2017/18 > ítalía 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > ítalía

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Frakkland
Mónakó
Sviss
Austurríki
Slóvenía

ítalía
 
Króatía
Malta Grikkland

Ancona, Teatro delle Muse  / 

Carmen (Bizet) 22-24 SepHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: Francesco Saponaro
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 13-15 OktHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Matteo Mazzoni
Un ballo in maschera (Verdi) 21-23 SepHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: Pete Brooks
La Cenerentola (Rossini) 12-14 OktHlj.stj: Giuseppe Finzi; Leikstj.: Francesca Lattuada
Bergamo, Teatro Donizetti Bergamo  / 
Ettore Majorana (Vetrano) 6 OktHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Die Zauberflöte (Mozart) 27-29 OktHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat(original), Julien Lubek(original), Giorgia Guerra(revival)
Il borgomastro di Saardam (Donizetti) 24 Nóv-2 DesHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Davide Ferrario
Che originali! (Mayr) 25 Nóv-3 DesHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Roberto Catalano
Pigmalione (Donizetti) 25 Nóv-3 DesHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Roberto Catalano
Messa da Requiem in memoria Vincenzo Bellini (concert) (Donizetti) 29 NóvHlj.stj: Corrado Rovaris
La Cenerentola (Rossini) 7-9 DesHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Arturo Cirillo
Rigoletto (Verdi) 15-17 DesHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
Rita (Donizetti) 16 JúnHlj.stj: Roberto Frattini; Leikstj.: Luis Ernesto Doñas
Il viaggio a Reims (Rossini) 5-7 OktHlj.stj: Michele Spotti; Leikstj.: Michał Znaniecki
Tosca (Puccini) 19-21 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Andrea Cigni
Enrico di Borgogna (Donizetti) 23 Nóv-1 DesHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Silvia Paoli
Il castello di Kenilworth (Donizetti) 24 Nóv-2 DesHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Maria Pilar Pérez Aspa
La creazione (Haydn) 29 NóvHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Francesco Micheli
Falstaff (Verdi) 7-9 DesHlj.stj: Marcello Mottadelli; Leikstj.: Roberto Catalano
Bolzano, Fondazione Haydn di Bolzano e Trento  / 
Die Antilope (Staud) 2-3 DesHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Dominique Mentha
Ettore Majorana (Vetrano) 20-21 JanHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Gaia (Kerschbaumer) 22-24 FebHlj.stj: Leonhard Garms; Leikstj.: Hannes Kerschbaumer, Gina Mattiello, Natascha Maraval
La traviata (Verdi) 21-22 AprHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Andrea Bernard
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 17-30 MaíHlj.stj: Philipp von Steinaecker; Leikstj.: Georg Schmiedleitner
Brescia, Teatro Grande di Brescia  / 
La Cenerentola (Rossini) 29 Sep-1 OktHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Arturo Cirillo
Ettore Majorana (Vetrano) 13-15 OktHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Die Zauberflöte (Mozart) 10-12 NóvHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
Carmen (Bizet) 24-26 NóvHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Frédéric Roels
Rigoletto (Verdi) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
Tosca (Puccini) 28-30 SepHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Andrea Cigni
Falstaff (Verdi) 16-18 NóvHlj.stj: Marcello Mottadelli; Leikstj.: Roberto Catalano
Rinaldo (Handel) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Jacopo Spirei
Como, Teatro Sociale di Como - AsLiCo  / 
Ettore Majorana (Vetrano) 28-30 SepHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Die Zauberflöte (Mozart) 3-5 NóvHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
Rigoletto (Verdi) 23-25 NóvHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
La Cenerentola (Rossini) 14-16 DesHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Arturo Cirillo
Carmen (Bizet) 19-21 JanHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Frédéric Roels
Otello (Verdi) 28 Jún-3 JúlHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Silvia Paoli
Il viaggio a Reims (Rossini) 27-29 SepHlj.stj: Michele Spotti; Leikstj.: Michał Znaniecki
Tosca (Puccini) 12-14 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Andrea Cigni
Falstaff (Verdi) 9-11 NóvHlj.stj: Marcello Mottadelli; Leikstj.: Roberto Catalano
La Voix humaine (Poulenc) 23-25 NóvHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Emma Dante
Cavalleria rusticana (Mascagni) 23-25 NóvHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Emma Dante
Rinaldo (Handel) 11-13 JanHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Jacopo Spirei
Cremona, Teatro Ponchielli di Cremona  / 
La Cenerentola (Rossini) 6-8 OktHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Arturo Cirillo
Ettore Majorana (Vetrano) 19-20 OktHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Carmen (Bizet) 17-19 NóvHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Frédéric Roels
Die Zauberflöte (Mozart) 1-3 DesHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
Rigoletto (Verdi) 6-10 DesHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
La patienza di Socrate con due moglie (Draghi) 21-22 JúnHlj.stj: Roberto Perata; Leikstj.: Ilaria Sainato
Tosca (Puccini) 5-7 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Andrea Cigni
Il viaggio a Reims (Rossini) 19-21 OktHlj.stj: Michele Spotti; Leikstj.: Michał Znaniecki
Rinaldo (Handel) 23-25 NóvHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Jacopo Spirei
Falstaff (Verdi) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Marcello Mottadelli; Leikstj.: Roberto Catalano
La Voix humaine (Poulenc) 6-8 DesHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Emma Dante
Cavalleria rusticana (Mascagni) 6-8 DesHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Emma Dante
Fano, Teatro della Fortuna  / 
La bohème (Puccini) 1-3 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Leo Muscato
Il trovatore (Verdi) 6 OktHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Valentina Carrasco
Così fan tutte (Mozart) 24 NóvHlj.stj: Marco Moresco; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Falstaff (Verdi) 9 FebLeikstj.: Roberto Catalano
Ferrara, Teatro Comunale di Ferrara  / 
La traviata (Verdi) 9-11 FebHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Alessio Pizzech
Il tabarro (Puccini) 3-4 MarHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Suor Angelica (Puccini) 3-4 MarHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Gianni Schicchi (Puccini) 3-4 MarHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Esther (Handel) 20 AprHlj.stj: Nicola Valentini; Leikstj.: Marco Bellussi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 6-8 MaíHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Francesco Bellotto
Firenze, Fondazione del Teatro del Maggio Musicale Fiorentino  / 
Madama Butterfly (Puccini) 8-21 SepHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Fabio Ceresa
La bohème (Puccini) 14-30 SepHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Bruno Ravella
Tosca (Puccini) 22 Sep-1 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Federico Bertolani
La rondine (Puccini) 17-25 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Denis Krief
L'elisir d'amore (Donizetti) 21-26 OktHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Pier Francesco Maestrini
The WAM Game (Mozart) 7 Nóv-23 FebHlj.stj: Andrea Basevi; Leikstj.: Manu Lalli
Il giocatore (Cherubini) 18-25 NóvHlj.stj: Enrico Lombardi; Leikstj.: Anna Tereshchenko
La sonnambula (Bellini) 18-29 NóvHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Bepi Morassi
La traviata (Verdi) 19 Nóv-2 DesHlj.stj: John Axelrod / Sebastiano Rolli; Leikstj.: Alfredo Corno
Carmen (Bizet) 7-18 JanHlj.stj: Ryan McAdams; Leikstj.: Leo Muscato
La donna di Siviglia (Bizet) 25 Jan-1 FebHlj.stj: Giuseppe La Malfa; Leikstj.: Manu Lalli
La favorite (Donizetti) 22 Feb-3 MarHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Ariel García Valdès, Derek Gimpel
Requiem (concert) (Mozart) 2-4 MarHlj.stj: Leonardo García Alarcón
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 20-29 MarHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Damiano Michieletto
Alceste (Gluck) 21-30 MarHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Tutti mi chiamano (Rossini) 19-21 AprHlj.stj: Giuseppe La Malfa; Leikstj.: Manu Lalli
Cardillac (Hindemith) 5-15 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Valerio Binasco
La battaglia di Legnano (Verdi) 22-31 MaíHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Marco Tullio Giordana
Paulus (concert) (Mendelssohn) 29 MaíHlj.stj: Fabio Luisi
Infinita tenebra di luce (Guarnieri,A) 3-8 JúnHlj.stj: Pietro Borgonovo; Leikstj.: Giancarlo Cauteruccio
Il prigioniero (Dallapiccola) 19-23 JúnHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Virgilio Sieni
Quattro Pezzi Sacri (Verdi) 19-23 JúnHlj.stj: Michael Boder
La Dafne (Gagliano) 25-29 JúnHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Gianmaria Aliverta
Macbeth (concert) (Verdi) 11-13 JúlHlj.stj: Riccardo Muti
Il trovatore (Verdi) 13-22 SepHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Francesco Micheli
Rigoletto (Verdi) 15-29 SepHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Fancesco Micheli
La traviata (Verdi) 21-30 SepHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Francesco Micheli
Le Villi (Puccini) 16-28 OktHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Francesco Saponaro
Ehi Giò (Montalti) 16-28 OktHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Francesco Saponaro
La Cenerentola (Rossini) 7-14 NóvHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Manu Lalli
Un lampo, un sogno, un gioco (Rossini) 17 Nóv-9 DesHlj.stj: Giuseppe La Malfa; Leikstj.: Manu Lalli
The Rossini Game (Rossini) 17 Nóv-9 DesLeikstj.: Manu Lalli
Carmen (Bizet) 25 Nóv-6 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Leo Muscato
La traviata (Verdi) 29 Nóv-9 DesHlj.stj: Enrico Calesso; Leikstj.: Francesco Micheli
West Side Story (Bernstein) 13-22 DesHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Federico Bellone
Der fliegende Holländer (Wagner) 10-17 JanHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Paul Curran
Un Mari à la porte (Offenbach) 12-21 FebHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Luigi Di Gangi, Ugo Giacomazzi
Cavalleria rusticana (Mascagni) 12-21 FebHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Luigi Di Gangi, Ugo Giacomazzi
Madama Butterfly (Puccini) 22-27 FebHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Fabio Ceresa
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 19-28 MarHlj.stj: Michele Gamba; Leikstj.: Damiano Michieletto
La clemenza di Tito (Mozart) 20-27 MarHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Roberto Andò
La leggenda dell'Olandese volante (Wagner) 3-5 AprHlj.stj: Giuseppe La Malfa; Leikstj.: Manu Lalli
Lear (Reimann) 2-9 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Calixto Bieito
La straniera (Bellini) 14-19 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Marco Tullio Giordana
Le leggi base della stupidità umana (Montalti) 25-30 MaíHlj.stj: Fabio Maestri; Leikstj.: Giancarlo Cauteruccio
Le nozze di Figaro (Mozart) 8-21 JúnLeikstj.: Sonia Bergamasco
Le nozze di Figaro (Mozart) 22-27 JúnHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Valentino Villa
Madama Butterfly (Puccini) 5-13 JúlHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Fabio Ceresa
L'elisir d'amore (Donizetti) 10-25 JúlHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Pier Francesco Maestrini
La traviata (Verdi) 18-26 JúlHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Francesco Micheli
Pagliacci (Leoncavallo) 13+ SepHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Luigi Di Gangi, Ugo Giacomazzi
Noi, due, quattro (Panfili) 13+ SepHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Luigi Di Gangi, Ugo Giacomazzi
La traviata (Verdi) 14-26 SepHlj.stj: Sebastaino Rolli; Leikstj.: Francesco Micheli
Fernand Cortez (Spontini) 12-23 OktHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Cecilia Ligorio
Carmen (Bizet) 13-25 OktHlj.stj: Sesto Quatrini; Leikstj.: Leo Muscato
Gianni Schicchi (Puccini) 15-23 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Denis Krief
Il tabarro (Puccini) 15-23 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Denis Krief
Suor Angelica (Puccini) 15-23 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Denis Krief
Rigoletto (Verdi) 16-27 NóvHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Francesco Micheli
La bohème (Puccini) 14 Des-5 JanHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Bruno Ravella
Risurrezione (Alfano) 17-23 JanHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Don Pasquale (Donizetti) 21 Feb-4 MarHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Andrea Bernard
La traviata (Verdi) 22 Feb-2 AprHlj.stj: Sebastiano Rolli / Manlio Benzi; Leikstj.: Francesco Micheli
Rinaldo (Handel) 22 Mar-3 AprHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Otello (Verdi) 30 Apr-9 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Valerio Binasco
Così fan tutte (Mozart) 5-16 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Elena Bucci
Jeanne d'Arc (Vacchi) 23-29 MaíHlj.stj: Alessandro Cadario; Leikstj.: Federico Tiezzi
Turandot (Puccini) 13-27 JúnHlj.stj: Juraj Valčuha; Leikstj.: Zhang Yimou
Euridice (Peri) 18-25 JúnHlj.stj: Federico Maria Sardelli
Genova, Opera di Genova  / 
West Side Story (Bernstein) 19-29 OktHlj.stj: Wayne Marshall; Leikstj.: Federico Bellone
Waiting (Tariverdiev) 25-26 NóvHlj.stj: Dario Bonuccelli; Leikstj.: Mariya Chamkina
Il telefono (Menotti) 25-26 NóvHlj.stj: Antonio Tappero Merlo; Leikstj.: Lorenza Codignola
Rigoletto (Verdi) 6-29 DesHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa / Dorian Wilson; Leikstj.: Rolando Panerai
Norma (Bellini) 24-31 JanHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Luigi Di Gangi, Ugo Giacomazzi
Miseria e nobiltà (Tutino) 23 Feb-1 MarHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
La rondine (Puccini) 21-25 MarHlj.stj: Giuseppe Acquaviva / Alvise Casellati; Leikstj.: Giorgio Gallione
La traviata (Verdi) 2-6 MaíHlj.stj: Daniel Smith; Leikstj.: Giorgio Gallione
Don Pasquale (Donizetti) 4 MaíHlj.stj: Giorgio Bruzzone; Leikstj.: Luca Baracchini
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 29 Maí-5 JúnHlj.stj: Andriy Yurkevych; Leikstj.: Lorenzo Mariani
Madama Butterfly (Puccini) 26-28 JúlHlj.stj: Alvise Casellati; Leikstj.: Vivien Hewitt
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 27-29 JúlHlj.stj: Daniel Smith; Leikstj.: Vivien Hewitt
An American in Paris (Gershwin) 12-21 OktHlj.stj: Daniel Smith; Leikstj.: Federico Bellone
Abai (Zhubanov) 8 NóvHlj.stj: Alan Buribayev; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Aida (Verdi) 2-16 DesHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Alfonso Antoniozzi
West Side Story (Bernstein) 1-5 JanHlj.stj: Alpesh Chauhan; Leikstj.: Federico Bellone
Simon Boccanegra (Verdi) 15-19 FebHlj.stj: Andriy Yurkevych; Leikstj.: Andrea De Rosa
Don Pasquale (Donizetti) 8-14 MarHlj.stj: Alvise Casellati; Leikstj.: Renaud Doucet
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 12-14 AprHlj.stj: George Jackson; Leikstj.: Federico Bellone
Tosca (Puccini) 2-12 MaíHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Davide Livermore
Cavalleria rusticana (Mascagni) 24-30 MaíHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Luigi Di Gangi, Ugo Giacomazzi
Pagliacci (Leoncavallo) 24-30 MaíHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Luigi Di Gangi, Ugo Giacomazzi
Madama Butterfly (Puccini) 14-20 JúnLeikstj.: Lorenzo Amato
Jesi, Festival Pergolesi Spontini  / 
Il colore del sole (Gregoretti) 8 SepHlj.stj: Gabriele Bonolis; Leikstj.: Cristian Taraborrelli
Il noce di Benevento (Balducci) 2 SepHlj.stj: Alessandro Benigni; Leikstj.: Davide Garattini Raimondi
Le metamorfosi di Pasquale (Spontini) 22 SepHlj.stj: Giuseppe Montesano; Leikstj.: Bepi Morassi
Jesi, Teatro G B Pergolesi  / 
Rigoletto (Verdi) 12-14 JanHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
Il trovatore (Verdi) 26-28 OktHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Valentina Carrasco
Le nozze di Figaro (Mozart) 9-11 NóvHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Maurizio Scaparro(original), Alessio Pizzech
Opera anthology (Rossini) 12-16 Des
Livorno, Teatro Goldoni  / 
Nabucco (Verdi) 24-26 NóvHlj.stj: Marco Severi; Leikstj.: Matteo Anselmi
Iris (Mascagni) 16-17 DesHlj.stj: Daniele Agiman; Leikstj.: Hiroki Ihara
Pia de'Tolomei (Donizetti) 20-21 JanHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
La fanciulla del West (Puccini) 3-4 MarHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
L'elisir d'amore (Donizetti) 26-28 OktHlj.stj: Marco Severi; Leikstj.: Luděk Golat
(Mascagni) 23-25 NóvHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Vivien Hewitt
La bohème (Puccini) 19-20 JanHlj.stj: Gianna Fratta; Leikstj.: Bruno Ravella
Madama Butterfly (Puccini) 29-31 MarHlj.stj: Stefano Romani
Lucca, Teatro del Giglio  / 
La fanciulla del West (Puccini) 18-19 NóvHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
La Wally (Catalani) 19-21 JanHlj.stj: Marco Balderi; Leikstj.: Nicola Berloffa
Iris (Mascagni) 10-11 FebHlj.stj: Daniele Agiman; Leikstj.: Iroki Hihara
Pia de'Tolomei (Donizetti) 17 MarHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
Il tabarro (Puccini) 5 JúlHlj.stj: Massimo Morelli
Suor Angelica (Puccini) 5 JúlHlj.stj: Massimo Morelli
Gianni Schicchi (Puccini) 5 JúlHlj.stj: Massimo Morelli
Suor Angelica (Puccini) 19-21 OktHlj.stj: Marco Guidarini; Leikstj.: Denis Krief
Gianni Schicchi (Puccini) 19-21 OktHlj.stj: Marco Guidarini; Leikstj.: Denis Krief
Otello (Verdi) 18-20 JanHlj.stj: Nicola Paskowski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 22-24 Feb
La bohème (Puccini) 16-17 Mar
Mantova, Teatro Sociale di Mantova  / 
Nabucco (Verdi) 14 JanHlj.stj: Riccardo Leòn Boeretto; Leikstj.: Vittorio Zambon
Il flauto magico (Mozart) 20 AprHlj.stj: Enrico Saverio Pagano; Leikstj.: Andrea Bandel
Messina, Teatro Vittorio Emanuele di Messina  / 
Carmen (Bizet) 9-13 FebHlj.stj: Carlo Palleschi; Leikstj.: Renato Bonajuto
La traviata (Verdi) 4-8 MaíHlj.stj: Andrea Licata; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Milano, Teatro alla Scala  / 
Andrea Chénier (Giordano) 7-31 DesHlj.stj: Riccardo Chailly; Leikstj.: Mario Martone
Die Fledermaus (Strauss,J) 19 Jan-11 FebHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Cornelius Obonya, Carolin Pienkos
Simon Boccanegra (Verdi) 8 Feb-4 MarHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Federico Tiezzi
Orphée et Eurydice (Gluck) 24 Feb-17 MarHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: John Fulljames, Hofesh Shechter
Don Pasquale (Donizetti) 3-28 AprHlj.stj: Riccardo Chailly; Leikstj.: Davide Livermore
Francesca da Rimini (Zandonai) 15 Apr-13 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: David Pountney
Il barbiere di Siviglia per i bambini (Rossini) 15 Apr-7 MaíHlj.stj: Pietro Mianiti; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Aida (Verdi) 8 Maí-3 JúnHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Franco Zeffirelli(original), Marco Gandini(revival)
Fierrabras (Schubert) 5-30 JúnHlj.stj: Daniel Harding; Leikstj.: Peter Stein
Fidelio (Beethoven) 18 Jún-7 JúlHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Deborah Warner
Il pirata (Bellini) 29 Jún-19 JúlHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Emilio Sagi
L'elisir d'amore per i bambini (Donizetti) 4-10 JúlHlj.stj: Pietro Mianiti; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Ali Baba (Cherubini) 1-27 SepHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Liliana Cavani
Ernani (Verdi) 29 Sep-25 OktHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
La finta giardiniera (Mozart) 8-29 OktHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Frederic Wake-Walker
Die Schöpfung (concert) (Haydn) 10-15 OktHlj.stj: Adam Fischer
Elektra (Strauss) 4-29 NóvHlj.stj: Christoph von Dohnányi; Leikstj.: Patrice Chéreau(original), Peter McClintock(revival)
Fin de partie (Kurtag) 15-25 NóvHlj.stj: Markus Stenz; Leikstj.: Pierre Audi
Attila (Verdi) 7 DesHlj.stj: Riccardo Chailly; Leikstj.: Davide Livermore
Attila (Verdi) 11 Des-8 JanHlj.stj: Riccardo Chailly; Leikstj.: Davide Livermore
La traviata (Verdi) 11 Jan-17 MarHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Liliana Cavani
La Cenerentola (Rossini) 10 Feb-5 AprHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle(original), Grischa Asagaroff(revival)
Chovanscina (Musorgsky) 27 Feb-29 MarHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Mario Martone
Manon Lescaut (Puccini) 31 Mar-27 AprHlj.stj: Riccardo Chailly; Leikstj.: David Pountney
Ariadne auf Naxos (Strauss) 23 Apr-22 JúnHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Frederic Wake-Walker
Idomeneo (Mozart) 16 Maí-5 JúnHlj.stj: Christoph von Dohnányi; Leikstj.: Matthias Hartmann
Die tote Stadt (Korngold) 28 Maí-17 JúnHlj.stj: Alan Gilbert; Leikstj.: Graham Vick
I masnadieri (Verdi) 18 Jún-7 JúlHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: David McVicar
Prima la musica, poi le parole (Salieri) 6-19 JúlHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Nicola Raab
Gianni Schicchi (Puccini) 6-19 JúlHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Woody Allen(original), Kathleen Smith Belcher(revival)
Rigoletto (Verdi) 2-22 SepHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Gilbert Deflo
L'elisir d'amore (Donizetti) 10 Sep-10 OktHlj.stj: Michele Gamba; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Quartett (Francesconi) 5-22 OktHlj.stj: Maxime Pascal; Leikstj.: Alex Ollé
Giulio Cesare (Handel) 18 Okt-7 NóvHlj.stj: Giovanni Antonini; Leikstj.: Robert Carsen
Die ägyptische Helena (Strauss) 9-29 NóvHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Modena, Teatro Comunale di Modena  / 
Messa da Requiem (concert) (Verdi) 5 SepHlj.stj: Stefano Ranzani
Il colore del sole (Gregoretti) 27-29 OktHlj.stj: Gabriele Bonolis; Leikstj.: Cristian Taraborrelli
Il trovatore (Verdi) 3-5 NóvHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Stefano Vizioli
Faust (Gounod) 1-3 DesHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Simone Derai
Il tabarro (Puccini) 26-28 JanHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Suor Angelica (Puccini) 26-28 JanHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Gianni Schicchi (Puccini) 26-28 JanHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
La fanciulla del West (Puccini) 22-25 FebHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
The Medium (Menotti) 16-18 MarHlj.stj: Flavio Emilio Scogna; Leikstj.: Stefano Monti
The Telephone (Menotti) 16-18 MarHlj.stj: Flavio Emilio Scogna; Leikstj.: Stefano Monti
La Gioconda (Ponchielli) 23-25 MarHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Federico Bertolani
La vedova allegra (Lehár) 12-13 JúlHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Andrea Merli, Renato Bonajuto
Il corsaro (Verdi) 26-28 OktHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Lamberto Puggelli, Grazia Pulvirenti Puggelli
Satyricon (Maderna) 9-11 NóvHlj.stj: Pietro Borgonovo; Leikstj.: Georg Schmiedleitner
Le Villi (Puccini) 23-25 NóvHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Il castello incantato (Taralli) 16 Des
La forza del destino (Verdi) 25-27 JanHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Italo Nunziata
Andrea Chénier (Giordano) 15-17 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Nicola Berloffa
Serse (Handel) 4-7 AprHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Gabriele Vacis
Napoli, Teatro di San Carlo  / 
Pulcinella (Stravinsky) 18-19 NóvHlj.stj: Maurizio Agostini; Leikstj.: Francesco Nappa
La fanciulla del West (Puccini) 9-17 DesHlj.stj: Juraj Valčuha; Leikstj.: Hugo De Ana
La bohème (Puccini) 11-16 JanHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Mario Pontiggia
My Fair Lady (Loewe) 6-14 FebHlj.stj: Donato Renzetti / Maurizio Agostini; Leikstj.: Paul Curran
La traviata (Verdi) 27 Feb-4 MarHlj.stj: Daniel Oren / Maurizio Agostini; Leikstj.: Lorenzo Amato
Mosè in Egitto (Rossini) 15-20 MarHlj.stj: Stefano Montanari / Maurizio Agostini; Leikstj.: David Pountney
Lady Macbeth del distretto di Mzensk (Shostakovich) 15-22 AprHlj.stj: Juraj Valčuha; Leikstj.: Martin Kušej
Il cappello di paglia di Firenze (Rota) 11-13 MaíHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Elena Barbalich
La traviata (Verdi) 20 Maí-20 JúnHlj.stj: Jordi Bernàcer / Maurizio Agostini; Leikstj.: Lorenzo Amato
Il campanello dello speziale (Donizetti) 30 Jún-1 JúlHlj.stj: Giuseppe Montesano; Leikstj.: Riccardo Canessa
Tosca (Puccini) 12-24 JúlHlj.stj: Juraj Valčuha; Leikstj.: Leo Muscato
La Dirindina (Scarlatti,D) 13 JúlHlj.stj: Maurizio Agostini; Leikstj.: Riccardo Canessa
Rigoletto (Verdi) 14-25 JúlHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Leo Muscato
9. Sinfonie (Beethoven) 2 SepHlj.stj: Zubin Mehta
Nabucco (Verdi) 9-14 OktHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Siroe re di Persia (Vinci) 3-6 NóvHlj.stj: Antonio Florio; Leikstj.: Elena Barbalich
Don Checco (De Giosa) 17-24 NóvHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Lorenzo Amato
Così fan tutte (Mozart) 25 Nóv-2 DesHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Chiara Muti
Kát'a Kabanová (Janáček) 15-20 DesHlj.stj: Juraj Valčuha; Leikstj.: Willy Decker
La bohème (Puccini) 16-22 JanHlj.stj: Alessandro Palumbo; Leikstj.: Francesco Saponaro
Lady, be good (Gershwin) 3-9 FebHlj.stj: Nick Davies; Leikstj.: Emilio Sagi
Un ballo in maschera (Verdi) 22-28 FebHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Leo Muscato
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 17-24 MarHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Laurent Pelly(original), Agathe Mélinand(revival)
Madama Butterfly (Puccini) 16-20 AprHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Ferzan Ozpetek
Die Walküre (Wagner) 11-18 MaíHlj.stj: Juraj Valčuha; Leikstj.: Federico Tiezzi
Madama Butterfly (Puccini) 25 Maí-1 JúnHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Ferzan Ozpetek
Cavalleria rusticana (Mascagni) 6-14 JúlHlj.stj: Juraj Valčuha; Leikstj.: Pippo Delbono
La traviata (Verdi) 20 Sep-5 OktHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Lorenzo Amato
Ermione (Rossini) 7-12 NóvHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Jacopo Spirei
Pagliacci (Leoncavallo) 20-26 NóvHlj.stj: Jordi Bernàcer; Leikstj.: Daniele Finzi Pasca, Julie Hamelin
Novara, Teatro Coccia  / 
Carmen (Bizet) 6-8 OktHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Sergio Rubini
Delitto e Dovere (Colla) 27 OktHlj.stj: Marco Alibrando; Leikstj.: Paolo Gavazzeni, Piero Maranghi
Don Giovanni (Mozart) 15-17 DesHlj.stj: Matthew Aucoin; Leikstj.: Giorgio Ferrara
La vedova allegra (Lehár) 13-14 JanHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Renato Bonajuto, Andrea Merli
Nabucco (Verdi) 23-25 FebHlj.stj: Gianna Fratta; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Requiem (concert) (Mozart) 5 AprHlj.stj: Matteo Beltrami
Rigoletto (Verdi) 5-7 OktHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Paolo Gavazzeni, Piero Maranghi
La cambiale di matrimonio (Rossini) 17 OktHlj.stj: Margherita Colombo; Leikstj.: Laura Cosso
The Beggar's Opera (Pepusch) 27-28 OktHlj.stj: Florian Carré; Leikstj.: Robert Carsen
Mosè in Egitto (Rossini) 16-18 NóvHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Lorenzo Maria Mucci
Gianni Schicchi (Puccini) 14-16 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Davide Garattini Raimondi
Fantasio (Testoni) 21 DesHlj.stj: Balázs Kocsár
Fortunio (Testoni) 21 DesHlj.stj: Balázs Kocsár
Le nozze di Figaro (Mozart) 15-17 FebHlj.stj: Erina Yashima; Leikstj.: Giorgio Ferrara
La traviata (Verdi) 3-5 MaíHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Renato Bonajuto
Padova, Teatro Verdi  / 
Il trovatore (Verdi) 27-29 OktHlj.stj: Alberto Veronesi; Leikstj.: Filippo Tonon
La vedova allegra (Lehár) 29-31 DesHlj.stj: Jordi Bernàcer; Leikstj.: Hugo De Ana
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 2 ÁgHlj.stj: Nicola Simoni; Leikstj.: Yamal Das Irmich
Parma, Teatro Regio di Parma  / 
Jérusalem (Verdi) 28 Sep-20 OktHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Hugo De Ana
La traviata (Verdi) 29 Sep-18 OktHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Andrea Bernard
Stiffelio (Verdi) 30 Sep-21 OktHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: Graham Vick
Falstaff (Verdi) 1-22 OktHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Jacopo Spirei
Messa da Requiem (Verdi) 7-19 OktHlj.stj: Daniele Callegari
Il piccolo principe (Melozzi) 6-9 DesHlj.stj: Stefano Franceschini; Leikstj.: Stefano De Luca
Rigoletto (Verdi) 12-21 JanHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Elisabetta Brusa
Roberto Devereux (Donizetti) 15-25 MarHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Alfonso Antoniozzi
La traviata (Verdi) 23-31 MarHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Andrea Bernard
Tosca (Puccini) 27 Apr-6 MaíHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Joseph Franconi Lee
Macbeth (Verdi) 27 Sep-21 OktHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Daniele Abbado
Un giorno di regno (Verdi) 28 Sep-19 OktHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi, Massimo Gasparòn
Le Trouvère (Verdi) 29 Sep-20 OktHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Robert Wilson, Nicola Panzer
Attila (Verdi) 30 Sep-19 OktHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Andrea De Rosa
Verdi Macbeth (Verdi) 12-20 OktLeikstj.: Maria Federica Maestri
Un ballo in maschera (Verdi) 12-20 JanHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Marina Bianchi
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 22-31 MarHlj.stj: Alessandro D'Agostini; Leikstj.: Renato Bonajuto(original), Beppe De Tomasi(revival)
Andrea Chénier (Giordano) 5-7 AprHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Nicola Berloffa
Requiem (concert) (Mozart) 3-5 MaíHlj.stj: Carlo Montanaro
Pavia, Teatro Fraschini di Pavia  / 
L'inganno felice (Rossini) 30 SepHlj.stj: Jacopo Brusa; Leikstj.: Beppe Soggetti
Rigoletto (Verdi) 3-5 NóvHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
Ettore Majorana (Vetrano) 16-18 NóvHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
La Cenerentola (Rossini) 1-3 DesHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Arturo Cirillo
Die Zauberflöte (Mozart) 9-11 DesHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
Carmen (Bizet) 12-14 JanHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Frédéric Roels
La traviata (Verdi) 17 MarHlj.stj: Jacopo Brusa; Leikstj.: Roberto Catalano
Il viaggio a Reims (Rossini) 12-14 OktHlj.stj: Michele Spotti; Leikstj.: Michał Znaniecki
Tosca (Puccini) 26-28 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Andrea Cigni
La Voix humaine (Poulenc) 15-17 NóvHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Emma Dante
Cavalleria rusticana (Mascagni) 15-17 NóvHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Emma Dante
Falstaff (Verdi) 14-16 DesHlj.stj: Marcello Mottadelli; Leikstj.: Roberto Catalano
Rinaldo (Handel) 18-20 JanHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Jacopo Spirei
Piacenza, Teatro Municipale di Piacenza  / 
Simon Boccanegra (Verdi) 13-15 OktHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Leo Nucci, Salvo Piro
Faust (Gounod) 15-17 DesHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Simone Derai
Il tabarro (Puccini) 2-4 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Suor Angelica (Puccini) 2-4 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Gianni Schicchi (Puccini) 2-4 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
La Cenerentola (Rossini) 16-18 FebHlj.stj: Erina Yashima; Leikstj.: Aldo Tarabella
La Gioconda (Ponchielli) 16-18 MarHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Federico Bertolani
Il corsaro (Verdi) 4-6 MaíHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Lamberto Puggelli, Grazia Pulvirenti
Pagliacci (Leoncavallo) 4-7 OktHlj.stj: Vladimir Ovodok; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
La traviata (Verdi) 19-23 DesHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Leo Nucci, Salvo Piro
La forza del destino (Verdi) 18-20 JanHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Italo Nunziata
Andrea Chénier (Giordano) 22-24 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Nicola Berloffa
Tosca (Puccini) 15-17 MarHlj.stj: Sesto Quatrini; Leikstj.: Alberto Fassini, Joseph Franconi Lee
Kiss me, Kate (Porter) 31 MarHlj.stj: Maria Galantino; Leikstj.: Corrado Abbati
Serse (Handel) 12-14 AprHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Gabriele Vacis
Opera anthology (Monteverdi) 25-27 OktHlj.stj: Michele Gamba; Leikstj.: Federico Bertolani
Pisa, Teatro di Pisa  / 
Pia de'Tolomei (Donizetti) 14-15 OktHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
Il trovatore (Verdi) 10-12 NóvHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Stefano Vizioli
Il Girello (Melani,J) 3 DesHlj.stj: Carlo Ipata; Leikstj.: Eugenio Monti Colla
Iris (Mascagni) 13-14 JanHlj.stj: Daniele Agiman; Leikstj.: Iroki Hihara
La fanciulla del West (Puccini) 3-4 FebHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
L'italiana in Algeri (Rossini) 10-11 MarHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Stefano Vizioli
Cavalleria rusticana (Mascagni) 22 JúnHlj.stj: Mario Menicagli; Leikstj.: Alberto Paloscia
The Beggar's Opera (Pepusch) 20-21 OktHlj.stj: Marie van Rhijn; Leikstj.: Robert Carsen
Mosè in Egitto (Rossini) 9-11 NóvHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Lorenzo Maria Mucci
La vedova ingegnosa (Selitto) 9 DesHlj.stj: Carlo Ipata; Leikstj.: Marco Castagnoli
Il maestro di musica (Pergolesi) 9 DesHlj.stj: Carlo Ipata; Leikstj.: Marco Castagnoli
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 18-20 JanHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Stefano Vizioli
La bohème (Puccini) 16-17 FebHlj.stj: Gianna Fratta; Leikstj.: Bruno Ravella
Edipo Re (concert) (Leoncavallo) 1-3 MarHlj.stj: Daniele Agiman
La Voix humaine (Poulenc) 1-3 MarHlj.stj: Daniele Agiman; Leikstj.: Emma Dante
Ravenna, Teatro Comunale Alighieri di Ravenna  / 
Don Giovanni (Mozart) 12-14 JanHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Giorgio Ferrara, Patrizia Frini
La fanciulla del West (Puccini) 16-18 FebHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Simon Boccanegra (Verdi) 2-4 MarHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Leo Nucci, Salvo Piro
Reggio Emilia, I Teatri di Reggio Emilia  / 
Il trovatore (Verdi) 27-29 OktHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Stefano Vizioli
Faust (Gounod) 7-10 DesHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Simone Derai
Suor Angelica (Puccini) 25-27 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Il tabarro (Puccini) 25-27 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Gianni Schicchi (Puccini) 25-27 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
La Gioconda (Ponchielli) 6-8 AprHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Federico Bertolani
Tosca (Puccini) 22-24 NóvHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Andrea Cigni
Le Villi (Puccini) 29 Nóv-2 DesHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Cristina Pezzoli
La forza del destino (Verdi) 1-3 FebHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Italo Nunziata
Andrea Chénier (Giordano) 1-3 MarHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Nicola Berloffa
Serse (Handel) 29-31 MarHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Gabriele Vacis
Roma, Teatro dell'Opera di Roma  / 
La Damnation de Faust (Berlioz) 12-23 DesHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Damiano Michieletto
I masnadieri (Verdi) 20 Jan-4 FebHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Massimo Popolizio
La sonnambula (Bellini) 18 Feb-3 MarHlj.stj: Speranza Scappucci; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti
La traviata (Verdi) 24 Feb-4 MarHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Sofia Coppola
Il barbiere di Siviglia (reduction) (Rossini) 25 Feb-3 MarHlj.stj: Carlo Donadio / Roberto Di Maio; Leikstj.: Fabio Cherstich
Cavalleria rusticana (Mascagni) 5-15 AprHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Pippo Delbono
Pagliacci (Leoncavallo) 5-15 AprHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Pippo Delbono
Tosca (Puccini) 7 Apr-18 NóvHlj.stj: Jordi Bernàcer / Stefano Ranzani; Leikstj.: Alessandro Talevi
Don Giovanni (reduction) (Mozart) 5-12 MaíHlj.stj: Carlo Donadio / Roberto Di Maio; Leikstj.: Fabio Cherstich
Billy Budd (Britten) 8-15 MaíHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Deborah Warner
La bohème (Puccini) 14-24 JúnHlj.stj: Henrik Nánási / Pietro Rizzo; Leikstj.: Alex Ollé
Rigoletto (reduction) (Verdi) 18 Jún-9 JúlHlj.stj: Carlo Donadio / Roberto De Maio; Leikstj.: Fabio Cherstich
La traviata (Verdi) 3-20 JúlHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Lorenzo Mariani
Carmen (Bizet) 14 Júl-2 ÁgHlj.stj: Ryan McAdams; Leikstj.: Valentina Carrasco
Die Zauberflöte (Mozart) 9-17 OktHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Barrie Kosky, Suzanne Andrade
Le nozze di Figaro (Mozart) 30 Okt-11 NóvHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Graham Vick
Rigoletto (Verdi) 2-18 DesHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Daniele Abbado
Tosca (Puccini) 7 Des-26 JúnHlj.stj: Stefano Ranzani / Jordi Bernàcer; Leikstj.: Alessandro Talevi
La traviata (Verdi) 12-26 JanHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Sofia Coppola
Anna Bolena (Donizetti) 20 Feb-1 MarHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Andrea De Rosa
Orfeo ed Euridice (Gluck) 15-22 MarHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Robert Carsen
La vedova allegra (Lehár) 14-20 AprHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Damiano Michieletto
L'angelo di fuoco (Prokofiev,S) 23 Maí-1 JúnHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Emma Dante
La Cenerentola (Rossini) 8-13 JúnHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Emma Dante
Don Giovanni (Mozart) 27 Sep-6 OktHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Graham Vick
Idomeneo, re di Creta (Mozart) 8-16 NóvHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Robert Carsen
Un romano a Marte (Montalti) 22-24 NóvHlj.stj: John Axelrod; Leikstj.: Fabio Cherstich
Roma, Accademia Nazionale di Santa Cecilia  / 
La Doriclea (Stradella) 2 SepHlj.stj: Andrea De Carlo; Leikstj.: Guillaume Bernardi
Re Ruggero (Szymanowski) 5-9 OktHlj.stj: Antonio Pappano
Vier letzte Lieder (concert) (Strauss) 22 DesHlj.stj: Antonio Pappano
Anna e Zef (Krüs) 27-30 JanHlj.stj: Gabriele Bonolis; Leikstj.: Cesare Scarton
Der fliegende Holländer (concert) (Wagner) 26-30 MarHlj.stj: Mikko Franck
Rovigo, Teatro Sociale di Rovigo  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 2-5 NóvHlj.stj: Alessandro Cedrone; Leikstj.: Massimo Pizzi, Gasparon Contarini
Tosca (Puccini) 13-17 DesHlj.stj: Simon Krečič; Leikstj.: Artemio Cabassi
La traviata (Verdi) 16-18 FebHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Alessio Pizzech
L'italiana in Algeri (Rossini) 24-25 MarHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Stefano Vizioli
Sassari, Ente Concerti Marialisa de Carolis  / 
Turandot (Puccini) 13-15 OktHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Filippo Tonon
Brundibár (Krása) 27-28 OktHlj.stj: Andrea Solinas; Leikstj.: Giovanni Scandella
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 17-19 NóvHlj.stj: Giulio Plotino; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Tosca (Puccini) 8-10 DesHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: Giulio Ciabatti
L'italiana in Algeri (Rossini) 12-14 OktHlj.stj: Sergio La Stella; Leikstj.: Stefano Vizioli
La cambiale di matrimonio (Rossini) 27-28 OktHlj.stj: Andrea Solinas; Leikstj.: Matelda Cappelletti, Maria Paola Cordella
Rigoletto (Verdi) 9-11 NóvHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Paolo Gavazzeni, Piero Maranghi
Carmina Burana (Orff) 17-18 NóvHlj.stj: Jordi Bernàcer
La bohème (Puccini) 7-9 DesHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Matteo Mazzoni
Savona, Opera Giocosa  / 
Le nozze di Figaro (Mozart) 12-14 OktHlj.stj: Giancarlo De Lorenzo; Leikstj.: Primo Antonio Petris
L'attesa (Tariverdiev) 23 NóvLeikstj.: Mariya Chamkina
Il telefono (Menotti) 23 NóvHlj.stj: Antonio Tappero Merlo; Leikstj.: Lorenza Codignola
La vedova allegra (Lehár) 7-8 JúlHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Andrea Merli, Renato Bonajuto
Spoleto, Teatro Lirico Sperimentale di Spoleto  / 
Mahagonny Songspiel (Weill) 11-12 ÁgLeikstj.: Giorgio Sangati
Fammi udire la tua voce (Guarnieri,A) 8-10 SepHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Federico Grazzini
L'impresario delle Canarie (Sarro) 15-17 SepHlj.stj: Pierfrancesco Borrelli; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
Carmen (Bizet) 19-30 SepHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Stefano Monti
Ba-ta-clan (Offenbach) 10-11 ÁgHlj.stj: Mariachiara Grilli; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
Lontano da qui (Perocco) 7-9 SepHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Claudia Sorace, Muta Imago
La furba e lo sciocco (Sarro) 14-16 SepHlj.stj: Pierfrancesco Borrelli; Leikstj.: Andrea Stanisci
La traviata (Verdi) 18-23 SepHlj.stj: Carlo Palleschi; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
Torino, Teatro Regio di Torino  / 
Tristan und Isolde (Wagner) 10-22 OktHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Claus Guth(original), Arturo Gama(revival)
Falstaff (Verdi) 15-26 NóvHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Daniele Abbado, Boris Stetka
Turandot (Puccini) 16-25 JanHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Stefano Poda
Salome (Strauss) 15-25 FebHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Laurie Feldman Santoliquido
L'orfeo (Monteverdi) 13-21 MarHlj.stj: Antonio Florio; Leikstj.: Alessio Pizzech
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16-25 MarHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Tutti dal Barbiere! (Rossini) 22-24 MarHlj.stj: Giulio Laguzzi; Leikstj.: Vittorio Borrelli, Anna Maria Bruzzese
I lombardi alla prima crociata (Verdi) 17-28 AprHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Stefano Mazzonis di Pralafera
Evita (Lloyd Webber) 4-9 MaíHlj.stj: David Steadman; Leikstj.: Bob Tomson, Bill Kenwright
Il segreto di Susanna (Wolf-Ferrari) 16-27 MaíHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Ludovic Lagarde
La Voix humaine (Poulenc) 16-27 MaíHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Ludovic Lagarde
Le nozze di Figaro (Mozart) 26 Jún-6 JúlHlj.stj: Speranza Scappucci; Leikstj.: Elena Barbalich
Don Giovanni (Mozart) 27 Jún-7 JúlHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Michele Placido(original), Vittorio Borrelli(revival)
Così fan tutte (Mozart) 28 Jún-8 JúlHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Ettore Scola(original), Vittorio Borrelli(revival)
Il trovatore (Verdi) 10-23 OktHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Paul Curran
L'elisir d'amore (Donizetti) 13-24 NóvHlj.stj: Michele Gamba; Leikstj.: Fabio Sparvoli
La traviata (Verdi) 14-23 DesHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Henning Brockhaus
Madama Butterfly (Puccini) 10-20 JanHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Rigoletto (Verdi) 6-17 FebHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: John Turturro
Agnese (Paer) 12-24 MarHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Leo Muscato
Pinocchio (Valtinoni) 22-23 MarLeikstj.: Luca Valentino
La sonnambula (Bellini) 10-20 AprHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Mauro Avogadro
L'italiana in Algeri (Rossini) 22-28 MaíHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Cavalleria rusticana (Mascagni) 12-22 JúnHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Gabriele Lavia
Porgy and Bess (Gershwin) 2-7 JúlHlj.stj: William Barkhymer; Leikstj.: Baayork Lee
Treviso, Teatro Comunale di Treviso  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 13-17 OktHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Francesco Bellotto
Atlas 101 (Mancuso) 17 NóvHlj.stj: Giovanni Mancuso; Leikstj.: Chiara Tarabotti
La Cecchina (Piccinni) 15-17 DesHlj.stj: Eddi De Nadai; Leikstj.: Martin Ruis
La traviata (Verdi) 26-30 JanHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Alessio Pizzech
Trieste, Teatro Verdi di Trieste  / 
Evgenij Onegin (Tchaikovsky,P) 17-25 NóvHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Vera Petrova
La prova di un'opera seria (Gnecco) 29 Nóv-24 JúlHlj.stj: Leonardo Catalanotto / Takayuki Yamasaki; Leikstj.: Carlo Antonio De Lucia
Il trovatore (Verdi) 19-27 JanHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Filippo Tonon
La Fille du régiment (Donizetti) 16-24 FebHlj.stj: Simon Krečič; Leikstj.: Sarah Schinasi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 23-31 MarHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Così fan tutte (Mozart) 20-28 AprHlj.stj: Oleg Caetani; Leikstj.: Giorgio Ferrara, Patrizia Frini
L'italiana in Algeri (Rossini) 25 Maí-3 JúnHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Stefano Vizioli
La traviata (Verdi) 22-30 JúnHlj.stj: Pedro Halffter Caro; Leikstj.: Giulio Ciabatti
La prova di un'opera seria (Gnecco) 4 Sep-21 OktHlj.stj: Takayuki Yamasaki; Leikstj.: Carlo Antonio De Lucia
I puritani (Bellini) 16-24 NóvHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati
Nabucco (Verdi) 18-26 JanHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
Il Principe Igor (Borodin) 8-16 Feb
L'elisir d'amore (Donizetti) 15-23 MarHlj.stj: Simon Krečič; Leikstj.: Víctor García Sierra
Madama Butterfly (Puccini) 12-20 AprHlj.stj: Niksa Bareza; Leikstj.: Alberto Triola
Andrea Chénier (Giordano) 17-26 MaíHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Sarah Schinasi
Carmen (Bizet) 21-29 JúnHlj.stj: Oleg Caetani; Leikstj.: Carlo Antonio De Lucia
Venezia, La Fenice  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 24 Nóv-3 DesHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Gianmaria Aliverta
La traviata (Verdi) 6 Des-10 JanHlj.stj: Enrico Calesso / Marco Paladin; Leikstj.: Robert Carsen
Le metamorfosi di Pasquale (Spontini) 19-27 JanHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Bepi Morassi
Die lustige Witwe (Lehár) 2-13 FebHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Damiano Michieletto
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 3-18 FebHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Bepi Morassi
Zenobia, regina de' Palmireni (Albinoni) 22-24 FebHlj.stj: Francesco Erle; Leikstj.: Francesco Bellotto
La bohème (Puccini) 16-25 MarHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Francesco Micheli
Madama Butterfly (Puccini) 6-24 AprHlj.stj: Manlio Benzi; Leikstj.: Alex Rigola
Orlando furioso (Vivaldi) 13-21 AprHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Fabio Ceresa
L'elisir d'amore (Donizetti) 20 Apr-5 JúnHlj.stj: Riccardo Frizza / Sesto Quatrini; Leikstj.: Bepi Morassi
Il signor Bruschino (Rossini) 27 Apr-4 MaíHlj.stj: Alvise Casellati; Leikstj.: Bepi Morassi
La traviata (Verdi) 5 Maí-1 JúnHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa / Marco Paladin; Leikstj.: Robert Carsen
Norma (Bellini) 13-19 MaíHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Kara Walker
Il regno della luna (Piccinni) 17-19 MaíHlj.stj: Maurizio Dini Ciacci; Leikstj.: Davide Garattini Raimondi
Richard III (Battistelli) 29 Jún-7 JúlHlj.stj: Tito Ceccherini; Leikstj.: Robert Carsen
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 19 Ág-30 OktHlj.stj: Gregory Kunde / Sesto Quatrini; Leikstj.: Bepi Morassi
La traviata (Verdi) 25 Ág-9 OktHlj.stj: Sesto Quatrini; Leikstj.: Robert Carsen
Madama Butterfly (Puccini) 6-29 SepHlj.stj: Renato Balsadonna; Leikstj.: Alex Rigola
Semiramide (Rossini) 19-27 OktHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Cecilia Ligorio
Macbeth (Verdi) 23 Nóv-1 DesHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Damiano Michieletto
La traviata (Verdi) 4 Jan-3 FebHlj.stj: Sesto Quatrini; Leikstj.: Robert Carsen
Werther (Massenet) 25 Jan-2 FebHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Il sogno di Scipione (Mozart) 8-16 FebHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Elena Barbalich, Dominique Pitoiset
Il re pastore (Mozart) 15-27 FebHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Alessio Pizzech
L'italiana in Algeri (Rossini) 24 Feb-5 MarHlj.stj: Giancarlo Andretta; Leikstj.: Bepi Morassi
La statira (Albinoni) 7-9 MarLeikstj.: Francesco Bellotto
Pimpinone (Albinoni) 21-23 MarHlj.stj: Giovanni Battista Rigon
Otello (Verdi) 22 Mar-7 AprHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Francesco Micheli
La traviata (Verdi) 27 Mar-6 AprHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Robert Carsen
Dorilla in Tempe (Vivaldi) 23 Apr-5 MaíHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Fabio Ceresa
Turandot (Puccini) 10-29 MaíHlj.stj: Daniele Callegari
Aida (Verdi) 18 Maí-1 JúnHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Mauro Bolognini(original), Bepi Morassi(revival)
Don Giovanni (Mozart) 18-30 JúnHlj.stj: Jonathan Webb; Leikstj.: Damiano Michieletto
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 24 Ág-9 OktHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Bepi Morassi
Tosca (Puccini) 25 Ág-19 SepHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Serena Sinigaglia
Madama Butterfly (Puccini) 31 Ág-5 OktHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Alex Rigola(original), Cecilia Ligorio(revival)
Luci mie traditrici (Sciarrino) 13-24 SepHlj.stj: Tito Ceccherini; Leikstj.: Valentino Villa
La scala di seta (Rossini) 20 Sep-8 OktHlj.stj: Alvise Casellati; Leikstj.: Bepi Morassi
La traviata (Verdi) 24 Okt-3 NóvHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Robert Carsen
Verona, Via dei Mutilati 4  / 
La vedova allegra (Lehár) 17-31 DesHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Gino Landi
Otello (Verdi) 4-11 FebHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Francesco Micheli
Manon Lescaut (Puccini) 4-11 MarHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Graham Vick
Le nozze di Figaro (Mozart) 31 Mar-8 AprHlj.stj: Sesto Quatrini; Leikstj.: Mario Martone
Anna Bolena (Donizetti) 29 Apr-6 MaíHlj.stj: Jordi Bernàcer; Leikstj.: Graham Vick
Petite Messe Solennelle (Rossini) 19 MaíHlj.stj: Vito Lombardi
Salome (Strauss) 20-27 MaíHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Gabriele Lavia