2013/14 > Pólland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2013/14 > Pólland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Svíþjóð Litháen
Þýskaland

Pólland
 
Hvíta-Rússland
Tékkland Slóvakía Úkraína

Bialystok, Opera i Filharmonia Podlaska  / 

Straszny dwór (Moniuszko) 3 Nóv-12 FebHlj.stj: Mieczysław Dondajewski; Leikstj.: Roberto Skolmowski
La traviata (Verdi) 20 Des-22 JúnHlj.stj: Michał Klauza; Leikstj.: Roberto Skolmowski
Bydgoszcz, Opera Nova w Bydgoszczy  / 
Halka (Moniuszko) 20 Sep-5 AprHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Natalia Babińska
Rusalka (Dvořák,A) 28 Sep-25 FebHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Kristina Wuss
Manru (Paderewski) 10 Okt-23 MarHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Laco Adamik
Cavalleria rusticana (Mascagni) 26 Okt-4 FebHlj.stj: Wojciech Rajski; Leikstj.: Andrzej Bubień
Pagliacci (Leoncavallo) 26 Okt-4 FebHlj.stj: Wojciech Rajski; Leikstj.: Andrzej Bubień
Madama Butterfly (Puccini) 7-10 NóvHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Marianne Berglof
Baron cygański (Strauss,J) 27 Nóv-1 DesHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Janina Niesobska
Die Zauberflöte (Mozart) 12-13 DesHlj.stj: Dirk Vermeulen; Leikstj.: Matthias Remus
L'elisir d'amore (Donizetti) 16-19 JanHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Krzysztof Nazar
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 8-9 FebHlj.stj: Maciej Wierzchoń / Piotr Wajrak; Leikstj.: Cezary Domagała
La traviata (Verdi) 1 Mar-14 MaíHlj.stj: Simca Heled; Leikstj.: Bodo Igesz
Gräfin Mariza (Kálmán) 13-16 MarHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Laco Adamik
La bohème (Puccini) 28-30 MarHlj.stj: Andrzej Knap; Leikstj.: Maciej Prus
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 26-27 AprHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Wojciech Adamczyk
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 29 AprHlj.stj: Eraldo Salmieri; Leikstj.: Natalia Babińska
The Portrait (Weinberg) 1 MaíHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: David Pountney(original), Anelia Kadieva(revival)
Lakmé (Delibes) 22-25 MaíHlj.stj: Andrzej Straszyński; Leikstj.: Krzysztof Kelm
Gdansk, Opera Bałtycka  / 
Maria (Statkowski) 25-29 ÁgHlj.stj: Łukasz Borowicz; Leikstj.: Michael Gieleta
Carmen (Bizet) 6-8 SepHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Marek Weiss
Ubu Rex (Penderecki) 27 Sep-29 AprHlj.stj: Wojciech Michniewski; Leikstj.: Janusz Wiśniewski
Maria (Statkowski) 15-17 NóvHlj.stj: Łukasz Borowicz; Leikstj.: Michael Gieleta
La traviata (Verdi) 7-11 DesHlj.stj: Andriy Yurkevych; Leikstj.: Karolina Sofulak
Madame Curie (Sikora) 18-19 JanHlj.stj: Wojciech Michniewski; Leikstj.: Marek Weiss
Macbeth (Verdi) 14-16 FebHlj.stj: José Maria Florêncio; Leikstj.: Marek Weiss
Così fan tutte (Mozart) 1-5 MarHlj.stj: Friedrich Haider; Leikstj.: Marek Weiss
The Gamblers (Shostakovich) 30 Mar-2 AprHlj.stj: Michał Klauza; Leikstj.: Andrzej Chyra
Rothschild's Violin (Fleyshman) 30 Mar-2 AprHlj.stj: Michał Klauza; Leikstj.: Marek Weiss
Tosca (Puccini) 25 Maí-17 JúnHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Marek Weiss
Krakow, Opera Krakowska  / 
The Gypsy Baron (Strauss,J) 14 Sep-28 JanHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Laco Adamik
Rigoletto (Verdi) 22 SepHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Henryk Baranowski
The Devils of Loudun (Penderecki) 27 Sep-16 MarHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Laco Adamik
Messa da Requiem (concert) (Verdi) 4 Okt-3 NóvHlj.stj: Tomasz Tokarczyk
Paradise Lost (Penderecki) 5 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 11 Okt-6 AprHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Orpheus and Eurydice (Gluck) 19 Okt-23 MarHlj.stj: Marek Toporowski; Leikstj.: Giorgio Madia
The Marriage of Figaro (Mozart) 25 Okt-2 FebHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Laco Adamik
Halka (Moniuszko) 8-10 NóvHlj.stj: Łukasz Borowicz; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Pierrot Lunaire (Schoenberg,A) 20 Nóv-21 FebHlj.stj: Paweł Szczepański; Leikstj.: Włodzimierz Nurkowski
The Troubadour (Verdi) 22 Nóv-9 MarHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Laco Adamik
La traviata (Verdi) 29 Nóv-6 MaíHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Krzysztof Nazar
L'elisir d'amore (Donizetti) 7 Des-18 MaíHlj.stj: Evgeny Volynskiy; Leikstj.: Henryk Baranowski
The Haunted Manor () 4-5 JanHlj.stj: Piotr Sułkowski; Leikstj.: Laco Adamik
Die Fledermaus (Strauss,J) 17 Jan-2 MarHlj.stj: Uwe Theimer; Leikstj.: Janusz Józefowicz
Carmen (Bizet) 7-9 FebHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Laco Adamik
La cenerentola (Rossini) 15 Feb-25 MaíHlj.stj: Damiano Binetti; Leikstj.: Giorgio Madia
Little Lord (Markwick) 21 Feb-31 MaíHlj.stj: Sebastian Perłowski; Leikstj.: Janusz Szydłowski
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 28-30 MarHlj.stj: Evgeny Volynskiy; Leikstj.: Michał Znaniecki
Tosca (Puccini) 11-13 AprHlj.stj: Andrzej Straszyński; Leikstj.: Laco Adamik
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 25-30 AprHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Michał Znaniecki
Lodz, Teatr Wielki  / 
Madama Butterfly (Puccini) 22 Sep-28 MarHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Janina Niesobska
Tosca (Puccini) 27 Sep-16 MarHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Janina Niesobska, Waldemar Zawodziński
Nabucco (Verdi) 2 Okt-13 AprHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Marek Okopiński
La bohème (Puccini) 4 Okt-2 AprHlj.stj: Tadeusz Wojciechowski / Eraldo Salmieri; Leikstj.: Laco Adamik
La traviata (Verdi) 6 Okt-30 MarHlj.stj: Eraldo Salmieri; Leikstj.: Janina Niesobska, Waldemar Zawodziński
Carmen (Bizet) 9 Okt-10 AprHlj.stj: Bassem Akiki; Leikstj.: Laco Adamik
Anna Bolena (Donizetti) 13 Okt-26 AprHlj.stj: Eraldo Salmieri; Leikstj.: Janina Niesobska
My Fair Lady (Loewe) 16 Okt-21 Jan
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 11 Jan-5 AprHlj.stj: Eraldo Salmieri; Leikstj.: Natalia Babińska
The Magic Flute (Mozart) 25 Jan-23 MarHlj.stj: Bassem Akiki; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Aida (Verdi) 8-11 FebHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
Maria Stuarda (Donizetti) 23 FebHlj.stj: Eraldo Salmieri; Leikstj.: Dieter Kaegi
Requiem (concert) (Verdi) 18 AprHlj.stj: Eraldo Salmieri
Poznan, Teatr Wielki  / 
Falstaff (Verdi) 21 Sep-9 FebHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Tomasz Konina
Cyberiada (Meyer,K) 28-29 SepHlj.stj: Krzysztof Słowiński; Leikstj.: Ran Arthur Braun
Parsifal (Wagner) 18 Okt-13 AprHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Kirsten Dehlholm
Le nozze di Figaro (Mozart) 27 Okt-6 FebHlj.stj: Zbigniew Graca; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
Jaś i Małgosia (Humperdinck) 7 Nóv-31 MaíHlj.stj: Agnieszka Nagórka; Leikstj.: Monika Dobrowlańska
Messa da Requiem (concert) (Verdi) 17 NóvHlj.stj: Gabriel Chmura
Nabucco (Verdi) 22 Nóv-6 AprHlj.stj: Tadeusz Kozłowski / Agnieszka Nagórka; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
The Portrait (Weinberg) 6 Des-19 JanHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: David Pountney(original), Anelia Kadieva(revival)
La traviata (Verdi) 15 Des-4 FebHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 8 Jan-6 MaíHlj.stj: Zbigniew Graca; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
Aida (Verdi) 12 Jan-9 MarHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
Straszny dwór (Moniuszko) 22 Jan-2 AprHlj.stj: Maciej Wieloch; Leikstj.: Emil Wesołowski
Tosca (Puccini) 23 Feb-30 MarHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Laco Adamik
Don Giovanni (Mozart) 22 Mar-10 JúnHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Pippo Delbono
La bohème (Puccini) 24 Apr-13 MaíHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Ran Arthur Braun
Carmen (Bizet) 24 Maí-20 JúnHlj.stj: Kees Bakels; Leikstj.: Denis Krief
The Angel of the Odd (Coli) 7-14 JúnHlj.stj: Grzegorz Wierus; Leikstj.: Krzysztof Cicheński
Szczecin, Opera na Zamku  / 
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 28 Sep-6 AprHlj.stj: Frank Zacher / Jerzy Wołosiuk; Leikstj.: Dmitry Bertman
Madama Butterfly (Puccini) 26-27 OktHlj.stj: Vladimir Kiradjiev; Leikstj.: Pia Partum
Zemsta nietoperza (Strauss,J) 23 Nóv-25 MaíHlj.stj: Jerzy Wołosiuk; Leikstj.: Jitka Stokalska
Lohengrin (Wagner) 13 Des-11 JanHlj.stj: Golo Berg; Leikstj.: Dirk Löschner
Robinson Crusoe (Offenbach) 31 Des-23 FebHlj.stj: Jerzy Wołosiuk / Piotr Deptuch; Leikstj.: Martin Otava
L'elisir d'amore (Donizetti) 14 Feb-1 JúnHlj.stj: Vladimir Kiradjiev; Leikstj.: Jitka Stokalska
Nabucco (Verdi) 22-23 MarHlj.stj: Vladimir Kiradjiev; Leikstj.: Olga Iwanowna
Hrabina Marica (Kálmán) 22 JúnHlj.stj: Jerzy Wołosiuk; Leikstj.: Natalia Babińska
Warszawa, Teatr Wielki - Opera Narodowa / Polish National Opera  / 
The Devils of Loudun (Penderecki) 2-8 OktHlj.stj: Lionel Friend; Leikstj.: Keith Warner
Don Carlos (Verdi) 27 Okt-2 NóvHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Willy Decker
Nabucco (Verdi) 19 Nóv-25 FebHlj.stj: Bassem Akiki; Leikstj.: Marek Weiss
Jolanta (Tchaikovsky,P) 12-19 DesHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Mariusz Trelinski
Duke Bluebeard's Castle (Bartók) 13-19 DesHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Mariusz Trelinski
Orfeo ed Euridice (Gluck) 10 Jan-21 FebHlj.stj: Łukasz Borowicz; Leikstj.: Mariusz Treliński
Straszny dwór (Moniuszko) 24 Jan-5 JúnHlj.stj: Jakub Chrenowicz; Leikstj.: Mikołaj Grabowski
Qudsja Zaher (Szymański) 2-4 FebHlj.stj: Wojciech Michiewski; Leikstj.: Eimuntas Nekrošius
Le Rossignol (Stravinsky) 15-18 FebHlj.stj: Modestas Pitrenas; Leikstj.: Alexander Petrov
Madame Butterfly (Puccini) 14 Mar-10 MaíHlj.stj: Andriy Yurkevych / Piotr Staniszewski; Leikstj.: Mariusz Treliński
Attila (concert) (Verdi) 15 MarHlj.stj: Carlo Montanaro
Lohengrin (Wagner) 11-17 AprHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Antony McDonald
Zwycięstwo nad słońcem (Wojciechowski) 26-29 AprHlj.stj: Marta Kluczyńska; Leikstj.: Krzysztof Garbaczewski
Solarize (Stańczyk) 26-29 AprHlj.stj: Marta Kluczyńska; Leikstj.: Krzysztof Garbaczewski
Elektra (Strauss) 4-6 MaíHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Willy Decker
Moby Dick (Knapik) 25-29 JúnHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Barbara Wysocka
Warszawa, Warszawska Opera Kameralna / Warsaw Chamber Opera  / 
Imeneo (Handel) 13 Sep-15 FebHlj.stj: Władysław Kłosiewicz; Leikstj.: Ryszard Peryt
The Telephone (Menotti) 27-28 SepLeikstj.: Katarzyna Kowalska-Smoleń
(Łopacki) 27-28 SepHlj.stj: Marcin Piotr Łopacki
The Young Wife (Brochocka) 11-12 OktLeikstj.: Adam Biernacki
Così fan tutte (Mozart) 18 Okt-30 NóvHlj.stj: Ruben Silva; Leikstj.: Marek Weiss
Suor Angelica (Puccini) 25-26 OktHlj.stj: Marta Kosielska; Leikstj.: Maria Gabriella Munari
La cenerentola (Rossini) 31 Jan-22 FebHlj.stj: Zbigniew Graca; Leikstj.: Jitka Stokalska
Rinaldo (Handel) 14-15 MarHlj.stj: Władysław Kłosiewicz; Leikstj.: Ryszard Peryt
Die Zauberflöte (Mozart) 22-23 MarLeikstj.: Jacek Papis
Nocleg w Apeninach (Moniuszko) 28-29 MarHlj.stj: Sławomir A. Wróblewski; Leikstj.: Małgorzata Kaczmarska
L'elisir d'amore (Donizetti) 11 Apr-24 MaíHlj.stj: Ruben Silva; Leikstj.: Jitka Stokalska
Wroclaw, Opera Wrocławska  / 
Le nozze di Figaro (Mozart) 11 Sep-19 OktHlj.stj: Tadeusz Zathey; Leikstj.: Marek Weiss
La traviata (Verdi) 12 Sep-18 DesHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Adam Frontczak
Chopin (Orefice) 13 Sep-21 NóvHlj.stj: Ewa Michnik
Rigoletto (Verdi) 14 Sep-8 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Michał Znaniecki
Król Roger (Szymanowski) 15 Sep-24 OktHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Mariusz Treliński
Little Red Riding Hood (Pauer) 17 Sep-21 OktHlj.stj: Michał Czubaszek; Leikstj.: Adam Frontczak
Nabucco (Verdi) 18 Sep-23 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Marek Weiss
Cavalleria rusticana (Mascagni) 19 Sep-9 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Pagliacci (Leoncavallo) 19 Sep-9 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Così fan tutte (Mozart) 20-24 SepHlj.stj: Tomasz Szreder; Leikstj.: Michał Znaniecki
Carmen (Bizet) 22 Sep-21 DesHlj.stj: Tomasz Szreder; Leikstj.: Adam Frontczak
L'elisir d'amore (Donizetti) 24 Sep-6 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Michał Znaniecki
Halka (Moniuszko) 25 Sep-26 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Laco Adamik
La bohème (Puccini) 26 Sep-29 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Paradise Lost (Penderecki) 27 Sep-31 MaíHlj.stj: Andrzej Straszyński; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Boris Godunov (Musorgsky) 28 Sep-28 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Die Zauberflöte (Mozart) 29 Sep-27 DesHlj.stj: Tadeusz Zathey; Leikstj.: Anna Długołęcka
Otello (Verdi) 9 Okt-12 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Michał Znaniecki
The Trap (Krauze) 10-5 OktHlj.stj: Tomasz Szreder; Leikstj.: Ewelina Pietrowiak
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 11-26 OktHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Falstaff (Verdi) 12 Okt-14 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Giovanna d'Arco (Verdi) 23 Okt-20 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Natascha Ursuliak
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 27 Okt-5 NóvHlj.stj: Tadeusz Zathey; Leikstj.: Igor Przegrodzki
Sid, the serpent who wanted to sing (Fox) 29 Okt-25 NóvHlj.stj: Michał Czubaszek; Leikstj.: Adam Frontczak
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 8-17 NóvHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 26 Nóv-17 SepHlj.stj: Tadeusz Zathey; Leikstj.: Michał Znaniecki
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 1 Des-18 Sep
The Haunted Manor () 5 Des-19 NóvHlj.stj: Tomasz Szreder; Leikstj.: Lado Adamic
Alice in Wonderland (Chauls) 17 Des-18 NóvHlj.stj: Michał Czubaszek; Leikstj.: Adam Frontczak
Anatevka (Bock) 4-19 JanHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Marek Weiss, Adam Frontczak
Die Fledermaus (Strauss,J) 23 Jan-31 DesHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Helena Kaut-Howson
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 8 Mar-30 OktHlj.stj: Tomasz Szreder; Leikstj.: Anette Leistenschneider
Parsifal (Wagner) 17 Apr-27 SepHlj.stj: Walter E Gugerbauer / Tomasz Szreder; Leikstj.: Georg Rootering
Macbeth (Verdi) 13-22 JúnHlj.stj: Ewa Michnik; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Angels in America (Eötvös) 3-4 Okt
Sunken Garden (van der Aa) 8 Okt
Der Rosenkavalier (Strauss) 13-20 Des