2013/14 > Frakkland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2013/14 > Frakkland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Bretland
Belgía
Þýskaland
Lúxemborg

Frakkland
 
Sviss
Spánn Mónakó
ítalía

Angers, Angers Nantes Opéra  / 

Dialogues des Carmélites (Poulenc) 15-17 NóvHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Mireille Delunsch
Le turc en Italie (Rossini) 5-7 JanHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Lee Blakeley
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 2 FebHlj.stj: Mark Shanahan
La Derniere Fête (Bikkembergs) 13-16 FebHlj.stj: Xavier Ribes; Leikstj.: Dirk Opstaele
Chat perché (Singier) 23-26 FebHlj.stj: Pierre Roullier / Philippe Ferro; Leikstj.: Caroline Gautier
Pelléas et Mélisande (Debussy) 11-13 AprHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
La flûte enchantée (Mozart) 13-17 JúnHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Avignon, Opéra Grand Avignon  / 
A Death in the Family (Mayer,W) 6 SepHlj.stj: Sara Jobin; Leikstj.: Róbert Alföldi
Madama Butterfly (Puccini) 17-19 NóvHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Mireille Larroche
Laika the Spacedog (Hepplewhite) 4 DesHlj.stj: Russell Hepplewhite; Leikstj.: Tim Yealland
My Fair Lady (Loewe) 28-31 DesHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
L'italiana in Algeri (Rossini) 2-4 FebHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Nicola Berloffa
Le dernier jour d'un condamné (Alagna) 9-12 MarHlj.stj: Balázs Kocsár; Leikstj.: Nadine Duffaut
Tancréde (Campra) 11-13 AprHlj.stj: Olivier Schneebeli; Leikstj.: Vincent Tavernier
Le Dilettante d'Avignon (concert) (Halévy) 18 AprHlj.stj: Michel Piquemal
Cavalleria rusticana (Mascagni) 18-20 MaíHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Jean-Claude Auvray
Pagliacci (Leoncavallo) 18-20 MaíHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Jean-Claude Auvray
Requiem (Mozart) 4-5 OktHlj.stj: Leonardo Garcia-Alarcon
Mireille (Gounod) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Robert Fortune
La belle Hélène (Offenbach) 27-31 DesHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Jérôme Savary(original), Frédérique Lombart(revival)
Don Pasquale (Donizetti) 25-27 JanHlj.stj: Roberto Fores-Veses; Leikstj.: Andrea Cigni
La bohème (Puccini) 15-17 FebHlj.stj: Balázs Kocsár; Leikstj.: Nadine Duffaut
Simon Boccanegra (Verdi) 20-22 MarHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Gilles Bouillon
Les Caprices de Marianne (Sauguet) 12-14 AprHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Oriol Thomas, Zuzana Markova
Hamlet (Thomas,A) 3-6 MaíHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Vincent Boussard
Besancon, Scène nationale de Besançon  / 
La Grande-Duchesse de Gérolstein (Offenbach) 8 NóvHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Philippe Béziat
Siegfried et l'Anneau Maudit (Wagner) 11 DesHlj.stj: Victorien Vanoosten; Leikstj.: Charlotte Nessi
Il était une fois... une petite Cenerentola (Rossini) 20 JanHlj.stj: Nicolas Kaïtasov; Leikstj.: Sandrine Anglade
Castor et Pollux (concert) (Rameau) 20 MarHlj.stj: Raphaël Pichon
Owen Wingrave (Britten) 22-24 MaíHlj.stj: David Syrus; Leikstj.: Christophe Gayral
Bordeaux, Opéra National de Bordeaux  / 
Lucio Silla (Mozart) 23 Sep-3 OktHlj.stj: Jane Glover; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
Otello (Verdi) 21 Nóv-2 DesHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Gabriele Rech
Messe en si mineur (concert) (Bach,JS) 14 DesHlj.stj: Raphaël Pichon
Porgy and Bess (Gershwin) 16-26 JanHlj.stj: Albert Horne; Leikstj.: Christine Crouse
Le Château de Barbe-Bleue (Bartók) 12-18 FebHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Juliette Deschamps
Les Indes galantes (Rameau) 21 Feb-1 MarHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Laura Scozzi
Castor et Pollux (concert) (Rameau) 22 MarHlj.stj: Raphaël Pichon
La Lettre des sables (Lauba) 25-30 AprHlj.stj: Jean-Michaël Lavoie; Leikstj.: Daniel Mesguich
Anna Bolena (Donizetti) 27 Maí-8 JúnHlj.stj: Leonardo Vordoni; Leikstj.: Marie-Louise Bischofberger
Caen, Théâtre de Caen  / 
Didon et Enée (Purcell) 13-14 NóvHlj.stj: Florent Hubert; Leikstj.: Samuel Achache, Jeanne Candel
Daphnis et Églé (Rameau) 4-8 JúnHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Sophie Daneman
Clermont-Ferrand, Centre lyrique Clermont-Auvergne  / 
La traviata (Verdi) 18-19 OktHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
Kátia Kabanová (Janáček) 15 NóvHlj.stj: Irène Kudela; Leikstj.: André Engel
Tannhäuser (concert) (Wagner) 30 NóvLeikstj.: Amaury du Closel
Don Pasquale (Donizetti) 10-12 JanHlj.stj: Roberto Forès Veses; Leikstj.: Andrea Cigni
La serva padrona (Pergolesi) 27 FebHlj.stj: Pablo Pavon
Nélée et Myrthis (Rameau) 27 FebHlj.stj: Pablo Pavon
Le voyage dans la lune (Offenbach) 11-12 AprHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Olivier Desbordes
La Voix humaine (Poulenc) 13-14 MaíHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
The Telephone (Menotti) 13-14 MaíHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
Compiegne, Théâtre Imperial  / 
Requiem (Verdi) 27 NóvHlj.stj: Arie van Beek
Croquefer (Offenbach) 13 DesHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Jean-Philippe Salerio
L'Île de Tulipatan (Offenbach) 13 DesHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Jean-Philippe Salerio
La petite messe solennelle (Rossini) 8 FebHlj.stj: Mathieu Romano
Carmen (Bizet) 15-18 MarHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Philippe Arlaud
Dijon, Opéra de Dijon  / 
L'Or du Rhin (Wagner) 5-12 OktHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Laurent Joyeux
La Walkyrie (Wagner) 5-12 OktHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Laurent Joyeux
Siegfried (Wagner) 6-15 OktHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Laurent Joyeux
Le Crépuscule des dieux (Wagner) 6-15 OktHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Laurent Joyeux
Le Messie (Handel) 8 DesHlj.stj: Emmanuelle Haïm
Winterreise (Schubert) 9 Feb
Les Surprises de l'Amour (concert) (Rameau) 14 FebHlj.stj: Sébastien d'Hérin
Peer Gynt (Grieg) 10-12 MarHlj.stj: Gergely Madaras; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
La finta giardiniera (Mozart) 9-11 AprHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: David Lescot
Le nozze di Figaro (Mozart) 17-23 MaíHlj.stj: Jonathan Cohen; Leikstj.: Richard Brunel
Lille, Opéra de Lille  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 3-21 OktHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Stanislas Nordey
Quartett (Francesconi) 13-17 NóvHlj.stj: Georges-Elie Octors; Leikstj.: Alex Ollé
La Petite Renarde rusée (Janáček) 28 Jan-7 FebHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Robert Carsen(original), Maria Lamont(revival)
La finta giardiniera (Mozart) 17-30 MarHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: David Lescot
Elena (Cavalli) 7-10 AprHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
Orfeo 14 [Vol 1] (Oehring) 18-19 JúnHlj.stj: Emmanuelle Haïm
Limoges, Opéra-Théâtre de Limoges  / 
Fortunio (Messager) 10-12 NóvHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
Carmen (Bizet) 1-9 JanHlj.stj: Robert Tuohy; Leikstj.: Frédéric Roels
Il trovatore (Verdi) 9-11 MarHlj.stj: Konstantin Chudovsky; Leikstj.: Gilbert Deflo
Don Pasquale (Donizetti) 6-8 AprHlj.stj: Roberto Forés Veses; Leikstj.: Andrea Cigni
Lyon, Opéra de Lyon  / 
Le nozze di Figaro (concert) (Mozart) 22 SepHlj.stj: René Jacobs
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 12-26 OktHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Christophe Honoré
Norma (Bellini) 10-12 NóvHlj.stj: Evelino Pidò
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 14-30 DesHlj.stj: Kazushi Ono / Philippe Forget; Leikstj.: Laurent Pelly
Cœur de chien (Raskatov) 20-30 JanHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Simon McBurney
The Tender Land (Copland) 1-9 FebHlj.stj: Philippe Forget; Leikstj.: Jean Lacornerie
Le comte Ory (Rossini) 21 Feb-5 MarHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Laurent Pelly
Peter Grimes (Britten) 10-26 AprHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Yoshi Oida
Le Tour d'écrou (Britten) 11-29 AprHlj.stj: Kazushi Ono; Leikstj.: Valentina Carrasco
Curlew River (Britten) 12-25 AprHlj.stj: Alan Woodbridge; Leikstj.: Olivier Py
Jérémy Fischer (Aboulker) 4-11 JúnLeikstj.: Michel Dieuaide
Simon Boccanegra (Verdi) 7-22 JúnHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: David Bösch
Lyon, Théâtre d'Opérette de Lyon  / 
Monsieur Beaucaire (Messager) 7-8 Des
Violettes impériales (Scotto) 11-12 JanLeikstj.: Pierre Sybil
Le petit duc (Lecocq) 1-2 FebHlj.stj: Bruce Grant; Leikstj.: Fabrice Lelievre
Sang Viennois (Strauss,J) 22-23 FebHlj.stj: Andreï Chevtchouk; Leikstj.: Pierre Sybil
Viva Napoli (Lopez,F) 22-23 MarHlj.stj: Bruno Conti; Leikstj.: Carlo Di Angelo
Aida (Verdi) 24-25 Maí
Marseille, Opéra Municipal de Marseille  / 
Aida (Verdi) 21 Sep-1 OktHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Charles Roubaud
La Voix humaine (concert) (Poulenc) 11 OktHlj.stj: Lawrence Foster
La straniera (concert) (Bellini) 31 Okt-8 NóvHlj.stj: Paolo Arrivabeni
Orphée et Eurydice (Gluck) 30 Nóv-1 DesHlj.stj: Kenneth Montgomery; Leikstj.: Frédéric Flamand
Orphée aux enfers (Offenbach) 27 Des-5 JanHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Laura Scozzi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 31 Jan-6 FebHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Frédéric Bélier-Garcia
Colomba (Petit,J) 8-16 MarHlj.stj: Claire Gibault; Leikstj.: Charles Roubaud
Symphony 9 (Beethoven) 4 AprHlj.stj: Lawrence Foster
Le Roi d'Ys (Lalo) 10-18 MaíHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Jean-Louis Pichon
La traviata (Verdi) 17-22 JúnHlj.stj: Lawrence Foster / Eun Sun Kim; Leikstj.: Renée Auphan
La Gioconda (Ponchielli) 1-10 OktHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Moïse et Pharaon (concert) (Rossini) 8-16 NóvHlj.stj: Paolo Arrivabeni
Mosè (concert) (Colonna) 13 NóvHlj.stj: Jean-Marc Aymes
L'elisir d'amore (Donizetti) 23 Des-4 JanHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Arnaud Bernard
Les Caprices de Marianne (Sauguet) 29 Jan-1 FebHlj.stj: Claude Schnizler; Leikstj.: Oriol Tomas
Tosca (Puccini) 11-20 MarHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Louis Désiré
Der fliegende Holländer (Wagner) 21-29 AprHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Charles Roubaud
Requiem (Mozart) 13 MaíHlj.stj: Michel Piquemal
Falstaff (Verdi) 4-14 JúnHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Massy, Opéra de Massy  / 
Falstaff (Verdi) 15-17 NóvHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
King Arthur (Purcell) 7-8 DesHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Corinne Benizio, Gilles Benizio
La traviata (Verdi) 23-26 JanHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Roberta Mattelli
Un train pour Johannesburg (Weill) 7 FebHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Olivier Desbordes
Don Giovanni (Mozart) 5-9 MarHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Eric Perez
L'orfeo (Monteverdi) 29-30 MarHlj.stj: Sébastien d'Hérin; Leikstj.: Caroline Mutel
L'empereur d'Atlantis (Ullmann) 5 AprHlj.stj: Philippe Nahon; Leikstj.: Louise Moaty
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 16-18 MaíHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Nadine Duffaut
Mérignac, Le Pin Galant  / 
La traviata (Verdi) 12 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 15 Jan
Le nozze di Figaro (Mozart) 4 Feb
Roméo et Juliette (Gounod) 16 Mar
Metz, Opéra-Théâtre de Metz Métropole  / 
La cenerentola (Rossini) 20-24 SepHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Louis Désiré
Lakmé (Delibes) 22-26 NóvHlj.stj: Jacques Mercier; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
The Indian Queen (Purcell) 19-21 JanHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Joachim Schloemer
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 7-14 FebHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Pénélope Bergeret
Vanessa (Barber,S) 21-25 MarHlj.stj: David T Heusel; Leikstj.: Bérénice Collet
Operetta anthology (Offenbach) 25-26 AprHlj.stj: Patrice Peyriéras; Leikstj.: Alain Sachs
Viva la Mamma (Donizetti) 16-20 MaíHlj.stj: Laurent Gendre; Leikstj.: Vincent Vittoz
La vida breve (Falla) 13-17 JúnHlj.stj: Jacques Mercier; Leikstj.: Paul-Emile Fourny
Montpellier, Opéra National de Montpellier Languedoc-Roussillon  / 
Orfeo ed Euridice (Gluck) 24 Sep-1 OktHlj.stj: Balázs Kocsár; Leikstj.: Chiara Muti
Elena (Cavalli) 10-15 NóvHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
Così fan tutte (Mozart) 20 Des-9 JanHlj.stj: Alexander Shelley; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Eugène Onéguine (Tchaikovsky,P) 17-21 JanHlj.stj: Ari Rasilainen; Leikstj.: Marie-Eve Signeyrole
L'étoile (Chabrier) 29-30 MarHlj.stj: Jérôme Pillement; Leikstj.: Benoît Bénichou
La traviata (Verdi) 4-14 JúnLeikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Nancy, Opéra national de Lorraine  / 
Turandot (Puccini) 4-12 OktHlj.stj: Rani Calderon; Leikstj.: Yannis Kokkos
Candide (Bernstein) 5-11 DesHlj.stj: Ryan McAdams; Leikstj.: Sam Brown
L'orfeo (Monteverdi) 10-17 JanHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Claus Guth
Barbe-bleue (Offenbach) 20-27 FebHlj.stj: Jonathan Schiffman; Leikstj.: Waut Koeken
Siegfried (Wagner) 21-30 MarHlj.stj: Victorien Vanoosten; Leikstj.: Charlotte Nessi
La Clémence de Titus (Mozart) 29 Apr-8 MaíHlj.stj: Kazem Abdullah; Leikstj.: John Fulljames
Il medico dei pazzi (Battistelli) 20-28 JúnHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Carlos Wagner
Nantes, Angers Nantes Opéra  / 
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 15 Okt-7 NóvHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Mireille Delunsch
Le turc en Italie (Rossini) 10-19 DesHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Lee Blakeley
La Derniere Fête (Bikkembergs) 19-26 JanHlj.stj: Xavier Ribes; Leikstj.: Dirk Opstaele
Les Pêcheurs de perles (concert) (Bizet) 4-6 FebHlj.stj: Mark Shanahan
Chat perché (Singier) 9-12 FebHlj.stj: Pierre Roullier / Philippe Ferro; Leikstj.: Caroline Gautier
Pelléas et Mélisande (Debussy) 23 Mar-1 AprHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
La flûte enchantée (Mozart) 22 Maí-3 JúnHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Nice, Opéra de Nice  / 
Der Freischütz (Weber) 17-23 NóvHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Guy Montavon
Die Fledermaus (Strauss,J) 17-23 JanHlj.stj: Bruno Ferrandis; Leikstj.: Andreas Gergen
Semele (Handel) 16-20 FebHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Adriana Lecouvreur (Cilea) 16-22 MarHlj.stj: Roland Böer; Leikstj.: Francesco Micheli
Dreyfus (Legrand) 16 Maí-6 JúnHlj.stj: Jérôme Pillement; Leikstj.: Daniel Benoin
Paris, Athénée Théâtre Louis-Jouvet  / 
La Grande duchesse de Gerolstein (Offenbach) 12 Des-5 JanHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Philippe Béziat
The Rape of Lucretia (Britten) 14-19 JanHlj.stj: Maxime Pascal; Leikstj.: Stephen Taylor
Der Kaiser von Atlantis (Ullmann) 24-30 JanHlj.stj: Philippe Nahon; Leikstj.: Louise Moaty
King Arthur (Purcell) 7-12 FebHlj.stj: Frédérique Chauvet; Leikstj.: Sybrand van der Werf
Le Balcon (Eötvös) 20-24 Maí
La colombe (Gounod) 11-15 JúnHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Stéphane Vérité
Le pauvre matelot (Milhaud) 11-15 JúnHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Stéphane Vérité
Paris, Théâtre des Champs-Elysées  / 
Le Vaisseau fantôme (concert) (Wagner) 18 SepHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin
Les Vêpres de la Vierge (concert) (Monteverdi) 14 OktHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
La vestale (Spontini) 15-28 OktHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Eric Lacascade
Aci, Galatea e Polifemo (concert) (Handel) 19 OktHlj.stj: Emmanuelle Haïm
Norma (concert) (Bellini) 15 NóvHlj.stj: Evelino Pidò
Requiem (Fauré) 16 NóvHlj.stj: Philippe Herreweghe
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 10-19 DesHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Olivier Py
Le Messie (Handel) 11 DesHlj.stj: Emmanuelle Haïm
La favorite (concert) (Donizetti) 18 DesHlj.stj: Jacques Lacombe
Catone in Utica (concert) (Vivaldi) 10 JanHlj.stj: Alan Curtis
Stabat Mater (Pergolesi) 27 Jan
Theodora (Handel) 10 FebHlj.stj: Harry Bicket
Concert (Monteverdi) 11-13 FebHlj.stj: Emmanuelle Haïm
Le Villi (concert) (Puccini) 20 FebHlj.stj: Paolo Carignani
Symphony 9 (Beethoven) 2 MarHlj.stj: Vladimir Jurowski
Les Fêtes de l'hymen et de l'amour (concert) (Rameau) 11 MarHlj.stj: Hervé Niquet
Le Chevalier à la rose (Strauss) 18 MarHlj.stj: Kirill Petrenko
Otello (Rossini) 7-17 AprHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Moshe Leiser
Oedipus rex (Stravinsky) 24 AprHlj.stj: Daniele Gatti
Le barbier de Séville (Rossini) 28-29 AprHlj.stj: Jean-Claude Malgoire; Leikstj.: Christian Schiaretti, Arnaud Décarsin
Tancredi (Rossini) 19-27 MaíHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: Jacques Osinski
L'italienne à Alger (concert) (Rossini) 10 JúnHlj.stj: Roger Norrington
La scala di seta (concert) (Rossini) 13 JúnHlj.stj: Enrique Mazzola
Fidelio (concert) (Beethoven) 14 JúnHlj.stj: Jérémie Rhorer
Roméo et Juliette (concert) (Berlioz) 18 SepHlj.stj: Daniele Gatti
Stabat Mater (concert) (Rossini) 20 SepHlj.stj: Gianandrea Noseda
Castor et Pollux (Rameau) 13-21 OktHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Christian Schiaretti
Alcina (concert) (Handel) 20 OktHlj.stj: Harry Bicket
Cléopâtre (concert) (Massenet) 18 NóvHlj.stj: Michel Plasson
Semiramide (concert) (Rossini) 23 NóvHlj.stj: Evelino Pidò
La Clémence de Titus (Mozart) 10-18 DesHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Denis Podalydès
Niobe, Regina di Tebe (concert) (Steffani) 24 JanHlj.stj: Paul O'Dette / Stephen Stubbs
Guillaume Tell (concert) (Rossini) 31 JanHlj.stj: Gianluigi Gelmetti
Requiem (concert) (Verdi) 3 FebHlj.stj: Vladimir Jurowski
Stabat Mater (concert) (Dvořák,A) 12 FebHlj.stj: Philippe Herreweghe
L'occasione fa il ladro (concert) (Rossini) 13 FebHlj.stj: Enrique Mazzola
Hercules (concert) (Handel) 14 FebHlj.stj: Harry Bicket
Solaris (Fujikura) 5-7 MarHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: Saburo Teshigawara
Macbeth (Verdi) 4-16 MaíHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Mario Martone
Requiem (concert) (Verdi) 18 MaíHlj.stj: Andris Poga
Maria Stuarda (Donizetti) 18-27 JúnHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Paris, Théâtre du Châtelet  / 
My Fair Lady (Loewe) 5 Des-1 JanHlj.stj: Jayce Ogren; Leikstj.: Robert Carsen
Einstein on the Beach (Glass) 8-12 JanHlj.stj: Michael Riesman; Leikstj.: Robert Wilson
La pietra del paragone (Rossini) 20-29 JanHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti, Pierrick Sorin
Into the Woods (Sondheim) 1-12 AprHlj.stj: David Charles Abell; Leikstj.: Lee Blakeley
A Flowering Tree (Adams) 5-13 MaíHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Vishal Bhardwaj
The King and I (Rodgers) 13-29 JúnHlj.stj: James Holmes; Leikstj.: Lee Blakeley
Paris, Cité de la musique  / 
Orlando (concert) (Handel) 19 JúnHlj.stj: René Jacobs
Paris, Opéra-Comique  / 
Written on Skin (Benjamin) 16-19 NóvHlj.stj: George Benjamin; Leikstj.: Katie Mitchell
Manfred (Schumann) 9-15 DesHlj.stj: Emmanuel Krivine; Leikstj.: Georges Lavaudant
Lakmé (Delibes) 10-20 JanHlj.stj: François-Xavier Roth; Leikstj.: Lilo Baur
Pelléas et Mélisande (Debussy) 17-25 FebHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: Stéphane Braunschweig
Platée (Rameau) 20-30 MarHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Robert Carsen
Castor et Pollux (concert) (Rameau) 21 MarHlj.stj: Raphaël Pichon
L'histoire du Soldat (Stravinsky) 5-7 AprHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Jacques Osinski
El amor brujo (Falla) 5-7 AprHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Jacques Osinski
Ali-Baba (Lecocq) 12-22 MaíHlj.stj: Jean-Pierre Haeck; Leikstj.: Arnaud Meunier
La Naissance de David de Sassoun (concert) (Aprikian) 5 JúnHlj.stj: Alain Altinoglu
Robert le Cochon (Dupin) 13-15 JúnHlj.stj: Jean-François Heisser; Leikstj.: Ivan Grinberg
Paris, MC93 Bobigny  / 
Don Giovanni (Mozart) 22-31 MarHlj.stj: Alexandre Myrat; Leikstj.: Christophe Perton
Paris, L'Opéra National de Paris (Opéra Bastille, Palais Garnier)  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 7 Sep-9 OktHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Andrei Serban
Alceste (Gluck) 12 Sep-7 OktHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Olivier Py
Vec Makropulos (Janáček) 16 Sep-2 OktHlj.stj: Susanna Mälkki; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Aida (Verdi) 10 Okt-16 NóvHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Olivier Py
Così fan tutte (Mozart) 22 Okt-13 NóvHlj.stj: Michael Schønwandt; Leikstj.: Ezio Toffolutti
Elektra (Strauss) 27 Okt-1 DesHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Carsen
I puritani (Bellini) 25 Nóv-19 DesHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Laurent Pelly
La clemenza di Tito (Mozart) 27 Nóv-23 DesHlj.stj: Tomas Netopil; Leikstj.: Willy Decker
Werther (Massenet) 19 Jan-12 FebHlj.stj: Michel Plasson; Leikstj.: Benoît Jacquot
Alcina (Handel) 25 Jan-12 FebHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Robert Carsen
La fanciulla del West (Puccini) 1-28 FebHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Nikolaus Lehnhoff
Madama Butterfly (Puccini) 14 Feb-12 MarHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Robert Wilson
Die Zauberflöte (Mozart) 11 Mar-15 AprHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Carsen
La bohème (Puccini) 15 Mar-14 JúlHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Jonathan Miller
L'italiana in Algeri (Rossini) 31 Mar-23 AprHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Andrei Serban
Tristan und Isolde (Wagner) 8 Apr-4 MaíHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Peter Sellars
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 24 Apr-23 MaíHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Robert Carsen
Orphée et Eurydice (Gluck) 3-21 MaíHlj.stj: Thomas Hengelbrock / Manlio Benzi; Leikstj.: Pina Bausch
La traviata (Verdi) 2-20 JúnHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Benoît Jacquot
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 7-30 JúnHlj.stj: Rinaldo Alessandrini; Leikstj.: Robert Wilson, Giuseppe Frigeni
La traviata (Verdi) 8 Sep-12 OktHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Benoît Jacquot
Le barbier de Séville (Rossini) 19 Sep-3 NóvHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Damiano Michieletto
Tosca (Puccini) 10 Okt-28 NóvHlj.stj: Daniel Oren / Evelino Pidò; Leikstj.: Pierre Audi
L'Enlèvement au sérail (Mozart) 16 Okt-15 FebHlj.stj: Philippe Jordan / Marius Stieghorst; Leikstj.: Zabou Breitman
Hansel et Gretel (Humperdinck) 20 Nóv-18 DesHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Mariame Clément
La bohème (Puccini) 30 Nóv-30 DesHlj.stj: Mark Elder; Leikstj.: Jonathan Miller
Don Giovanni (Mozart) 15 Jan-14 FebHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Michael Haneke
Ariadne auf Naxos (Strauss) 22 Jan-17 FebHlj.stj: Michael Schønwandt; Leikstj.: Laurent Pelly, Agathe Melinand
Pelléas et Mélisande (Debussy) 7-28 FebHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Wilson, Giuseppe Frigeni
Faust (Gounod) 2-28 MarHlj.stj: Michel Plasson; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Le Cid (Massenet) 27 Mar-21 AprHlj.stj: Michel Plasson; Leikstj.: Charles Roubaud
Rusalka (Dvořák,A) 3-26 AprHlj.stj: Jakub Hrůša; Leikstj.: Robert Carsen
La flûte enchantée (Mozart) 17 Apr-28 JúnHlj.stj: Constantin Trinks / Patrick Lange; Leikstj.: Robert Carsen
Le Roi Arthus (Chausson) 16 Maí-14 JúnHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Graham Vick
Alceste (Gluck) 16 Jún-15 JúlHlj.stj: Marc Minkowski / Sébastien Rouland; Leikstj.: Olivier Py
Adriana Lecouvreur (Cilea) 23 Jún-15 JúlHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: David McVicar
Paris, Salle Pleyel  / 
Alessandro (concert) (Handel) 23 SepHlj.stj: George Petrou
Le nozze di Figaro (concert) (Mozart) 11 OktHlj.stj: René Jacobs
Carmina Burana (Orff) 11-12 NóvHlj.stj: Paavo Järvi
Messe en si mineur (concert) (Bach,JS) 17 DesHlj.stj: Raphaël Pichon
Boris Godounov (concert) (Musorgsky) 5 FebHlj.stj: Tugan Sokhiev
La bohème (concert) (Puccini) 17 JúnHlj.stj: Jean-Luc Tingaud
Otello (concert) (Verdi) 26 JúnHlj.stj: Riccardo Frizza
Quimper, Théâtre de Cornouaille  / 
La Voix humaine (Poulenc) 8 OktLeikstj.: Juliette Mailhé
La Grande-Duchesse de Gérolstein (Offenbach) 14 JanHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Philippe Béziat
Kátia Kabanová (Janáček) 21 MarHlj.stj: Irène Kudela; Leikstj.: André Engel
Reims, Opéra de Reims  / 
L'orfeo (Monteverdi) 19-20 OktHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Laurent Brethome
Don Giovanni (Mozart) 6-10 NóvHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Oriol Tomas
Croquefer (Offenbach) 16 NóvHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Jean-Philippe Salério
L'Île de Tulipatan (Offenbach) 16 NóvHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Jean-Philippe Salério
Der Kaiser von Atlantis (Ullmann) 17-18 JanHlj.stj: Philippe Nahon; Leikstj.: Louise Moaty
Don Pasquale (Donizetti) 9-11 FebHlj.stj: Roberto Forés Veses; Leikstj.: Andrea Cigni
Il trovatore (Verdi) 23-25 MarHlj.stj: Konstantin Chudovsky; Leikstj.: Gilbert Deflo
La belle Hélène (Offenbach) 17-18 MaíHlj.stj: Christophe Talmont; Leikstj.: Bernard Pisani
Rennes, Opéra de Rennes  / 
Orlando (Handel) 16-21 OktHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Eric Vigner
Il re pastore (concert) (Mozart) 9-10 DesHlj.stj: Darell Ang
Fortunio (Messager) 31 Jan-6 FebHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
Concert (Berlioz) 21 Feb
Pomme d'Api (Offenbach) 27-29 MarHlj.stj: Darrel Ang
Une Éducation manquée (Chabrier) 27-29 MarHlj.stj: Darrel Ang
Rigoletto (Verdi) 28 Maí-5 JúnHlj.stj: Sasha Götzel; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Rouen, Opéra de Rouen Haute-Normandie  / 
La Damnation de Faust (Berlioz) 4-8 OktHlj.stj: Nicolas Kruger; Leikstj.: Frédéric Roels
Carmen Intime (Bizet) 13 Nóv-8 DesLeikstj.: Frédéric Roels, Coline Gourdin
Le Vaisseau fantôme (Wagner) 31 Jan-2 FebHlj.stj: Julien Masmondet; Leikstj.: Lucas Simon
Don Pasquale (Donizetti) 14-20 MarHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Andrea Cigni
Dido and Aeneas (Purcell) 9-13 MaíHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
La finta giardiniera (Mozart) 4-12 JúnHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: Vincent Boussard
Saint-Etienne, Opéra Théâtre de Saint-Étienne  / 
L'orfeo (Monteverdi) 8 OktHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Laurent Brethome
Lakmé (Delibes) 8-12 NóvHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Lilo Baur
Concert (Verdi) 19 NóvHlj.stj: Laurent Campellone
Siegfried et l'Anneau Maudit (Wagner) 7 DesHlj.stj: Marius Stieghorst; Leikstj.: Charlotte Nessi
Ciboulette (Hahn) 29 Des-2 JanHlj.stj: Laurent Touche; Leikstj.: Michel Fau
La belle et la bête (Glass) 18-19 JanHlj.stj: Michael Riesman
Les Barbares (concert) (Saint-Saëns) 14-16 FebHlj.stj: Laurent Campellone
Werther (Massenet) 21-25 MarHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Laurent Fréchuret
La petite messe solennelle (concert) (Rossini) 1 AprHlj.stj: Alberto Zedda
Carmina Burana (concert) (Orff) 13 MaíHlj.stj: Laurent Campellone
Les noces de Figaro (Mozart) 15-21 JúnHlj.stj: Jonathan Cohen; Leikstj.: Richard Brunel
Strasbourg, L'Opéra national du Rhin  / 
De la maison des morts (Janáček) 27 Sep-5 OktHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Robert Carsen
La cenerentola (Rossini) 25 Okt-5 NóvHlj.stj: Enrique Mazzola / Thomas Blunt; Leikstj.: Sandrine Anglade
Rigoletto (Verdi) 8-23 DesHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Robert Carsen(original), Christophe Gayral(revival)
Aladin et la lampe merveilleuse (Rota) 17-22 JanHlj.stj: Vincent Monteil; Leikstj.: Waut Koeken
Der fliegende Holländer (Wagner) 26 Jan-8 FebHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Nicolas Brieger
Le Roi Arthus (Chausson) 14-25 MarHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Keith Warner
Die Schöpfung (concert) (Haydn) 3-9 AprHlj.stj: Vincent Monteil
Doctor Atomic (Adams) 2-9 MaíHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Lucinda Childs
Platée (Rameau) 13-21 JúnHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Mariame Clément
La colombe (Gounod) 1-3 JúlHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Stéphane Vérité
Le pauvre matelot (Milhaud) 1-3 JúlHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Stéphane Vérité
Toulon, Opéra de Toulon Provence Mediterranée  / 
Norma (Bellini) 22-27 OktHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Massimo Gasparòn
La finta giardiniera (Mozart) 22-24 NóvHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: Vincent Boussard
La vie parisienne (Offenbach) 28-31 DesHlj.stj: Jérôme Pillement; Leikstj.: Nadine Duffaut
La cenerentola (Rossini) 24-28 JanHlj.stj: Edmon Colomer; Leikstj.: Jean-Philippe Clarac, Olivier Delœuil
Ariane à Naxos (Strauss) 14-18 MarHlj.stj: Rani Calderon; Leikstj.: Mireille Larroche
Macbeth (Verdi) 25-29 AprHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Don Giovanni (Mozart) 20-27 MaíHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Frédéric Bélier-Garcia
Toulouse, Théâtre du Capitole  / 
Manon (Massenet) 29 Sep-15 OktHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Laurent Pelly
Orlando (Handel) 10-16 NóvHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Eric Vigner
Hansel et Gretel (Humperdinck) 22-31 DesHlj.stj: Claus Peter Flor; Leikstj.: Andreas Baesler
La favorite (Donizetti) 6-19 FebHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Vincent Boussard
Cavalleria rusticana (Mascagni) 14-23 MarHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Yannis Kokkos
Pagliacci (Leoncavallo) 14-23 MarHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Yannis Kokkos
Les Pigeons d'argile (Hurel) 15-22 AprHlj.stj: Tito Ceccherini; Leikstj.: Mariame Clément
I due Foscari (Verdi) 16-25 MaíHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Stefano Vizioli
Daphne (Strauss) 15-29 JúnHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Patrick Kinmonth
Le petit ramoneur (Britten) 25 Jún-4 JúlHlj.stj: Christophe Larrieu; Leikstj.: Caroline Bertran-Hours
Un bal masqué (Verdi) 30 Sep-12 OktHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Vincent Boussard
Owen Wingrave (Britten) 21-25 NóvHlj.stj: David Syrus; Leikstj.: Walter Sutcliffe
The Turn of the Screw (Britten) 21-25 NóvHlj.stj: David Syrus; Leikstj.: Walter Sutcliffe
Doña Francisquita (Vives) 21-31 DesHlj.stj: Josep Caballé Domenech; Leikstj.: Emilio Sagi
Tristan und Isolde (Wagner) 28 Jan-11 FebHlj.stj: Claus Peter Flor; Leikstj.: Nicolas Joël
Porgy and Bess (Gershwin) 17-22 MarHlj.stj: William Barkhymer; Leikstj.: Baayork Lee
Castor et Pollux (Rameau) 24 Mar-2 AprHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Mariame Clément
massacre (Mitterer) 12-17 AprHlj.stj: Peter Rundel; Leikstj.: Ludovic Lagarde
Les fiançailles au couvent (Prokofiev) 15-24 MaíHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Martin Duncan
Turandot (Puccini) 19-30 JúnHlj.stj: Stefan Solyom; Leikstj.: Calixto Bieito
Tourcoing, Atelier Lyrique de Tourcoing  / 
Le Roi David (Honegger) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
La petite messe solennelle (Rossini) 17-21 JanHlj.stj: Jean-Claude Malgoire; Leikstj.: Jean Philippe Delavault
Aben Hamet (Dubois) 14-18 MarHlj.stj: Jean-Claude Malgoire; Leikstj.: Alita Baldi
Le barbier de Séville (Rossini) 15-17 AprHlj.stj: Jean-Claude Malgoire; Leikstj.: Arnaud Décarsin, Christian Schiaretti
Tours, Grand Théâtre de Tours  / 
Don Giovanni (Mozart) 11-15 OktHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Oriol Tomas
Passionnément (Messager) 27-31 DesHlj.stj: Emmanuel Trenque; Leikstj.: Jacques Duparc
Carmen (Bizet) 17-21 JanHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Gilles Bouillon
The Turn of the Screw (Britten) 14-18 MarHlj.stj: Ariane Matiakh; Leikstj.: Dominique Pitoiset
Bérénice (Magnard) 4-8 AprHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Alain Garichot
Falstaff (Verdi) 23-27 MaíHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Gilles Bouillon
Versailles, Opéra Royal de Versailles  / 
La Caravane du Caire (concert) (Grétry) 22 OktHlj.stj: Guy Van Waas
Orfeo ed Euridice (concert) (Gluck) 7 NóvHlj.stj: Laurence Equilbey
Orlando (Handel) 21-24 NóvHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Eric Vigner
Les Danaïdes (concert) (Salieri) 27 NóvHlj.stj: Christophe Rousset
Elena (Cavalli) 6-8 DesHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
Così fan tutte (Mozart) 30 Jan-2 FebHlj.stj: Ryan Brow; Leikstj.: Nick Olcott
Les Femmes vengées (Philidor) 1-2 FebHlj.stj: Ryan Brown; Leikstj.: Nick Olcott
Le Bourgeois gentilhomme (Lully) 7-9 FebHlj.stj: Christophe Coin; Leikstj.: Denis Podalydès
Les Fêtes de l'hymen et de l'amour (concert) (Rameau) 13 FebHlj.stj: Hervé Niquet
Herculanum (concert) (David) 8 MarHlj.stj: Hervé Niquet
L'Artaserse (Vinci) 19-23 MarHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Silviu Purcarete(original), Rares Zaharia(revival)
Tamerlano (concert) (Handel) 5 AprHlj.stj: Maxim Emelyanychev
Tancréde (Campra) 6-7 MaíHlj.stj: Olivier Schneebeli; Leikstj.: Vincent Tavernier
Persée (Lully) 23-25 MaíHlj.stj: David Fallis; Leikstj.: Marshall Pynkoski
Amadigi di Gaula (concert) (Handel) 5 JúnHlj.stj: Ottavio Dantone
Didon et Enée (Purcell) 14-15 JúnHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek