Bizet) 23 Maí-3 Jún
Tagebuch eines Verschollenen (Janáček) 30 Maí-16 Jún
Otello (Verdi) 14-27 Jún
Krefeld, Theater Krefeld  / 
Das Land des Lächelns (Lehár) 4 Okt-29 DesHlj.stj: Alexander Steinitz; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 13 Okt-11 MarHlj.stj: Alexander Steinitz; Leikstj.: Andreas Baesler
Die Fledermaus (Strauss,J) 30 Nóv-18 JanHlj.stj: Andreas Fellner; Leikstj.: Reinhardt Friese
Manon (Massenet) 1 Mar-3 JúlHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: François De Carpentries
Don Giovanni (Mozart) 10 Maí-5 JúlHlj.stj: Alexander Steinitz; Leikstj.: Kobie van Rensburg
Leipzig, Oper Leipzig  / 
Das Rheingold (Wagner) 22 Sep-10 NóvHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Das Liebesverbot (Wagner) 29 Sep-28 MaíHlj.stj: Matthias Foremny / Jeremy Carnall; Leikstj.: Aron Stiehl
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 5 Okt-20 FebHlj.stj: Roland Seiffarth; Leikstj.: Franziska Severin
Die Zauberflöte (Mozart) 6 Okt-15 MarHlj.stj: Jeremy Carnall; Leikstj.: Ralf Nürnberger
Rigoletto (Verdi) 10 Okt-21 MarHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Nabucco (Verdi) 18 Okt-22 MarHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
Tosca (Puccini) 19 Okt-3 MaíHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Michiel Dijkema
Dornröschen (Humperdinck) 26 Okt-28 FebHlj.stj: Anthony Bramall
Papageno und die Zauberflote (Mozart) 29 Okt-16 MaíHlj.stj: Margherita Colombo; Leikstj.: Gundula Nowack
Frau Luna (Lincke) 31 Okt-31 DesHlj.stj: Stefan Diederich / Christoph-Johannes Eichhorn; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
La traviata (Verdi) 2 Nóv-29 MaíHlj.stj: NN; Leikstj.: Andreas Homoki
Der Wildschütz (Lortzing) 9 Nóv-2 FebHlj.stj: Stefan Diederich; Leikstj.: Volker Vogel
Jekyll und Hyde (Wildhorn) 14 Nóv-18 JanHlj.stj: Stefan Diederich; Leikstj.: Cusch Jung
Die Fledermaus (Strauss,J) 23 Nóv-4 AprHlj.stj: Roland Seiffarth; Leikstj.: Volker Vogel
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 5-27 DesHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Birgit Eckenweber
Die Walküre (Wagner) 7 Des-11 JanHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Pinocchio (Valtinoni) 11 Des-8 MaíLeikstj.: Gundula Nowack
La bohème (Puccini) 20 Des-1 JanHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Peter Konwitschny
Elektra (Strauss) 12 Jan-31 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Peter Konwitschny
Der Ring für Kinder (Wagner) 8 Feb-22 JúnHlj.stj: Stefan Diederich; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
Don Pasquale (Donizetti) 8 Feb-11 MaíHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Lindy Hume
Der Rosenkavalier (Strauss) 15 Feb-8 JúnHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Alfred Kirchner(original), Gundula Nowack(revival)
My Fair Lady (Loewe) 19 Feb-17 JúnHlj.stj: Stefan Diederich / Frank-Michael Erben; Leikstj.: Karl Zugowski
Manon Lescaut (Puccini) 22 Feb-10 MaíHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Der Graf von Monte Christo (Wildhorn) 27 Feb-29 MaíHlj.stj: Stefan Diederich; Leikstj.: Cusch Jung
Requiem (Mozart) 8 Mar-22 JúnHlj.stj: Jeremy Carnall
Die lustige Witwe (Lehár) 22 Mar-13 JúlHlj.stj: Stefan Diederich / Georg Fritzsch; Leikstj.: Volker Vogel
Parsifal (Wagner) 30 Mar-18 AprHlj.stj: Ulf Schirmer / Anthony Bramall; Leikstj.: Roland Aeschlimann
The Rake's Progress (Stravinsky) 6 Apr-18 MaíHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Damiano Michieletto
Die Feen (Wagner) 20 Apr-27 JúnHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Renaud Doucet
Der Opernball (Heuberger) 10 Maí-8 JúlHlj.stj: Stefan Diederich; Leikstj.: Volker Vogel
Der Waffenschmied (Lortzing) 24 Maí-15 JúnHlj.stj: Stefan Diederich; Leikstj.: Stefan Petraschewsky
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 14-28 JúnHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Balázs Kovalik
Messa da Requiem (Verdi) 29 JúnHlj.stj: Anthony Bramall
Papageno und die Zauberflote (Mozart) 14 SepHlj.stj: Margherita Colombo; Leikstj.: Gundula Nowack
Nabucco (Verdi) 21 Sep-5 AprHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
Die Fledermaus (Strauss,J) 21 Sep-28 DesHlj.stj: NN; Leikstj.: Volker Vogel
Die lustige Witwe (Lehár) 27 Sep-22 FebHlj.stj: Stefan Diederich; Leikstj.: Volker Vogel
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 3 Okt-23 NóvHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Balázs Kovalik
Tosca (Puccini) 4 Okt-3 MaíHlj.stj: Anthony Bramall / Matthias Foremny; Leikstj.: Michiel Dijkema
Faust (Gounod) 11 Okt-4 JúnHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Michiel Dijkema
Die Zauberflöte (Mozart) 12 Okt-19 AprHlj.stj: Ulf Schirmer / Jeremy Carnall; Leikstj.: Ralf Nürnberger
Im weißen Rößl (Benatzky) 25 Okt-5 AprHlj.stj: NN; Leikstj.: Volker Vogel
Der Ring für Kinder (Wagner) 31 Okt-13 MarHlj.stj: Stefan Diederich; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
Don Pasquale (Donizetti) 1 Nóv-10 MaíHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Lindy Hume
My Fair Lady (Loewe) 7 Nóv-10 JúlHlj.stj: NN; Leikstj.: Karl Zugowski
Aladdin und die Wunderlampe (Rota) 8 Nóv-1 FebHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
The Rake's Progress (Stravinsky) 14 Nóv-8 MaíHlj.stj: Anthony Bramall / Jeremy Carnall; Leikstj.: Damiano Michieletto
Rigoletto (Verdi) 22 Nóv-31 JanHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Anthony Pilavachi
La traviata (Verdi) 5 Des-4 AprHlj.stj: Jeremy Carnall; Leikstj.: Andreas Homoki
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 10-17 DesHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Birgit Eckenweber
La bohème (Puccini) 19 Des-27 FebHlj.stj: Ulf Schirmer / Jeremy Carnall; Leikstj.: Peter Konwitschny
Das Rheingold (Wagner) 11 Jan-28 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Die Walküre (Wagner) 18 Jan-29 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Manon Lescaut (Puccini) 24 Jan-24 AprHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Das Liebesverbot (Wagner) 28 Feb-23 MaíHlj.stj: Jeremy Carnall; Leikstj.: Aron Stiehl
Madama Butterfly (Puccini) 14 Mar-23 JúnHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Aron Stiehl
Parsifal (Wagner) 3 Apr-22 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Roland Aeschlimann
Siegfried (Wagner) 12 Apr-30 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 18 Apr-8 JúlHlj.stj: Stefan Diederich; Leikstj.: Franziska Severin
The Canterville Ghost (Getty) 9 Maí-26 JúnHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Pagliacci (Leoncavallo) 9 Maí-26 JúnHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Zar und Zimmermann (Lortzing) 29 Maí-3 JúlHlj.stj: Stefan Diederich; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
Tannhäuser (Wagner) 31 Maí-7 JúnHlj.stj: Matthias Foremny
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 13 Jún-12 JúlHlj.stj: NN; Leikstj.: Günter Lohse
Leverkusen, Bayer Kultur  / 
Serse (Handel) 21 SepHlj.stj: Wolfgang Katschner; Leikstj.: André Bücker
La clemenza di Tito (concert) (Gluck) 3 NóvHlj.stj: Werner Ehrhardt
La Dirindina (Scarlatti,D) 25-26 AprHlj.stj: Werner Ehrhardt; Leikstj.: Kay Link
La serva padrona (Pergolesi) 25-26 AprHlj.stj: Werner Ehrhardt; Leikstj.: Kay Link
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 24 MaíLeikstj.: Jakop Ahlbom
Lubeck, Theater Lübeck  / 
Der Mann von La Mancha (Leigh) 23 Ág-19 AprHlj.stj: Ludwig Pflanz; Leikstj.: Pascale-Sabine Chevroton
Idomeneo re di Creta (Mozart) 13 Sep-21 NóvHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Siegfried für Kinder (Wagner) 22 Sep-25 FebHlj.stj: Carl Augustin; Leikstj.: Sascha Mink
Tristan und Isolde (Wagner) 6 Okt-11 MaíHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Thaïs (Massenet) 18 Okt-9 FebHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Marc Adam
Don Carlos (Verdi) 8 Nóv-22 MarHlj.stj: Ryusuke Numajiri; Leikstj.: Sandra Leupold
Rigoletto für Jugendliche (Verdi) 9 Nóv-18 FebHlj.stj: Carl Augustin; Leikstj.: Sascha Mink
Das Land des Lächelns (Lehár) 13 Des-6 FebHlj.stj: Ludwig Pflanz; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 14 Des-5 JanHlj.stj: Ludwig Pflanz; Leikstj.: Herbert Adler
Der Wildschütz (Lortzing) 17 Jan-22 JúnHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Armide (Gluck) 28 Feb-26 JúnHlj.stj: Christoph Spering; Leikstj.: Michael Wallner
My Fair Lady (Loewe) 7 Mar-27 JúnHlj.stj: Ludwig Pflanz; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Madama Butterfly (Puccini) 21 Mar-13 JúnHlj.stj: Ryusuke Numajiri; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Der Zwerg (Zemlinsky) 18 Apr-14 JúnHlj.stj: Ryusuke Numajiri; Leikstj.: Bernd Reiner Krieger
Eine florentinische Tragödie (Zemlinsky) 18 Apr-14 JúnHlj.stj: Ryusuke Numajiri; Leikstj.: Bernd Reiner Krieger
La cenerentola (Rossini) 30 Maí-28 JúnHlj.stj: Ryusuke Numajiri; Leikstj.: Cordula Däuper
Venus in Africa (Antheil) 5-19 JúnHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Susanne Frey
The Brothers (Antheil) 5-19 JúnHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Susanne Frey
Luneburg, Theater Lüneburg  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 29 Sep-25 DesHlj.stj: Thomas Dorsch; Leikstj.: Hajo Fouquet
Zar und Zimmermann (Lortzing) 3 Okt-1 MarHlj.stj: Nezih Seckin; Leikstj.: Iris Ini Gerath
Werther (Massenet) 12 Des-22 FebHlj.stj: Thomas Dorsch; Leikstj.: Friedrich von Mansberg
Max und Moritz (Hilsberg) 19 Jan-25 FebHlj.stj: Deborah Coombe; Leikstj.: Nilufar K Münzing
Carmina Burana (Orff) 8 Mar-11 JúnHlj.stj: Thomas Dorsch / Joachim Vogelsänger / Henning Voss; Leikstj.: Hajo Fouquet
Die Zauberflöte (Mozart) 28 Jún-6 JúlHlj.stj: Thomas Dorsch; Leikstj.: Iris Ini Gerath
Magdeburg, Theater Magdeburg  / 
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 14 Sep-12 JanHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Karen Stone
Kiss me, Kate (Porter) 20 Sep-26 JanHlj.stj: Kimbo Ishii / Martin Wagner; Leikstj.: Walter Sutcliffe
Don Giovanni (Mozart) 22 Sep-20 OktHlj.stj: Pawel Poplawski / Michael Balke; Leikstj.: Oliver Knopik
Der fliegende Holländer (Wagner) 10 OktHlj.stj: Hermann Dukek; Leikstj.: Lucas Simon
Macbeth (Verdi) 2 Nóv-27 AprHlj.stj: Kimbo Ishii; Leikstj.: Volker Lösch
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 16 Nóv-2 MarHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Therese Schmidt
Die Zauberflöte (Mozart) 30 Nóv-14 DesHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Holger Pototzki
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 8-30 DesHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Karen Stone
Sweeney Todd (Sondheim) 18 Des-30 MaíHlj.stj: David Levi / Hermann Dukek; Leikstj.: Leonard Prinsloo
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 25 Jan-31 MaíHlj.stj: Michael Balke / Pawel Poplawski; Leikstj.: Christian von Götz
Der Rosenkavalier (Strauss) 22 Feb-10 MaíHlj.stj: Kimbo Ishii / Michael Balke; Leikstj.: Olivia Fuchs
Otto (Handel) 15-22 MarHlj.stj: Stephan Schultz; Leikstj.: Arila Siegert
Die Geschichte vom Soldaten (Igor Strawinsky) 22 Mar-25 AprHlj.stj: Kimbo Ishii / Hermann Dukek; Leikstj.: Ulrich Schulz
Der Bettelstudent (Millöcker) 3-23 MaíHlj.stj: Pawel Poplawski / Martin Wagner; Leikstj.: Nico Rabenald
Mainz, Staatstheater Mainz  / 
Mefistofele (Boito) 6 Sep-20 FebHlj.stj: Hermann Bäumer; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Macbeth (Verdi) 19 Sep-29 JanHlj.stj: Hermann Bäumer; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Rinaldo (Handel) 31 Okt-8 AprHlj.stj: Hermann Bäumer; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 10 Nóv-26 DesHlj.stj: Florian Csizmadia; Leikstj.: Johannes Erath
La traviata (Verdi) 11 Jan-21 AprHlj.stj: Florian Csizmadia; Leikstj.: Vera Nemirova
Don Giovanni (Mozart) 22 Mar-28 AprHlj.stj: Hermann Bäumer; Leikstj.: Tilman Knabe
Mannheim, Nationaltheater Mannheim  / 
The Turn of the Screw (Britten) 20 Sep-24 JanHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Frank Hilbrich
Simon Boccanegra (Verdi) 25 Sep-13 JanHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: David Mouchtar-Samorai
Madama Butterfly (Puccini) 2 Okt-15 FebHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Wolfgang Blum
Der Freischütz (Weber) 25 Okt-27 JúnHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: Armin Holz
My Fair Lady (Loewe) 26 Okt-11 JúlHlj.stj: Christiaan Crans; Leikstj.: Helmut Baumann, Jürg Burth
La scala di seta (Rossini) 7 Nóv-28 JúlHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: Lukas Hemleb
Carmina Burana (Orff) 22 Nóv-6 JúnHlj.stj: Dan Ettinger
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 23 Nóv-6 JanHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: Wolfgang Blum
La bohème (Puccini) 24 Nóv-23 JanHlj.stj: Dan Ettinger / Joseph Trafton; Leikstj.: Friedrich Meyer-Oertel
Falstaff (Verdi) 14 Des-4 JúnHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Christof Nel
Don Carlos (Verdi) 29 Des-29 JúnHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Der Idiot (Weinberg) 12 Jan-20 AprHlj.stj: Thomas Sanderling; Leikstj.: Regula Gerber
Der Sturm (Purcell) 18+ JanLeikstj.: Calixto Bieito
Die Zauberflöte (Mozart) 9 Feb-2 JúlHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Joachim Schloemer
Die Liebe zu den drei Orangen (Prokofiev) 14 Feb-30 JúlHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Cordula Däuper
Elektra (Strauss) 14-27 MarHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Ruth Berghaus
Tosca (Puccini) 28 Mar-17 JúnHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Renate Ackermann
Stiffelio (Verdi) 29 Mar-24 JúlHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: Regula Gerber
La fanciulla del West (Puccini) 12 Apr-6 JúlHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: Tilman Knabe
Parsifal (Wagner) 18 Apr-19 JúnHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: Hans Schüler
Der Rosenkavalier (Strauss) 7 Maí-22 JúnHlj.stj: Alois Seidlmeier; Leikstj.: Oliver Tambosi
Böse Geister (Hölszky) 31 Maí-29 JúlLeikstj.: Joachim Schlömer
La traviata (Verdi) 18 Jún-21 JúlHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Achim Freyer
Opera anthology (Mozart) 13 Júl
Mitridate, re di Ponto (Mozart) 13+ JúlHlj.stj: Dennis Russell Davies; Leikstj.: Nicolas Brieger
Carmen (Bizet) 26-31 JúlHlj.stj: Dan Ettinger / Joseph Trafton; Leikstj.: Gabriele Rech
Meiningen, Das Meininger Theater  / 
I puritani (Bellini) 15 Sep-9 MaíHlj.stj: Leo McFall; Leikstj.: Bernd-Dieter Müller
Der Bettelstudent (Millöcker) 28 Sep-6 JúlHlj.stj: Gregor Rot; Leikstj.: Wolfgang Quetes
Rigoletto (Verdi) 18 Okt-29 JúnHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Ansgar Haag
Requiem (Verdi) 26 OktHlj.stj: Leo McFall
Tristan und Isolde (Wagner) 1 Nóv-9 JanHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Gerd Heinz
Anya 17 (Gorb) 28 Nóv-8 FebHlj.stj: Leo McFall; Leikstj.: Mareike Zimmermann
Der Zarewitsch (Lehár) 24 Jan-7 JúnHlj.stj: Gregor Rot; Leikstj.: Lars Wernecke
Die Zauberflöte (Mozart) 9 Feb-17 JúlHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Rudolf Frey
Der Rosenkavalier (Strauss) 4 Apr-16 JúlHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Rudolf Frey
Der Bajazzo (Leoncavallo) 20 Jún-5 JúlHlj.stj: Leo McFall; Leikstj.: Gerd Heinz
Gianni Schicchi (Puccini) 20 Jún-5 JúlHlj.stj: Leo McFall; Leikstj.: Gerd Heinz
Mönchengladbach, Theater Mönchengladbach  / 
Stiffelio (Verdi) 28 Sep-7 MarHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: Helen Malkowsky
Rienzi, der letzte der Tribunen (Wagner) 20 Okt-28 DesHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: Matthias Oldag
My Fair Lady (Loewe) 17 Nóv-30 MarHlj.stj: Andreas Fellner; Leikstj.: Roland Hüve
Mazeppa (Tchaikovsky,P) 13 Jan-24 AprHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: Helen Malkowsky
Das Land des Lächelns (Lehár) 13 Apr-6 JúlHlj.stj: Alexander Steinitz; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
München, Bayerische Staatsoper  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 20 Sep-24 MaíHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: David Bösch
Don Giovanni (Mozart) 22-29 SepHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: Stephan Kimmig
Le nozze di Figaro (Mozart) 27 Sep-11 OktHlj.stj: Ivor Bolton / Dan Ettinger; Leikstj.: Dieter Dorn
Wozzeck (Berg) 3-9 OktHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Rigoletto (Verdi) 12 Okt-9 MaíHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Árpád Schilling
Der Zwerg (Zemlinsky) 20-27 OktHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Grzegorz Jarzyna
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 20-27 OktHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Grzegorz Jarzyna
Così fan tutte (Mozart) 28 Okt-3 NóvHlj.stj: Mark Wigglesworth; Leikstj.: Dieter Dorn
Rusalka (Dvořák,A) 29 Okt-8 NóvHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Martin Kušej
Il trovatore (Verdi) 9-20 NóvHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Olivier Py
Die Zauberflöte (Mozart) 14-27 NóvHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: August Everding(original), Helmut Lehberger(revival)
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 21 Nóv-7 DesHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Tosca (Puccini) 6-13 DesHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Luc Bondy
La bohème (Puccini) 15 Des-10 MaíHlj.stj: Asher Fisch / Marco Armiliato; Leikstj.: Otto Schenk
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 21-29 DesHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Richard Jones
La forza del destino (Verdi) 22 Des-11 JanHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Martin Kušej
La traviata (Verdi) 31 Des-25 AprHlj.stj: Dan Ettinger / Paolo Carignani / Pietro Rizzo; Leikstj.: Günter Krämer
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 4-10 JanHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
La Calisto (Cavalli) 12-21 JanHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: David Alden
Der fliegende Holländer (Wagner) 17-23 JanHlj.stj: Gabriel Feltz; Leikstj.: Peter Konwitschny
Babylon (Widmann) 25-31 JanHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Carlus Padrissa
Turandot (Puccini) 30 Jan-5 FebHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Carlus Padrissa
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 8-14 FebHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Richard Jones
La clemenza di Tito (Mozart) 10-26 FebHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Jan Bosse
Il turco in Italia (Rossini) 13-24 FebHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Christof Loy
Der Rosenkavalier (Strauss) 2-18 MarHlj.stj: Kirill Petrenko / NN; Leikstj.: Jürgen Rose, Otto Schenk
La cenerentola (Rossini) 4-12 MarHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Madama Butterfly (Puccini) 11-19 MarHlj.stj: Keri-Lynn Wilson; Leikstj.: Wolf Busse
Boris Godunow (Musorgsky) 16-31 MarHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Calixto Bieito
Salome (Strauss) 22 Mar-2 AprHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: William Friedkin
Carmen (Bizet) 27 Mar-3 AprHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Lina Wertmüller
Simon Boccanegra (Verdi) 14-24 AprHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Parsifal (Wagner) 16-20 AprHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Peter Konwitschny
Ariadne auf Naxos (Strauss) 16-22 MaíHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Robert Carsen
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 23 Maí-7 JúnHlj.stj: Antonello Allemandi; Leikstj.: Ferruccio Soleri
Die Soldaten (Zimmermann,B) 25 Maí-6 JúnHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Capuleti e Montecchi (Bellini) 11-18 JúnHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Vincent Boussard
Tosca (Puccini) 20-27 SepHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Luc Bondy
Simon Boccanegra (Verdi) 3-10 OktHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
La clemenza di Tito (Mozart) 14-23 OktHlj.stj: Oksana Lyniv; Leikstj.: Jan Bosse
Die Sache Makropulos (Janáček) 19 Okt-1 NóvHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Árpád Schilling
Die Soldaten (Zimmermann,B) 31 Okt-4 NóvHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Rigoletto (Verdi) 8-14 NóvHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Árpád Schilling
Manon Lescaut (Puccini) 15 Nóv-7 DesHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Hans Neuenfels
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 25 Nóv-4 JanHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Richard Jones
Le nozze di Figaro (Mozart) 8-17 DesHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Dieter Dorn
Carmen (Bizet) 19-26 DesHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Lina Wertmüller
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 20-27 DesHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
L'elisir d'amore (Donizetti) 29 Des-15 AprHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: David Bösch
Guillaume Tell (Rossini) 18-25 JanHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Antú Romero Nunes, Johannes Hofmann
La bohème (Puccini) 23-31 JanHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Otto Schenk
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 26 Jan-11 FebHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Barbara Wysocka
Madama Butterfly (Puccini) 21-26 FebHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Wolf Busse
La cenerentola (Rossini) 1 Mar-26 AprHlj.stj: Antonello Allemandi; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Le comte Ory (Rossini) 17 Apr-21 Jún
La forza del destino (Verdi) 4-10 MaíHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Martin Kušej
La traviata (Verdi) 24 Maí-4 JúnHlj.stj: Oksana Lyniv; Leikstj.: Günter Krämer
Lulu (Berg) 25 Maí-10 JúnHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Pinocchio (Valtinoni) 5-11 JúnHlj.stj: Stellario Fagone; Leikstj.: Axel Ranisch
München, Staatstheater am Gärtnerplatz  / 
Der Mann von La Mancha (Leigh) 2-19 OktHlj.stj: Andreas Kowalewitz; Leikstj.: Josef E Köpplinger, Nicole Claudia Weber
Semele (Handel) 24 Okt-7 NóvHlj.stj: Marco Comin; Leikstj.: Karoline Gruber
Brundibár (Krása) 27-28 NóvHlj.stj: Andreas Kowalewitz; Leikstj.: Magdalena Schnitzler
Der Flaschengeist (Hiller,W) 23 Jan-28 FebHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Nicole Claudia Weber
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 30 Jan-5 MarHlj.stj: Marco Comin; Leikstj.: Stephanie Mohr
Yolanta (concert) (Tchaikovsky,P) 15-20 FebHlj.stj: Marco Comin
Don Pasquale (Donizetti) 29 Mar-12 AprHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Aida (Verdi) 18-29 JúnHlj.stj: Marco Comin; Leikstj.: Torsten Fischer
Die Zirkusprinzessin (Kálmán) 19-30 JúlHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Josef E Köpplinger
Die Zirkusprinzessin (Kálmán) 17-23 Sep
Peter Grimes (Britten) 21 Okt-2 NóvHlj.stj: Marco Comin; Leikstj.: Balázs Kovalik
Aida (Verdi) 8-12 Nóv
Wiener Blut (Strauss,J) 26 Nóv-18 DesHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Nicole Claudia Weber
Le Petit Faust (Hervé) 16-23 MaíHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Rudolf Frey
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 30 Maí-7 Jún
Così fan tutte (Mozart) 13-27 JúnHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Olivier Tambosi
Münster, Theater Münster  / 
Der Troubadour (Verdi) 5 Okt-20 AprHlj.stj: Fabrizio Ventura; Leikstj.: Georg Rootering
Die Zauberflöte (Mozart) 30 Nóv-13 JúnHlj.stj: Fabrizio Ventura; Leikstj.: Kobie van Rensburg
Benvenuto Cellini (Berlioz) 15 Feb-4 JúnHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Aron Stiehl
The Black Rider (Waits) 1 Mar-24 JúnHlj.stj: Michael Barfuß; Leikstj.: Frank Behnke
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 29 Mar-29 JúnHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Holger Seitz
The Rake's Progress (Stravinsky) 10 Maí-4 JúlHlj.stj: Fabrizio Ventura; Leikstj.: Ulrich Peters
Carmen (Bizet) 6+ SepHlj.stj: Fabrizio Ventura; Leikstj.: Georg Köhl
Die Zauberflöte (Mozart) 12+ Okt
Die verkaufte Braut (Smetana) 1+ NóvHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Yona Kim
Joseph Süß (Glanert) 7+ FebHlj.stj: Thorsten Schmid-Kapfenburg; Leikstj.: Guy Montavon
Anything Goes (Porter) 28+ FebHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Ulrich Peters
Ariodante (Handel) 28+ MarLeikstj.: Kobie van Rensburg
La bohème (Puccini) 16+ MaíHlj.stj: Fabrizio Ventura; Leikstj.: Pavel Fieber
Neustrelitz, Landestheater Mecklenburg  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 21 Sep-26 DesHlj.stj: Romely Pfund; Leikstj.: Markus Kopf
Die Dame von Monte-Carlo (Poulenc) 18 Okt-28 MarHlj.stj: Emiliano Greizerstein; Leikstj.: Fabian von Matt
Die menschliche Stimme (Poulenc) 18 Okt-28 MarHlj.stj: Emiliano Greizerstein; Leikstj.: Fabian von Matt
Die verkaufte Braut (Smetana) 19 Okt-27 MarHlj.stj: Romely Pfund / Jörg Pitschmann; Leikstj.: Benedikt Borrmann
Madame Pompadour (Fall) 30 Okt-23 DesHlj.stj: Jörg Pitschmann; Leikstj.: Wolfgang Lachnitt
Die Sternstunde des Josef Bieder (Streul) 9 Nóv-11 AprLeikstj.: Wolfgang Lachnitt
Evita (Lloyd Webber) 27 Nóv-30 JanHlj.stj: Jörg Pitschmann; Leikstj.: Reinhardt Friese
Stabat Mater (concert) (Rossini) 12 DesHlj.stj: Stefan Malzew
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 21 Des-21 AprHlj.stj: Jörg Pitschmann
My Fair Lady (Loewe) 25 Jan-6 JúnHlj.stj: Jörg Pitschmann; Leikstj.: Wolfgang Lachnitt
La cenerentola (Rossini) 22 Mar-26 AprHlj.stj: Jörg Pitschmann; Leikstj.: Wolfgang Lachnitt
Madame Butterfly (Puccini) 10 Maí-1 JúnHlj.stj: Jörg Pitschmann; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 4-27 JúlHlj.stj: Jörg Pitschmann; Leikstj.: Wolfgang Lachnitt
Nordhausen, Theater Nordhausen  / 
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 20 Sep-1 DesHlj.stj: Markus L Frank; Leikstj.: Kay Link
Aida (John,E) 18 Okt-28 DesHlj.stj: Michael Ellis Ingram; Leikstj.: Iris Limbarth
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 26 Okt-13 DesHlj.stj: Michael Ellis Ingram; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Der Vogelhändler (Zeller,C) 15 Nóv-8 MarHlj.stj: Michael Ellis Ingram; Leikstj.: Achim Lenz
Tiefland (d'Albert) 17 Jan-22 MarHlj.stj: Markus L Frank; Leikstj.: Toni Burkhardt
Rigoletto (Verdi) 16 Maí-7 JúnHlj.stj: Markus L Frank; Leikstj.: Katharina Thoma
My Fair Lady (Loewe) 27 Jún-19 Júl
Nürnberg, Staatstheater Nürnberg  / 
Otello (Verdi) 30 Sep-31 JanHlj.stj: Guido Johannes Rumstadt; Leikstj.: Gabriele Rech
Im weißen Rößl (Benatzky) 6 Okt-6 DesHlj.stj: Gábor Káli; Leikstj.: Thomas Enzinger
Platée (Rameau) 12 Okt-3 NóvHlj.stj: Hervé Niquet / Gábor Káli; Leikstj.: Mariame Clément
Funny Girl (Styne) 2 Nóv-3 MarHlj.stj: Jürgen Grimm / Gábor Káli; Leikstj.: Stefan Huber
Nabucco (Verdi) 10 Nóv-7 DesHlj.stj: Peter Tilling; Leikstj.: Immo Karaman
Das Rheingold (Wagner) 30 Nóv-2 MarHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Georg Schmiedleitner
Cherubino mischt sich ein (Mozart) 11 Jan-3 JúnHlj.stj: Andreas Paetzold / Matteo Pirola; Leikstj.: Lutz Schwarz
Arabella (Strauss) 1 Feb-7 MaíHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Andreas Baesler
Judas Maccabaeus (Handel) 23 Feb-8 AprHlj.stj: Peter Tilling; Leikstj.: Stefan Otteni
And The Trains Kept Coming... (Navok) 23 Feb-8 AprHlj.stj: Peter Tilling; Leikstj.: Stefan Otteni
La traviata (Verdi) 8-30 MarHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Peter Konwitschny
Die Walküre (Wagner) 5 Apr-6 JúlHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Georg Schmiedleitner
My Fair Lady (Loewe) 2 Maí-13 JúlHlj.stj: Gábor Káli; Leikstj.: Thomas Enzinger
Tosca (Puccini) 17 Maí-19 JúlHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Les Huguenots (Meyerbeer) 15 Jún-20 JúlHlj.stj: Guido Johannes Rumstadt; Leikstj.: Tobias Kratzer
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 27 Jún-17 JúlHlj.stj: Peter Tilling; Leikstj.: Andreas Baesler
Oldenburg, Oldenburgische Staatstheater  / 
Tristan und Isolde (Wagner) 5 Okt-29 DesHlj.stj: Roger Epple; Leikstj.: Alexander Müller-Elmau
Carmina Burana (Orff) 12 Okt-16 FebHlj.stj: Thomas Bönisch; Leikstj.: Sebastian Ukena
La bohème (Puccini) 13 Okt-26 DesHlj.stj: Roger Epple; Leikstj.: Marco Fiorini
Die Zauberflöte (Mozart) 19 Okt-31 MaíHlj.stj: Thomas Bönisch; Leikstj.: Niklaus Helbling
Die Fledermaus (Strauss,J) 30 Nóv-22 JúlHlj.stj: Paul-Johannes Kirschner; Leikstj.: K D Schmidt
The Rake's Progress (Stravinsky) 7 Des-18 JanHlj.stj: NN; Leikstj.: Markus Bothe
Otello (Verdi) 17 Jan-12 MarHlj.stj: Roger Epple; Leikstj.: Niklaus Helbling
Lohengrin (Sciarrino) 25 Jan-15 FebHlj.stj: Yuval Zorn; Leikstj.: Thomas Fiedler
Così fan tutte (Mozart) 31 Jan-24 JúlHlj.stj: Roger Epple; Leikstj.: Niklaus Helbling
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 15 Feb-18 MaíHlj.stj: Thomas Bönisch; Leikstj.: Ronny Jakubaschk
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 28 Mar-29 MaíHlj.stj: Thomas Bönisch; Leikstj.: Julia Hölscher
Albert Herring (Britten) 6+ JúnHlj.stj: Robin Davis; Leikstj.: Lydia Steier
Osnabruck, Stadttheater Osnabrück  / 
Evita (Lloyd Webber) 24 Ág-12 JanHlj.stj: An-Hoon Song; Leikstj.: Marcel Keller
Das Nusch-Nuschi (Hindemith) 14 Sep-17 OktHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Jochen Biganzoli
Mörder, Hoffnung der Frauen (Hindemith) 14 Sep-17 OktHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Jochen Biganzoli
Sancta Susanna (Hindemith) 14 Sep-17 OktHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Jochen Biganzoli
La bohème (Puccini) 28 Sep-5 MarHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Floris Visser
Anatevka (Bock) 16 Okt-2 NóvLeikstj.: Adriana Altaras
Der Vogelhändler (Zeller,C) 23 Nóv-10 JúlHlj.stj: An-Hoon Song; Leikstj.: Marcel Keller
Johannes-Passion (Bach,JS) 18 Jan-18 AprHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Andrej Woron
Vanda (Dvořák,A) 15 Mar-22 MaíHlj.stj: Daniel Inbal; Leikstj.: Robert Lehmeier
Der Liebestrank (Donizetti) 5-19 AprHlj.stj: Daniel Inbal / An-Hoon Song / Mino Marani; Leikstj.: Guillermo Amaya
Die Prinzessin auf der Erbse (Toch) 4 Maí-6 JúlHlj.stj: An-Hoon Song; Leikstj.: Guillermo Amaya, Elmar Supp
Die Comedian Harmonists (Wittenbrink) 5 Maí-9 JúlHlj.stj: Florian Appel; Leikstj.: Alexander May
Die Vögel (Braunfels) 21 Jún-11 JúlHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Yona Kim
Passau, Landestheater Niederbayern (Landshut, Passau, Straubing)  / 
Gräfin Mariza (Kálmán) 5 Okt-9 JúnHlj.stj: Kai Röhrig; Leikstj.: Sebastian Kerssenbrock
Rigoletto (Verdi) 18 Okt-14 FebHlj.stj: Basil H E Coleman; Leikstj.: Nilufar K Münzing
Il pirata (Bellini) 30 Nóv-24 JanHlj.stj: Basil H E Coleman; Leikstj.: Alberto Jona, Jenaro Meléndrez Chas
Carousel (Rodgers) 23 Feb-18 MaíHlj.stj: Basil H E Coleman; Leikstj.: Stefan Tilch
Die schöne und getreue Ariadne (Conradi) 12 Apr-30 MaíHlj.stj: Kai Röhrig; Leikstj.: Jonathan Lunn
La traviata (Verdi) 14-29 JúnHlj.stj: Basil H E Coleman; Leikstj.: Amir Hosseinpour
Pforzheim, Theater Pforzheim  / 
Ein Maskenball (Verdi) 21 Sep-11 MarHlj.stj: Markus Huber; Leikstj.: Wolf Widder
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 27 Sep-4 FebHlj.stj: Tobias Leppert; Leikstj.: Kai Hüsgen
Così fan tutte (Mozart) 9 Nóv-14 MarHlj.stj: Martin Hannus; Leikstj.: Toni Burkhardt
Gräfin Mariza (Kálmán) 31 Des-19 JúnHlj.stj: Martin Hannus; Leikstj.: Wolf Widder
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 1 Mar-13 JúlHlj.stj: Markus Huber; Leikstj.: Bettina Lell
Frau Luna (Lincke) 23 Maí-17 JúlHlj.stj: Tobias Leppert; Leikstj.: Bettina Lell
Plauen, Theater Plauen-Zwickau  / 
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 21 Sep-23 MarHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Tim Heilmann
Ball im Savoy (Abraham) 11 Okt-5 JanHlj.stj: Tobias Engeli / André Cipowicz; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Tannhäuser (Wagner) 30 Nóv-3 MaíHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Roland May
Così fan tutte (Mozart) 17 Des-19 JanHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Søren Schuhmacher
Carmen (Bizet) 12 Apr-23 MaíHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Søren Schuhmacher
Anatevka (Bock) 29 AprHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Matthias Winter
Joseph Süß (Glanert) 10 Maí-10 JúnHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Novecento (Kálmán) 22 MaíHlj.stj: Maxim Böckelmann; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Sugar (Styne) 28 Jún-6 JúlHlj.stj: Maxim Böckelmann; Leikstj.: Tim Heilmann
Radebeul, Landesbühnen Sachsen  / 
Das Liebesverbot (Wagner) 15 Sep-14 NóvHlj.stj: Jan Michael Horstmann / Christian Voß; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Frau Luna (Lincke) 19 Sep-5 JanHlj.stj: Hans-Peter Preu; Leikstj.: Susanne Knapp
Die Fledermaus (Strauss,J) 6 NóvHlj.stj: Hans-Peter Preu / Florian Merz; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 17 Nóv-11 MaíHlj.stj: Jan Michael Horstmann; Leikstj.: Anja Sündermann
L'orfeo (Monteverdi) 22 Nóv-7 FebHlj.stj: Jan Michael Horstmann; Leikstj.: Jan Michael Horstmann
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 11-22 DesHlj.stj: Matthias Mücksch; Leikstj.: Helen Malkowsky
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 18 DesHlj.stj: Michele Carulli / Hans-Peter Preu; Leikstj.: Annette Jahns
Im weißen Rößl (Benatzky) 1 Jan-1 MarHlj.stj: Hans-Peter Preu / Thomas Gläser; Leikstj.: Manuel Schöbel
Ariadne auf Naxos (Strauss) 30 Mar-4 MaíHlj.stj: Jan Michael Horstmann / Hans-Peter Preu; Leikstj.: Annette Jahns
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 4 Apr-9 MaíHlj.stj: Hans-Peter Preu; Leikstj.: Horst Otto Kupich
Médée (Charpentier,M) 17 Maí-13 JúnHlj.stj: Jan Michael Horstmann; Leikstj.: Jan Michael Horstmann
Der Schauspieldirektor (Mozart) 22 Maí-20 Jún
Regensburg, Theater Regensburg  / 
The Rake's Progress (Stravinsky) 21 Sep-17 DesHlj.stj: Tetsuro Ban; Leikstj.: Elias Perrig
The Fairy Queen (Purcell) 28 Sep-26 DesHlj.stj: Jörn Hinnerk Andresen; Leikstj.: Lydia Steier
West Side Story (Bernstein) 12 Okt-5 FebHlj.stj: Alistair Lilley; Leikstj.: Andrea Schwalbach
Frau Luna (Lincke) 26 Okt-24 JúnHlj.stj: György Mészáros / Alistair Lilley; Leikstj.: Thomas Enzinger
La bohème (Puccini) 7 Des-29 MaíHlj.stj: Tetsuro Ban; Leikstj.: Johannes Pölzgutter
Die Feen (Wagner) 25 Jan-19 JúnHlj.stj: Tetsuro Ban; Leikstj.: Florian Lutz
Anatevka (Bock) 22 Mar-8 JúnHlj.stj: Alistair Lilley; Leikstj.: Andrea Schwalbach
Die Kaffeekantate (Bach,JS) 12 Apr-3 JúlHlj.stj: Thomas Engel; Leikstj.: Christina Schmidt
Il combattimento di Tancredi e Clorinda (Monteverdi) 12 Apr-3 JúlHlj.stj: Thomas Engel; Leikstj.: Christina Schmidt
Nichtung (Moussa) 17 Maí-18 JúlHlj.stj: Samy Moussa; Leikstj.: Christine Mielitz
Die Zauberflöte (Mozart) 15 Jún-20 JúlHlj.stj: Tetsuro Ban; Leikstj.: Matthias Reichwald
Remscheid, Theater der Stadt Remscheid  / 
My Fair Lady (Loewe) 6 NóvHlj.stj: Inga Hilsberg; Leikstj.: Lajos Wenzel
La bohème (Puccini) 20 NóvHlj.stj: Tamas Bolberitz
Die Zirkusprinzessin (Kálmán) 24 JanHlj.stj: Heinz Helberg
Tosca (Puccini) 16 FebHlj.stj: Silvano Frontalini
La traviata (Verdi) 24-25 MaíHlj.stj: Peter Kuhn; Leikstj.: Igor Folwill
West Side Story (Bernstein) 8 JúnLeikstj.: Kay Metzger
Rostock, Volkstheater Rostock  / 
Hexe Hillary geht in die Oper (Lund) 7 Ág-30 SepLeikstj.: Babette Bartz
Anatevka (Bock) 1 Sep-29 MarHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Nabucco (Verdi) 14 Sep-20 AprHlj.stj: Florian Krumpöck; Leikstj.: Babette Bartz
Madama Butterfly (Puccini) 6 Okt-28 MarHlj.stj: Manfred Hermann Lehner / Peter Leonard; Leikstj.: Jay Lesenger
Die Fledermaus (Strauss,J) 3 Nóv-15 FebHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Rainer Wenke
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 14-26 DesHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Rainer Wenke
Così fan tutte (Mozart) 9 Feb-24 AprHlj.stj: Florian Krumpöck; Leikstj.: Babette Bartz
Die Zauberflöte (Mozart) 21 Mar-9 AprHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Babette Bartz
My Fair Lady (Loewe) 15+ JúnHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Babette Bartz
Saarbrucken, Saarländisches Staatstheater  / 
Die Dreigroschenoper (Weill) 15 Sep-25 OktHlj.stj: Thomas Peuschel; Leikstj.: Dagmar Schlingmann
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 22 Sep-10 NóvHlj.stj: Gregor Bühl; Leikstj.: Immo Karaman
Tosca (Puccini) 24 Nóv-26 MarHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Dagmar Schlingmann
Die Zauberflöte (Mozart) 1 Des-5 JanHlj.stj: Toshiyuki Kamioka; Leikstj.: Andreas Gergen
Die Fledermaus (Strauss,J) 14 Des-5 AprHlj.stj: Thomas Peuschel; Leikstj.: Ralf Nürnberger
Stabat Mater (Rossini) 9-10 FebHlj.stj: Asher Fisch
Werther (Massenet) 22 Feb-31 MaíHlj.stj: Thomas Peuschel; Leikstj.: Jetske Mijnssen
Macbeth (Verdi) 12 Apr-20 JúlHlj.stj: Marzio Conti; Leikstj.: Sebastian Welker
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 20 Apr-28 JúnHlj.stj: Thomas Peuschel; Leikstj.: Dagmar Schlingmann
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 7 Jún-26 JúlHlj.stj: Toshiyuki Kamioka; Leikstj.: Dominik Neuner
La finta giardiniera (Mozart) 5-24 JúlHlj.stj: Ulrich Cornelius Maier; Leikstj.: Tom Ryser
Schwerin, Mecklenburgisches Staatstheater  / 
Sigurd der Drachentöter (Pape) 20 Sep-10 JanHlj.stj: Friedemann Braun; Leikstj.: Markus Wünsch
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 25 Sep-11 JanHlj.stj: Daniel Huppert; Leikstj.: Peter Dehler
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 6 Okt-23 JanHlj.stj: Manfred Mayrhofer; Leikstj.: Hendrik Müller
La bohème (Puccini) 22 Nóv-23 MaíHlj.stj: Daniel Huppert; Leikstj.: Gregor Horres
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 15 Des-4 MaíHlj.stj: Daniel Huppert; Leikstj.: Georg Rootering
Dead Man Walking (Heggie) 24 Jan-7 MaíHlj.stj: Gregor Rot; Leikstj.: David Freeman
Die Opernprobe (Lortzing) 23 Mar-15 JúnHlj.stj: Ewald Donhoffer; Leikstj.: Anke Rauthmann
Der Musikfeind (Genée) 23 Mar-15 JúnHlj.stj: Ewald Donhoffer; Leikstj.: Anke Rauthmann
Die verkaufte Braut (Smetana) 16-30 MaíHlj.stj: Gregor Rot; Leikstj.: Frank-Bernd Gottschalk
Nabucco (Verdi) 27 Jún-3 ÁgHlj.stj: Daniel Huppert; Leikstj.: Georg Rootering
Stralsund, Theater Vorpommern (Greifswald/ Stralsund/ Putbus)  / 
Rigoletto (Verdi) 22 Sep-2 NóvHlj.stj: Golo Berg; Leikstj.: Dirk Löschner
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 19 Okt-10 DesHlj.stj: Egbert Funk; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 24 Nóv-9 DesHlj.stj: Egbert Funk; Leikstj.: Horst Kupich
Lohengrin (Wagner) 7-28 DesHlj.stj: Golo Berg; Leikstj.: Dirk Löschner
Die verkaufte Braut (Smetana) 12 AprHlj.stj: Golo Berg; Leikstj.: Horst Kupich
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 10 MaíHlj.stj: Golo Berg; Leikstj.: Horst Kupich
Stuttgart, Staatstheater Stuttgart  / 
La cenerentola (Rossini) 20 Sep-17 DesHlj.stj: José Luis Gomez Ríos; Leikstj.: Andrea Moses
Don Giovanni (Mozart) 21 Sep-16 NóvHlj.stj: Andrés Orozco-Estrada; Leikstj.: Andrea Moses
L'Écume des jours (Denisov) 22 Sep-11 OktHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Falstaff (Verdi) 20 Okt-2 JanHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Andrea Moses
Nabucco (Verdi) 24 Okt-22 JanHlj.stj: Simon Hewett / Giuliano Carella; Leikstj.: Rudolf Frey
La Damnation de Faust (Berlioz) 17 Nóv-6 JanHlj.stj: Kwamé Ryan; Leikstj.: Andrea Moses
Peter Pan (Ayres) 19 Des-10 AprHlj.stj: Roland Kluttig / Willem Wentzel; Leikstj.: Frank Hilbrich
Die Zauberflöte (Mozart) 25 Des-1 FebHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Peter Konwitschny
La traviata (Verdi) 25 Jan-28 FebHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Ruth Berghaus
Ariadne auf Naxos (Strauss) 29 Jan-8 MarHlj.stj: Michael Schønwandt; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 7 Feb-21 MaíHlj.stj: Simon Hewett; Leikstj.: Waltraud Lehner
Wunderzaichen (Andre,M) 2-25 MarHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Siegfried (Wagner) 23 Mar-27 AprHlj.stj: Marc Soustrot; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
La sonnambula (Bellini) 29 Mar-11 JúnHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Actus tragicus (Bach,JS) 29 Apr-5 JúnHlj.stj: Michael Hofstetter; Leikstj.: Herbert Wernicke
Orpheus und Eurydike (Gluck) 4 Maí-26 JúlHlj.stj: Nicholas Kok; Leikstj.: Christian Spuck
Tosca (Puccini) 18 Maí-8 JúlHlj.stj: Simon Hewett; Leikstj.: Willy Decker
La bohème (Puccini) 30 Maí-22 JúlHlj.stj: Simon Hewett / Till Drömann; Leikstj.: Andrea Moses
Tristan und Isolde (Wagner) 20-27 JúlHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Iphigenie en Aulide (Gluck) 25-30 JúlHlj.stj: Willem Wentzel; Leikstj.: Andrea Moses
Trier, Theater Trier  / 
Rigoletto (Verdi) 14 Sep-21 FebHlj.stj: Victor Puhl / Joongbae Jee; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Die Fledermaus (Strauss,J) 2 Nóv-9 MarHlj.stj: Victor Puhl / Joongbae Jee; Leikstj.: Klaus-Dieter Köhler
The Fly (Shore) 18 Jan-8 MarHlj.stj: Joongbae Jee; Leikstj.: Sebastian Welker
Der Wildschütz (Lortzing) 15 Mar-18 MaíHlj.stj: Joongbae Jee; Leikstj.: Matthias Kaiser
Orfeo ed Euridice (Gluck) 24 Maí-19 JúlHlj.stj: Victor Puhl / Joongbae Jee; Leikstj.: Birgit Scherzer
Ulm, Theater Ulm  / 
Otello (Verdi) 26 Sep-2 FebHlj.stj: Timo Handschuh; Leikstj.: Matthias Kaiser
Ghetto (Lackerschmid) 29 SepHlj.stj: Hendrik Haas; Leikstj.: Andreas von Studnitz
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 7 Nóv-25 JanHlj.stj: Daniel Montané; Leikstj.: Benjamin Künzel
Cabaret (Kander) 5 Des-23 MarHlj.stj: Hendrik Haas / Michael Weiger; Leikstj.: Harald Fuhrmann
Der Rosenkavalier (Strauss) 23 Jan-11 MaíHlj.stj: Timo Handschuh; Leikstj.: Matthias Kaiser
Friederike (Lehár) 8 Feb-20 MaíLeikstj.: Benjamin Künzel
Iphigenie en Tauride (Gluck) 6 Mar-31 MaíHlj.stj: Daniel Montané; Leikstj.: Igor Folwill
Serse (Handel) 8 Maí-20 JúlHlj.stj: Daniel Montané; Leikstj.: Matthias Kaiser
Erlöst Albert E. (Stäbler) 26 Jún-18 JúlHlj.stj: Michael Weiger; Leikstj.: Philipp Jescheck
Weimar, Deutsches Nationaltheater und Staatskapelle Weimar  / 
Pettersson und Findus (Ramdohr) 5 Sep-8 MarHlj.stj: André Kassel; Leikstj.: Gabriele Wiesmüller
Lohengrin (Wagner) 7 Sep-18 AprHlj.stj: Stefan Solyom; Leikstj.: Tobias Kratzer
Madama Butterfly (Puccini) 20 Sep-13 AprHlj.stj: Martin Hoff; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 11 Okt-29 JanHlj.stj: Stefan Klingele / Martin Virin; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 1 Nóv-5 JanHlj.stj: Martin Hoff; Leikstj.: Karsten Wiegand, Valentin Schwarz
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 22 Nóv-19 AprHlj.stj: Martin Virin; Leikstj.: Nina Gühlstorff
Werther (Massenet) 18 Jan-15 MaíHlj.stj: Martin Hoff; Leikstj.: Michael Talke
La traviata (Verdi) 25 Jan-9 MaíHlj.stj: Stefan Solyom / Martin Hoff; Leikstj.: Karsten Wiegand
Vom Lärm der Welt (Helbig) 28 Mar-31 MaíHlj.stj: Stefan Solyom / Martin Virin; Leikstj.: Hasko Weber
Wüstenwind (Dogru) 2 Apr-27 MaíHlj.stj: Dirk Sobe; Leikstj.: Sebastian Gühne
Jonny spielt auf (Krenek) 29 Maí-5 JúlHlj.stj: Martin Hoff; Leikstj.: Frank Hilbrich
La bohème (Puccini) 6+ SepHlj.stj: Massimo Zanetti / Martin Hoff; Leikstj.: Bettina Bruinier
Der Rosenkavalier (Strauss) 31+ OktHlj.stj: Stefan Solyom; Leikstj.: Vera Nemirova
I masnadieri (Verdi) 31+ JanHlj.stj: Martin Hoff; Leikstj.: Volker Lösch
Die Zauberflöte (Mozart) 26+ AprHlj.stj: Stefan Solyom / Martin Hoff; Leikstj.: Nina Gühlstorff
Lola rennt (Vollmer) 13+ JúnHlj.stj: Martin Hoff; Leikstj.: Michael Dissmeier, Christian Wiehle
Wiesbaden, Hessiches Staatstheater  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 7 Sep-1 JúlHlj.stj: Zsolt Hamar; Leikstj.: Michiel Dijkema
Die verkaufte Braut (Smetana) 14 Sep-9 FebHlj.stj: Wolfgang Ott / Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Michiel Dijkema
Die Zauberflöte (Mozart) 28 Sep-10 DesHlj.stj: Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Cesare Lievi
Evita (Lloyd Webber) 5 Okt-25 AprHlj.stj: Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Pascale-Sabine Chevroton
Die lustige Witwe (Lehár) 20 Okt-20 DesHlj.stj: Benjamin Schneider / Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Iris Ini Gerath
La bohème (Puccini) 3 Nóv-19 JanHlj.stj: Wolfgang Ott; Leikstj.: Wolfgang Quetes
Die Liebe zu den drei Orangen (Prokofiev) 30 Nóv-24 AprHlj.stj: Zsolt Hamar; Leikstj.: Ansgar Weigner
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 15 Des-24 JanHlj.stj: Wolfgang Ott / Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Heinz Peters
La forza del destino (Verdi) 25 Jan-27 AprHlj.stj: Wolfgang Ott; Leikstj.: Immo Karaman
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 31 Jan-10 AprHlj.stj: Zsolt Hamar; Leikstj.: Manfred Beilharz
La Calisto (Cavalli) 8 Mar-19 AprHlj.stj: Sébastien Rouland; Leikstj.: Teresa Reiber
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16-28 MarHlj.stj: Christoph Stiller; Leikstj.: Michiel Dijkema
Madama Butterfly (Puccini) 6-16 AprHlj.stj: Martin Lukas Meister / Elias Grandy; Leikstj.: John Dew
Elegie für junge Liebende (Henze) 1-21 MaíHlj.stj: Zsolt Hamar; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
Rusalka (Dvořák,A) 7 MaíHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: Barrie Kosky
L'elisir d'amore (Donizetti) 25 MaíHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Falstaff (Verdi) 9+ JúnHlj.stj: Zsolt Hamar; Leikstj.: Christian Spuck
Wuppertal, Wuppertaler Bühnen  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 27 Sep-5 AprHlj.stj: Florian Frannek; Leikstj.: Johannes Weigand
Evita (Lloyd Webber) 5 Okt-2 MarHlj.stj: Tobias Deutschmann; Leikstj.: Aurelia Eggers
Die Irrfahrten des Odysseus (Terzakis) 13 OktHlj.stj: Eva Caspari; Leikstj.: Benjamin Prins
Maria egiziaca (Respighi) 2-16 NóvHlj.stj: Florian Frannek; Leikstj.: Johannes Blum
Le Toreador (Adam,A) 19 JanHlj.stj: Tobias Deutschmann; Leikstj.: Björn Reinke
Alcina (Handel) 23 Mar-13 AprHlj.stj: Boris Brinkmann; Leikstj.: Johannes Weigand
König Roger (Szymanowski) 14-28 JúnHlj.stj: Florian Frannek; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Tosca (Puccini) 5 Sep-12 OktHlj.stj: Toshiyuki Kamioka; Leikstj.: Stefano Poda
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 24 Okt-1 MarHlj.stj: Florian Frannek; Leikstj.: Johannes Weigand
Don Giovanni (Mozart) 8 Nóv-7 JúnHlj.stj: Andreas Kowalewitz; Leikstj.: Thomas Schulte-Michels
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 5 Des-8 FebHlj.stj: Toshiyuki Kamioka; Leikstj.: Johannes Weigand
Parsifal (Wagner) 13 Mar-18 AprHlj.stj: Toshiyuki Kamioka; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Salome (Strauss) 17 Apr-30 MaíHlj.stj: Toshiyuki Kamioka; Leikstj.: Michiel Dijkema
Johannes-Passion (Bach,JS) 22-25 MaíHlj.stj: Jörg Halubek; Leikstj.: Philipp Harnoncourt
Würzburg, Mainfranken Theater Würzburg  / 
Lohengrin (Wagner) 29 Sep-31 JanHlj.stj: Enrico Calesso; Leikstj.: Kurt Josef Schildknecht
Don Giovanni (Mozart) 18 Okt-26 JanHlj.stj: Gerd Müller-Lorenz; Leikstj.: François De Carpentries
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 8 Nóv-20 AprHlj.stj: Frank Obermair; Leikstj.: Ivan Alboresi
Die diebische Elster (Rossini) 15 Feb-25 AprHlj.stj: Giovanni Battista Rigon / Alexis Agrafotis; Leikstj.: Andreas Beuermann
Salome (Strauss) 5 Apr-20 JúnHlj.stj: Enrico Calesso; Leikstj.: Alexander Von Pfeil
La sonnambula (Bellini) 19-21 AprHlj.stj: Enrico Calesso
The Rake's Progress (Stravinsky) 28 Jún-23 JúlHlj.stj: Enrico Calesso; Leikstj.: Stephan Suschke
Zwickau, Theater Plauen-Zwickau  / 
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 28 Sep-21 AprHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Tim Heilmann
Ball im Savoy (Abraham) 19 Okt-10 JanHlj.stj: Tobias Engeli / André Cipowicz; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Joseph Süß (Glanert) 1 Nóv-20 JúnHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Così fan tutte (Mozart) 4 Des-14 MarHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Søren Schuhmacher
Madame Pompadour (Fall) 17 Jan-6 AprHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Valentina Simeonova
Tannhäuser (Wagner) 22 Jan-25 AprHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Roland May
Carmen (Bizet) 1-8 JúnHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Søren Schuhmacher